Các bạn nghĩ gì về mem của mmo

Reactions
9
MR
0.000
sau 1 thời gian mình tham gia vao mmo này thấy mmo này làm 1 rum lớn mạnh nhất về kiếm tiền OL tính đến thời điểm này

số mem cũng rất nhiều và ngày càng tăng ---> và đồng nghĩa với những thứ rác rưởi cũng nhiều lên

tất cả các Box thì PTU là box chém mạnh nhất. Các pro thì it thấy ai lên tiếng ( cho em xin lỗi các pro và 1 số người chân chính) nhưng các newbie thì toàn

thuộc dạng " Chích chòe" và a dua theo người khác " D-O-G cắn theo" tinh thần thì không thấy đâu toàn thấy ném gach nói xấu nhau

người ta có câu " D-O-G khôn thì chớ cắn càn " thấy các bạn toàn vào cac topic cắn ghe quá

thôi thì em tạo topic này bác nào có bức xúc thì cứ nói lên thôi , chứ vào các topic khác cắn càn em thấy thuơng quá

lại còn thái độ phân biệt đối xử nữa chứ

thôi thì ném gạch đi thôi

Chả bít nói gì, mình tham gia 4rum cũng khá lâu rồi những cũng chưa dám có nhận xét gì cụ thể. Đáng chém thì chém thôi

ích kỉ :binhsua10:

Mới đầu cũng bức xúc vì việc bị ném gạch. Sau đó thấy quen dần. Từ từ sẽ cảm thấy bình thường. Sống lâu không biết chừng lại yêu. Thêm nữa sau này không bị ném thì không chịu được (~Shawshank).

May là còn có người ném để rút kinh n. Thôi thì ai ném cứ ném. Mình đang trong giai đoạn đóng gạch nên chưa tiện ném.

sau 1 thời gian mình tham gia vao mmo này thấy mmo này làm 1 rum lớn mạnh nhất về kiếm tiền OL tính đến thời điểm này

số mem cũng rất nhiều và ngày càng tăng ---> và đồng nghĩa với những thứ rác rưởi cũng nhiều lên

tất cả các Box thì PTU là box chém mạnh nhất. Các pro thì it thấy ai lên tiếng ( cho em xin lỗi các pro và 1 số người chân chính) nhưng các newbie thì toàn

thuộc dạng " Chích chòe" và a dua theo người khác " D-O-G cắn theo" tinh thần thì không thấy đâu toàn thấy ném gach nói xấu nhau

người ta có câu " D-O-G khôn thì chớ cắn càn " thấy các bạn toàn vào cac topic cắn ghe quá

thôi thì em tạo topic này bác nào có bức xúc thì cứ nói lên thôi , chứ vào các topic khác cắn càn em thấy thuơng quá

lại còn thái độ phân biệt đối xử nữa chứ

thôi thì ném gạch đi thôi
bạn muốn nói chuyện này thì lần sau post đúng topic giùm cái :m072:
chuyển qua chat chit :m072:
cai post PTU bực quá chắc phải ra rule thép quá :m072:

ở đâu cũng có ng tốt và người xấu
nói như chủ 2pic thì ai đa phần trong này là ng xấu hả bạn thử vào 1 cái 2pic đàng hoàng coi xem mọi người nói chuyện ra sao
hay bạn chỉ vào những cái 2pic chát chít scam lung tung chém gió giải trí để rồi thấy những điều bạn nói con mắt thiển cận quá

Mem MMO thì có tội tình gì!
Tiện đây ta xin nói cái cảm xúc về newbie!
Các bác cũng đã biết mmo mới nổi lên thôi! NGày xưa ai cũng đã từng làm newbie. cũng từng đi
xin xỏ cũng từng mài lưng ra gõ cạp hay làm offers. 1 ngày kiếm ko nổi 0.1$ nữa! Đi xin tut hay kiếm 1 cái tut thì phải mài não ra mà đi kiếm!Cảm giác được cái cực khổ cảm giác được cái gọi là "thấy nghèo ta phải phấn đấu"!
------------------------------------
Bây giờ nói về newbie hiện tại: điều kiện tiền đầu tư nhiều, không thích học hỏi chỉ thích tiền ngay trước mắt! Có tính tự ái cao ( động 1 tý là lập topic "Anh này anh nọ"). Bây giờ các TUT share khá nhiều không chịu bỏ công ra mò. Cứ hứng lên cái "Anh ơi share em cái TUT" đến lúc họ ko cho thì đâm này đâm nọ!
Nói chung newbie bây giờ không có tinh thần. Và mình là 1 trong những người cảm thấy thật sự newbie đang ngày càng lên chức(ông cố nội). Và nếu đã lên chức thì xin rằng tự kiếm tiền để lấy cái khổ mà thành pro

------------------
Ai đọc thấy đúng tks phát

Chào bạn.
Môi trường nào cũng thế bạn àh, đâu phải là online lại kg có phần tử xấu đâu. Tuy nhiên muốn hoà nhập với môi trường thì cũng phải trãi qua thời gian. Kg phải 1 sớm 1 chiều đc. Vào forum chủ yếu là làm gì? Kiếm tiền và kiếm luôn cả bạn bè khắp bốn phương, đừng đặt nặng người ta làm gì cho mình, mình hãy xem mình đã làm gì cho người ta đã rồi hãy lập nên topic bạn nhé.
Thân!

xin trích nguyên văn bài anh pipidelena, một người mà mình vô cùng ngưỡng mộ :D
Hì ^^ ...

Thưa mọi người , thời gian gần đây EKT đón nhận 1 số Bin LaVina .

Đặc điểm chung của các Bin Laden Version Vina này là :

Đầu gấu , chơi trội , thích lên tiếng , coi giời bằng vung , coi thúng bằng niêu , coi niêu là rổ giá và coi anh ta là số 1

Và những người này không bao giờ để í xem người khác thế nào , họ chỉ nghĩ là họ cần phải chửi , họ chửi đông , ..... chửi tây , chửi loạn xạ như chưa từng được chửi và họ nghĩ không ai khác biết chửi ... cũng như mình họ biết chửi.

Xin được đính chính với anh em là người mới để mọi nguời cùng hiểu cho những ngưòi vẫn hay bị chửi [nana]:

EKT có đủ tất cả mọi kiến thức cơ bản , mọi kiến thức mà 1 con người đủ í chí , quyết tâm và nghị lực có thể tìm tòi và học hỏi vươn lên.

Không 1 Pro nào xuất thân từ ... bố của Pro .

Không 1 Pro hay 1 người đi trước nào có TRÁCH NHIỆM , NGHĨA VỤ phải vâng dạ ngay khi được triệu tập.

EKT hiện giờ có rất nhiều người giỏi .

Và mỗi người có 1 sở trường riêng của mình :

Code , dịch thuật , post socks , tìm tòi hướng đi mới. Vân vân .

EKT là một diễn đàn phi lợi nhuận , kiến thức ở EKT nhằm phục vụ tất cả mọi người, ai cũng có thể học trên EKT.

Những tuyên bố kiểu như :

NÓI GIÚP ĐỠ NIEWBIE PM MÃI *** THẤY TRẢ LỜI

Ngoài việc coi mình là bộ đội phải được quyền chửi bới và sỉ vả người khác thì ...

Các Bin La Vina quên mất rằng trong cái xã hội bon chen này , có hàng tá lí do để họ nên giữ lòng tự trọng và nên tự mình cũng sống ,cũng phấn đấu , vươn lên như những người bị họ chửi.

1. Anh không phải là một , là duy nhất , có hàng trăm người như anh : cần hỗ trợ , cần hướng dẫn.

Nếu cái người anh chửi ... họ nhận được pm của 10 người hay 50 người như anh , nếu 10 người đó họ giúp đỡ được 3 người , 7 người còn lại họ ko thể giúp , vậy 7 người kia đều như anh thì quả thật là đại hoạ [xd]

Và anh ta nên hiểu 3 người kia đã hài lòng rồi họ sẽ không còn nói gì nữa , họ quay trở về và tiếp tục nghiên cứu , khi người giúp đỡ đó bị chửi ,họ cũng không cần phải lên tiếng :) ... vì đâu ảnh hưởng gì đến họ ?

2. Nếu anh là một người biết suy nghĩ , hãy suy nghĩ ngược lại .những người anh đang phê phán họ , họ bắt đầu từ đâu .Họ đi lên từ cái gì .

Và trước khi mở a lô ra phê phán họ , anh có tự nhìn nhận bản thân rồi dủ chỉ một chút xấu hổ , anh nhận ra họ cũng như anh , cũng chỉ là con người [dungdua]

Anh quên mất 1 điều , họ làm được gì thì anh cũng làm được như vậy , đừng ngồi đó luyện a lô cho dẻo , hãy tích cực lên.

Và các lí do cho những thắc mắc tưởng như quan trọng :

Tại sao thằng đó kiêu anh gọi nó không dạ thưa gì cả ?

Khi bạn gọi 1 ai đó , bạn hoàn toàn rảnh rỗi , nhưng người bạn gọi thì thế nào bạn có biết ? hay bạn lại nghỉ chỉ mình bạn mới có thể gọi người đó ?

Bạn có việc của bạn ko ? vậy người bạn gọi có công việc không ?

Tại sao thằng đó ăn nói tiết kiệm lời thế , nó thỉnh thoảng phọt ra được vài chữ ?

Bạn hãy thử gửi thư đến trung tâm chăm sóc khách hàng của một công ty ví dụ FPT.

Tại sao thằng đó bóc lột quá , thế mà nó sống nhăn nhở thế [3cham] :

Coi như là một dịch vụ đi, mọi quyết định tuỳ thuộc khách hàng.

Mọi vấn đề liên quan sẽ do nhiều người cùng nhận định , không phải do 1 anh Hít Le nào đó bình phẩm .

Nếu anh pro thích bình phẩm ... thì anh làm đi như lời anh phán xem nào :) ... hay là anh dừng lại ở mức tiếp tục duy trì tần suất quăng bom cảm tử. [die]

Anh chê bai này nọ , thì anh tự mình làm như anh nói .

Về qui định và luật lệ :

Ngoại trừ việc đánh giá tư cách của các Bin La Vina , chúng ta còn phải xem xét thêm về mức độ ảo , bay và lăk của họ :

Chửi bới tung giời .

Thiên hạ mình ta biết chửi [hix][hix]

Ta hổ báo , còi inh ỏi và rất là thích xoóc hàng :D.

He is no 1 + . + .. thích xóc hàng là thích xốc hàng [iu]

Vậy thân gửi các Bin La Vina :

Anh bảo EKT toàn bọn này bọn nọ, vớ vẩn các kiểu, vậy anh vào EKT làm gì , không cần vào và không cần thể hiện bản chất làm gì.

Anh xóc được gì anh cứ xóc .... chỉ sợ anh xóc nhiều sốc mà chết [domat]

Cuối cùng xin được nhắn tới mọi người mới :

Vẫn biết mọi người khó khăn , nhưng ai cũng có công việc của mình , ai cũng phải vật lộn với MMO như nhau thôi , mọi người hãy học hỏi nhiều người khác , học hỏi và nghiên cứu trên EKT ,

Ai cũng đã từng là Newbie , ai cũng từng khốn khổ khốn nạn khi không như í .

Riêng tôi 6 tháng đầu MMO không có xu nào và luôn bị lừa.

Và cho đến giờ tôi vẫn còn rất nhiều khó khăn và hàng đêm ol đều như vắt chanh.

Bây giờ là hồi 5h30 sáng.

EKT đem lại kiến thức cho mọi người , hãy tự mình chứng tỏ mình .Và hãy biết ơn , biết nhở đâu mình biết được cái này cái nọ cái lọ cái chai.

Và đừng quên , như 1 ai đó đã học hỏi rất nhiều từ EKT , từ những người đã gắn bó với EKT và rồi sau đó quay lại phê phán và bôi bác.

KHÔNG AI CÓ NGHĨA VỤ PHẢI TRẢ LỜI CÁC BẠN HẾT , CÁC BẠN HÃY GIỐNG NHƯ CHÚNG TÔI LÚC CÒN LÀ NEWBIE.CÁC BẠN KHÔNG CÓ QUYỀN PHÊ PHÁN BẤT KÌ AI,ĐỪNG ĐỂ ĐẾN LÚC KHÔNG CÒN AI MUỐN DÂY DƯA GÌ ĐẾN NHỮNG NGƯỜI LẠ NỮA

Vài dòng.

P/S 1: Thời gian gần đây mình gặp lại 1 người , tuy rằng có chút hiểu lầm dẫn đến không tôn trọng nhau cho lắm , nhưng quả thật đó là 1 tấm gương sáng để mình học tập , trong 1 thời gian ngắn , từ 1 mức khởi điểm = 0 , cậu ta tìm tòi và học hỏi , cho đến giờ cậu ta khác hẳn cách đó không lâu, và không những thế lại có thể giúp đỡ cho người khác . Đây không phải chuyện bịa.

P/S 2: Những PZO nào lên tiếng , là các MOD , các PZO , không chịu giúp đỡ newbie , lên tiếng chê trách than thở , hãy REPLY LẠI ĐÂY để nhận 1 vị trí hỗ trợ thành viên trong EKT , còn tất nhiên ngồi gầm rú thì ai cũng làm được.

17/12/2009.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,468
172,464
Latest member
dhuni
Back
Top Bottom