• Chào Guest,

Hãy cùng mọi người hướng đến một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch. MMO4ME.com sẽ là nơi tập trung tất cả những thông tin uy tín cũng như lừa đảo (SCAM) của bất kì cá nhân nào. (Đọc chi tiết!)

Chương trình khởi động:
    Thưởng 1.5 MR ngay khi bạn tạo yêu cầu mới cho bất kì cá nhân nào và được duyệt thành công. Chi tiết các bạn có thể xem thêm tại đây.

Report BuyLR - spam (Closed)

Status
Not open for further replies.

BuyLR

Senior
Reactions
701
MR
0.441
Facebook
Follow me on Facebook
Thân chào anh em.

Tình hình mà nhân sự việc vừa rồi mình có xin nghỉ làm Mod vì bận ko có time online. ấy thế mà có Mod đó hiểu nhầm unmod mình vs lý do khác.

Mình có ghé qua chính sách bảo hiểm forum thì có đoạn này.

https://mmo4me.com/threads/chinh-sach-bao-hiem-khi-scam-co-lien-quan-den-bqt.59687/

Phải thỏa mãn các điều kiện sau, tức là phải hội tụ các yếu tối trên.

Thế nhưng mình ko hề lấy danh nghĩa Mod để thuê cậu Đạt kia. Mình cũng ko sử dụng account này.

Ngoài ra thời điểm scam là khi nào? Điều kiện gì cấy thành scam?

Mong BQT giải quyết. Mình muốn đc xin nghỉ vì ko có time chứ ko phải nghỉ vì bị ai đó Unmod.

Luật đưa ra là vậy sao vẫn có ai đó lấy tình cảm ra để giải quyết nhỉ

Nếu scam là bị banned luôn chứ đâu có unset ko thôi đâu bạn? Tính đến giờ này, bạn ko Scam !

Nhưng bạn bị unset ko phải do ko có thời gian, mà do dính scandal cù nhầy tiền code với bạn kia ( dù đã refund ). Khẳng định là nếu topic bạn xin Unset ( nếu có nhé ) cũng sẽ là sau thời điểm bị report và bạn xin unset để giữ danh dự. còn thật ra là bạn đã bị KHAI TRỪ, ko phải là xin nghỉ Mod, vì ko xin nghỉ thì cũng bị unset ! Thế thôi, có ai nói scam đâu, nhưng bựa quá, thôi đừng làm ầm lên nữa, người ta cười cho đấy :(

Upvote 0
Thổi bớt cù nhầy đi , ngta unset mod vì thấy ko đủ tư cách chứ ko phải là do SCAM , nếu SCAM rồi thì còn ngồi đấy mà dùng nick này đăng topic được ak ( mà theo ý kiến cá nhân thì cũng chỉ khác scam 1 chút rất rất ít thôi nhưng thật ra đểu chả kém gì thằng scam )

Upvote 0
cù nhây thật, thôi dù có lí do gì thì nên giữ uy tín và gầy dựng lại, cậu nói ra vẻ hiểu luật đấy nhưng đã là mod thì nên hiên ngang, sòng phẳng. đừng làm như vậy.

Upvote 0
Topic này với mục đích j vậy? Sao mình đọc không hiểu j hết vậy?

Upvote 0
Ủa, acc thread là Member chứ có phải Mod đâu mà đặt tiêu đề sao acc mình lại là Mod???? chữ Member to tướng ở acc mà. Giờ nhìn lại topic đúng là ko hiểu gì hết

Upvote 0
Upvote 0
Mình rất ngại bàn chuyện thị phi, nhưng theo dõi hết toàn bộ sự việc từ đầu đến cuối của bạn ở 3 topic kia tới Topic này mình cũng phải lên tiếng. Hy vọng đây là topic cuối cùng của bạn! 15 phút bỏ ra để check code không có, luôn bảo bận rộn, khó khăn các kiểu..., trong khi đó bây giờ lại tạo 2 topic và reply rất nhiệt, bạn là người hiếm thấy đấy!

Với tư cách đạo đức, lối sống và cách hành xử như bạn thì việc bạn scam hay không scam cũng sẽ bị unset mod mà thôi! Mong bạn đừng nên cay cú và đừng tiếp tục làm mất thời gian của BQT và các member.

Upvote 0
Nói thật chứ nick mình reg 4 năm rồi. Thỉnh thoảng chỉ vào forum xem vài bài giải trí. Những comment, post của mình thường không có ý gây war, tranh chấp, hay chửi rủa bất cứ ai.

Nhưng mình xin phép toàn thể anh em MMO4ME. Cho mình xin phép chửi câu đầu tiên sau 4 năm tham gia forum. (Không tục)

"Cái loại như chú cả đời này cũng không bao giờ khá lên nổi. 500k mà nhây 3 topic, hành hạ thằng em coder gần năm trời. Vậy mà mở mồm xưng anh em với người ta.

Trên đời có thằng anh em vậy thì từ cmn đi. Xã hội có người này người kia, nhưng toàn thể forum này đều không một ai đứng về phía ông mà ông vẫn chưa hiểu vấn đề.

1. Là ông ráng lầy, níu kéo, hy vọng một điều kỳ diệu gì đó xảy ra.
2. Là ông NGU thật.

Những anh chị em trong forum này cũng chả khác cái xã hội thu nhỏ. (Giàu có, nghèo có, nhỏ, lớn, ngu, khôn, đàng hoàng, mất dạy, lừa đảo,....)

Tất cả những thể loại trên đều bảo ông sai???!!!! Mà ông vẫn cãi, tôi mà như vậy tôi tự sát chết mẹ cho rồi. Ngu mà lì."

Một số bạn bảo hẳn chả khác SCAM. Mình lý giải một chút về vấn đề này. Ví dụ:

- SCAM: Nó lừa đảo và chiếm đoạt một điều gì đó từ bạn, NGAY và LUÔN. Sau khi đạt được mục tiêu, có thể nó sẽ im lặng và không quan tâm đến những lời chửi rủa. Một số thì còn đùa kiểu ờ tao SCAM. Nhưng rõ ràng nó là chân tiểu nhân, làm mình đau một lần rồi thôi.
SCAM sau khi xong việc thì dù trả lời hay im lặng nó vẫn thừa nhận việc mà nó đã làm.

- Còn ông làm mất bao nhiêu thời gian của người ta. 500k đó, thay vì thời gian đi đòi ông, có thể người ta đã làm được 10-20-50,... cái dự án giống vậy. Và số tiền ông gây thiệt hại do làm mất thời gian của người khác nhiều hơn so với scam một lần hay ít hơn?
Ông nguy hiểm hơn thằng SCAM nhiều lần lắm.

Kết.

Chân tiểu nhân nó sống thật với lòng, thật với xã hội, dám nói "ừ. TAO LỪA MÀY ĐÓ."

Còn thằng ngụy quân tử là thằng khốn nạn, cãi lý, cãi cùn, cãi mụ nội nó. Tìm cách chống chế. Sai mà không nhân. Còn đổ lỗi cho thằng em coder.

PS: Xong rồi, nhưng cảm thấy chưa đủ phải vào ps cái nữa.
Tôi nể ông thật sự, ông có khả năng làm cho một người điềm đạm 4 năm trời không tranh chấp với ai phải nhảy vào chửi ông thì cũng hiểu trình độ gây war của ông thuộc dạng thánh cmnr.

Ps2: Thằng nhỏ coder có khả năng kiếm 500k trong 1 tuần. Nhưng vì một lý do chó má nào đó mà nó trở thành 500k/năm.

Last edited:
Upvote 0
Mình theo dõi từ đầu thấy bố này đã sai lại còn cố tình tỏ ra nguy hiểm. Cứ thích nghe ae chửi hay sao ý. Nghe chửi ở 2 topic kia chưa thấm nên spam thêm topic củ chuối này nữa :D:D

Upvote 0
Nếu scam là bị banned luôn chứ đâu có unset ko thôi đâu bạn? Tính đến giờ này, bạn ko Scam !

Nhưng bạn bị unset ko phải do ko có thời gian, mà do dính scandal cù nhầy tiền code với bạn kia ( dù đã refund ). Khẳng định là nếu topic bạn xin Unset ( nếu có nhé ) cũng sẽ là sau thời điểm bị report và bạn xin unset để giữ danh dự. còn thật ra là bạn đã bị KHAI TRỪ, ko phải là xin nghỉ Mod, vì ko xin nghỉ thì cũng bị unset ! Thế thôi, có ai nói scam đâu, nhưng bựa quá, thôi đừng làm ầm lên nữa, người ta cười cho đấy :(
Thím có tay trong ở BQT à sao biết rõ mồn một thế kia, chắc phải thanh lọc môn hộ tìm kẻ năm vùng quá :D
@BuyLR vì các lí do sau đây
- bạn tự xin nghỉ vài tiếng sau khi dính scandal
- bạn ko scam nhưng tất cả thành viên trong BQT từ tmod đến assmin đều bỏ phiếu thuận về việc unset tức là bị khai trừ khỏi BQT, nếu scam thì bạn ko login dô cái nick này mà tạo topic cù nhầy nữa đâu. Topic closed!

Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,936
171,009
Latest member
twicscy
Back