Ask xin trợ giúp về khiếu nại bản quyền video youtube với ạ !!

duccanh85

Newbie
Reactions
1
MR
0.000
xin chào tất cả ae mình là newbie , mình chỉ nói ngắn gọn và xin ý kiến của tất cả mọi người một chút ạ !
chả là mình có làm 1 cái video bằng cách quay video màn hình lại, hướng dẫn setup cài đặt và crack phần mềm , tất cả nhạc và video đều tự biên tự diễn và đảm bảo chả vi phạm với bố con thằng nào.
kênh thì cũng lèo tèo ko kiếm tiền gì cả , đăng lên được 2 tuần , tuần đầu chả ai xem nên chả có biến . tuần này tự nhiên lượt xem tăng vèo vèo commend inbox quá trời.
đến tối vào coi thì ko xem được vào kênh thì bị báo là vi phạm bản quyền. vào coi lý do thì ghi là vi phạm bản quyền thủ công .
em vi phạm bản quyền là do thằng chủ phần mềm của cty đó quét thủ công và em bị xóa video đó
vậy xin hỏi bìnhthường mình tải phần mềm ứng dụng về setup cài đặt hướng dẫn đăng lên cho ae xem cũng bị vi phạm bản quyền hay sao
hay là do em hướng dẫn cài đặt và crack phần mềm mà ko xin phép chúng nó nên em bị vi phạm bản quyền ạ
theo em biết thì youtube báo vi phạm là chỉ liên quan đến âm thanh hình ảnh thôi, chứ liên quan gì đến phần mềm ứng dụng ạ !
xin mọi người giải đáp thắc mắc để em còn đi khiếu nại !!

không nên hướng dẫn crack và mở khóa phần mềm, nó vi phạm quy định của ytb
dạ vậy nhân tiện em hỏi luôn là đầy thằng khác nó cũng đăng cách crack tựa như em sao nó ko bị ạ , vì video kiểu em đăng lên đầy luôn

dạ vậy nhân tiện em hỏi luôn là đầy thằng khác nó cũng đăng cách crack tựa như em sao nó ko bị ạ , vì video kiểu em đăng lên đầy luôn
Chắc nó người nước ngoài, nên xem video tụi mình làm bằng tiếng Việt nên nó ko hiểu, nó phải check từ từ, coi hết cả video. Bởi vậy khá mất thời gian, nên lâu lâu nó chỉ report được vài video. Mấy video kia CHỜ TỚI LƯỢT :D

Chắc nó người nước ngoài, nên xem video tụi mình làm bằng tiếng Việt nên nó ko hiểu, nó phải check từ từ, coi hết cả video. Bởi vậy khá mất thời gian, nên lâu lâu nó chỉ report được vài video. Mấy video kia CHỜ TỚI LƯỢT :D
mấy người khác đăng vừa nhiều vừa lắm view , éo hiểu nổi youtube nữa , mặc dù em đăng lên chia sẻ chứ có kiếm tiền chó đâu . mà nghĩ ức chế !!

bạn có để link gì trong mô tả ko , nếu có link down hay link ref , link bán hàng ........ thì chết nhé , giờ nó ghét VN rồi , ko tin sang singapor tới trụ sợ nó mà xem, nó biết người VN là bọn nhân viên nó khinh ra mặt lun

Vi phạm nghiêm trọng chứ còn gì nữa, đọc lại nguyên tắc cộng đồng và chính sách bản quyền đi

Có bác nào biết dịch vụ uy tín nào nhận bật lại kênh bị reset kiếm tiền không, reapply trong 30 ngày mà đợi nản quá :(

Announcements

Forum statistics

Threads
418,675
170,773
Latest member
phantuanvu

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back