Ask AE Đang Dùng Dịch Vụ Web Hosting Nào Cho PTU ?

ni_luan

Junior
Reactions
31
MR
0.928
Mình đang làm 1 site upload nhạc, cũng giống như mấy ae PTU nhưng mình chỉ chuyên về nhạc thôi, vẫn còn đang lăn tăn về vụ host vì phần lớn mấy host lớn không cho DMCA content, nên muốn hỏi AE có site riêng trong hội hiện đang xài host của ai và giá cả thế nào ạ.
Xin đa tạ ;)

Nhạc mình cũng up lên uploaded.net chứ đâu có để ở host cậu. Quan trọng là tìm đc host nào chấp nhận cho mình post nội dung vi phạm bản quyền (DMCA) ấy !

nhạc thì càng tốn bandwidth, xài host thì chắc chắn là ăn ban trong nốt nhạc!
Ý thớt là làm web post nhạc chứ ko phải upload nhạc.

Thớt nên tìm host ở châu âu ấy nhé...còn site gì thì google thần chưởng nhé...Giới thiệu để cả đám nhảy vào thì vẫn nguy cơ lắm :D

@hardmoney site đó của ai vậy cậu ? Cậu có xài thử chưa ?
Mình có search thử, giá có vẻ khá OK nhỉ. $5 + $11 = $16 cho 1GB Ram + Cpanel
Có ai đang xài cái này không ? Review thì có người kêu tốt, người nói tệ +_+

Last edited:
Sao bên này rẻ thế nhỉ, đang xài của digitalocean đã thấy rẻ rồi :eek: mà bên này còn rẻ hơn nữa :eek:. chắc khi nào có biến thì chuyển qua đây xem sao.:D
Chung tiền làm con 4GB đê :D

Haiz, mới chat với support của budgetvm xong, nó không cho DMCA đâu các bác ạ @@
Chẳng có host đặt ở US nào dám công khai là cho phép DMCA cả đâu bác. Nhưng cứ sử dụng,đến khi nào bị report quá thì nó thông báo ko cho phép mình xài nữa thì mình chuyển qua cái khác mà dùng.

Nhà có net thì làm cái máy cấu hình xịn khoản 20 chai + 800k/ tháng -> set up cái server home chạy tẹt ga

làm gì tới 20 chai, chỉ cần net ngon thôi, cấu hình mẹ 1 con chạy làm sever thì sang năm cũng chả sao
mỗi tội để ở Việt nam k cẩn thận lại bị hỏi thăm @@

https://www.budgetvm.com/account/cart.php?gid=64 thẳng tiến
5$ dùng tẹt ga chả sợ thằng nào hết :confused:
Cậu dùng ở site này rồi cho mình hỏi,Visit site mình chủ yếu là ở châu á thì nên mua VPS ở Bang nào ? Tớ chọn LA mà sao nó cho IP ở Nevada nhỉ ?

Cậu dùng có hay bị mất kết nối ko,tớ buy dùng thử gói 1024MB thấy thỉnh thoảng bị mất kết nối,đang định nâng cấp lên gói 2560MB ko biết có ổn định hơn ko ?

Cậu dùng ở site này rồi cho mình hỏi,Visit site mình chủ yếu là ở châu á thì nên mua VPS ở Bang nào ? Tớ chọn LA mà sao nó cho IP ở Nevada nhỉ ?

Cậu dùng có hay bị mất kết nối ko,tớ buy dùng thử gói 1024MB thấy thỉnh thoảng bị mất kết nối,đang định nâng cấp lên gói 2560MB ko biết có ổn định hơn ko ?
Mình xài con 2GB thấy ổn, thỉnh thoảng cậu phải reboot chứ
Còn ping ngon thì có mua thì mua Chicago nhé :confused:
sang OVH xúc 1 con vps về rồi setup... chay nhòe :D.
OVH lúc nào cũng cháy hàng, không lẽ ngồi canh :eek:

Announcements

Forum statistics

Threads
420,871
172,945
Latest member
taiiwinclub88

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week