300 Triệu, 6 năm tuổi trẻ,tuong lai mù mịt. Xin các bác tư vấn

Recovery

Senior
Reactions
342
MR
0.503
6 năm trước em đang là sv năm 2 đại học, 1 sự cố xảy ra khiến gia đình em khánh kiệt, nợ nần chồng chất. Em mồ côi cha năm 1 tuổi, nhà chỉ có 2 mẹ con. Em buộc phải nghĩ học kiếm tiền. 6 năm qua em đã tự khoá mình trong phòng cách biệt với xã hội, chỉ tập trung vào MMO. Không ra ngoài, không bạn bè, không công việc, không bằng cấp. Đến hiện tại em đã giúp gia đình trả hết nợ, và có số vốn khoảng 300 triệu. Em đã thử qua hầu hết các công việc MMO và giờ chỉ còn gắng bó mỗi với captcha. Ngoài thời gian ăn ngủ ra thì em toàn làm việc.

Bên trên là vài dòng về đời em trong 6 năm qua. Bây giờ em đã có ít vốn, nhưng em mất tất cả, kỹ năng sống của em với xã hội gần như ko có vì 6 năm rồi em không ra ngoài đường. Em muốn trở lại làm người bình thường nhưng ko biêt bắt đầu từ đâu hết. Em muốn có 1 công việc, em muốn có bạn gái và đi chơi nhiều nơi như những người khác. Xin các anh em ở đây tư vấn em nên làm gì tiếp theo vì em nghĩ là mình sống biệt lập thế này đã quá đủ rồi. :(:(:(

6 năm trước em đang là sv năm 2 đại học, 1 sự cố xảy ra khiến gia đình em khánh kiệt, nợ nần chồng chất. Em mồ côi cha năm 1 tuổi, nhà chỉ có 2 mẹ con. Em buộc phải nghĩ học kiếm tiền. 6 năm qua em đã tự khoá mình trong phòng cách biệt với xã hội, chỉ tập trung vào MMO. Không ra ngoài, không bạn bè, không công việc, không bằng cấp. Đến hiện tại em đã giúp gia đình trả hết nợ, và có số vốn khoảng 300 triệu. Em đã thử qua hầu hết các công việc MMO và giờ chỉ còn gắng bó mỗi với captcha. Ngoài thời gian ăn ngủ ra thì em toàn làm việc.

Bên trên là vài dòng về đời em trong 6 năm qua. Bây giờ em đã có ít vốn, nhưng em mất tất cả, kỹ năng sống của em với xã hội gần như ko có vì 6 năm rồi em không ra ngoài đường. Em muốn trở lại làm người bình thường nhưng ko biêt bắt đầu từ đâu hết. Em muốn có 1 công việc, em muốn có bạn gái và đi chơi nhiều nơi như những người khác. Xin các anh em ở đây tư vấn em nên làm gì tiếp theo vì em nghĩ là mình sống biệt lập thế này đã quá đủ rồi. :(:(:(

Xin chào Recovery,
Đọc những dòng bạn chia sẻ, mình xin được nói 2 từ đó là thán phục bạn. Bạn đã rất mạnh mẽ khi là trụ cột vững chắc trong gia đình, không biết gia đình bạn nợ bao nhiêu, nhưng với 6 năm, bạn đã giúp mẹ thanh toán hết các khoản nợ, lại dư ra 300 triệu, đây là việc không đơn giản. Giờ bạn nói bạn bị mất kỹ năng sống, không bạn gái.

Với 300 triệu, mình sẽ vay ngân hàng thêm 200 triệu, mua trả góp 1 chiếc xe hơi, sau đấy mình sẽ đăng ký chạy Uber hoặc Grab. Với việc tiếp xúc với nhiều người hàng ngày, sẽ giúp bạn có thêm kỹ năng sống, chưa kể trong lúc lái xe, biết đâu bạn lại quen bé nào thì sao ?

Đôi dòng với bạn.

thớt làm dự án captcha nào thế ?? . Nếu có vốn 300 mình nghĩ bạn nên mạo hiểm mở 1 quán nước nho nhỏ và đồ ăn vặt thử xem

bạn học một khóa cắt tóc, xong mở 1 tiệm cắt tóc vừa cắt vừa làm mmo trong lúc không có khách cũng được, hên hên quen dc 1 em khách nào đó. Hoặc thuê vài em nhân viên nữ, phỏng vấn em nào độc thân thì tuyển vào từ từ làm quen. Về đường dài thì có thể mở lớp đào tạo học viên cũng có thể quen dc 1 em

Xin cảm ơn các bạn
Hiện tại thì mình gõ captcha kiếm ít tiền cơm gạo thôi chứ giờ nó cũng nát lắm rồi, không biết sẽ tồn tại bao lâu nữa.

Các bạn cứ cho mình ý kiến, mình xin tham khảo và tìm việc phù hợp nhất. Ngồi viết mấy dòng này mà buồn muốn khóc. nhiều lúc noel lễ lộc này nọ nhìn ra đường thấy người khác đi chơi có cặp có đôi mà buồn khôn xiết. Thật sự giờ mình rất muốn được làm lại cuộc đời, MMO có lẽ là quá đủ và mình nghĩ không biết sẽ chịu đựng được bao lâu nữa nên giờ chuẩn bị trước là vừa. Không biết trên 4rum mình có ai cùng cảnh ngộ với mình ko, chia sẽ ra với moi người sẽ cảm thấy thoải mái hơn.

khâm phục bạn thật

ai cũng có 24h một ngay cả? bạn nên chia sao cho ngày tháng trôi qua nó có những giá trị mà bạn mọng muốn!1 ví dụ dành thơi gian cho công việc ít lại,tham gia hội nhóm nhiều hơn!!

chạy grap đi anh. nếu mà thời tiết ở đấy hay mưa thì có thể vay thêm chút ngân hàng mua ô tô về chạy grap.

Phải đăng nhập để like cho cậu. Hy sinh bản thân vì gia dình thế là quá khâm phục rồi. Vốn 300 mình nghĩ như bác #2 nên mua xe học lái xe rồi chạy tãxi. :D

Xin chào Recovery,
Đọc những dòng bạn chia sẻ, mình xin được nói 2 từ đó là thán phục bạn. Bạn đã rất mạnh mẽ khi là trụ cột vững chắc trong gia đình, không biết gia đình bạn nợ bao nhiêu, nhưng với 6 năm, bạn đã giúp mẹ thanh toán hết các khoản nợ, lại dư ra 300 triệu, đây là việc không đơn giản. Giờ bạn nói bạn bị mất kỹ năng sống, không bạn gái.

Với 300 triệu, mình sẽ vay ngân hàng thêm 200 triệu, mua trả góp 1 chiếc xe hơi, sau đấy mình sẽ đăng ký chạy Uber hoặc Grab. Với việc tiếp xúc với nhiều người hàng ngày, sẽ giúp bạn có thêm kỹ năng sống, chưa kể trong lúc lái xe, biết đâu bạn lại quen bé nào thì sao ?

Đôi dòng với bạn.
Cách này rất hay. lại dễ tán gái nữa chứ :D. Nếu ở vùng nông thôn, mua xe chạy dịch vụ cũng khá ổn. Có lẽ sẽ hơn thời captcha nát bây giờ.

Xin cảm ơn các bạn
Hiện tại thì mình gõ captcha kiếm ít tiền cơm gạo thôi chứ giờ nó cũng nát lắm rồi, không biết sẽ tồn tại bao lâu nữa.

Các bạn cứ cho mình ý kiến, mình xin tham khảo và tìm việc phù hợp nhất. Ngồi viết mấy dòng này mà buồn muốn khóc. nhiều lúc noel lễ lộc này nọ nhìn ra đường thấy người khác đi chơi có cặp có đôi mà buồn khôn xiết. Thật sự giờ mình rất muốn được làm lại cuộc đời, MMO có lẽ là quá đủ và mình nghĩ không biết sẽ chịu đựng được bao lâu nữa nên giờ chuẩn bị trước là vừa. Không biết trên 4rum mình có ai cùng cảnh ngộ với mình ko, chia sẽ ra với moi người sẽ cảm thấy thoải mái hơn.

Nếu vào MMO từ 6 năm trước nếu biết nắm cơ hội thì cũng rất khá rồi. Nhưng có lẽ bạn chuyên tâm về captcha quá. Nên dừng sớm nó đi thôi, ra ngoài xã hội sống. Hãy vui lên :)

Xin cảm ơn các bạn

Cái này bạn nói là sai nhé. Bạn chưa đi đúng hướng thôi. MMO nó cũng là 1 nghề kiếm được rất nhiều tiền là đằng khác nếu bạn đi đúng hướng, có khả năng + đam mê :D

Cái này bạn nói là sai nhé. Bạn chưa đi đúng hướng thôi. MMO nó cũng là 1 nghề kiếm được rất nhiều tiền là đằng khác nếu bạn đi đúng hướng, có khả năng + đam mê :D
Pro buonqua hãy dẫn đường chỉ lối bạn ấy với. :p:p:p:p

Ko bao giờ là muộn, mỗi người xuất phát ở 1 vạch đều khác nhau nhưng nhưng ko phải ai chạy đầu cũng về đích trước, khâm phục bạn lo cho gia đình và tin là bạn sẽ có hướng đi đúng trong time tới, thành công luôn chào đón người như bạn :)

À hiện tại thì gõ cap thôi chứ khoảng thời gian trước đây mình còn làm off, invest, hyip, ptc, cpm và làm aff nữa, chứ captcha không thì cũng ko nhiều tiền như vây.

Đa số các bạn khuyên chạy grab, có lẽ minh sẽ mua 1 chiệc sirius rồi đi học bằng lái và chạy 1 thời gian. Hiện tại mình vẫn chưa có bằng lái xe honda nữa.
Còn bản thân mình rất đam mê về IT, Văn hoá giải trí Nhật bản, và Game. Trước đây mình cũng nghĩ sẽ học thêm về các ngành này nhưng giờ nghĩ lại thì chắc sẽ dừng ở việc giải trí thôi. Vì mình ko muốn dành nhiều thời gian bên máy tính nữa mà muốn sống cuộc sống và làm việc thực tế hơn

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,517
170,619
Latest member
bongdawapones

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom