Ask Xin tư vấn về content

raizel412

Junior
Reactions
21
MR
1.375
Mình đang tính làm 1 fanpage + 1 website + 1 kênh youtube mà bí về content chưa biết làm về nội dung gì. Các ace có thể chỉ cho mình 1 số content hay được không ạ. Và có nên liên kết các mxh với nhau không (vd fb,web,youtube cùng 1 nội dung, hay nên tách mỗi thứ 1 nội dung). Mục đích cuối cùng của mình là treo qc và kiếm tiền ạ

Mình đang tính làm 1 fanpage + 1 website + 1 kênh youtube mà bí về content chưa biết làm về nội dung gì. Các ace có thể chỉ cho mình 1 số content hay được không ạ. Và có nên liên kết các mxh với nhau không (vd fb,web,youtube cùng 1 nội dung, hay nên tách mỗi thứ 1 nội dung). Mục đích cuối cùng của mình là treo qc và kiếm tiền ạ

Bạn giỏi về cái gì thì làm content về cái đó. Và có nên liên kết các mxh với nhau không? thì là có bạn nhé, vì nó sẽ bộ trợ cho nhau, đặc biệt trong SEO

Upvote 0
Bạn giỏi về cái gì thì làm content về cái đó. Và có nên liên kết các mxh với nhau không? thì là có bạn nhé, vì nó sẽ bộ trợ cho nhau, đặc biệt trong SEO
Mình là dân IT không giỏi về content b ạ, mà các content về IT chuyên ngành mình thì mình thấy ko hợp lắm. Mình muốn hướng đến những nội dung mà tất cả mọi người đều có thể xem ấy ạ

Upvote 0
Mình là dân IT không giỏi về content b ạ, mà các content về IT chuyên ngành mình thì mình thấy ko hợp lắm. Mình muốn hướng đến những nội dung mà tất cả mọi người đều có thể xem ấy ạ

Content thì bạn phải tự nghĩ vì ko ai có thể nghĩ giúp bạn cả, bạn cảm thấy tự tin về cái gì thì làm về cái đó, còn không biết được thì có thể đưa ra ý tưởng rồi thuê người viết giùm.

Upvote 0
có thể nhờ AI đi bạn , giờ cái gì cũng hỏi AI là nó đề xuất cho

Upvote 0
Content thì bạn phải tự nghĩ vì ko ai có thể nghĩ giúp bạn cả, bạn cảm thấy tự tin về cái gì thì làm về cái đó, còn không biết được thì có thể đưa ra ý tưởng rồi thuê người viết giùm.
mình chỉ cần xin định hướng xem web và fanpage của mình làm về chủ đề gì, VD quân sự, thể thao, tin tức,... Còn lại mình có thể tự làm được b ạ, căn bản là mình đang chưa biết làm về chủ đề gì

Upvote 0
mình chỉ cần xin định hướng xem web và fanpage của mình làm về chủ đề gì, VD quân sự, thể thao, tin tức,... Còn lại mình có thể tự làm được b ạ, căn bản là mình đang chưa biết làm về chủ đề gì

Lĩnh vực nào cũng có cái hay riêng, vấn đề mình có hiểu sâu - rộng và làm content hay để thu hút hay không thôi

Upvote 0
Lĩnh vực nào cũng có cái hay riêng, vấn đề mình có hiểu sâu - rộng và làm content hay để thu hút hay không thôi
b có thể liệt kê giúp mình các chủ đề đó được không ạ, mục đích cuối cùng của mình là treo qc và kiếm tiền, thấy nhiều bạn treo qc GA thu nhập đều mỗi tháng cũng 1k$

Upvote 0
tại mình cũng đi làm r nên muốn kiếm thêm thu nhập thụ động thôi, nếu kết hợp được vào để kinh doanh nữa thì quá tốt

Upvote 0
Thực tế mình nghĩ đây là câu chuyện đường dài: vậy nên bạn nên chọn chủ đề nào mà thoả mãn các tiêu chí sau:
1. Như bạn nói có thể hướng đến nhiều đối tượng người xem, và có khả năng kiếm tiền cao (ví dụ có thể mở rộng để bán đồ liên quan hoặc chạy affiliate các sản phẩm liên quan)
2. Bạn có sự yêu thích với chủ đề đó
3. Bạn có kiến thức, kinh nghiệm, trải nghiệm trong lĩnh vực đó hoặc ít nhất bạn có tiềm năng có thể học hỏi nâng cao dần về chủ đề đó.

Trả lời các tiêu chí trên bạn sẽ lọc được.

Ví dụ:
Như kênh BattleCry chắc chắn là tập hợp những bạn có kiến thức và yêu thích về lĩnh vực lịch sử và quân sự.
Chủ đề này đa phần con trai và đàn ông quan tâm rất nhiều.
Ban đầu họ chỉ làm về lịch sử trong chiến tranh Việt Nam, nhưng giờ họ đã mở sang cả lịch sử Trung Hoa.
Họ đã nhận quảng cáo từ hãng tai nghe, và giờ họ có bán cả đồ mô hình quân sự như xe tăng, máy bay.

Upvote 0
b có thể liệt kê giúp mình các chủ đề đó được không ạ, mục đích cuối cùng của mình là treo qc và kiếm tiền, thấy nhiều bạn treo qc GA thu nhập đều mỗi tháng cũng 1k$
Bạn nói không rõ lắm thì theo mình kết hợp mấy cái bạn nói bạn làm về chủ đề kiếm tiền online đi.
Vì bạn học về IT, rồi cũng đang muốn kiếm tiền từ youtube, GA. Vậy thì bạn làm kênh và web hướng dẫn kiếm tiền từ đó đi.
Về sau chạy affiliate mấy sản phẩm như hosting, domain, network...

Upvote 0
Bạn nói không rõ lắm thì theo mình kết hợp mấy cái bạn nói bạn làm về chủ đề kiếm tiền online đi.
Vì bạn học về IT, rồi cũng đang muốn kiếm tiền từ youtube, GA. Vậy thì bạn làm kênh và web hướng dẫn kiếm tiền từ đó đi.
cảm ơn b, mình sẽ lưu ý chủ đề này, và mình cần phải tìm hiểu các nguồn tài liệu về chủ đề này nữa b ạ

Upvote 0
mình thì hiện tại đang làm dev web. Bạn có thể liệt kê giúp mình vài chủ đề nữa được không ạ

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,660
170,751
Latest member
LuDiTu
Back
Top Bottom