xin ý kiến AE về FANBOX..!!! đang bối rối...@@

mà sao tiền về ác thế ?

Cái bọn fanbox này vãi quá còn có vụ tự động bắt trả phí nữa chứ. Hồi đầu mình mới tìm hiểu về fanbox có nạp qua paypal 2$ lên fanbox để chơi, sau đó có dùng IPL để boost. sau đó không thích chơi nữa thì bỏ acc. Độ hơn 1 tháng ko vào, tự dưng hôm nay đăng nhập vào paypal thấy nó tự động trừ phéng của mình đi 12$ vãi các anh fanbox thật. Biết nó auto thế này thì đã ko chơi từ đầu. Mà mình bị -12$ là do nộp phí chậm nên bị phạt, mẹ các anh ấy, nếu đã xác định đằng nào cũng lấy tiền thì sao ko lấy từ lúc 2$ đi, cố tình để mình bị phạt xong tự động lấy của mình 12$ trong PP. May mà hôm nay vào thấy del luôn acc không thì để lâu lại bị trừ

Anh em mới chơi fanbox không nên nạp tiền từ Paypal lên fanbox làm gì, kể cả là 1$ cũng đừng nạp, kẻo sau này bỏ acc ko để ý tới nó tự động lấy tiền trong paypal của mình

Cái bọn fanbox này vãi quá còn có vụ tự động bắt trả phí nữa chứ. Hồi đầu mình mới tìm hiểu về fanbox có nạp qua paypal 2$ lên fanbox để chơi, sau đó có dùng IPL để boost. sau đó không thích chơi nữa thì bỏ acc. Độ hơn 1 tháng ko vào, tự dưng hôm nay đăng nhập vào paypal thấy nó tự động trừ phéng của mình đi 12$ vãi các anh fanbox thật. Biết nó auto thế này thì đã ko chơi từ đầu. Mà mình bị -12$ là do nộp phí chậm nên bị phạt, mẹ các anh ấy, nếu đã xác định đằng nào cũng lấy tiền thì sao ko lấy từ lúc 2$ đi, cố tình để mình bị phạt xong tự động lấy của mình 12$ trong PP. May mà hôm nay vào thấy del luôn acc không thì để lâu lại bị trừ

Anh em mới chơi fanbox không nên nạp tiền từ Paypal lên fanbox làm gì, kể cả là 1$ cũng đừng nạp, kẻo sau này bỏ acc ko để ý tới nó tự động lấy tiền trong paypal của mình
thank cậu..nhưng mình chả nạp gì cả.. tự nhin nó vậy đấy.. :binhsua155: hồi xưa nhớ có có cái topic của bợm nào giới thiệu. :binhsua157: có đăng ký tham gia xong vứt đó. hqua tự nhin nhận đc mail,nó bảo đc 1$75... :binhsua172: vào MY BANK thấy 250$ CMNR :binhsua168:.. rút ra cũng không được.. giờ mình nên làm gì hả các bạn.. :binhsua163:

Tốt nhất nếu cậu không chơi thì vào setting xóa acc đi, may mà cậu chưa nạp từ paypal lên đồng nào, không thì lại mất toi hơn 10$ như mình. Cái 250$ cậu nhận được nó là cái IPL hay còn gọi là I will pay later, nghĩa là tiền nó cho cậu vay để cậu đầu tư. Nhưng cậu phải trả phí tháng cho khoản vay này. Cái này chỉ để đầu tư hoặc xài trong Fanbox chứ không được rút về. Mà đầu tư thì sau 3 tháng mới được rút lãi. Tốt nhất là delete acc cho lành

nhiều người chơi hoảng hốt bỏ acc nhất là sau khi bị trừ $
theo mình đó là một hành động rất lãng phí( vì mất hết số tiền bị trừ)
bản chất vấn đề ít nhất bạn ko lỗ nếu bạn để ý một chút và nếu hiểu nó bạn sẽ có lời

Nói chung hoảng hốt lo sợ vẫn là căn bệnh khó chữa trong khi tiếng anh ko tốt hoặc ko chịu tìm hiểu kĩ

- - - Updated - - -

Tốt nhất nếu cậu không chơi thì vào setting xóa acc đi, may mà cậu chưa nạp từ paypal lên đồng nào, không thì lại mất toi hơn 10$ như mình. Cái 250$ cậu nhận được nó là cái IPL hay còn gọi là I will pay later, nghĩa là tiền nó cho cậu vay để cậu đầu tư. Nhưng cậu phải trả phí tháng cho khoản vay này. Cái này chỉ để đầu tư hoặc xài trong Fanbox chứ không được rút về. Mà đầu tư thì sau 3 tháng mới được rút lãi. Tốt nhất là delete acc cho lành

Đã là vay để đầu tư trên FanBox thì họ phải tạo ra một quy trình kép kín đảm bảo an toàn chứ, nếu có thể rút về đầu tư ngoài thì làm sao đảm bảo cậu sẽ trả họ
Hiểu sâu sắc vấn đề mới có thể kiếm lời và FanBox nó là đặc biệt ko như MMO thông thường nên ko thể chơi theo thói quen cũ đó đâu

nhiều người chơi hoảng hốt bỏ acc nhất là sau khi bị trừ $
theo mình đó là một hành động rất lãng phí( vì mất hết số tiền bị trừ)
bản chất vấn đề ít nhất bạn ko lỗ nếu bạn để ý một chút và nếu hiểu nó bạn sẽ có lời

Nói chung hoảng hốt lo sợ vẫn là căn bệnh khó chữa trong khi tiếng anh ko tốt hoặc ko chịu tìm hiểu kĩ
Tớ chẳng có hoảng hốt hay vì bị trừ tiền mà bỏ acc, mà là tớ đã bỏ acc sau khi tạo acc được 1 tuần, không thích chơi thì bỏ thôi, đến 2 tháng sau khi đăng nhập vào paypal thấy bị trừ tiền trong paypal lúc đấy mới biết mà quay vào fanbox xóa acc. Tớ chỉ bực mình là mình vào test thử, dùng tiền IPL của nó để boost mà nó lại tự động lấy tiền trong paypal của mình, bao nhiêu người cũng boost nhưng họ ko nạp tiền từ Paypal vào thì chỉ mất acc chứ chả làm sao, đằng này mình nạp 2$ vào để test thì bị nó lợi dụng tự động trừ tiền, mà nếu nó đã xác định chắc chắn sẽ lấy tiền thì sao ko lấy từ khi fee chỉ có 2$ mà để nộp fee muộn nó mới lấy cả 12$ luôn, mà rõ ràng là hơn 1 tháng tớ ko đăng nhập vào fanbox

Còn việc bỏ acc sau khi bị trừ $ đơn giản là ko thích chơi thì bỏ, chả phải là cứ theo nó để lấy lại mấy cái đồng bọ.

làm gì có chuyện tiền FanBox dễ kiếm vậy ? ko làm gì cũng có tiền thì đứa nào cũng kếm . muốn rút đc tiền thì hàng tháng trả lãi cho nó , đến ngày rút tiền thì trả số tiền vốn ban đầu vay của nó , cộng lãi và vốn vay xem có khấm khá hơn đc số tiền nó cho rút không ?

cạch mặt cái thằng này đi a e, cho nó vô box sì cam

ai ko chơi thì thôi nhưng ko phải vì thế mà kêu nó scam vì mình và nhiều người vẫn được nó pay
nếu có luật ko thích kêu scam thì cũng thú vị đấy

Last edited by a moderator:
Tớ chẳng có hoảng hốt hay vì bị trừ tiền mà bỏ acc, mà là tớ đã bỏ acc sau khi tạo acc được 1 tuần, không thích chơi thì bỏ thôi, đến 2 tháng sau khi đăng nhập vào paypal thấy bị trừ tiền trong paypal lúc đấy mới biết mà quay vào fanbox xóa acc. Tớ chỉ bực mình là mình vào test thử, dùng tiền IPL của nó để boost mà nó lại tự động lấy tiền trong paypal của mình, bao nhiêu người cũng boost nhưng họ ko nạp tiền từ Paypal vào thì chỉ mất acc chứ chả làm sao, đằng này mình nạp 2$ vào để test thì bị nó lợi dụng tự động trừ tiền, mà nếu nó đã xác định chắc chắn sẽ lấy tiền thì sao ko lấy từ khi fee chỉ có 2$ mà để nộp fee muộn nó mới lấy cả 12$ luôn, mà rõ ràng là hơn 1 tháng tớ ko đăng nhập vào fanbox

Còn việc bỏ acc sau khi bị trừ $ đơn giản là ko thích chơi thì bỏ, chả phải là cứ theo nó để lấy lại mấy cái đồng bọ.
việc trừ fee nó như này cậu ạ, hệ thống sẽ quét bank xem có đủ pay hay ko? nếu ko đủ nó sẽ trừ paypal. Còn nếu ko thích chơi thì bỏ,còn ko muốn trả fee thì cũng rất đơn giản thôi chỉ cần chặn chức năng auto pay của acc paypal.( paypal có chức năng auto pay khi bạn mua một sản phẩm hay dịch vụ nào đó) nhiều người khi mua hosting hay domain sẽ biết chức năng này
FanBox cũng chỉ dựa vào nó mà autopay thôi

- - - Updated - - -

Có thể sản phẩm nó chưa hoàn thiện nên hay lỗi này lỗi nọ nhưng mình ko cho nó cố tình lợi dụng để lấy tiền thành viên
vấn đề là các bạn đã ko tìm hiểu kĩ thông tin( giống như ký hợp đồng bằng tiếng anh) mà ko hiểu rõ về nó khi có vấn đề thì kêu nó ....

việc trừ fee nó như này cậu ạ, hệ thống sẽ quét bank xem có đủ pay hay ko? nếu ko đủ nó sẽ trừ paypal. Còn nếu ko thích chơi thì bỏ,còn ko muốn trả fee thì cũng rất đơn giản thôi chỉ cần chặn chức năng auto pay của acc paypal.( paypal có chức năng auto pay khi bạn mua một sản phẩm hay dịch vụ nào đó) nhiều người khi mua hosting hay domain sẽ biết chức năng này
FanBox cũng chỉ dựa vào nó mà autopay thôi
Uhm tớ đã xóa acc đi rồi, xóa acc rồi chắc là nó ko lấy nữa nhỉ, tại cũng ko hay dùng paypal nên ít để ý cái đấy, mà cũng ko nghĩ là vào nghịch nghịch 1 tuần mà mất tới 12$, chưa kể 2$ bản thân nạp vào ban đầu để chơi thử

Thôi kệ anh em
ai chơi được cứ chơi
Mình vẫn kiếm được
Mình khai trương trên 4r cũng chỉ mong muốn anh em kiếm được

upp cái.. ai chơi FAMBOX bơi hết vào đây nào.. ^^! ai rành FANBOX chia sẻ kinh nghiệm cho anh em học hỏi với.. ^^! mình mù món này nên mong co pro chỉ giáo.. :binhsua168:

Mình cũng thấy.... mới kiếm đc có $5, hnay tự nhiên thấy dc thêm 250$ với cái boots gì gì đó.... pp đang limit, mặc kệ

Lúc bác dùng paypal để deposit, nó có ghi rõ là sau này sẽ lấy $ của bác để duy trì tài khoản gì gì đó mà :D...
tớ đọc đến đó là bỏ Fanbox luôn, khỏi suy nghĩ :))

chẳng thà nếu mình ko đủ tiền, nó dừng tài khoản của mình vài ngày để mình tự bỏ ra trả thì ko sao, đằng này nó tự động lấy thì thôi :D, mặc dù biết nó ko scam nhưng như thế cũng hơi kì :D... như thế tớ ko thích nên thôi :D

Last edited by a moderator:
hình như có bác nào lập hôi FANBOX thỳ phải.. :binhsua172: cho mình tham gia với... ai chơi FANBOX vào báo danh đi :binhsua163: biết đâu site này lại ngon :binhsua168:

dốt nát hoặc là lười ko chịu tìm hiểu ko chịu khó học hỏi , mà đòi kiếm tiền thì còn lâu ,còn nguwoif ta kiếm cả ngàn $ /tháng cũng phải bỏ chất sám ra để đổi lấy tiền

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,936
173,016
Latest member
congthuctinhthet

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week