Suggest Cách làm việc của bạn ChuChung và hướng quản lý

Status
Not open for further replies.

acevnvn

Exchanger
Verified
Solutions
1
Reactions
2,445
MR
4.211
Insuree Balance
87662|1488.68
Service Details
1||Exchange|https://mmo4me.com/threads/buy-wise-23-35-paypal-vn-us-eu-usd-euro-gpb-aud-22-8-pipo-23-45-po-23-45-usdt-23-85-sell-usdt-24-1-all-bank.445589/|44.66|VIP2||5
Phone Number
Call me! Call me!
Telegram
Chat with me via Yahoo Messenger
Facebook
Follow me on Facebook
Từ topic " Có điều cần hỏi bạn ChuChung " ở đây : https://mmo4me.com/threads/co-dieu-can-hoi-ban-chuchung.257396/

Sau khi đọc hết 5 trang mình có một số ý kiến khách quan như sau, và tất nhiên mình biết sẽ bị ăn đủ xi măng và gạch đá :)

Về sự tích cực:

• Rất tích cực xử lý Spam, Scam, rất thẳng tính
  • Làm việc rất quyết liệt
Hạn chế:

• Làm việc có phần cảm tính thái quá
  • Xử lý chưa đúng, không nhắc nhở nhưng lại khá nặng tay
- Mình xin phép được nói thẳng, đa số mọi người toàn nhớ đến những cái mất nhưng ít đề cập cái được, dẫn đến những phán xét mang tính "chủ quan duy ý chí". Mình nhớ có một bạn trước đây từng làm mod có nói trong một topic report scam rằng: " nhiệt tình mà ........ là phá hoại ". Chuẩn đấy :), thế có ai hỏi phá là phá thế nào không ? Vâng cái forum này Scam nhiều như nấm sau mưa, luôn trá hình và liên tục từng ngày, từng giờ, thì ở đây cần cái sự nhiệt tình nhất, còn không hiểu, chưa biết có thể đào tạo sau. Hiện nay mỗi mod ngoài công việc riêng còn phải quản lý forum nên sẽ có sai sót, hoặc làm việc chưa rốt ráo, Rules còn nhiều kẽ hở chưa fix nên cái "mụn" nó cứ "nhọt" hoài. @ChuChung có sai đi nữa nhưng không ai ghi nhận điều bạn ấy làm được, toàn đè những cái sai ra và trì chiết, đôi lúc còn hùa thêm vài câu mỉa mai.... Chi vậy ???? Trong khi band thì có thể Unband kèm một lời xin lỗi....!

- Đối với những nick spam or Scam, Clone rõ ràng cứ thằng tay, và đương nhiên sẽ có người ghét. Các reply xây dựng thì ít, hùa, bới rác thì nhiều. Đang nói về xử lý trong pham vi abc, thì lại có bạn nói trước kia ChuChung xyz, thế nó liên quan gì :eek:. Các bạn là những người có trình độ, học thức, sử dụng mạng máy tính để kiếm tiền USD, mà lại có những suy nghĩ kì thị quá khứ. Các bạn vi phạm gì đó sau này bị ghẻ lạnh dù đã là người rất tốt.... có cảm thấy ức chế không ? :). @ChuChung trước đây có sai lầm gì, hay thậm chí tiền sử scam mình không quan tâm. Trước mắt thấy bạn ấy tích cực thì cứ nhắc nhở report để bạn ấy làm việc cho tốt là được. Hi vọng duy trì được sự nhiệt tình này dài lâu.

- Lúc nào cũng để ý và khen ngợi các nước "tiến bộ" nhưng ai có tiền án tiền sự tái phạm thì nhớ dai lắm, vang xa lắm. Với những người đã hoàn lương thì im quá chả ai biết đấy là đâu, dẫn tới sự kỳ thị chủ quan của XH ----> Đó cũng là một điều mình muốn nói ngay trong suy nghĩ của mọi người. Và nó hoàn toàn có liên quan tới tất cả các topic trong đây ;)

- Đó giờ chưa mod nào quá thẳng tay, giờ có T-mod làm thẳng thì lạ quá. năng nổ quá :eek:. "chắc là biểu hiện gì đây"... ??? Mình đọc 3 bài báo có ghi một câu chung là sự "ganh ghét của người VN" . Thậm chí search từ google ra cả đống nữa chứ :confused:. Vâng.... nó khá phiến diện y như những người có trong mình tính chất đó :). Cái gì quá cũng không tốt, nhưng cái forum này ra đời và hoạt động vì tiền thì nó rất cần sự nhiệt tình "quá mức" nhưng cần định hướng này. ;)

Mình viết cái topic này 100% có đụng chạm tới những người mình không hề quen biết, nhưng cái mình hướng tới đó là những người có suy nghĩ tích cực, xây dựng và cầu thị, tiếp theo thì ai cho cái gì, mình nhận cái đấy ....!

Last edited:
Chào bạn @duongngocthanh
"Cái này tức là bạn ghét legialoc và đang mượn lời trong 1 cmt Kurillin để nói về việc bạn đã bỏ qua cmt của người ta từ trang 2,3 gì đó"
Mình rất vui khi nhận được phản hồi từ bạn và rất cảm thấy có lỗi khi quote nhầm lời nói của @Kurillin Có lẽ không phải mình ghét anh @legialoc vì mình đã gọi là anh cơ mà . Chắc có lẽ do 1 số lý do nào đó khiến mình quote nhầm câu trên vào . Chân thành xin lỗi a lộc và xin phép không sửa nhé ! -P/s : để biết đó là lỗi lầm
Có 1 điều mà ai cũng biết đó là:
Trong cuộc sống nếu bạn không gét - không thương - không yêu 1 ai khác thì bạn trở thành 1 người vô cảm và không có chính kiến !
Tuy vậy mình vẫn rất trân trọng lời nói của bạn .
Chúc bạn 1 ngày luôn vui và tràn đầy nhựa sống !
Thân Ái
Mình ko nói ko yêu ko ghét hay ko thương ai khác, vấn đề mình nói tới là Thái độ .Nếu có ghét 1 ai đó, chú ý chữ nếu nhé. Thì khi họ góp ý với mình 1 vấn đề gì đi chăng nữa cũng đừng dùng cmt của người khác để bật lại như thế (nếu tính trong trường hợp bạn vô tình quote cmt của Kurillin mặc dù mình thấy đọc rất khớp ko giống có sự nhầm lẫn). Tuy nhiên trong cmt này cứ coi như bạn đã quote nhầm lời nói của Kurillin nên dẫn tới người đọc hiểu nhầm đi. Dù sao họ là những thành viên nổi tiếng ko chỉ về sự giúp đỡ member khác quá nhiều mà còn nổi tiếng về mức thu nhập đại gia hàng đầu trong forum, họ kiếm đc rất nhiều tiền nhưng họ bỏ thời gian ra để mong bạn tiến bộ chứ họ ko rảnh để chọc giận hay nói xấu bạn đâu. Mong bạn tiếp thu điều đó

Upvote 0
Đọc 2 c
ái link bác nào đăng ở trên:
https://mmo4me.com/threads/may-anh-...-mo-site-mua-ban-pm-auto.256889/#post-4793210

https://mmo4me.com/threads/may-anh-...-mo-site-mua-ban-pm-auto.256889/#post-4794282 là hiểu rồi.
Chả thích đôi co :rolleyes:
Nhưng để ông chuchung làm tmod thì hỏng rồi. Hở 1 tí là đòi warning rồi set point. Trong topic kia là ví dụ và gần nhất là giống như bạn vanphi89 ở trên kìa. Đây gọi là lộng quyền, hạch sách.
Mong admin xem xét và cân nhắc lại việc set mod chuchung :rolleyes:
Còn ông chuchung, ông thích thì cứ warning hay set point acc của tôi.
Ông làm việc thế này, dù có lên mod hay gì gì đi nữa, chuyện về member sẽ chẳng còn xa đâu
Thân chào bạn @huakiennb
Lời đầu tiên cho mình gửi tới bạn lời chúc sức khỏe và lời chào trân trọng nhất khi bạn đã ghé thăm topic có liên quan tới mình và có ý kiến 1 cách khá lịch sự nhã nhặn về cách hành xử của mình . Tất nhiên mình sẽ tiếp thu tất cả những ý kiến trên của bạn .
Nhưng có 1 số điều mình cần lưu ý với bạn như thế này . để chứng minh với bạn rằng mình không hề lộng quyền .
Thứ nhất : Mình vào thấy topic này nằm trong box chát đương nhiên - bạn có thấy nó trong box chát không ạ và với 1 pro nào đó có topic rất nhã nhặn là lập site auto pm wmz gì đó . Mình nhận thấy đúng là mình có tí sai khi trả lời topic đó bằng giọng đùa cợt ! Tuy nhiên mình đã hứa sẽ sửa chữa và tiếp thu tại coment sau
https://mmo4me.com/threads/cach-lam...g-va-huong-quan-ly.257524/reply?quote=4809344
Mình cũng rất vui vì thấy 2 bạn đề cập tới vấn đề này rôi .
Thứ 2 : Có 1 bạn coment ntn "Chịu bác ! Trail Mod mà comment kiểu này" đúng - do mình thiếu kinh nghiệm do mới làm TMOD nên mình đã coment như vậy - mình biết lỗi và im lặng
Tuy nhiên : @ChuChung không giúp ích đc gì thì ngậm mồm lại em trai....
Với coment như thế này và "mới tập tành mod thôi mà đã vậy à.... <= câu này có gây war k? sợ ăn point vl "
Điều đó thể hiện điều gì bạn biết không ? Mod trên mmo chẳng là cái gì đối với bạn ấy cả - theo bạn có xứng đáng bị ăn poin không ? khi mà các bạn luôn coi mmo là 1 xã hội thu nhỏ cần phải có lối hành xử đúng văn hóa với nhau .
P/s : Còn điều này nữa - chuyện mình được BQT tín nhiệm đưa lên làm mod hay không đối với mình như gió thoảng . Tất nhiên là sẽ có nhiều bạn ở đây nghĩ rằng lên mod được nhiều quyền lợi hay gì gì đó . Và mình từ khi làm TMod thì chưa thấy gì cả .
Tất nhiên mình sẽ tiếp thu và rút kinh nghiệm sau những ý kiến ntn của bạn !
Chúc bạn luôn vui !

Last edited:
Upvote 0
Mình ko nói ko yêu ko ghét hay ko thương ai khác, vấn đề mình nói tới là Thái độ .Nếu có ghét 1 ai đó, chú ý chữ nếu nhé. Thì khi họ góp ý với mình 1 vấn đề gì đi chăng nữa cũng đừng dùng cmt của người khác để bật lại như thế (nếu tính trong trường hợp bạn vô tình quote cmt của Kurillin mặc dù mình thấy đọc rất khớp ko giống có sự nhầm lẫn). Tuy nhiên trong cmt này cứ coi như bạn đã quote nhầm lời nói của Kurillin nên dẫn tới người đọc hiểu nhầm đi. Dù sao họ là những thành viên nổi tiếng ko chỉ về sự giúp đỡ member khác quá nhiều mà còn nổi tiếng về mức thu nhập đại gia hàng đầu trong forum, họ kiếm đc rất nhiều tiền nhưng họ bỏ thời gian ra để mong bạn tiến bộ chứ họ ko rảnh để chọc giận hay nói xấu bạn đâu. Mong bạn tiếp thu điều đó
Vâng !
Mình rất trân trọng những ý kiến bạn đã góp ý trên đây và sẽ hoàn toàn tiếp thu ý kiến của bạn ! Cũng đúng như mình từng nói - con người ta chưa ai là chưa từng mắc sai lầm khuyết điểm .
Và tất nhiên mình cũng không ngoại lệ .
Cám ơn những coment góp ý thân thiện để bản thân mình ngày 1 hoàn thiện hơn .
Cám ơn và chúc vui ! Thân chào và 1 lần nữa gửi lời xin lỗi trân trọng nhất đối với anh @legialoc
Thân Ái

Upvote 0
Chào bạn @vanphi89
Rất tiếc vì cho đến giờ này mình mới quote coment của cậu và như cậu nói rất chuẩn xác :
1 thành phần trước kia từng là spammer trong mắt ae này làm T.Mod
1 thành phần như thế này thì làm sao có thể làm T.Mod được . Tuy vậy mình nhận thấy trong thời gian gần đây mình lại rất ít và hoàn toàn không spam những coment như trên ! Cậu có thấy mình tiến bộ hơn không ?
Tuy nhiên
"T.Mod và bắt đầu cắn lại ae"
Vế sau coment của bạn lại làm mình hoàn toàn có ác cảm về toàn câu của bạn ! Bạn rất tốt nhưng mình lại rất tiếc phải khi waning bạn
Đúng như bạn nói nếu bạn nói mình là spamer thì tại sao bạn lại không làm 1 tấm gương sáng cho mình và những người khác noi theo !
Mình rất vui khi nhận được phản hồi lịch sự từ phía bạn .
Chúc bạn luôn thành công và may mắn. Chúc gia đình luôn vui
Thân ái
:D đúng là time gần đây bạn có vẻ ít lên tiếng. trước mìnhc chăngr ủng hộ bạn còn j.
nếu member spam thì nhắc nhở, lock nick vài ngày thôi, chứ đùng phát ông ban người ta ko kịp thắc mắc thì ai chả ghét.
trước mình scam bọn nước ngoài bị Legiacloc pm khi nào trả bọn usa thì thả nick nên mình rất phục bác ấy. Nếu trước gặp bạn chắc là ko còn cái nick này :confused:

Upvote 0
Nói thật ra thì trước giờ mình vốn ko có thiện cảm với @ChuChung 1 chút nào vì những việc phản cảm trước đây và lối cmt , tranh luận hay phản biện thiếu lịch sự. Mấy topic trước thấy bạn cmt với mem có phần nóng nảy và thiếu nghiêm túc thậm chí liên tục dọa point Mem, có lẽ do bạn mới lên Tmod nên chưa giữ đc sự bình tĩnh khi nghe những nhận xét ko tốt về bạn

Nhưng tới vài cmt gần đây, mình nghĩ Chuchung đã có phần dịu lại hơn trong cách cư xử với mọi người, trước Members thì bạn ấy biết nhận sai, biết xin lỗi và biết tiếp thu. Mọi người hãy cho bạn ấy thêm thời gian. Và mong là đây là cách nghĩ và cư xử thật tâm của bạn

Còn những chuyện lúc trước dù sao nó cũng phản ánh 1 phần về con người bạn, nhưng nếu bạn chứng minh đc, đó chỉ là quá khứ và ko tiếp diễn ở hiện tại nữa thì mọi người sẽ tự có cách nhìn nhận khác về bạn

Còn với acevnvn:

@acevnvn , em nghĩ 1 topic như này kéo dài ko phải là cách tốt nhất để thể hiện sự ủng hộ của chị đối với ChuChung, vì hiện tại như em thấy thì người ủng hộ vốn ko nhiều mà người ác cảm thì càng ko ít, thậm chí newbie mới vào ko biết đầu đuôi phải trái thế nào, nhưng nếu họ xem cách cmt phản đối của phần lớn các Member họ sẽ tò mò lục lại post cũ , thread cũ từ profile của Tmod và thậm chí có ác cảm với Tmod này mặc dù trước đó họ vốn ko mâu thuẫn hay biết gì về cậu ấy vì cứ nghĩ tới 1 quá khứ ko mấy tốt đẹp. Điều đó ảnh hưởng tới quyết tâm và sự cố gắng của bạn ấy trong tương lai. Còn nếu tiếp tục xảy ra tranh luận cũng ko hay.

Em nghĩ chị acevnvn nên nhờ Mod của Box này close, để bạn ấy cố gắng thay đổi 1 cách nghiêm túc như bạn ấy nói, điều đó có giá trị hơn rất nhiều so với lời bênh vực, biện hộ của bất cứ ai hay những topic như thế này. Có thể em ko hiểu lắm cách suy nghĩ của chị nhưng em nghĩ là nên kết thúc như vậy, nếu có gì sai, mong chị thông cảm.

Thật ra em chưa hiểu hết ý chị đâu :p. Chị chỉ muốn mượn vấn đề của bạn @ChuChung để nói lên một điều rằng, bất cứ ai làm mod cũng được, chỉ cần họ thật sự nhiệt tình trong công việc, xử lý đúng người đúng tội, quá khứ có sai thì giờ sửa và không nên gợi lại. Chị còn có ác cảm với một mod khác nữa cơ, phát biểu một vài câu rất xanh nhưng khá hồ đồ, nhưng nghĩ lại âu cũng do bức xúc vấn nạn scam, tâm lý con người mà, nên cũng vui vẻ thôi :)

Note: Topic này nếu ai tinh ý đọc kỹ một tí sẽ thấy rằng mình đang nói tình hình chung là chính, TH của bạn @ChuChung chỉ là một ví dụ. Hi vọng các mod xử lý nhiệt tình triệt để tất cả các vi phạm và fix lại kẽ hở của forum. Hãy thử dạo 5 topic trong RP Scam sau đó ngẫm là sẽ thấy khá nhiều kẽ hở, hãy thử đặt mình là nạn nhân, để cảm nhận đắng cay. Tất cả mọi người đều đã từng "bắt đầu" thế nên đừng nhìn sự khởi đầu bằng bản thân hiện tại.....!

Xin phép close topic tại đây ;)

Upvote 0
lên tận page 6 kia à
Bác nào rảnh vào up lên page 10 vs em ko ^^

Upvote 0
lên tận page 6 kia à
Bác nào rảnh vào up lên page 10 vs em ko ^^
Chào bạn @lutuhu
Mình rất vui khi bạn vào và có coment góp ý .
Sẽ rất bổ ích nếu như bạn góp ý chân thành và lịch thiệp . Mình sẽ xem topic này như 1 sự học hỏi để hoàn thiện hơn
Chúc vui !

Upvote 0
Chào bạn @lutuhu
Sẽ rất bổ ích nếu như bạn góp ý chân thành và lịch thiệp . Mình sẽ xem topic này như 1 sự học hỏi để hoàn thiện hơn
Chúc vui !
thế em vs bác cùng up nào =))

Upvote 0
Chào bạn @lutuhu
Chúc vui !

có đây, bị tmod ban nhầm mấy h k vô đc diễn đàn. phải mất công lập nick khác vô forum kêu cứu, ai dè nick mới chả post đc bài, thành ra cơm toi. pm yahoo, đt k thấy rep, tưởng die acc rồi chứ.:confused:

Upvote 0
có đây, bị tmod ban nhầm mấy h k vô đc diễn đàn. phải mất công lập nick khác vô forum kêu cứu, ai dè nick mới chả post đc bài, thành ra cơm toi. pm yahoo, đt k thấy rep, tưởng die acc rồi chứ.:confused:
Chào bạn @alwaysbeme92
Do mình check ip thấy có nick bạn là clone của nick @satthumatthon . Mà nick satthumatthon đã bị baned - do mình nghĩ nhầm là scam clone nên mình đã baned
Và sau đó vô tình mình lại thấy 1 topic của chính níck bạn yêu cầu được baned nên mình đã xin Ubaned lại cho bạn !
Chân thành xin lỗi bạn về sự cố này !
Chúc bạn sinh hoạt forum luôn vui !
Thân Ái

Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,791
170,875