Solved Xin ý kiến tạo thêm pp mới

CaVoiSaThu

Senior
Reactions
129
MR
0.000
::: Update 1 tí tình con bà hình cho mọi người là acc pp em bị limit vài ngày trước (cũng rất nhiều ae bị), pp nó cho gỡ 2 steps. Em up cái hóa đơn điện thoại lên xong thì pp cho phát mail PayPal appeal denied, thế là xong luôn, bị limit và mất steps luôn.==>> bỏ acc

Nay em muốn tạo 1 acc pp mới (trước h chỉ dùng đúng 1 cái đã bị limit ở trên thôi), cho em hỏi:
1. Về máy + mạng thì nên làm j ? (xóa cookie, cache, reset modem,....)
2. Có thể dùng info cũ để reg tiếp ko ?(vì e nghe nói 1info có thể reg 2 acc)

Rất mong nhận đc góp ý của các bác, chúc các bác 1 tuần làm việc tốt !!

bạn cố gắng làm cái mail (hay gọi điện càng tốt) giải trình với nó xem sao, chứ cũng có nhiều bạn limit xong lập mới, đến time sau là nó cũng limit luôn >.<

Còn bạn nhất quyết lập acc mới thì theo mình:
1- nên thay mạng khác và máy khác ( vì PP check đc cả hardware id )
2- dùng info cũ đc, nhưng tài khoản lần này phải khác kiểu lần trước (Premier hoặc Personal). tuy nhiên để an toàn hơn thì tốt nhất làm cái info mới (mượn của người thân hoặc bạn bè) vì nếu khi có vấn đề pp bắt bạn giải trình như lần này, bạn up proof cũ lên thì khả năng rất cao bạn sẽ tiếp tục ăn mít >.<
3- lần sau để an toàn hơn thì nên chịu khó thực hiện các giao dịch có tính fee, hy vọng là coi như bạn trả tiền cho dịch vụ của bọn nó, bọn nó sẽ làm lơ và ko nặng tay

Chúc bạn may mắn !

bạn cố gắng làm cái mail (hay gọi điện càng tốt) giải trình với nó xem sao, chứ cũng có nhiều bạn limit xong lập mới, đến time sau là nó cũng limit luôn >.<

2- dùng info cũ đc, nhưng tài khoản lần này phải khác kiểu lần trước (Premier hoặc Personal). tuy nhiên để an toàn hơn thì tốt nhất làm cái info mới (mượn của người thân hoặc bạn bè) vì nếu khi có vấn đề pp bắt bạn giải trình như lần này, bạn up proof cũ lên thì khả năng rất cao bạn sẽ tiếp tục ăn mít >.<
3- lần sau để an toàn hơn thì nên chịu khó thực hiện các giao dịch có tính fee, hy vọng là coi như bạn trả tiền cho dịch vụ của bọn nó, bọn nó sẽ làm lơ và ko nặng tay

Chúc bạn may mắn !
Góp ý tí với thớt
1- Cái này thì ko chính xác lắm cậu ạ. check hardware hoặc MAC này nọ thì phải có xác nhận của user chứ ko có cách nào lấy từ browser được nhé
2 và 3 thì chuẩn rồi :D

Góp ý tí với thớt
1- Cái này thì ko chính xác lắm cậu ạ. check hardware hoặc MAC này nọ thì phải có xác nhận của user chứ ko có cách nào lấy từ browser được nhé
2 và 3 thì chuẩn rồi :D
cũng có thể như cậu nói, nói chung mọi thứ đều có thể sảy ra ^^

1. Nếu đổi máy + đổi mạng thì chắc nhịn pp luôn rồi, nhà nghèo có mỗi 1 máy tính và 1 mạng thôi àk
2. Do vấn đề tế nhị nên ở nhà mình điện, đt, mạng là do mình đứng tên hết rồi, nếu dùng info của ng thân thì sau này nó kêu up proof chắc fải fake hóa đơn

Acc cũ của mình là personal, chắc mình sẽ tạo acc mới premi

1. Nếu đổi máy + đổi mạng thì chắc nhịn pp luôn rồi, nhà nghèo có mỗi 1 máy tính và 1 mạng thôi àk
2. Do vấn đề tế nhị nên ở nhà mình điện, đt, mạng là do mình đứng tên hết rồi, nếu dùng info của ng thân thì sau này nó kêu up proof chắc fải fake hóa đơn

Acc cũ của mình là personal, chắc mình sẽ tạo acc mới premi
up cái chưng minh nhân dân lên trong đó có địa chỉ thay cho proof of address. Ta đã thử rồi, thành công

Chúc bạn may mắn !
Làm cái mail thì Ok gùi mà hok biết mail nào của PP để send đây.... help :oops:

Làm cái mail thì Ok gùi mà hok biết mail nào của PP để send đây.... help :oops:
theo mình tìm hiểu thì vì PP sock hàng (quăng mít) nhiều quá, nên mấy cái mail public trước kia để chăm sóc khách hàng nay đã bị delete, do bị khủng bố nhiều quá, nên kiếm đc cái mail trực tiếp đến manager của PP là cực khó, chỉ có cách send mail trong Contact US thôi >.<

Cũng đang muốn contact lại PP (vì acc sắp đủ 45 ngày, để nó xem xét lại >.<) nên mình cố gắng tìm mail thì thấy đc còn 4 cái này, nhưng có nhiều ý kiến trái nhau, người thì bảo gửi đc và nhận đc reply, người thì bảo toàn auto stuff , chả rõ thế nào :D

Cậu thử vận may xem nhé:
[email protected]
[email protected]
[email protected]
[email protected]

chúc cậu may mắn ;)

theo mình tìm hiểu thì vì PP sock hàng (quăng mít) nhiều quá, nên mấy cái mail public trước kia để chăm sóc khách hàng nay đã bị delete, do bị khủng bố nhiều quá, nên kiếm đc cái mail trực tiếp đến manager của PP là cực khó, chỉ có cách send mail trong Contact US thôi >.<

Cũng đang muốn contact lại PP (vì acc sắp đủ 45 ngày, để nó xem xét lại >.<) nên mình cố gắng tìm mail thì thấy đc còn 4 cái này, nhưng có nhiều ý kiến trái nhau, người thì bảo gửi đc và nhận đc reply, người thì bảo toàn auto stuff , chả rõ thế nào :D

Cậu thử vận may xem nhé:
[email protected]
[email protected]
[email protected]
[email protected]

chúc cậu may mắn ;)
Chả cái mail nào tin tưởng được hết....

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
419,420