Spotlight Các bạn Newbie sẽ làm gì nếu cứ bị ném gạch???

Các bạn newbie sẽ làm gì?

• Cứ tiếp tục để người khác ném gạch

Votes: 9 14.3%
  • Bỏ PTU

Votes: 10 15.9%
  • Âm thầm lặng lẽ tìm hiểu

Votes: 36 57.1%
  • Nhờ sự giúp đỡ của người quen

Votes: 8 12.7%

• Total voters
    63
Tài sản của mình hiện tại bằng cả 10 đời của nhiều người, và ngày càng tăng 1 cách thuận lợi, chưa tính tới mấy bất động sản vừa mua với giá rẻ ở Long An cũng như vài quận ven của TP. Sau này nó mà tăng thì còn giàu nữa ;)). Cha mẹ thì giờ mình luôn chăm sóc 1 cách tốt nhất về vật chất lẫn tinh thần, thích gì thì ba mẹ mình cứ quẹt thẻ là được. Giờ chỉ có bản thân mình thất rất cô đơn, giờ thèm lắm 1 người nữ ở bên chia sẻ cảm xúc :)), suốt ngày cứ đi chơi với tụi bạn thân cũng vui, nhưng tụi nó toàn boy thôi, có đứa có vợ con luôn rồi, đi chơi thấy cũng thèm.
Giờ kiếm 1 người vợ cưới mình ko vì tiền cũng ko dễ. Nên mới xin đi làm NH và chạy 1 chiếc xe số bình thường đây, có thế mới có cơ hội tìm được vơ như ý ;))
đọc coment cũa ông này chĩ thấy khoe cũa ! có giàu thì cũng biết khiêm tốn đi ! xin lỗi mình chữi cậu 1 câu ! "CÂM ĐI , nói như cắn vào mông ấy " ! có bị band vài ngày cũng được ! mẹ !
đọc thấy bực mình ! xin lỗi mọi người ! ai thích ném gạch ném đi ! :binhsua140:

đọc coment cũa ông này chĩ thấy khoe cũa ! có giàu thì cũng biết khiêm tốn đi ! xin lỗi mình chữi cậu 1 câu ! "CÂM ĐI , nói như cắn vào mông ấy " ! có bị band vài ngày cũng được ! mẹ !
đọc thấy bực mình ! xin lỗi mọi người ! ai thích ném gạch ném đi ! :binhsua140:

anh đã quen với việc bị loại thấp kém ganh tị rồi, giàu khoái khoe của vẫn còn hơn nghèo mà ganh tỵ
=))
Loại trình độ thấp ghi sai chính tả như em thì anh không thèm chấp :D

---------- Post added at 12:05 PM ---------- Previous post was at 12:03 PM ----------

Nghe cũng thấy hoàn cảnh quá. Bác chịu khó bớt chiến PTU đi dành thời gian đi chém gió với các em thế nào cũng được em ngon. Chịu khó đi đò NÁT vào quần áo bình thường ví lúc nào cũng chỉ cần 200 thôi, thỉnh thoản cũng giả vờ nợ nần vay mượn tý. Mọi thứ cứ diễn ra tự nhiên thể thì thế nào cũng kiếm được hàng chuẩn. Sau khi kiếm được hàng thì cũng tích cực TEST mọi tình huống rồi lấy, có không ưng lắm 1 vài điểm cũng kệ. Còn nếu cứ cắm đầu vào PTU thì sẽ bị xa rời thế giới thực đấy.

PTU chưa bao giờ trở thành thu thập chính của mình :binhsua79:

---------- Post added at 12:08 PM ---------- Previous post was at 12:05 PM ----------

chém cũng vừa phải thui.mời có tí tiển mà đã nói ''Tài sản của mình hiện tại bằng cả 10 đời của nhiều người' thì con người này chẳng ra gì đâu. topic nào cũng vào khoe của. đúng là thằng điên. ngu mà tỏ ra nguy hiểm:binhsua140:

1 đời người già trung bình ở VN hiện tại để dành cao lắm cũng chỉ được 1-2 tỷ ở NH (ở thời điểm này), cho nên thua tôi 10 lần là đúng, chẳng có gì ngạo mạn. Mà như tôi mà cậu gọi là chỉ có "tí tiền" thì cậu còn giàu hơn tôi nữa, cũng thích khoe của đấy thôi.

---------- Post added at 12:10 PM ---------- Previous post was at 12:08 PM ----------

Nói 1 câu là cậu tự đánh giá bản thân mình quá cao. Ừ thì pro kiếm được nhiều tiền,cái đó không có gì phải bàn cãi. Nhưng con gái lựa chồng đâu chỉ vì tiền. Nếu có nhiều tiền mà tính tình chả ra gì thì cũng chả ai thèm động vào đâu. Bác muốn vào NH làm việc để dễ chọn vợ thì cho thấy tiêu chuẩn của bác cũng cao lắm rồi. Còn nói tài sản của mình bằng cả 10 đời của nhiều người thì đúng là quá tự cao. Đúng là giỏi thì có quyền chảnh nhưng mà đừng có đi quá giới hạn, không thì chẳng ai ưa nổi đâu.

Tính tình của mình nói chung thẳng, nhưng rất thoải mái trong chi tiêu, không quan trọng trinh tiết, chỉ cần yêu mình là ok.
Mình có suy nghĩ tiêu cực về con gái, vì hơn 3 năm trước mình mới ra trường còn nghèo, mấy đứa bồ của mấy thằng bạn có thái độ không tôn trọng. Còn bây giờ mỗi lần đi chơi chung thì cứ xáp xáp lại gần, khinh!
Còn mình vào NH làm kiếm vợ là tại vì mình học ngành NH, chứ không phải lý do nào khác. NH bây giờ gái xấu cũng thiếu gì :D

THÔI! KHÔNG KHOE CỦA NỮA!

Last edited by a moderator:
anh đã quen với việc bị loại thấp kém ganh tị rồi, giàu khoái khoe của vẫn còn hơn nghèo mà ganh tỵ =))

---------- Post added at 12:05 PM ---------- Previous post was at 12:03 PM ----------

PTU chưa bao giờ trở thành thu thập chính của mình :binhsua79:

---------- Post added at 12:08 PM ---------- Previous post was at 12:05 PM ----------

1 đời người già trung bình ở VN chắc chỉ kiếm được 1-2 tỷ (ở thời điểm này), cho nên thua tôi 10 lần là đúng, chẳng có gì ngạo mạn. Mà như tôi mà cậu gọi là chỉ có "tí tiền" thì cậu còn giàu hơn tôi nữa, cũng thích khoe của đấy thôi.
sax thui em thua bác. bác chém gió thành bão cấp 12. nói nhăn nói cụi '1 đời người già trung bình ở VN chắc chỉ kiếm được 1-2 tỷ ' thống kê ở đâu ra. vậy bác co 20tỷ hả haha. nói mà không biết ngượng

mặc dù chưa thử chơi PTU nhưng mà ta nghĩ là sẽ bỏ để đi Forex :binhsua161:

uh, chơi cái gì mình thấy nâng cao kiến thức là tốt, thấy bảo ptu kiếm tiền nhiều nhưng kiến thức xã hội ko biết tý gì thì cũng vứt, sau này con cái hỏi thì ko biết trả lời sao, biết mỗi up 3x để dạy nó thì cũng buồn

sax thui em thua bác. bác chém gió thành bão cấp 12. nói nhăn nói cụi '1 đời người già trung bình ở VN chắc chỉ kiếm được 1-2 tỷ ' thống kê ở đâu ra. vậy bác co 20tỷ hả haha. nói mà không biết ngượng

thì mình cho vậy là cao lắm rồi đấy, nhiều người già hiện tại còn không có nổi 50 triệu tiền mặt huống chi là 1 tỷ. May mà nói chỉ hơn 10 lần cũng đã bị gọi là chảnh rồi nè =))

---------- Post added at 12:19 PM ---------- Previous post was at 12:18 PM ----------

uh, chơi cái gì mình thấy nâng cao kiến thức là tốt, thấy bảo ptu kiếm tiền nhiều nhưng kiến thức xã hội ko biết tý gì thì cũng vứt, sau này con cái hỏi thì ko biết trả lời sao, biết mỗi up 3x để dạy nó thì cũng buồn

ơ...bộ chơi PTU chỉ có 3x thôi sao :(

Tính tình của mình nói chung thẳng, nhưng rất thoải mái trong chi tiêu, không quan trọng trinh tiết, chỉ cần yêu mình là ok.
Mình có suy nghĩ tiêu cực về con gái, vì hơn 3 năm trước mình mới ra trường còn nghèo, mấy đứa bồ của mấy thằng bạn có thái độ không tôn trọng. Còn bây giờ mỗi lần đi chơi chung thì cứ xáp xáp lại gần, khinh!
Còn mình vào NH làm kiếm vợ là tại vì mình học ngành NH, chứ không phải lý do nào khác. NH bây giờ gái xấu cũng thiếu gì :D

THÔI! KHÔNG KHOE CỦA NỮA!
Haiz, đó là tại vì cậu không biết cách tìm thôi haha. Mà mấy đứa đó cũng chả ra gì. Giàu thì giàu chứ, việc gì phải xáp lại nhỉ. Thôi, khuyên pro hãy chuyển sang đi xe đạp rùi đi học thêm tiếng anh hay tiếng gì đó thử đi. Biết đâu lại gặp được đó:binhsua79:. Đi làm cũng chưa chắc đã kiếm được vợ hoho.

topic này lập ra có ý nghĩa gì...........:binhsua122: cụ thể là để ném gạch tiếp chứ gì

nói chung tiền nhiều chả để làm gì cả, đủ tiêu đủ dùng, dư dả 1 ít là tốt rồi, nếu có nhiều tiền thì đi làm từ thiện tốt hơn là đem ra đây để bàn luận, chẳng nói lên điều gì cả

Haiz, đó là tại vì cậu không biết cách tìm thôi haha. Mà mấy đứa đó cũng chả ra gì. Giàu thì giàu chứ, việc gì phải xáp lại nhỉ. Thôi, khuyên pro hãy chuyển sang đi xe đạp rùi đi học thêm tiếng anh hay tiếng gì đó thử đi. Biết đâu lại gặp được đó:binhsua79:. Đi làm cũng chưa chắc đã kiếm được vợ hoho.

từ khi mình có tiền, bản thân mình cũng đẹp trai lên rất nhiều hehe...ăn uống đầy đủ, tập thể hình đều đặn, đi làm tóc khá lãng tử...

---------- Post added at 12:26 PM ---------- Previous post was at 12:24 PM ----------

nói chung tiền nhiều chả để làm gì cả, đủ tiêu đủ dùng, dư dả 1 ít là tốt rồi, nếu có nhiều tiền thì đi làm từ thiện tốt hơn là đem ra đây để bàn luận, chẳng nói lên điều gì cả

khi bạn có nhiều tiền để thay đổi suy nghĩ, còn nhiều thứ tuyệt vời mà khi không có nhiều tiền sẽ không bao giờ được biết ;)

---------- Post added at 12:27 PM ---------- Previous post was at 12:26 PM ----------

topic này lập ra có ý nghĩa gì...........:binhsua122: cụ thể là để ném gạch tiếp chứ gì
lập ra để tám, chém gió, ném gạch, chứ để nó ế quá thì lập làm gì?
Chuẩn mực quá thì không khéo mmo4vn sẽ đìu hiu như bên vietmaker =))

Emgainho nói rất là hay. Mình thích bạn rồi đó !

Tài sản của mình hiện tại bằng cả 10 đời của nhiều người, và ngày càng tăng 1 cách thuận lợi, chưa tính tới mấy bất động sản vừa mua với giá rẻ ở Long An cũng như vài quận ven của TP. Sau này nó mà tăng thì còn giàu nữa ;)). Cha mẹ thì giờ mình luôn chăm sóc 1 cách tốt nhất về vật chất lẫn tinh thần, thích gì thì ba mẹ mình cứ quẹt thẻ là được. Giờ chỉ có bản thân mình thất rất cô đơn, giờ thèm lắm 1 người nữ ở bên chia sẻ cảm xúc :)), suốt ngày cứ đi chơi với tụi bạn thân cũng vui, nhưng tụi nó toàn boy thôi, có đứa có vợ con luôn rồi, đi chơi thấy cũng thèm.
Giờ kiếm 1 người vợ cưới mình ko vì tiền cũng ko dễ. Nên mới xin đi làm NH và chạy 1 chiếc xe số bình thường đây, có thế mới có cơ hội tìm được vơ như ý ;))

bác này chỉ được cái nói đúng

nói thật lòng bác Idsect nhé , tiền từ bố mẹ mà đem đi kinh doanh thì chẳng đáng gì để nói, tiền tự làm ra ko từ ai mới đáng nói!
Bạn nghĩ 1 đời người VN chỉ từng 1 -2 tỷ thôi à ? bạn nghĩ ít vậy sao ?
Bạn hơi tự kiêu rồi đấy, nhà mình cũng bình thường mà ba mẹ mình 1 năm cũng hơn hửa tỷ rồi chứ nói gì cả đời người mà chỉ 1 -2 tỷ , nói thằng luôn là ba mẹ mình đều là giáo viên nhé !!!
Lương giáo viên ko cao đâu nhé , bạn thích khoe nhưng khoe hơi quá đáng đấy !!! bạn nghĩ ai cũng có khả năng như bạn à ? bạn thử đặt vào hoàn cảnh của 1 người ko có khả năng tiền bạc đi , so sánh 1 cách ấu trĩ !!!
Xin lỗi nếu có quá lời , mmo đối với mình vừa là giải trí vừa là kiếm tiền tiêu vặt tuy 1 tháng có lúc trung bình 100$ nhưng mình cảm thấy như vậy là nhiều rồi , vì mình vẫn còn là sinh viên và biết quý trọng đồng tiên của mình làm ra ! Cũng như newbie lên đây kiếm tiền đôi lúc do "nhác" tìm hiểu nên bị ném gạch là đúng vì muốn giỏi phải tự tìm hiểu các topic trước , mọi người đã share mà còn hỏi, có phải ai cũng rảnh đi nhắc lui nhắc tới bạn 1 câu đến giờ đi "toalet" rồi hay thứ nào đó có ý nghĩa như vậy! Ai mà nhắc mãi dc , lúc bạn tìm hiểu lấy bạn sẽ cảm thấy và hiểu rõ hơn vấn đề đôi lúc pro nói ra các bạn còn ko hiểu ý nghĩa ra sao nữa . Nói thế thôi ko có ý nói xấu ai cả

Thân

4rum mình có 1 là bebebe, 2 là idsect khoe của thì thôi rồi. Có nhiều của thì cứ biết mà dùng, làm j mà phải khoe khoang ầm ĩ lên, xong rồi lại coi thường người khác :(, đầy người trên này có thu nhập rất khá, nhưng họ khiêm tốn, và cũng chả ai biết. Vì chỉ cần mình họ biết là đủ. Thế thôi. :binhsua140:
So thì tại sao bạn ko so thứ với Cường $ hay ai đó tương tự mà cứ lên forum khoe với newbie mới bắt đầu vào mmo với mục đích có thêm tiền tiêu hàng tháng :binhsua33:
Làm j thì làm chứ đừng để lên 4rum tán gẫu cũng bị người ta khinh

Ước giề miềng dc như anh ới ......... :((

nghe bạn Idsect khoe mà mình đi cầu nhanh hơn cả nghe HKT hát,nếu số tiền của bạn cao như thế ý gì mà gấp 10 lần người khác mà gấp 10 lần ai vậy bạn ?,nếu có nhiều như thế thì đi mà so sánh với cường $ ý,bạn khoe ở đây có nghĩa lý gì ?,bạn nhiều tiền thật,mà đi con xe máy quèn thế thôi à,sao không sắm oto mà đi cho mau có bồ ??,rồi cái gì mà từ hồi có tiền đẹp trai hẳn ra,nghe câu này hơi khắm tý!,đi mà khoe với người khác,ở đây anh em kiếm tiền tiêu vặt,đừng có vào khoe này khoe nọ!,ở đây là nơi học tập kinh nghiệm,chứ không phải là nơi khoe khoang
peace out

toàn topic như thế này.Tình hình newbie pro đã căng thẳng thì cứ im thế.chứ lâu lâu thấy vắng vắng là mấy bác cứ lập topic để họ xiên xỏ nhau là sao.Nản quá

Các pro kiếm đc nhiều tiền các pro khoe , newbie chưa biết j thì hỏi . Newbie bị các pro chửi cho là ngu nhưng NB vẫn sống , còn các pro vẫn sống và trái đất vẫn quay . Kệ nó đi ...

nói thật lòng bác Idsect nhé , tiền từ bố mẹ mà đem đi kinh doanh thì chẳng đáng gì để nói, tiền tự làm ra ko từ ai mới đáng nói!
Bạn nghĩ 1 đời người VN chỉ từng 1 -2 tỷ thôi à ? bạn nghĩ ít vậy sao ?
Bạn hơi tự kiêu rồi đấy, nhà mình cũng bình thường mà ba mẹ mình 1 năm cũng hơn hửa tỷ rồi chứ nói gì cả đời người mà chỉ 1 -2 tỷ , nói thằng luôn là ba mẹ mình đều là giáo viên nhé !!!
Lương giáo viên ko cao đâu nhé , bạn thích khoe nhưng khoe hơi quá đáng đấy !!! bạn nghĩ ai cũng có khả năng như bạn à ? bạn thử đặt vào hoàn cảnh của 1 người ko có khả năng tiền bạc đi , so sánh 1 cách ấu trĩ !!!
Xin lỗi nếu có quá lời , mmo đối với mình vừa là giải trí vừa là kiếm tiền tiêu vặt tuy 1 tháng có lúc trung bình 100$ nhưng mình cảm thấy như vậy là nhiều rồi , vì mình vẫn còn là sinh viên và biết quý trọng đồng tiên của mình làm ra ! Cũng như newbie lên đây kiếm tiền đôi lúc do "nhác" tìm hiểu nên bị ném gạch là đúng vì muốn giỏi phải tự tìm hiểu các topic trước , mọi người đã share mà còn hỏi, có phải ai cũng rảnh đi nhắc lui nhắc tới bạn 1 câu đến giờ đi "toalet" rồi hay thứ nào đó có ý nghĩa như vậy! Ai mà nhắc mãi dc , lúc bạn tìm hiểu lấy bạn sẽ cảm thấy và hiểu rõ hơn vấn đề đôi lúc pro nói ra các bạn còn ko hiểu ý nghĩa ra sao nữa . Nói thế thôi ko có ý nói xấu ai cả

Thân
Nhà anh Quang giàu quá ba mẹ em giờ già rồi mong có cơm ăn qua ngày là đủ

Announcements

Forum statistics

Threads
419,918
171,964
Latest member
sonbachtuyet247

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week