Suggest Cách làm việc của bạn ChuChung và hướng quản lý

Status
Not open for further replies.

acevnvn

Exchanger
Verified
Solutions
1
Reactions
2,447
MR
4.213
Insuree Balance
87662|1488.68
Service Details
1||Exchange|https://mmo4me.com/threads/buy-wise-23-35-paypal-vn-us-eu-usd-euro-gpb-aud-22-8-pipo-23-45-po-23-45-usdt-23-85-sell-usdt-24-1-all-bank.445589/|44.66|VIP2||5
Phone Number
Call me! Call me!
Telegram
Chat with me via Yahoo Messenger
Facebook
Follow me on Facebook
Từ topic " Có điều cần hỏi bạn ChuChung " ở đây : https://mmo4me.com/threads/co-dieu-can-hoi-ban-chuchung.257396/

Sau khi đọc hết 5 trang mình có một số ý kiến khách quan như sau, và tất nhiên mình biết sẽ bị ăn đủ xi măng và gạch đá :)

Về sự tích cực:

• Rất tích cực xử lý Spam, Scam, rất thẳng tính
  • Làm việc rất quyết liệt
Hạn chế:

• Làm việc có phần cảm tính thái quá
  • Xử lý chưa đúng, không nhắc nhở nhưng lại khá nặng tay
- Mình xin phép được nói thẳng, đa số mọi người toàn nhớ đến những cái mất nhưng ít đề cập cái được, dẫn đến những phán xét mang tính "chủ quan duy ý chí". Mình nhớ có một bạn trước đây từng làm mod có nói trong một topic report scam rằng: " nhiệt tình mà ........ là phá hoại ". Chuẩn đấy :), thế có ai hỏi phá là phá thế nào không ? Vâng cái forum này Scam nhiều như nấm sau mưa, luôn trá hình và liên tục từng ngày, từng giờ, thì ở đây cần cái sự nhiệt tình nhất, còn không hiểu, chưa biết có thể đào tạo sau. Hiện nay mỗi mod ngoài công việc riêng còn phải quản lý forum nên sẽ có sai sót, hoặc làm việc chưa rốt ráo, Rules còn nhiều kẽ hở chưa fix nên cái "mụn" nó cứ "nhọt" hoài. @ChuChung có sai đi nữa nhưng không ai ghi nhận điều bạn ấy làm được, toàn đè những cái sai ra và trì chiết, đôi lúc còn hùa thêm vài câu mỉa mai.... Chi vậy ???? Trong khi band thì có thể Unband kèm một lời xin lỗi....!

- Đối với những nick spam or Scam, Clone rõ ràng cứ thằng tay, và đương nhiên sẽ có người ghét. Các reply xây dựng thì ít, hùa, bới rác thì nhiều. Đang nói về xử lý trong pham vi abc, thì lại có bạn nói trước kia ChuChung xyz, thế nó liên quan gì :eek:. Các bạn là những người có trình độ, học thức, sử dụng mạng máy tính để kiếm tiền USD, mà lại có những suy nghĩ kì thị quá khứ. Các bạn vi phạm gì đó sau này bị ghẻ lạnh dù đã là người rất tốt.... có cảm thấy ức chế không ? :). @ChuChung trước đây có sai lầm gì, hay thậm chí tiền sử scam mình không quan tâm. Trước mắt thấy bạn ấy tích cực thì cứ nhắc nhở report để bạn ấy làm việc cho tốt là được. Hi vọng duy trì được sự nhiệt tình này dài lâu.

- Lúc nào cũng để ý và khen ngợi các nước "tiến bộ" nhưng ai có tiền án tiền sự tái phạm thì nhớ dai lắm, vang xa lắm. Với những người đã hoàn lương thì im quá chả ai biết đấy là đâu, dẫn tới sự kỳ thị chủ quan của XH ----> Đó cũng là một điều mình muốn nói ngay trong suy nghĩ của mọi người. Và nó hoàn toàn có liên quan tới tất cả các topic trong đây ;)

- Đó giờ chưa mod nào quá thẳng tay, giờ có T-mod làm thẳng thì lạ quá. năng nổ quá :eek:. "chắc là biểu hiện gì đây"... ??? Mình đọc 3 bài báo có ghi một câu chung là sự "ganh ghét của người VN" . Thậm chí search từ google ra cả đống nữa chứ :confused:. Vâng.... nó khá phiến diện y như những người có trong mình tính chất đó :). Cái gì quá cũng không tốt, nhưng cái forum này ra đời và hoạt động vì tiền thì nó rất cần sự nhiệt tình "quá mức" nhưng cần định hướng này. ;)

Mình viết cái topic này 100% có đụng chạm tới những người mình không hề quen biết, nhưng cái mình hướng tới đó là những người có suy nghĩ tích cực, xây dựng và cầu thị, tiếp theo thì ai cho cái gì, mình nhận cái đấy ....!

Last edited:
Từ xã hội không dân chủ, bước vào 1 forum thì mọi thứ khác hẳn, mọi người dc tự do phát biểu nhưng không ai biết chịu trách nhiệm về lời nói của mình. nói vô tội vạ, xúc phạm đến danh dự uy tín của ai thì không cần biết, thói quen bầy đàn, không chính kiến vẫn còn nhang nhản, vậy thì bạn mong gì hơn nữa vậy bạn. Không thay đổi gì được đâu.
Bạn quá lý tưởng hóa rồi, không có cái XH hay forum nào tuyệt thế đâu, mình chỉ muốn góp ý để mọi người ai nhận ra và tích cực hơn thôi, mong forum lành mạnh hơn. Mình nghĩ có một số người đang nghĩ mình đang "ra vẻ" và có thể là "sến" nhưng ai cũng thế thì chả ai làm cái topic thế này và mãi về sau nó cứ " y nguyên như thế " :oops:

ủng hộ thím..sao thím ko làm cái poll cho anh em vote nhỉ?
Vote để làm gì hả bạn ?, nêu quan điểm và nhìn nhận lại vấn đề chung chứ có phải là lập phong trào đâu :eek:

Upvote 0
ko phải lập phong trào nhưng để họ thấy được phần nào các mem đã vote và họ hiểu vấn đề đang ở đâu...cần phải làm gì...

Bạn quá lý tưởng hóa rồi, không có cái XH hay forum nào tuyệt thế đâu, mình chỉ muốn góp ý để mọi người ai nhận ra và tích cực hơn thôi, mong forum lành mạnh hơn. Mình nghĩ có một số người đang nghĩ mình đang "ra vẻ" và có thể là "sến" nhưng ai cũng thế thì chả ai làm cái topic thế này và mãi về sau nó cứ " y nguyên như thế " :oops:

Vote để làm gì hả bạn ?, nêu quan điểm và nhìn nhận lại vấn đề chung chứ có phải là lập phong trào đâu :eek:

Upvote 0
Vâng lại đào mộ ! a lưu ý cho nó đang ở box chat đấy à :) Mở mắt ra phán thì đừng soi mói mà soi thì soi cho chuẩn nhé :D
Bằng chứng này là 1 biểu hiện cho thấy các bạn soi mói thì rất tốt :p Và có những kẻ để bụng thì rất lâu :D
Cười sặc máu :p

Last edited:
Upvote 0
Từ topic " Có điều cần hỏi bạn ChuChung " ở đây : https://mmo4me.com/threads/co-dieu-can-hoi-ban-chuchung.257396/

Sau khi đọc hết 5 trang mình có một số ý kiến khách quan như sau, và tất nhiên mình biết sẽ bị ăn đủ xi măng và gạch đá :)

Về sự tích cực:
  • Rất tích cực xử lý Spam, Scam, rất thẳng tính
  • Làm việc rất quyết liệt
Hạn chế:

• Làm việc có phần cảm tính thái quá
  • Xử lý chưa đúng, không nhắc nhở nhưng lại khá nặng tay
- Mình xin phép được nói thẳng, đa số mọi người toàn nhớ đến những cái mất nhưng ít đề cập cái được, dẫn đến những phán xét mang tính "chủ quan duy ý chí". Mình nhớ có một bạn trước đây từng làm mod có nói trong một topic report scam rằng: " nhiệt tình mà ........ là phá hoại ". Chuẩn đấy :), thế có ai hỏi phá là phá thế nào không ? Vâng cái forum này Scam nhiều như nấm sau mưa, luôn trá hình và liên tục từng ngày, từng giờ, thì ở đây cần cái sự nhiệt tình nhất, còn không hiểu, chưa biết có thể đào tạo sau. Hiện nay mỗi mod ngoài công việc riêng còn phải quản lý forum nên sẽ có sai sót, hoặc làm việc chưa rốt ráo, Rules còn nhiều kẽ hở chưa fix nên cái "mụn" nó cứ "nhọt" hoài. @ChuChung có sai đi nữa nhưng không ai ghi nhận điều bạn ấy làm được, toàn đè những cái sai ra và trì chiết, đôi lúc còn hùa thêm vài câu mỉa mai.... Chi vậy ???? Trong khi band thì có thể Unband kèm một lời xin lỗi....!

- Đối với những nick spam or Scam, Clone rõ ràng cứ thằng tay, và đương nhiên sẽ có người ghét. Các reply xây dựng thì ít, hùa, bới rác thì nhiều. Đang nói về xử lý trong pham vi abc, thì lại có bạn nói trước kia ChuChung xyz, thế nó liên quan gì :eek:. Các bạn là những người có trình độ, học thức, sử dụng mạng máy tính để kiếm tiền USD, mà lại có những suy nghĩ kì thị quá khứ. Các bạn vi phạm gì đó sau này bị ghẻ lạnh dù đã là người rất tốt.... có cảm thấy ức chế không ? :). @ChuChung trước đây có sai lầm gì, hay thậm chí tiền sử scam mình không quan tâm. Trước mắt thấy bạn ấy tích cực thì cứ nhắc nhở report để bạn ấy làm việc cho tốt là được. Hi vọng duy trì được sự nhiệt tình này dài lâu.

- Lúc nào cũng để ý và khen ngợi các nước "tiến bộ" nhưng ai có tiền án tiền sự tái phạm thì nhớ dai lắm, vang xa lắm. Với những người đã hoàn lương thì im quá chả ai biết đấy là đâu, dẫn tới sự kỳ thị chủ quan của XH ----> Đó cũng là một điều mình muốn nói ngay trong suy nghĩ của mọi người. Và nó hoàn toàn có liên quan tới tất cả các topic trong đây ;)

- Đó giờ chưa mod nào quá thẳng tay, giờ có T-mod làm thẳng thì lạ quá. năng nổ quá :eek:. "chắc là biểu hiện gì đây"... ??? Mình đọc 3 bài báo có ghi một câu chung là sự "ganh ghét của người VN" . Thậm chí search từ google ra cả đống nữa chứ :confused:. Vâng.... nó khá phiến diện y như những người có trong mình tính chất đó :). Cái gì quá cũng không tốt, nhưng cái forum này ra đời và hoạt động vì tiền thì nó rất cần sự nhiệt tình "quá mức" nhưng cần định hướng này. ;)

Mình viết cái topic này 100% có đụng chạm tới những người mình không hề quen biết, nhưng cái mình hướng tới đó là những người có suy nghĩ tích cực, xây dựng và cầu thị, tiếp theo thì ai cho cái gì, mình nhận cái đấy ....!
Hello,
Cậu hạn chế dùng màu chữ chói nhé, edit cả chữ kí luôn nha.
Chúc mọi người chém gió vui vẻ, em là em nô còm men :oops:
Màu sắc Font chữ không được sử dụng các màu nổi để tránh gây chói mắt người đọc như:
  • Đỏ, vàng, xanh lá cây sáng ....

Upvote 0
Đừng nghe những gì "người ta" nói, mà hãy xem những gì "người ta" đã, đang và sẽ làm. Lúc đó phán xét vẫn chưa muộn!

Upvote 0
Cán bộ phải dám làm, dám chịu trách nhiệm
Đơn giản nếu hôm qua cậu ấy dám nhận là cậu ấy band sai ( có thế nói tránh là band nhầm) rồi unband cho tớ là xong có gì đâu mà rùm beng, cũng không ai nói gì cậu ấy cả.
Đằng này cậu lại thể hiện trước đám đông như thế không bị ghét mới lạ. Còn mình chả quen ai trên này cả, cũng chẳng cần ai hùa theo.
Đó là ý kiến cá nhân của tui thôi, tui thể hiện gì trước đám đông ????
Ai ghét tui thì cứ mặc kệ tui đi cậu ạ!
Tui cũng chẳng có hùa theo ai cả, cậu ăn nói cẩn thận.

Upvote 0
Cán bộ phải dám làm, dám chịu trách nhiệm
Đơn giản nếu hôm qua cậu ấy dám nhận là cậu ấy band sai ( có thế nói tránh là band nhầm) rồi unband cho tớ là xong có gì đâu mà rùm beng, cũng không ai nói gì cậu ấy cả.
Đằng này cậu lại thể hiện trước đám đông như thế không bị ghét mới lạ. Còn mình chả quen ai trên này cả, cũng chẳng cần ai hùa theo.
à mà ý kiến của tui chẳng bên vực caauj đâu! cậu đừng hiểu lầm, ý tui ở đây là ko thích tmod làm việc như vậy thôi
Tui ko rảnh đâu mà đi bên vực một người chẳng quen chẳng biết mà còn bị trách o_O

Upvote 0
Hello,
Cậu hạn chế dùng màu chữ chói nhé, edit cả chữ kí luôn nha.
Chúc mọi người chém gió vui vẻ, em là em nô còm men :oops:
Mình đã đổi màu full hết nha :)

Upvote 0
Thật tình đời mình ếu bao giờ làm MOD, một làm dân thường 2 làm admin :D. Làm mod là làm dâu trăm họ kiểu gì cũng có người khen người chê, nhưng chỉ góp ý chân thành thế này: đã vì cộng đồng đứng ra làm MOD thì làm gì cũng phải công tâm, bỏ qua các cảm xúc riêng tư đi, và khi comment thì phải điềm tĩnh và nhẹ nhàng, có cho thằng nào ra đảo thì cũng phải khiến nó ra đi mãn nguyện, ko nên có mấy comment gây căng thẳng quá, và có làm sai thì có dám nhận, biết nhận sai mới tiến bộ đc, mình rất thích ai đó đủ dũng cảm để nhận lỗi và phấn đấu đi lên :cool: ..

Upvote 0
Đừng nghe những gì "người ta" nói, mà hãy xem những gì "người ta" đã, đang và sẽ làm. Lúc đó phán xét vẫn chưa muộn!
Câu này khá phổ biến nhưng mình nghĩ chỉnh lại cho chuẩn xác thì "hãy nghe người ta nói, nhìn người ta làm và ngẫm người ta kết". Còn chuyện phán xét thì thị phi, trừ khi có ảnh hưởng tới người khác. Thực tế ai mà chả biết đúng và sai, trên đời này không ai có thể lám đúng và chuẩn mọi điều mình nói ra cả. Tất cả chỉ mang tính tương đối, đời người không như toán học. Chỉ có thể "cầu toàn" chứ không ai có khả năng " toàn diện". Chỉ mong mọi người làm việc và hành động kiềm chế một tí, tập trung kiếm tiền, kiểm soát vấn nạn, hạn chế gian thương

Upvote 0
Ăn cơm nhà vác tù và hàng tổng có 2 ý nghĩa tốt và xấu.
- Thái quá nhiệt tình trong công việc xã hội cũng không tốt lắm
- Thờ ơ quá cũng không được vì mình là người có chút trách nhiệm duy trì trật tự
Vậy các bạn mod cần làm gì?
- Cân bằng giữa 2 cái bằng những công việc riêng cho mình , dành thời gian cho 2 cái phù hợp. Hãy tạo công việc để mình bận một chút không dồn hết cho một công việc.
- Cái gì bỏ qua được thì bỏ qua không cần khắt khe quá. Shin cũng không cần người lúc nào cũng phải online canh 24/24 làm gì. Quan trọng là hiệu quả và phát triển chung cho mmo chứ không phải là dìm nó xuông
Nói chung cũng phải hoan nghênh các bạn có thời gian để làm quản lý cho forum và đảm bảo forum hoạt động tốt.
Các bạn hãy cần sự cân đối giữa 2 công việc riêng và công việc chung một cách hài hoà. Đây là góp ý không có ý dậy đời nhé các bạn trẻ

Last edited:
Upvote 0
Cuộc sống vốn không công bằng :mad: ,nhưng nó vẫn còn tốt chán.:rolleyes::D

Upvote 0
Mình ko nói đúng hay sai ở topic bên kia, mà mình nhìn chung thái độ làm việc của @ChuChung ở các topic scam khác, rất nhiệt tình nhưng chỉ thiếu chuẩn xác một tí, cải thiện là được. Còn cái nút... gì gì đó theo "mô tả" có lẽ bạn cũng chưa hiểu hết nên chỉ là suy đoán. Đúng sai cứ để người có trách nhiệm làm việc.

Mod chỉ là membert không hơn, họ có tín nhiệm thì được lên mod, được bạn Shin giao quyền quản lý và phải có trách nhiệm, tương đương với hậu quả khi sai lầm xẩy ra. Nên ai nói tin tưởng mod thì không nhé, chỉ đáng tin hơn các membert khác một tí vì họ phải giữ cốt cách, gánh nặng làm mod thế thôi. Còn tất cả cũng chỉ là membert hoạt động trong lĩnh vực của forum do Shin làm admin. Chỉ đơn giản thế.

Về nghĩa đen thì bạn nói hơi quá, nghĩa bóng cá nhân theo chủ quan là bạn đang xỏ xiên mình. Và bạn hoàn toàn có quyền đó, thực tế ra sao để người trong cuộc liên quan tới mình biết thôi nhé :)

Chào bạn....!
Có lẽ bạn quá quen thuộc với xicandan ở face, MXH, và trong đây với những ý đồ đen tối, và trong sáng kiểu như PR. Có lẽ bạn nói đúng một phần là mình càng góp ý, càng viết nhiều bài thì càng nhiều người biết tới. Nhưng bạn nói sai về mục đích của mình trong suy nghĩ của chính bạn nha ;). Không thể nào dùng bụng mình mà nhìn người khác như thế cho dù nó khá là phổ biến. Ai cũng ngại có quan điểm mà không bày tỏ thì đó là chuyện của họ. Mình tham gia vào đây, kết bạn ở đây, kiếm đồng tiền ở đây, thì cần phải gây dựng cũng chính là ở đây. Forum ngày một loạn, mình cảm thấy bức xúc thì nêu quan điểm, ai thấy đúng thì ủng hộ, ai cầu thị thì chỉnh sửa, còn ai ghét thì cứ ghét thế thôi :).

Một số bài nhìn nhận, có người đồng ý. Nhưng có người nói "2015 kìa..... làm trò để ý kìa, lên mặt dậy đời kìa" thì mình xin phép nói luôn 1 câu dù tuổi cỡ nào nhưng hơi trẻ con. Những từ này đã quá bị lạm dụng nên đúng nghĩa thực tế mà coi như là lên mặt vậy :). Tất cả những quan điểm của mình đã chia sẽ cho bạn admin Shin từ cả tháng trước. Giờ nhân tiện thấy tình hình thế này góp ý vậy, với mong muốn mọi người cảm thấy hợp lý và làm cho diễn đàn trở nên lành mạnh hơn. Chỉ thế thôi ;)

Cái diễn đàn này chỉ lành mạnh
Khi mà không có những loại như thằng chuchung

Upvote 0
:oops: 1 thành phần trước kia từng là spammer trong mắt ae này làm T.Mod và bắt đầu cắn lại ae
:D thành thật mà nói thì ko xứng làm.

Cẩn thận không lại bị cắn đó
Câu cửa miệng. Mình sẽ point cảnh cáo =))

Upvote 0
Cái diễn đàn này chỉ lành mạnh
Khi mà không có những loại như thằng chuchung
Cẩn thận không lại bị cắn đó
Câu cửa miệng. Mình sẽ point cảnh cáo =))
Chào mừng bạn đến với cảnh cáo thứ 2 của mình trong 1 topic không hề liên quan tới bạn ! Nhớ check waning để xem lỗi gì nhé :)
Không hề dọa dẫm ! Hãy sử dụng ngôn từ lịch sự trước khi mọi việc tiến quá xa :)
P/s : Mình sẵn sàng nghe lời khuyên nhủ lịch sự của bất kỳ ai chứ không nghe những lời xàm ngôn ntn :)
Thân

Last edited:
Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,816
170,888
Latest member