Suggest Cách làm việc của bạn ChuChung và hướng quản lý

Status
Not open for further replies.

acevnvn

Exchanger
Verified
Trusted 3
Solutions
1
Reactions
2,448
MR
4.233
$1,528.68
Service Details
1||Exchange|https://mmo4me.com/threads/buy-wise-23-35-paypal-vn-us-eu-usd-euro-gpb-aud-22-8-pipo-23-45-po-23-45-usdt-23-85-sell-usdt-24-1-all-bank.445589/|44.66|VIP2||5
Phone Number
Call me! Call me!
Telegram
Chat with me via Yahoo Messenger
Facebook
Follow me on Facebook
Từ topic " Có điều cần hỏi bạn ChuChung " ở đây : https://mmo4me.com/threads/co-dieu-can-hoi-ban-chuchung.257396/

Sau khi đọc hết 5 trang mình có một số ý kiến khách quan như sau, và tất nhiên mình biết sẽ bị ăn đủ xi măng và gạch đá :)

Về sự tích cực:

• Rất tích cực xử lý Spam, Scam, rất thẳng tính
  • Làm việc rất quyết liệt
Hạn chế:

• Làm việc có phần cảm tính thái quá
  • Xử lý chưa đúng, không nhắc nhở nhưng lại khá nặng tay
- Mình xin phép được nói thẳng, đa số mọi người toàn nhớ đến những cái mất nhưng ít đề cập cái được, dẫn đến những phán xét mang tính "chủ quan duy ý chí". Mình nhớ có một bạn trước đây từng làm mod có nói trong một topic report scam rằng: " nhiệt tình mà ........ là phá hoại ". Chuẩn đấy :), thế có ai hỏi phá là phá thế nào không ? Vâng cái forum này Scam nhiều như nấm sau mưa, luôn trá hình và liên tục từng ngày, từng giờ, thì ở đây cần cái sự nhiệt tình nhất, còn không hiểu, chưa biết có thể đào tạo sau. Hiện nay mỗi mod ngoài công việc riêng còn phải quản lý forum nên sẽ có sai sót, hoặc làm việc chưa rốt ráo, Rules còn nhiều kẽ hở chưa fix nên cái "mụn" nó cứ "nhọt" hoài. @ChuChung có sai đi nữa nhưng không ai ghi nhận điều bạn ấy làm được, toàn đè những cái sai ra và trì chiết, đôi lúc còn hùa thêm vài câu mỉa mai.... Chi vậy ???? Trong khi band thì có thể Unband kèm một lời xin lỗi....!

- Đối với những nick spam or Scam, Clone rõ ràng cứ thằng tay, và đương nhiên sẽ có người ghét. Các reply xây dựng thì ít, hùa, bới rác thì nhiều. Đang nói về xử lý trong pham vi abc, thì lại có bạn nói trước kia ChuChung xyz, thế nó liên quan gì :eek:. Các bạn là những người có trình độ, học thức, sử dụng mạng máy tính để kiếm tiền USD, mà lại có những suy nghĩ kì thị quá khứ. Các bạn vi phạm gì đó sau này bị ghẻ lạnh dù đã là người rất tốt.... có cảm thấy ức chế không ? :). @ChuChung trước đây có sai lầm gì, hay thậm chí tiền sử scam mình không quan tâm. Trước mắt thấy bạn ấy tích cực thì cứ nhắc nhở report để bạn ấy làm việc cho tốt là được. Hi vọng duy trì được sự nhiệt tình này dài lâu.

- Lúc nào cũng để ý và khen ngợi các nước "tiến bộ" nhưng ai có tiền án tiền sự tái phạm thì nhớ dai lắm, vang xa lắm. Với những người đã hoàn lương thì im quá chả ai biết đấy là đâu, dẫn tới sự kỳ thị chủ quan của XH ----> Đó cũng là một điều mình muốn nói ngay trong suy nghĩ của mọi người. Và nó hoàn toàn có liên quan tới tất cả các topic trong đây ;)

- Đó giờ chưa mod nào quá thẳng tay, giờ có T-mod làm thẳng thì lạ quá. năng nổ quá :eek:. "chắc là biểu hiện gì đây"... ??? Mình đọc 3 bài báo có ghi một câu chung là sự "ganh ghét của người VN" . Thậm chí search từ google ra cả đống nữa chứ :confused:. Vâng.... nó khá phiến diện y như những người có trong mình tính chất đó :). Cái gì quá cũng không tốt, nhưng cái forum này ra đời và hoạt động vì tiền thì nó rất cần sự nhiệt tình "quá mức" nhưng cần định hướng này. ;)

Mình viết cái topic này 100% có đụng chạm tới những người mình không hề quen biết, nhưng cái mình hướng tới đó là những người có suy nghĩ tích cực, xây dựng và cầu thị, tiếp theo thì ai cho cái gì, mình nhận cái đấy ....!

Last edited:
mình góp ý : lúc point hay cảnh cáo thì đừng cười, và đùa giỡn. Bởi vì lúc đó cần sự nghiêm túc, để có thể tách bạch ra lúc nào là mod làm việc, lúc nào là chém gió vui đùa. Cũng thể hiện sự chín chắn cần thiết của bản thân. bạn cười có thể gây ức chế cho người bị lãnh point, tạo cảm giác thù ghét. Thắng thua 1 chốc lát chẳng làm nên được gì cả.

Last edited:
Upvote 0
mình góp ý mà lúc point hay cảnh cáo thì đừng cười, và đùa giỡn. Bởi vì lúc đó cần sự nghiêm túc, để có thể tách bạch ra lúc nào là mod làm việc, lúc nào là chém gió vui đùa. Cũng thể hiện sự chín chắn cần thiết của bản thân. bạn cười có thể gây ức chế cho người bị lãnh point, tạo cảm giác thù ghét. Thắng thua 1 chốc lát chẳng làm nên được gì cả.
Cám ơn bạn đã nhắc nhở :) Mình sẽ tiếp thu để hoàn thiện hơn :D

Upvote 0
mình góp ý mà lúc point hay cảnh cáo thì đừng cười, và đùa giỡn. Bởi vì lúc đó cần sự nghiêm túc, để có thể tách bạch ra lúc nào là mod làm việc, lúc nào là chém gió vui đùa. Cũng thể hiện sự chín chắn cần thiết của bản thân. bạn cười có thể gây ức chế cho người bị lãnh point, tạo cảm giác thù ghét. Thắng thua 1 chốc lát chẳng làm nên được gì cả.
Đây cũng là một trong những lý do đến từ thái độ. Chả có gì với người này nhưng có với người kia. Mâu và thuẫn ~ War. Mình có mở một topic rao các kinh nghiệm chữa bệnh có hiệu quả, mà ở đây gọi là tut. Ngoài một số góp ý theo phương diện cá nhân, thì có người vui một cái "thần y mmo :eek:". Mặc dù giải thích mọi việc khá đầy đủ và rõ ràng, làm mình vừa bực vừa buồn cười. Làm thế chả khác nào giỡn trên sự nghiêm túc của người khác cả. Nói chung góp ý thế thôi :)

Upvote 0
à mà ý kiến của tui chẳng bên vực caauj đâu! cậu đừng hiểu lầm, ý tui ở đây là ko thích tmod làm việc như vậy thôi
Tui ko rảnh đâu mà đi bên vực một người chẳng quen chẳng biết mà còn bị trách o_O
Đằng này cậu ẤY lại thể hiện trước đám đông như thế không bị ghét mới lạ. Còn mình chả quen ai trên này cả, cũng chẳng cần ai hùa theo.
Thiếu chứ Ấy thôi mà hiểu nhầm tai hại :))

Upvote 0
Cám ơn bạn đã nhắc nhở :) Mình sẽ tiếp thu để hoàn thiện hơn :D
mình không hiểu là sao dùng từ "thằng" cậu lại cho point đc nhỉ. Làm T-mod thì đằng ấy cư sử đúng chuẩn tí đi, đừng thấy ai phản bác mình thì soi từng từ một để mà cho point thế.

Topic trước làm sai cũng không nỡ mở mồm ra xin lỗi một câu còn cố nói cái kiểu bề trên được.

Upvote 0
mình không hiểu là sao dùng từ "thằng" cậu lại cho point đc nhỉ. Làm T-mod thì đằng ấy cư sử đúng chuẩn tí đi, đừng thấy ai phản bác mình thì soi từng từ một để mà cho point thế.
Topic trước làm sai cũng không nỡ mở mồm ra xin lỗi một câu còn cố nói cái kiểu bề trên được.
Xin lỗi ! Bạn đã đọc topic chưa mà phán như đúng rồi thế ! Nếu đọc rồi thì hẳn bạn sẽ đọc thấy từ xin lỗi của tôi ở topic trên ! Tôi sai tôi đã nhận và sửa sai - rất rõ ràng ? thế bạn muốn tôi xin lỗi những người không liên quan vào góp ý bằng kiểu lăng mạ xỉ nhục người khác và không có tính xây dựng ?
Sorry - tôi thà cho người đó ăn poin để rồi chịu trách nhiệm của tôi trước BQT còn hơn là phải nói ra lời xin lỗi với những người đó ?
Tôi đã trả lời và cảnh cáo rất nhã nhặn những con người này ở topic trước lẫn topic này - nếu góp ý lịch sự - oke tôi đồng ý - nếu dùng ngôn từ xỉ vả người khác tất nhiên chuyện được tặng poin là không thể bàn cãi ? Vậy bạn còn muốn điều gì ở topic này ?

Upvote 0
thôi ae bình tĩnh, cho @ChuChung thêm 1 thời gian để hoàn thiện tốt hơn

làm mod mệt lắm đấy ko phải dễ đâu, cái quan trọng là bị giảm năng suất thu nhập $$$ nữa cơ

đấy là lý do mình luôn thích làm dân đen, full time for make love, à nhầm make money :D

Upvote 0
Nói chung thì mod nào cũng được, spam thì cứ ban thẳng tay chả cần sợ, ý kiến ý cò ban tiếp, kỷ luật thép vậy mới chừa. Cần thiết thì diệt chủng như vitcon bên voz luôn, ai hùa ban hết thử coi đứa nào lỗ. Ai có nick bên voz hay tinhte qua đó xem thử thì biết forum này BQT đã dễ dàng lắm rồi đấy.

Upvote 0
Làm gì thì cứ có RULE mà làm , không sai rule thì làm gì ai ban, mod nào dám ban người ko sai ?

Upvote 0
Upvote 0
thôi ae bình tĩnh, cho @ChuChung thêm 1 thời gian để hoàn thiện tốt hơn

làm mod mệt lắm đấy ko phải dễ đâu, cái quan trọng là bị giảm năng suất thu nhập $$$ nữa cơ

đấy là lý do mình luôn thích làm dân đen, full time for make love, à nhầm make money :D
Bác chỉ được cái nói toán đúng thôi :eek:
Bạn thớt đừng bao giờ để bản thân thành Nhac Bất Quần nhé ^^
Mình hiểu ý bạn, có điều mình đề cập viễn tưởng quá hay sao mà ai cũng nghĩ thế :p. Con người không thể tránh thói quen or tập quán không phù hợp. Châm ngôn và lý lẽ sống mang tính chất răn dậy thôi. Cái chính là biết nhìn nhận và hạn chế dần dần. Là một con người ai mả chả tự biết rằng đâu là đúng, đâu là sai ? Mình viết bài này để ai đọc xong họ tự ngẫm mà tự nhìn lại mình, rồi thay đổi cách cư xử với nhau sao cho hòa hợp hơn. Có những lúc sai lầm nhưng mình chắc chắn không bao giờ thiếu họ một lời xin lỗi chân thành ( cái này có nhiều proof nha :p). Nói chung tất cả thể hiện sự cầu thị thôi, ở ngoài XH mình tin chắc không một ai có khả năng làm đúng và đủ lời họ nói, mình cũng thế thôi :). Nhưng bạn có thể tin rằng có topic này ít nhất là về sau các topic khác sẽ đỡ rác hơn ;)

Khổ ở chỗ để làm được 7 con người ta phải nói và học tới tận 11 nếu biết phấn đấu :oops:

Last edited:
Upvote 0
Hello,
Cậu hạn chế dùng màu chữ chói nhé, edit cả chữ kí luôn nha.
Chúc mọi người chém gió vui vẻ, em là em nô còm men :oops:
Mình để màu chữ ký nhạt hơn nha. Chữ ký kinh doanh mà đen thùi lùi thì về trực quan và phong thủy đều không tốt :)

Upvote 0
Nói chung thì mod nào cũng được, spam thì cứ ban thẳng tay chả cần sợ, ý kiến ý cò ban tiếp, kỷ luật thép vậy mới chừa. Cần thiết thì diệt chủng như vitcon bên voz luôn, ai hùa ban hết thử coi đứa nào lỗ. Ai có nick bên voz hay tinhte qua đó xem thử thì biết forum này BQT đã dễ dàng lắm rồi đấy.
Good idea ;). Ý mình là mod nào mà nhiệt tình mạnh tay sau khi ngoại giao bất thành ấy, để forum bớt scam, bớt rác, bớt loạn. Còn @ChuChung trước thế nào không cần biết, hoặc bất kì ai làm mod khác nhưng giải quyết mạnh được cái việc nhiễu loạn trong đây. Tức là đã hoàn thành nhiệm vụ :)
Tất nhiên làm việc là phải có cơ sở chứ không nên cảm tính rồi :rolleyes:

Upvote 0
Dân mmo ai cũng biết suy nghĩ và ko phải khơi khơi họ lại ghét bỏ 1 ai đó đâu bạn ạ. "Trong chăn mới biết chăn có rận". Cách viết của bạn thì bạn chỉ mới đọc có 1 cái topic đó thôi nên bạn còn chưa hiểu đc tường tận. Ko phải mọi người bới móc quá khứ mà do các bạn ấy thấy "ngựa quen đường cũ" nên ko thể chấp nhận đc thôi. Cứ đà này thì sẽ còn nhiều chuyện nữa. Xin phép bày tỏ chút ý kiến :). Hết chap 1, hóng các chap tiếp theo :)

Upvote 0
Dân mmo ai cũng biết suy nghĩ và ko phải khơi khơi họ lại ghét bỏ 1 ai đó đâu bạn ạ. "Trong chăn mới biết chăn có rận". Cách viết của bạn thì bạn chỉ mới đọc có 1 cái topic đó thôi nên bạn còn chưa hiểu đc tường tận. Ko phải mọi người bới móc quá khứ mà do các bạn ấy thấy "ngựa quen đường cũ" nên ko thể chấp nhận đc thôi. Cứ đà này thì sẽ còn nhiều chuyện nữa. Xin phép bày tỏ chút ý kiến :). Hết chap 1, hóng các chap tiếp theo :)
Thân chào bạn @traidaohoa1234 .
Mình thấy bạn coment rất có lý ở chỗ "ko phải khơi khơi họ lại ghét bỏ 1 ai đó đâu bạn ạ" . Vậy bạn có phương pháp nào để tránh sự khơi khơi gét bỏ ai đó được không ? Và tại sao lại khơi khơi gét bỏ - bạn có thể nói rõ chứ
Và mình cũng muốn hỏi thêm là "thấy "ngựa quen đường cũ"" của bạn ý là nói mình ! Theo như mình hiểu là như vậy , và bạn có thể lấy dẫn chứng nào để chứng tỏ mình ngựa quen đường cũ để mình khắc phục luôn không ?
Thân Ái

Upvote 0
Thân chào bạn @traidaohoa1234 .
Mình thấy bạn coment rất có lý ở chỗ "ko phải khơi khơi họ lại ghét bỏ 1 ai đó đâu bạn ạ" . Vậy bạn có phương pháp nào để tránh sự khơi khơi gét bỏ ai đó được không ? Và tại sao lại khơi khơi gét bỏ - bạn có thể nói rõ chứ
Và mình cũng muốn hỏi thêm là "thấy "ngựa quen đường cũ"" của bạn ý là nói mình ! Theo như mình hiểu là như vậy , và bạn có thể lấy dẫn chứng nào để chứng tỏ mình ngựa quen đường cũ để mình khắc phục luôn không ?
Thân Ái
Quá khứ bạn đã làm những gì khiến mọi ng có cái nhìn ko tốt về bạn thì bạn hãy tự nhớ và tự khắc phục, họ sẽ nhìn vào hành động của bạn để đánh giá con ng hiện tại của bạn. Họ ghét bạn ko fai do họ ganh tị thành công hay tài năng của bạn mà ở cách đối nhân xử thế của bạn với ng khác.Đừng nên 1 mình chống tất cả mà hãy tiếp thu góp ý để khi bạn cmt sẽ nhận đc nhiều sự đồng thuận chứ ko fai nhận đc nhiều gạch đá. Mình cũng chỉ là khách qua đường dừng chân chém gió chút thôi. Hi vọng chuyện về bạn đừng kéo dài như Naruto hay Onepiece nhé :)

Upvote 0
Quá khứ bạn đã làm những gì khiến mọi ng có cái nhìn ko tốt về bạn thì bạn hãy tự nhớ và tự khắc phục, họ sẽ nhìn vào hành động của bạn để đánh giá con ng hiện tại của bạn. Họ ghét bạn ko fai do họ ganh tị thành công hay tài năng của bạn mà ở cách đối nhân xử thế của bạn với ng khác.Đừng nên 1 mình chống tất cả mà hãy tiếp thu góp ý để khi bạn cmt sẽ nhận đc nhiều sự đồng thuận chứ ko fai nhận đc nhiều gạch đá. Mình cũng chỉ là khách qua đường dừng chân chém gió chút thôi. Hi vọng chuyện về bạn đừng kéo dài như Naruto hay Onepiece nhé :)
uh, dài như Edogawa Conan là được rồi, Vip nhỉ

Upvote 0
Thân chào bạn @traidaohoa1234
Vâng mình biết bạn nói đến vấn đề gì trước đây của mình !
Và mình hiểu các bạn đều không thích 1 kẻ có tiền sử troiler 4room lên làm mod ! Những ý kiến của các bạn mình đều đã tiếp thu cả .
Và minh chứng cho điều này : Là từ khi làm mod tới giờ mình chưa hề có 1 câu nào làm ảnh hưởng tới quyền lợi của 1 ai đó- cá nhân nào đó
Và cũng chưa hề nói những từ ngữ vô văn hóa !
Và mình sẽ hành xử đúng như 1 mod mmo đích thực để chứng tỏ bản thân mình nghiêm túc !
Vâng rất cám ơn về những góp ý chân thành của bạn !
Trân trọng

Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
419,483
171,526
Latest member
longmmo02