Event Bình chọn Logo mới cho Forum

Logo nào bạn thích nhất?

• Logo 1

Votes: 77 17.5%
  • Logo 2

Votes: 333 75.9%
  • Logo 3

Votes: 29 6.6%

• Total voters
    439
  • Poll closed .
Status
Not open for further replies.
số 2 mmo chủ yếu để kiếm thêm thu nhập cho members có tiền thêm vui.. dự đoán 1051

Logo bình chọn 1

Mình thấy nó rất hợp với diễn đàn
Ý nghĩa : Tiền là mục đích chúng ta đến với diễn đàn này MMO , mặt cười thể hiện chúng ta nên cười và vui vẻ thì công việc mới suôn sẽ và tiền thì mới vui vẻ vào ví của mình. tông màu phối đơn giản đẹp và đặc biệt mình rất thích cái hình mặt cười trong logo này
Số người bình chọn giống mình 60 :D

Em là em thích cái thứ 1 nhé, nhìn thân thiện.

Mà kiếm tiền thì thích màu xanh hơn

vote cho hình đầu tiên . Nhìn trẻ trung năng động và đặc biêt ko quá chói mắt :D
Số người dự đoán : 124

Mình chọn cái thứ 2. Nhìn vào lo go thấy ngay tôn chỉ, mục đích của forum là giúp các bạn kiếm tiền trên mạng :)
Chắc khoảng 369 người cùng ý kiến với mình :)

số 2 nha dự đoán 480 người chọn giống mình

tại số 2 có cái $ <3 chủ chốt mmo để ra $

Mình thích 1 hơn.
mmo đã là hướng dẫn cách kiếm tiền rùi. Nếu nó chỉ là 1 trang web không mang tính cộng đồng thì 2 có ý nghỉa. Nhưng web mình là web mang tính chất cộng đồng(4rum mà).Mà cộng đồng thì quan trọng nhất là sự vui vẽ đoàn kết cùng giúp đỡ nhau trong lịnh vực kiếm tiền (mặc dù không giúp đỡ tận tình nhg cũng chia sẽ những cái cơ bản) cùng nhau xây dựng 4rum càng ngày càng tốt hơn như là đoàn kết không cay cú..., hạn chế được các tệ nạn mà do mmo mang lại như scam. Nên mình thấy 1 nó có ý nghĩa hơn.Vì nó mang lên ự vui vẻ cho các member,thân thiện..... Chứ không phải thực tế cứ kiếm tiền là logo phải là $. Giống cac công ty,ngân hàng vậy thôi. Có ai xây dựng logo theo lĩnh vực họ hoạt động đâu. Mà xây dựng logo theo slogan mà công ty doanh nghiệp đặt ra mang đến cho khách hàng....

Mình thấy cái số 2 là hợp lý nhất đó, diễn đàn mình là diễn đàn kiếm tiền thì nên có gì đó đặc trưng của tiền.
Cái số 1 mình thấy giống cái logo giải trí hơn.
Cái số 3 thì không gợi lên được suy nghĩ gì.

1) Thích nhất logo số 2

2) Nhận xét ý nghĩa:
*Màu đỏ: là biểu tượng của sự quyết tâm mạnh mẽ, tình yêu và niềm đam mê kiếm tiền của tuổi trẻ.
*Màu xanh lá: tượng trưng cho sự phát triển, hòa thuận, trẻ trung, mang lại cảm xúc an toàn.
*Màu xanh da trời: thể hiện trí tuệ, sức mạnh, tính chuyên nghiệp cao.
*Vòng tròn chứa biểu tượng $ là hợp lý nhất, thể hiện đúng lĩnh vực "make money online". Vòng tròn màu xanh dương còn thể hiện sức mạnh kết nối toàn cầu.

3) Dự đoán: 5670 bình chọn logo số 2.

1. Logo thích nhất: số 2
2. Logo thứ 2 rất thích hợp bởi 3 chữ M có 3 màu đỏ, xanh lá, da trời mang 3 ý nghĩa khác nhau:
- Màu đỏ là màu biểu hiện cho sự quyết tâm mạnh mẽ, dù có thất bại cũng không nản.
- Màu xanh là màu của cây cối, biểu hiện sự phát triển vươn lên không ngừng.
- Màu xanh da trời là màu của tuổi trẻ, của lòng nhiệt huyết và đam mê, không phải ngẫu nhiên mà áo Đoàn viên lại màu xanh :D
Ngoài ra, kí tự $ giúp chúng ta biết đây là một nghề để kiếm ra tiền, đối với một số người là nghề chính, nhưng đối với một số khác lại là nghề tay trái. Nhưng tóm lại, nó đều giúp chúng ta kiếm ra tiền, trang trải một phần nhỏ trong cuộc sống với nỗi lo toan bộn bề cơm-áo-gạo-tiền. Hình ảnh con bàn tay giúp chúng ta dễ dàng hình dung đến công việc phải sử dụng máy tính nhiều, đúng như bản chất của nó: MMO, make money online
3. Dự đoán: có 210 người chọn logo số 2
Xin cám ơn!

• Các bạn sẽ phải Post bài tham gia bình chọn tại đây với nội dung:
    • Logo bạn thích nhất: Logo 2
    • Lời nhận xét về ý nghĩa của Logo bạn chọn: Đơn giản, dễ hiểu.
    • Dự đoán có bao nhiêu người chọn giống bạn: 289 o_O

bình chọn: số 2 :x
Lý do: nó có biểu tượng tiền
dự đoán: có 162 người dự đoán giống

Last edited:
3 logo thì chỉ có cái thứ hai nói lên bản chất forum tuy không được đẹp cho lắm :D

Em thích số 2 tại có cái $ nhìn ngầu nhất
Sẽ có khoảng 130 người giống em

Số 1nhìn vui vui nhưng quá đơn điệu, số 2 lại cứng nhắc.
Vote số 3, nhìn nó trẻ trung xì tin thân thiện hơn hẳn, cảm giác như mmo ko chỉ là nơi kiếm tiền mà còn là nơi kết nối bạn bè khắp nơi, có ai nhìn thấy sự kết nối giữa mọi người ở số 3 như mềnh hem :D số 3 trung hòa giữa số 1 và 2.
Ai bảo cứ có biểu tượng $ mới là mmo :D

quên mất: có 40 người chọn giống mềnh :D

Số 2
Đơn giản là đẹp và có $
527 người cùng ý kiến

số 1 có 500 người cùng ý kiến với mình :) An toàn vẫn là ưu tiên số 1

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads