300 Triệu, 6 năm tuổi trẻ,tuong lai mù mịt. Xin các bác tư vấn

chắc bạn cũng 24 25 gì rồi phải không, bằng tuổi này mà kiếm đươc 300tr trong MMO không phải ai cũng làm được đâu,để thay đổi , mình có vài lời thế này:
_ Bạn nên gặp bác sĩ hay chuyên gia tâm lý nào đó( nhớ tìm hiểu kĩ),
máy tính hư ---> bạn tìm thợ sửa máy tính
xe máy hư------> bạn đưa cho thợ sửa xe
thay đổi tâm lý---> bạn gặp bs tâm lí.
hãy gặp những chuyên gia, có thể 1 giờ nói chuyện với họ gặp sẽ thay đổi rất nhiều.
_Đọc những cuốn sách phát triển bản thân, hay tham gia những kháo học phát triển bản thân ( có thể online), chẳng hạn như http://share.sufo.vn/course.html ( không phải mình quảng cáo gì đâu nhưng mình học thấy hay nên giới thiệu bạn thôi). Đầu tư cho bản thân chưa bao giờ là lỗ vốn.
_bỏ theo dõi những trang " cướp , giết, hiếp, đánh nhau , chjch choạc "trên FB đi, nó chỉ làm cho đầu óc mình tiêu cực thêm.
_hãy làm những gì mình thích và kết bạn với những người có cùng sở thích đó.
Đôi lời gửi bạn chúc bạn thành công

6 năm trước em đang là sv năm 2 đại học, 1 sự cố xảy ra khiến gia đình em khánh kiệt, nợ nần chồng chất. Em mồ côi cha năm 1 tuổi, nhà chỉ có 2 mẹ con. Em buộc phải nghĩ học kiếm tiền. 6 năm qua em đã tự khoá mình trong phòng cách biệt với xã hội, chỉ tập trung vào MMO. Không ra ngoài, không bạn bè, không công việc, không bằng cấp. Đến hiện tại em đã giúp gia đình trả hết nợ, và có số vốn khoảng 300 triệu. Em đã thử qua hầu hết các công việc MMO và giờ chỉ còn gắng bó mỗi với captcha. Ngoài thời gian ăn ngủ ra thì em toàn làm việc.

Bên trên là vài dòng về đời em trong 6 năm qua. Bây giờ em đã có ít vốn, nhưng em mất tất cả, kỹ năng sống của em với xã hội gần như ko có vì 6 năm rồi em không ra ngoài đường. Em muốn trở lại làm người bình thường nhưng ko biêt bắt đầu từ đâu hết. Em muốn có 1 công việc, em muốn có bạn gái và đi chơi nhiều nơi như những người khác. Xin các anh em ở đây tư vấn em nên làm gì tiếp theo vì em nghĩ là mình sống biệt lập thế này đã quá đủ rồi. :(:(:(
hiện tại mình bán rik cv cung tạm ổn n k lâu dài vốn k cần nhiều chỉ cỡ 50m nếu bạn ưng thì tham gia bán cùng, ở đâu cũng có dân cờ bạc nên buôn bán cung dễ thôi. Số tiền còn lại b có thể vay thêm lái uber hay gì đó

kiếm đc ngần này tiền cũng khá lắm rồi, công việc thì chả thiếu chỉ là bao nhiêu mới làm e vừa lòng thôi, nhiều thì phải nghĩ ngợi chứ 7,8 củ tháng ko khó.

P/S: còn muốn có kinh nghiệm sống thì cứ làm việc offline thôi, chăm chỉ đi nhậu nhẹt bạn bè cũng đỡ buồn.

Sao ông thớt này giống mình thế nhỉ @@
T đang tính bớt thời gian đi học english đây, vừa giao lưu mọi người vừa có thêm kiến thức. Kinh nghiệm bản thân cho thấy càng ngồi nhiều càng ngại đi đó đây, giao tiếp.

Last edited:
Lời cuối xin cảm ơn tất cả góp ý của các bạn. Mình đã lựa chọn được công việc sẽ làm trong tương lai. Tuổi cũng đã hơn 25 rồi, sống hơn 1/3 cuộc đợi rồi, mình sẽ quên hết quá khứ buồn đau bắt đầu cuộc sống mới vui vẻ hơn.

"Ngoảnh nhìn lại cuộc đời như giấc mộng.
Được mất bại thành bỗng chốc hoá hư không."

Lời cuối xin cảm ơn tất cả góp ý của các bạn. Mình đã lựa chọn được công việc sẽ làm trong tương lai. Tuổi cũng đã hơn 25 rồi, sống hơn 1/3 cuộc đợi rồi, mình sẽ quên hết quá khứ buồn đau bắt đầu cuộc sống mới vui vẻ hơn.

Chúc ban thành công :)

Mình vào lại 2pic để nói lời :Chúc mừng bạn :D

công việc gì thế bạn, dù sao cũng bạn thành công, ông trời ko phụ lòng người có ý chí
Uk thì theo mấy bác tư vân đó mình sẽ ra chạy grab 1 thời gian. Ban đêm về làm MMO 1 tí, sau này chắc sẽ học ngoại ngữ với 1 nghề nào đó. Còn tiền để dành thì đi gửi bank lấy lời + phòng hờ bệnh tật ốm đau gì đó có mà xoay :D

Uk thì theo mấy bác tư vân đó mình sẽ ra chạy grab 1 thời gian. Ban đêm về làm MMO 1 tí, sau này chắc sẽ học ngoại ngữ với 1 nghề nào đó. Còn tiền để dành thì đi gửi bank lấy lời + phòng hờ bệnh tật ốm đau gì đó có mà xoay :D
grap cẩn thận nhé bác, báo chí đăng mấy người lương thiện chạy grab bị giang hồ hành hung nhiều lắm đấy!

6 năm trước em đang là sv năm 2 đại học, 1 sự cố xảy ra khiến gia đình em khánh kiệt, nợ nần chồng chất. Em mồ côi cha năm 1 tuổi, nhà chỉ có 2 mẹ con. Em buộc phải nghĩ học kiếm tiền. 6 năm qua em đã tự khoá mình trong phòng cách biệt với xã hội, chỉ tập trung vào MMO. Không ra ngoài, không bạn bè, không công việc, không bằng cấp. Đến hiện tại em đã giúp gia đình trả hết nợ, và có số vốn khoảng 300 triệu. Em đã thử qua hầu hết các công việc MMO và giờ chỉ còn gắng bó mỗi với captcha. Ngoài thời gian ăn ngủ ra thì em toàn làm việc.

Bên trên là vài dòng về đời em trong 6 năm qua. Bây giờ em đã có ít vốn, nhưng em mất tất cả, kỹ năng sống của em với xã hội gần như ko có vì 6 năm rồi em không ra ngoài đường. Em muốn trở lại làm người bình thường nhưng ko biêt bắt đầu từ đâu hết. Em muốn có 1 công việc, em muốn có bạn gái và đi chơi nhiều nơi như những người khác. Xin các anh em ở đây tư vấn em nên làm gì tiếp theo vì em nghĩ là mình sống biệt lập thế này đã quá đủ rồi. :(:(:(

Hi,

Mình tuy cảnh ngộ hơi khác bạn một chút. 4 tuổi ba mất, 7 tuổi mẹ mất. Lúc mất vẫn ở nhờ vào nhà ông bà, nên bây giờ mình không có cả nhà để ở. Mồ côi, không tiền, không nhà. Phải thuê ở đây ở kia, ngày đây mai đó.

Tuy chết đi không để lại cho mình tiền, nhà cửa. Nhưng chi ít không có để lại nợ cho mình giống như bạn.

Còn tư vấn để làm gì. Thì mình nói với bạn luôn là mình đang làm Amazon FBA. Với từng đấy số vốn khá đủ cho bạn để khởi nghiệp rồi. Làm cái này bạn sẽ có nhiều thời gian rãnh, nhưng vẫn có thể xây dựng business riêng của bạn. Với thời gian rãnh đó bạn có thể ra ngoài giao lưu bạn bè, chơi bời, gái gú,.... tuỳ bạn.

Hoà nhập xã hội????!!. Bạn đừng quan trong hoá vấn đề này, thật sự xã hội này nó phải nói là khốn nạn vkl ra. Thà bạn chơi một mình, còn hơn là gặp bọn khốn nạn, đặc biệt là cái bọn ngu dốt, bọn nó cực kỳ nguy hiểm.

Để mình kể cho bạn nghe một vài dòng vì sao bọn nó nguy hiểm. Nhất là với bọn suốt ngày nói mấy câu: "tao *** làm được đâu", "nó khác", "tại nó có tiền", "tại ....." cái bọn đỗ con *** nó thừa hoàn cảnh.

Thật sự mình từng bị ảnh hưởng bởi cái đám khốn nạn đó. Mất của mình gần chục năm trời, chơi với cái bọn chỉ biết loanh quanh kiếm việc, xin việc, xin tiền, *** có ước mơ, *** có phấn đấu.

Level nào thì train ở bãi đó (theo game online). Đẳng cấp nào thì chơi với thành phần đó (theo xã hội). VD: mất dạy (chơi với mất dạy, khốn nạn, đàng hoàng, giàu, nghèo,.......)

Mình từng chơi qua đủ thể loại. Và mình cũng từng nằm trong tất cả các thể loại kể trên luôn. Nếu bạn thích thì cứ ra mà giao lưu, nhớ né cái đám đó ra.

Hết. Nói chúng là kể vài chục trang nữa cũng chả hết. Nhưng nên ngừng, dài lắm rồi :D

Đọc bài này nhớ lại kỷ niệm lúc kiếm đc 100tr từ mmo :D

Lúc đó mình mua 1 cái máy photocopy + làm bảng hiệu + mua văn phòng phẩm này nọ tầm 30tr (nhà hên là gần trường học - ko đông nhưng lai rai khách, ngày 100-200k) - khi đầu làm 1 tháng cái tiệm èo ọt này của mình thu về tầm 5-6tr (lúc rảnh xuống đứng photo, bth có thằng em làm - lâu lâu gặp mấy em hot hot vào photo tài liệu nữa) - Bây giờ thì cái tiệm này mình nâng cấp thành xưởng in luôn rồi ^^ - rảnh rỗi ngồi máy tính lâu quá mình lại xuống xưởng coi thợ in + thiết kế :D

Có hơn 500tr là đầu tư con 7 chỗ chạy + lâu lâu chở hàng (mấy cái tờ rơi, giấy in) cho khách vip. Cuối tuần cho thuê tự lái tháng cũng kiếm đc 15-20tr từ cái xe này, bh là ngta thuê theo tháng nên cũng ko có xe để chở hàng @@!

Rồi 2 cái trên nó đẻ ra tiếp thì đang mua 1 cái chung cư + 1 miếng đất để trồng rau ở ngoại ô TP HCM.

- Tổng thiệt hại : 5 năm tuổi trẻ - Tuổi đời hiện tại : 28

Đọc bài này nhớ lại kỷ niệm lúc kiếm đc 100tr từ mmo :D

Lúc đó mình mua 1 cái máy photocopy + làm bảng hiệu + mua văn phòng phẩm này nọ tầm 30tr (nhà hên là gần trường học - ko đông nhưng lai rai khách, ngày 100-200k) - khi đầu làm 1 tháng cái tiệm èo ọt này của mình thu về tầm 5-6tr (lúc rảnh xuống đứng photo, bth có thằng em làm - lâu lâu gặp mấy em hot hot vào photo tài liệu nữa) - Bây giờ thì cái tiệm này mình nâng cấp thành xưởng in luôn rồi ^^ - rảnh rỗi ngồi máy tính lâu quá mình lại xuống xưởng coi thợ in + thiết kế :D

Có hơn 500tr là đầu tư con 7 chỗ chạy + lâu lâu chở hàng (mấy cái tờ rơi, giấy in) cho khách vip. Cuối tuần cho thuê tự lái tháng cũng kiếm đc 15-20tr từ cái xe này, bh là ngta thuê theo tháng nên cũng ko có xe để chở hàng @@!

Rồi 2 cái trên nó đẻ ra tiếp thì đang mua 1 cái chung cư + 1 miếng đất để trồng rau ở ngoại ô TP HCM.

- Tổng thiệt hại : 5 năm tuổi trẻ - Tuổi đời hiện tại : 28
thật khâm phục mà mua luôn cả cái chung cư hảo_O

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,471
169,797
Latest member
datken

Most viewed of week

Most viewed of week