Spotlight Các bạn Newbie sẽ làm gì nếu cứ bị ném gạch???

Các bạn newbie sẽ làm gì?

• Cứ tiếp tục để người khác ném gạch

Votes: 9 14.3%
  • Bỏ PTU

Votes: 10 15.9%
  • Âm thầm lặng lẽ tìm hiểu

Votes: 36 57.1%
  • Nhờ sự giúp đỡ của người quen

Votes: 8 12.7%

• Total voters
    63
mình share hết tất cả mọi thứ mà, ai hỏi đều trả lời nhiệt tình hết, nói chung cứ chia sẻ cho nhau đỡ tốn thời gian tự tìm hiểu thôi, còn mmo chỉ là cái giải trí, học xong đi làm 10 củ 1 tháng có phải sướng hơn cày mmo mà học bị đuối đi ko ^^ tớ nghĩ thế

Tại chưa kiếm được 10K/tháng trở lên với MMO thì mới chỉ, thử kiếm như tôi thì chẳng thấy ai lại đi chỉ tuyệt chiêu của mình. Cho người khác 100 ngàn thì dễ, chứ 100 triệu thì nó lại khác. Chia sẻ kinh nghiệm kiếm tiền nó cũng thế, khi kiếm được khoảng 10 triệu/tháng thì chỉ người rất dễ, nhưng còn khi thu nhập cao rồi thì sẽ nghĩ khác!
Những người coi MMO chỉ là giải trí thì hơi sai lầm 1 tý. Bạn ra đời làm việc, nổ lực đấu đá rất nhiều thì cũng gần 10 năm mới lên chức giám đốc 1 chi nhánh NH. Còn tôi chỉ nổ lực trong 3 năm với MMO (lúc đó ra trường còn nghèo ko có tiền thế chân cho NH nên ko đi làm được), bây giờ tôi đã có gần như mọi thứ, 1 năm thu nhập của tôi có thể bằng 1-2 năm thu nhập của 1 trưởng phòng (lương cứng chứ ko phải tính mấy khoảng "ăn thêm" của họ ^^)
Đúng là trong cái rủi nó cũng có cái may, nếu lúc đó mà có tiền để nộp vào NH thì chắc giờ mình cũng chỉ là 1 nhân viên thẩm định lương mỗi tháng 8 triệu, rồi còn phải tham gia "ăn đêm". Giờ thì mình ta với tiền + sự tự do...chỉ có 1 điều ko vui đó là ko quen được bạn gái nếu cứ MMO hoài, nên có tiền rồi giờ thì ta lại đi xin vào NH làm việc để kiếm vợ =)), tương lai chắc ko online được buổi sáng :((

Last edited by a moderator:
Tại chưa kiếm được 10K/tháng trở lên với MMO thì mới chỉ, thử kiếm như tôi thì chẳng thấy ai lại đi chỉ tuyệt chiêu của mình. Cho người khác 100 ngàn thì dễ, chứ 100 triệu thì nó lại khác. Chia sẻ kinh nghiệm kiếm tiền nó cũng thế, khi kiếm được khoảng 10 triệu/tháng thì chỉ người rất dễ, nhưng còn khi thu nhập cao rồi thì sẽ nghĩ khác!
Những người coi MMO chỉ là giải trí thì hơi sai lầm 1 tý. Bạn ra đời làm việc, nổ lực đấu đá rất nhiều thì cũng gần 10 năm mới lên chức giám đốc 1 chi nhánh NH. Còn tôi chỉ nổ lực trong 3 năm với MMO (lúc đó ra trường còn nghèo ko có tiền thế chân cho NH nên ko đi làm được), bây giờ tôi đã có gần như mọi thứ, 1 năm thu nhập của tôi có thể bằng 1-2 năm thu nhập của 1 trưởng phòng (lương cứng chứ ko phải tính mấy khoảng "ăn thêm" của họ ^^)

sáng ra đọc được mấy dòng này, nói rất hay ....được ;) phải thế chứ :)

---------- Post added at 08:57 AM ---------- Previous post was at 08:15 AM ----------

Đúng là trong cái rủi nó cũng có cái may, nếu lúc đó mà có tiền để nộp vào NH thì chắc giờ mình cũng chỉ là 1 nhân viên thẩm định lương mỗi tháng 8 triệu, rồi còn phải tham gia "ăn đêm". Giờ thì mình ta với tiền + sự tự do...chỉ có 1 điều ko vui đó là ko quen được bạn gái nếu cứ MMO hoài, nên có tiền rồi giờ thì ta lại đi xin vào NH làm việc để kiếm vợ =)), tương lai chắc ko online được buổi sáng :((

cứ sự nghiệp và bố mẹ đã chứ pro... lo gì k có vợ :)

học ngành gì mà 10 củ 1 tháng thế bác. tớ học kế toán ko biết được thế không?

Á àk. Đồng môn rồi. ;))
Mà các bác cứ bảo tự tìm hiểu, có nhiều cái tự tìm hiểu k đc chứ. Vẫn biết là phải kiên trì, nhưng có cái k kiên trì đc. E cũng định học PTU, nhưng đọc mấy bài hướng dẫn. Chẳng hiểu gì. Mà hỏi thì lại chả ai nói, toàn gạch với sỏi, thỉnh thoảng còn thêm nắm cát, mù hết mắt => nản là phải.

Mình vào PTU thấy gạch đá bay như điên nên tốt nhất là âm thầm tìm hiểu thôi. MMO hay ngoài đời cũng thế, không ai sẵn sàng giúp đỡ bạn nếu việc đó ảnh hưởng tới lợi ích của họ. Cho tiền thì được chứ chỉ cách kiếm tiền như họ thì hơi bị impossible. Có ai muốn bị giành mất bát cơm đâu chứ.

Mình vào PTU thấy gạch đá bay như điên nên tốt nhất là âm thầm tìm hiểu thôi. MMO hay ngoài đời cũng thế, không ai sẵn sàng giúp đỡ bạn nếu việc đó ảnh hưởng tới lợi ích của họ. Cho tiền thì được chứ chỉ cách kiếm tiền như họ thì hơi bị impossible. Có ai muốn bị giành mất bát cơm đâu chứ.

Có mấy ai cho $ đâu bác??? ^^!

mặc dù chưa thử chơi PTU nhưng mà ta nghĩ là sẽ bỏ để đi Forex :binhsua161:

cứ sự nghiệp và bố mẹ đã chứ pro... lo gì k có vợ :)

Tài sản của mình hiện tại bằng cả 10 đời của nhiều người, và ngày càng tăng 1 cách thuận lợi, chưa tính tới mấy bất động sản vừa mua với giá rẻ ở Long An cũng như vài quận ven của TP. Sau này nó mà tăng thì còn giàu nữa ;)). Cha mẹ thì giờ mình luôn chăm sóc 1 cách tốt nhất về vật chất lẫn tinh thần, thích gì thì ba mẹ mình cứ quẹt thẻ là được. Giờ chỉ có bản thân mình thất rất cô đơn, giờ thèm lắm 1 người nữ ở bên chia sẻ cảm xúc :)), suốt ngày cứ đi chơi với tụi bạn thân cũng vui, nhưng tụi nó toàn boy thôi, có đứa có vợ con luôn rồi, đi chơi thấy cũng thèm.
Giờ kiếm 1 người vợ cưới mình ko vì tiền cũng ko dễ. Nên mới xin đi làm NH và chạy 1 chiếc xe số bình thường đây, có thế mới có cơ hội tìm được vơ như ý ;))

Newbie thì phải là new chứ sau 6 tháng thì không còn là new nữa. Sau 6 tháng tìm tòi trong diễn đàn này mà không kiếm ăn được vẫn còn hỏi những câu ngớ ngẩn thì ăn gạch là đúng. New nào dưới 6 tháng chịu kho đọc đi rồi phải làm đi mà nghiệm chứ cứ hơi tí lại hỏi thì không ăn gạch mới là lạ. Không chịu làm mà chỉ tìm short cut thôi thì mấy thằng PRO nó không tìm được advanced short cut chắc.

Kinh nghiệm của mình là thế này:

+ Nghiêm túc
+ Thời gian
+ Chăm chỉ
+ Tích lũy Data của riêng minh (không leech)
+ Đừng nghĩ đến CHEAT hoặc SPAM quá mức dẫn đến phải làm lại từ đầu
+ Nếu có thể thì cứ post tay cũng đủ kiếm ăn mà mệt lắm rồi
+ Sau khi kiếm ăn thấy khá khá rồi mới nghĩ đến SITE và SEO. Trước đây mình chưa làm site thì còn chuối đến nối là dùng tinypaste làm domain để tập trung edit và update.

thì chỉ sau 6 tháng chẳng cần phải loay hoay với việc hỏi làm sao cho em được 5$ 1 ngày.

Topic thế này cũng nên Close và quy về một mối là topic xả stress cho vui. Hệ thống lại mấy cái sticky. Share khoảng 50 forum (những loại forum chưa đủ tuổi hay die với chậm thì chẳng nên share làm gì, chẳng kiếm ăn được ở đó đâu) chứ nhiều mà không kiếm ăn được thì phí lắm. Nhiệm vụ của Admin và Mod là limit bài Post của newbie để tránh lập những topic ngớ ngẩn giúp họ tập trung vào đọc, nghe, hiểu. Các Pro cũng nhờ đó đỡ bực mình và có thiện chí chia sẻ hơn chứ cứ để lâu tình trạng này sẽ chuyển thành hội chứng Đâm Chém thì buồn.

Tài sản của mình hiện tại bằng cả 10 đời của nhiều người, và ngày càng tăng 1 cách thuận lợi, chưa tính tới mấy bất động sản vừa mua với giá rẻ ở Long An cũng như vài quận ven của TP. Sau này nó mà tăng thì còn giàu nữa ;)). Cha mẹ thì giờ mình luôn chăm sóc 1 cách tốt nhất về vật chất lẫn tinh thần, thích gì thì ba mẹ mình cứ quẹt thẻ là được. Giờ chỉ có bản thân mình thất rất cô đơn, giờ thèm lắm 1 người nữ ở bên chia sẻ cảm xúc :)), suốt ngày cứ đi chơi với tụi bạn thân cũng vui, nhưng tụi nó toàn boy thôi, có đứa có vợ con luôn rồi, đi chơi thấy cũng thèm.
Giờ kiếm 1 người vợ cưới mình ko vì tiền cũng ko dễ. Nên mới xin đi làm NH và chạy 1 chiếc xe số bình thường đây, có thế mới có cơ hội tìm được vơ như ý ;))

chuận đới đại ca ;;) ......................

Nghe cũng thấy hoàn cảnh quá. Bác chịu khó bớt chiến PTU đi dành thời gian đi chém gió với các em thế nào cũng được em ngon. Chịu khó đi đò NÁT vào quần áo bình thường ví lúc nào cũng chỉ cần 200 thôi, thỉnh thoản cũng giả vờ nợ nần vay mượn tý. Mọi thứ cứ diễn ra tự nhiên thể thì thế nào cũng kiếm được hàng chuẩn. Sau khi kiếm được hàng thì cũng tích cực TEST mọi tình huống rồi lấy, có không ưng lắm 1 vài điểm cũng kệ. Còn nếu cứ cắm đầu vào PTU thì sẽ bị xa rời thế giới thực đấy.

chém cũng vừa phải thui.mời có tí tiển mà đã nói ''Tài sản của mình hiện tại bằng cả 10 đời của nhiều người' thì con người này chẳng ra gì đâu. topic nào cũng vào khoe của. đúng là thằng điên. ngu mà tỏ ra nguy hiểm:binhsua140:

Nói 1 câu là cậu tự đánh giá bản thân mình quá cao. Ừ thì pro kiếm được nhiều tiền,cái đó không có gì phải bàn cãi. Nhưng con gái lựa chồng đâu chỉ vì tiền. Nếu có nhiều tiền mà tính tình chả ra gì thì cũng chả ai thèm động vào đâu. Bác muốn vào NH làm việc để dễ chọn vợ thì cho thấy tiêu chuẩn của bác cũng cao lắm rồi. Còn nói tài sản của mình bằng cả 10 đời của nhiều người thì đúng là quá tự cao. Đúng là giỏi thì có quyền chảnh nhưng mà đừng có đi quá giới hạn, không thì chẳng ai ưa nổi đâu.

Announcements

Forum statistics

Threads
420,799
172,873
Latest member
FrankOcean

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back