Suggest Cách làm việc của bạn ChuChung và hướng quản lý

Status
Not open for further replies.

acevnvn

Exchanger
Verified
Solutions
1
Reactions
2,444
MR
4.187
Insuree Balance
87662|1488.68
Service Details
1||Exchange|https://mmo4me.com/threads/buy-wise-23-35-paypal-vn-us-eu-usd-euro-gpb-aud-22-8-pipo-23-45-po-23-45-usdt-23-85-sell-usdt-24-1-all-bank.445589/|44.66|VIP2||5
Phone Number
Call me! Call me!
Telegram
Chat with me via Yahoo Messenger
Facebook
Follow me on Facebook
Từ topic " Có điều cần hỏi bạn ChuChung " ở đây : https://mmo4me.com/threads/co-dieu-can-hoi-ban-chuchung.257396/

Sau khi đọc hết 5 trang mình có một số ý kiến khách quan như sau, và tất nhiên mình biết sẽ bị ăn đủ xi măng và gạch đá :)

Về sự tích cực:

• Rất tích cực xử lý Spam, Scam, rất thẳng tính
  • Làm việc rất quyết liệt
Hạn chế:

• Làm việc có phần cảm tính thái quá
  • Xử lý chưa đúng, không nhắc nhở nhưng lại khá nặng tay
- Mình xin phép được nói thẳng, đa số mọi người toàn nhớ đến những cái mất nhưng ít đề cập cái được, dẫn đến những phán xét mang tính "chủ quan duy ý chí". Mình nhớ có một bạn trước đây từng làm mod có nói trong một topic report scam rằng: " nhiệt tình mà ........ là phá hoại ". Chuẩn đấy :), thế có ai hỏi phá là phá thế nào không ? Vâng cái forum này Scam nhiều như nấm sau mưa, luôn trá hình và liên tục từng ngày, từng giờ, thì ở đây cần cái sự nhiệt tình nhất, còn không hiểu, chưa biết có thể đào tạo sau. Hiện nay mỗi mod ngoài công việc riêng còn phải quản lý forum nên sẽ có sai sót, hoặc làm việc chưa rốt ráo, Rules còn nhiều kẽ hở chưa fix nên cái "mụn" nó cứ "nhọt" hoài. @ChuChung có sai đi nữa nhưng không ai ghi nhận điều bạn ấy làm được, toàn đè những cái sai ra và trì chiết, đôi lúc còn hùa thêm vài câu mỉa mai.... Chi vậy ???? Trong khi band thì có thể Unband kèm một lời xin lỗi....!

- Đối với những nick spam or Scam, Clone rõ ràng cứ thằng tay, và đương nhiên sẽ có người ghét. Các reply xây dựng thì ít, hùa, bới rác thì nhiều. Đang nói về xử lý trong pham vi abc, thì lại có bạn nói trước kia ChuChung xyz, thế nó liên quan gì :eek:. Các bạn là những người có trình độ, học thức, sử dụng mạng máy tính để kiếm tiền USD, mà lại có những suy nghĩ kì thị quá khứ. Các bạn vi phạm gì đó sau này bị ghẻ lạnh dù đã là người rất tốt.... có cảm thấy ức chế không ? :). @ChuChung trước đây có sai lầm gì, hay thậm chí tiền sử scam mình không quan tâm. Trước mắt thấy bạn ấy tích cực thì cứ nhắc nhở report để bạn ấy làm việc cho tốt là được. Hi vọng duy trì được sự nhiệt tình này dài lâu.

- Lúc nào cũng để ý và khen ngợi các nước "tiến bộ" nhưng ai có tiền án tiền sự tái phạm thì nhớ dai lắm, vang xa lắm. Với những người đã hoàn lương thì im quá chả ai biết đấy là đâu, dẫn tới sự kỳ thị chủ quan của XH ----> Đó cũng là một điều mình muốn nói ngay trong suy nghĩ của mọi người. Và nó hoàn toàn có liên quan tới tất cả các topic trong đây ;)

- Đó giờ chưa mod nào quá thẳng tay, giờ có T-mod làm thẳng thì lạ quá. năng nổ quá :eek:. "chắc là biểu hiện gì đây"... ??? Mình đọc 3 bài báo có ghi một câu chung là sự "ganh ghét của người VN" . Thậm chí search từ google ra cả đống nữa chứ :confused:. Vâng.... nó khá phiến diện y như những người có trong mình tính chất đó :). Cái gì quá cũng không tốt, nhưng cái forum này ra đời và hoạt động vì tiền thì nó rất cần sự nhiệt tình "quá mức" nhưng cần định hướng này. ;)

Mình viết cái topic này 100% có đụng chạm tới những người mình không hề quen biết, nhưng cái mình hướng tới đó là những người có suy nghĩ tích cực, xây dựng và cầu thị, tiếp theo thì ai cho cái gì, mình nhận cái đấy ....!

Last edited:
Thôi đi bạn @acevnvn ! Vấn đề này có lẽ không nên nhắc đến nữa . MMO4 như cái xã hội thu nhỏ . Người tốt, xấu , kẻ để bụng , azua , bầy đàn đều có cả .... :D
Nhưng có điều mình làm theo suy nghĩ và hành động của mình thì không cảm thấy lỗi lầm gì hết :D
P/s : Mình xin lên làm mod không cần phải dựa dẫm vào ai . Và cái chức vụ này cũng chả đem đến lợi lộc gì .Nên sẽ làm hết khả năng có thể :D
Ai cho rằng phá hoại thì kệ bọn chúng đi . Bạn nên đọc câu dưới chữ ký của mình :D
P/s : Tuy vậy mình rất cảm ơn những lời lẽ có xu hướng bảo vệ mình như bạn :D . Trên mmo4 này có lẽ không được nhiều người ủng hộ mình lắm !

Last edited:
Upvote 0
Thôi đi bạn @acevnvn ! Vấn đề này có lẽ không nên nhắc đến nữa . MMO4 như cái xã hội thu nhỏ . Người tốt, xấu , kẻ để bụng , azua , bầy đàn đều có cả .... :D
Nhưng có điều mình làm theo suy nghĩ và hành động của mình thì không cảm thấy lỗi lầm gì hết :D
P/s : Mình xin lên làm mod không cần phải dựa dẫm vào ai . Và cái chức vụ này cũng chả đem đến lợi lộc gì .Nên sẽ làm hết khả năng có thể :D
Ai cho rằng phá hoại thì kệ bọn chúng đi . Bạn nên đọc câu dưới chữ ký của mình :D
Nói chung bạn vẫn có cái không đúng, nhưng thật sự ghi nhận tinh thần của bạn. Cái mình nói ở đây là sự khách quan. Sai chỗ nào, sửa chỗ đó. Mình chướng mắt vời Scam, cũng như tất cả những lời dèm pha vô nghĩa. Thế thôi ...! Là một membert của forum, thì mình còn có trách nhiệm.

Upvote 0
Nói chung bạn vẫn có cái không đúng, nhưng thật sự ghi nhận tinh thần của bạn. Cái mình nói ở đây là sự khách quan. Sai chỗ nào, sửa chỗ đó. Mình chướng mắt vời Scam, cũng như tất cả những lời dèm pha vô nghĩa. Thế thôi ...! Là một membert của forum, thì mình còn có trách nhiệm.
Ôi ! Mmo nó như cái làng . trong đấy có những kẻ rỗi hơi rảnh việc mà . nhiều khi chả làm đâu . Vào topic nào thấy hay là thi nhau vào sâu xé - phân tích lời nói của người khác xong tự đưa ra lập luận của bản thân đánh giá nhân cách của họ :p- qua đó cũng thấy được nhân cách của chính bản thân người đánh giá luôn .Có những kẻ còn lập lờ azua để kiếm like post scam . Nếu không giữ bình tĩnh lao vào chửi nhau với họ thì ko làm mod đc ! Mình đang tập tính kiên nhẫn :D

Upvote 0
hôm qua mình có đọc cmt của 1 smod và cụ thể ko phải là ông Chu này đi tìm từng người mà ban, mà ông ta dùng 1 chức nặng là cái nút spam gì đó, smod kia có giải thích mà nút đó nó sẽ lọc những đối tượng cmt ở 4rum nói chung nó lọc hên xui những ai cmt nhiều hay ít dù đúng hay sai rồi nó banned tự động, chứ ko phải là bản thân ông Mod đó đi check , @ChuChung hình như cậu dùng cái nút mà ông smod đó nói đúng ko, nếu đúng thì cái này cậu lạm dụng nó và nói chung ko tích cực gì cả chỉ mang lại tiêu cực thôi
Nếu muốn phấn đấu thì tự đi check :p

Upvote 0
dài wá ko puồn đọc thôi đi ra mỗi ng` 1 sn khác ko ai jốg ai cách làm việc cũg sẻ khác nhau ko í kiến :-h

Upvote 0
P/s : Tuy vậy mình rất cảm ơn những lời lẽ có xu hướng bảo vệ mình như bạn :D . Trên mmo4 này có lẽ không được nhiều người ủng hộ mình lắm !
mod ở MMO có thể đi scam bất kì ai vì họ tin tưởng vào Mod... ok? đừng nói là làm mod k đc cái ji... ôi xin lỗi bác =))

Upvote 0
mod ở MMO có thể đi scam bất kì ai vì họ tin tưởng vào Mod... ok? đừng nói là làm mod k đc cái ji... ôi xin lỗi bác =))
Trước chưa lên mod tui cũng có thể scam được rồi :D Nếu như bạn nói " mod ở MMO có thể đi scam bất kì ai vì họ tin tưởng vào Mod" Ờ thì cũng đúng . Nhưng tôi việc gì phải làm mod cho mệt khi tôi có thể scam từ khi chưa làm mod - Và thông qua đó cũng thấy đc bạn suy nghĩ như thế nào về mod :
Vâng quyền lợi của mod là scam :p:D - Và tôi cũng thấy bạn đang tự đánh giá nhân cách của mình còn không bằng tên scam khi nghĩ về mod trên mmo như vậy :)

Upvote 0
Mình chưa biết vụ việc của Mod như thế nào, nhưng mình hoàn toàn đồng ý với quan điểm của bạn về mặt xoáy sâu vào khuyết điểm, mục đích để cào bằng trình độ của cộng đồng. Muốn bằng người ta thay vì cố gắn để được vậy, lại đi kéo người khác xuống để bằng mình. Tư duy này sẽ kéo các bạn xuống vĩnh viễn, không bao giờ bắt kịp với bất cứ thứ j cả.
Đây là ý kiến chủ quan của mình về bài viết, không có nhận xét vì về mod cả, vì mình không biết chi tiết vụ việc.

Upvote 0
seeder à :oops::oops::oops:

Upvote 0
Thực sự chẳng có hận thù trước kia gì với TMOD nhưng hôm qua sau khi đọc hết tất cả comment ở "Có điều cần hỏi bạn ChuChung" thì mình cảm thấy ko thích @ChuChung rồi!
Đơn giản vì bạn ấy sai, chưa rõ về chức năng của xenforo, mọi người nói thì TMOD cãi tay đôi và đòi tặng Point NHƯNG KO PHẢI BOX QUẢN LÍ CỦA TMOD vậy là LẠM DỤNG CHỨC QUYỀN!!

Upvote 0
Mấy Mod có tầm và tầm hình như .................... về vườn hết rùi, giờ chỉ còn lại 1 ít Mod được member yêu quí :D:D:D

Upvote 0
Thực sự chẳng có hận thù trước kia gì với TMOD nhưng hôm qua sau khi đọc hết tất cả comment ở "Có điều cần hỏi bạn ChuChung" thì mình cảm thấy ko thích @ChuChung rồi!
Đơn giản vì bạn ấy sai, chưa rõ về chức năng của xenforo, mọi người nói thì TMOD cãi tay đôi và đòi tặng Point NHƯNG KO PHẢI BOX QUẢN LÍ CỦA TMOD vậy là LẠM DỤNG CHỨC QUYỀN!!
Mình chỉ có lời cảnh báo đến những câu văng tục của các bạn và những câu nói không có tí xây dựng nào ! Và những poin mình tặng vào ai là chính đáng . Nếu cần thiết thì có thể lập topic repost ! Còn không thi việc không liên quan tới bạn nhưng vào coment spam và không có tính xây dựng như thế việc tặng poin là hoàn toàn có thể ! :) Bạn không thích tôi không có nghĩa là không ai thích tôi ! Và nói thẳng luôn tôi không cần bạn phải thích tôi . BD à mà thích với không ?:eek::eek:

Upvote 0
vấn đề này thì mình ko biết cụ thể ra sao nhưng riêng bạn acevn chủ thớt làm mình nhớ đến pro money247. phải nói rằng ko có 1 topic nào là ko có dấu chân của pro này?

Upvote 0
Tạo xicandan để dc nổi tiếng - và a ý đã thành công :eek:

Upvote 0
Mình chỉ có lời cảnh báo đến những câu văng tục của các bạn và những câu nói không có tí xây dựng nào ! Và những poin mình tặng vào ai là chính đáng . Nếu cần thiết thì có thể lập topic repost ! Còn không thi việc không liên quan tới bạn nhưng vào coment spam và không có tính xây dựng như thế việc tặng poin là hoàn toàn có thể ! :) Bạn không thích tôi không có nghĩa là không ai thích tôi ! Và nói thẳng luôn tôi không cần bạn phải thích tôi . BD à mà thích với không ?:eek::eek:
Dùng từ không thích để thể hiện mình đang nói chuyện một cách lịch sự
Nói thế mà bạn không hiểu :eek:
Bạn không hiểu để mình giải thích, từ KHÔNG THÍCH ở đây nghĩa là GHÉT :D
Chứ bạn mà làm BĐ theo năn nỉ tui cũng ko thèm đâu :p

Upvote 0
Cán bộ phải dám làm, dám chịu trách nhiệm
Đơn giản nếu hôm qua cậu ấy dám nhận là cậu ấy band sai ( có thế nói tránh là band nhầm) rồi unband cho tớ là xong có gì đâu mà rùm beng, cũng không ai nói gì cậu ấy cả.
Đằng này cậu lại thể hiện trước đám đông như thế không bị ghét mới lạ. Còn mình chả quen ai trên này cả, cũng chẳng cần ai hùa theo.

Upvote 0
hôm qua mình có đọc cmt của 1 smod và cụ thể ko phải là ông Chu này đi tìm từng người mà ban, mà ông ta dùng 1 chức nặng là cái nút spam gì đó, smod kia có giải thích mà nút đó nó sẽ lọc những đối tượng cmt ở 4rum nói chung nó lọc hên xui những ai cmt nhiều hay ít dù đúng hay sai rồi nó banned tự động, chứ ko phải là bản thân ông Mod đó đi check , @ChuChung hình như cậu dùng cái nút mà ông smod đó nói đúng ko, nếu đúng thì cái này cậu lạm dụng nó và nói chung ko tích cực gì cả chỉ mang lại tiêu cực thôi
Nếu muốn phấn đấu thì tự đi check :p
Mình ko nói đúng hay sai ở topic bên kia, mà mình nhìn chung thái độ làm việc của @ChuChung ở các topic scam khác, rất nhiệt tình nhưng chỉ thiếu chuẩn xác một tí, cải thiện là được. Còn cái nút... gì gì đó theo "mô tả" có lẽ bạn cũng chưa hiểu hết nên chỉ là suy đoán. Đúng sai cứ để người có trách nhiệm làm việc.

Mod chỉ là membert không hơn, họ có tín nhiệm thì được lên mod, được bạn Shin giao quyền quản lý và phải có trách nhiệm, tương đương với hậu quả khi sai lầm xẩy ra. Nên ai nói tin tưởng mod thì không nhé, chỉ đáng tin hơn các membert khác một tí vì họ phải giữ cốt cách, gánh nặng làm mod thế thôi. Còn tất cả cũng chỉ là membert hoạt động trong lĩnh vực của forum do Shin làm admin. Chỉ đơn giản thế.

vấn đề này thì mình ko biết cụ thể ra sao nhưng riêng bạn acevn chủ thớt làm mình nhớ đến pro money247. phải nói rằng ko có 1 topic nào là ko có dấu chân của pro này?
Về nghĩa đen thì bạn nói hơi quá, nghĩa bóng cá nhân theo chủ quan là bạn đang xỏ xiên mình. Và bạn hoàn toàn có quyền đó, thực tế ra sao để người trong cuộc liên quan tới mình biết thôi nhé :)

Tạo xicandan để dc nổi tiếng - và a ý đã thành công :eek:
Chào bạn....!
Có lẽ bạn quá quen thuộc với xicandan ở face, MXH, và trong đây với những ý đồ đen tối, và trong sáng kiểu như PR. Có lẽ bạn nói đúng một phần là mình càng góp ý, càng viết nhiều bài thì càng nhiều người biết tới. Nhưng bạn nói sai về mục đích của mình trong suy nghĩ của chính bạn nha ;). Không thể nào dùng bụng mình mà nhìn người khác như thế cho dù nó khá là phổ biến. Ai cũng ngại có quan điểm mà không bày tỏ thì đó là chuyện của họ. Mình tham gia vào đây, kết bạn ở đây, kiếm đồng tiền ở đây, thì cần phải gây dựng cũng chính là ở đây. Forum ngày một loạn, mình cảm thấy bức xúc thì nêu quan điểm, ai thấy đúng thì ủng hộ, ai cầu thị thì chỉnh sửa, còn ai ghét thì cứ ghét thế thôi :).

Một số bài nhìn nhận, có người đồng ý. Nhưng có người nói "2015 kìa..... làm trò để ý kìa, lên mặt dậy đời kìa" thì mình xin phép nói luôn 1 câu dù tuổi cỡ nào nhưng hơi trẻ con. Những từ này đã quá bị lạm dụng nên đúng nghĩa thực tế mà coi như là lên mặt vậy :). Tất cả những quan điểm của mình đã chia sẽ cho bạn admin Shin từ cả tháng trước. Giờ nhân tiện thấy tình hình thế này góp ý vậy, với mong muốn mọi người cảm thấy hợp lý và làm cho diễn đàn trở nên lành mạnh hơn. Chỉ thế thôi ;)

Last edited:
Upvote 0
thằng chuchung này cũng trẩu lắm đấy :)) , trước chửi nhau như hát hay với mấy đứa con gái nữa cơ mà :D

Upvote 0
ý kiến bé nhỏ của em là vậy de lại 1 chút phần đầu
1 ngày làm cái xyz gì mà post 1 phát trên 20 post để cái auto nó report ??? trong 20 post đó dc bao nhiu post có gía trị hay đại loại như kiểu " thật ko thể tin nổi , thật tuyệt vời " :eek:, với em thì chả cần tới hơn 20 post đâu, dòm lên cái lastest replies thằng nào mà chiếm 1 phát 5 cái topic trên đầu là cho ăn thẻ rồi o_O , 4rum này còn dể đó

Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,347
170,470
Latest member
themanh24

Most viewed of week