Suggest Xin phép cho mình cười vào cái sự làm dụng quyền hạn của MOD ChuChung

Status
Not open for further replies.

modnhucc

Banned
Reactions
5
MR
0.000
Đầu tiên nhé , close topic của mình vì lý do không có Proof ??? Topic mình là topic Waitting mà, không phải Warning và càng không phải Report

Hướng dẫn sử dụng Prefix:
  • Warning:
    • Khi bạn muốn cảnh báo với mọi người về một SCAMMER nào đó có hoặc không hoạt động ở Forum
    • Và bạn không muốn điều tra sâu hơn về SCAMMER này
  • Waiting for Answer:
    • Khi bạn chưa chắc chắn đó là SCAMMER
    • Trong vòng ít nhất 24h nếu không thấy hồi âm của SCAMMER. các bạn mới được phép Report. Trừ các trường hợp có thể gây ra hậu qua nghiêm trọng nếu không Report sớm. Mod có quyền BANNED ngay lập tức để tránh thêm tổn thất, tùy độ nghiêm trọng và số tiền bảo hiểm (Exchanger SCAM, Seller SCAM, ...)
  • SCAM:
    • Bạn phải có đầy đủ bằng chứng chứng minh người bị ReportScammer. (Proof, Logs Chat,...)

Xin phép được cười vào mặt của bạn MOD ChuChung

Quốc có quốc pháp gia có gia quy - clone nick vào hạ thấp uy tín của người khác . Topic report mod yêu cầu proof không có proof đã thế còn clone vào nói xàm, lên tiếng thách thức mod . Lượn
Topic close
Tự biết thế nào là report - wating rồi chắc cũng phải là kẻ chả mới mẻ gì với forum này .
Không clone thì là gì ?

Thứ nhất : Quốc có quốc pháp, Forum có nội quy forum, đã đọc kỹ luật chưa mà tự tin làm MOD ?

Thứ hai : clone nick vào hạ thấp uy tín của người khác -> vậy bạn đang tôn trọng mình? Nên nhớ rằng, Forum mở public chứ không phải forum UG muốn view bài phải reg nick . Mình là khách viến thăm, tìm kiếm những người open service để làm ăn, không có thời gian tạo nick và cũng chẳng biết làm gì. Và cậu nên nnớ rằng, trước khi cậu có cái tài khoản ngày hnay, cũng là từ một tài khoản trắng tinh, mới lập, họ cũng bảo cậu clone?

Còn cậu đọc rõ cái nội dung của mình chưa? Có cái gì hạ thấp uy tín của bạn kia không?

Thứ ba : Mình đọc rõ nội quy rồi post bài, không phải thứ xàm xàm ưa gì nói nấy mở topic, bạn MOD này vào, bảo proof này nọ, đã SAI LUẬT, còn giở giọng quyền hạn để chèn ép người mới tạo nick, minhf KHÔNG PHỤC và mình ĐÚNG LUẬT, nên minh KHÔNG SỢ.

Thứ tư : Tự biết thế nào là report - wating rồi chắc cũng phải là kẻ chả mới mẻ gì với forum này . -> Xin lỗi con người đa nghi của bạn, mình không biết bạn nhiệt tình tới mấy nhưng sự nhiệt tình của bạn chỉ làm phá hoại forum mà thôi, mình không biết trình độ của bạn đến đâu, nhưng bạn suy đoán như một kẻ ích kỷ. Và Vâng thưa bạn, bạn đã đoán sai, mình là người mới, chả thù hằn gì với ai trong này ngoài bạn. Mình chỉ là người đọc các topic trong Theard Money Exchange và sử dụng dịch vụ của các chủ topic, nay gặp vấn đề nên tạo nick mới vào để post WAITTING -> và cũng đã đọc rõ luật trước khi post.

Vâng xin hết, TOPIC này mình mở để MOD xem xét lại cách hành xử của bạn, mình xin nói lại, vui lòng đọc kỹ nội dung của bài mình đăng trước đó xem có phần nào phá hoại hay hạ thấp danh dự của người khác không?

em xin hết!

https://mmo4me.com/threads/khong-co-proof-close.271445/
Mình biết thế nào cũng có topic dạng này .:)
Thứ nhất :
Theo quy định của 1 bài viết trong box report . https://mmo4me.com/threads/noi-quy-box-report-scam.6443/
Nội dung bài viết phải có cấu trúc:
  • Nick MMO:
    Nick Yahoo:
    Nội Dung:
    Proof:
    Link Topic Scam (Nếu có):
Mặc dù đã vào topic yêu cầu proof nhưng chủ topic không hề show ra bằng chứng giao dịch như vậy hoàn toàn có thể coi là cố tình tạo topic hạ thấp uy tín của người khác.
Theo ruler forum về quy định lập topic tố cáo nhằm hạ uy tín của người khác - ý đồ xấu thì chủ topic hoàn toàn có khả năng bị banned
-Còn việc xét chủ topic có clone hay không thì phải đợi chủ topic show ra bằng chứng giao dịch thì sẽ biết ngay là clone của ai không ? vì không ai không hoạt động trên forum lại tự dưng giao tiền dễ dàng như thế được , hơn nữa số tiền rất lớn - 5 triệu không phải là nhỏ :)
Như mình đã nói rõ ràng : Chủ topic hiểu về quy định của forum thế nào là waning thế nào là report còn cố ý vi phạm thì banned là điều tất nhiên .
Vâng, proof mình không up, và close account mình cứ việc.
.
Thân
P/s : Vấn đề này mình đã giải trình trong topic BQT nên nếu bạn chứng minh được mình không clone bằng proff giao dịch với @linhdungvn thì mình sẽ xin lỗi bạn kèm Unbaned tài khoản kia . Ngược lại nếu bạn post proof giao dịch mà tìm thấy trong proof đó thông tin về 1 acount nào xa lắm mmo của bạn thì mình xin mạn phép banned luôn acount kia .
Thân ái

Last edited:
Upvote 0
Đã là người mới, thì cách trình bày cũng lủng củng, là MOD phải nhạy bén mấy cái đó chứ, mình post vài sai về cấu trúc, không sai về luật.

Còn ảnh đây: cái ảnh bạn kia vừa reply

Attachments

113.8 KB · Views: 451
Upvote 0
Đã là người mới, thì cách trình bày cũng lủng củng, là MOD phải nhạy bén mấy cái đó chứ, mình post vài sai về cấu trúc, không sai về luật.

Còn ảnh đây: cái ảnh bạn kia vừa reply
Ở topic này bạn show ra cái proof kia làm gì ? che giấu điều gì khi bản thân mình càm thấy đúng ?
1-png.63014

Upvote 0
Note:
  • Mọi thành viên MMO4ME có quyền tố cáo những SCAMMER để những thành viên khác biết. Khi tố cáo thì phải chịu trách nhiệm với lời tố cáo đó của mình
  • Khi chưa chắc chắn về những bằng chứng của mình thì các bạn nên sử dụng Prefix Wating For Answer để tránh những chuyện không hay xảy ra
  • BQT MMO4ME sẽ giải quyết những vụ việc liên quan đến Scammer sao cho công bằng nhất. Tránh tất cả các trường hợp xấu nhất cho các thành viên đã và đang hoạt động tại diễn đàn MMO4ME.com
  • Nội quy BOX Report SCAM có thể được thay cho phù hợp với hiện tại. Mọi thắc mắc các thành viên có thể Reply tại Topic này.

Upvote 0
mình có quyền giữ bí mật tài khoản của mình
hãy chứng minh như một thằng đàn ông xem, cây ngay đâu sợ lâm tặc, không chứng minh được vòng vo làm gì.

Upvote 0
banj cố chấp vậy, mình có lý do của mình, và mình không phải ở cái thế giới MMO của bạn mà phải show cái yahoo ra cho người này biết người kia biết

Luật show yahoo có không nhỉ, mình không rõ :)

Upvote 0
mình thấy @ChuChung vui tính mà,làm việc cũng tận tùy , :)

Upvote 0
Đối với những người làm ăn ở MMO, càng show càng chứng tỏ độ uy tín, còn mình, làm ăn gì trong này mà phải show? minhf chỉ là thằng sưr dụng dịch vụ thôi mà?

Còn proof cần gì nhiều, yahoo của bạn kia đó, những lời bạn ấy nói đó, đã quá rõ rồi còn gì, cần gì nữa, cần chúng minh link giao dịch đã thực hiện hả, bạn đã đạt đủ quyền hạn để xem ?

Mà nói cho cùng, linhdung cũng đã đọc topic, hiểu điều mình nói là không cần reply chỉ cần cho mình 1 cái thông báo, nếu đặt trường hợp bạn bị wwaitting mà bạn không giao dịch với mình, bạn có nhảy đựng lên không? lamf MOD sao mấy cái đơn giản vậy không hiểu nhỉ? hay là vì lý do cá nhân ?

Upvote 0
banj cố chấp vậy, mình có lý do của mình, và mình không phải ở cái thế giới MMO của bạn mà phải show cái yahoo ra cho người này biết người kia biết

Luật show yahoo có không nhỉ, mình không rõ :)
Nội dung bài viết phải có cấu trúc:
  • Nick MMO:
    Nick Yahoo:
    Nội Dung:
    Proof:
    Link Topic Scam (Nếu có):

Upvote 0
nếu đặt trường hợp bạn bị waitting mà bạn không giao dịch với mình, bạn có nhảy đựng lên không?

Nếu bạn 1 anh công an đẹp trai tặng bạn 1 trang sức số 8 bằng inox về chuyện bạn không có làm. Bạn có nhẩy dựng lên không?

Upvote 0
Vâng, nội dung trên là của người bị Warning, Waitting, Report, không phải của người bị hại.

Mình đã nhận sai về vấn đề viết sai cấu trúc rồi , mình là người mới, đọc luật sơ sài, nhưng cũng không sai nghiêm trọng, chỉ sai về cấu trúc, nếu là MOD thì vào nhắc nhở yêu cầu viết đúng cấu trúc, chứ không phải vào yêu cầu một cách mạnh tay vậy.

Upvote 0
Đơn giản thôi, cái việc show yahoo để chứng tỏ ko clone.

Nếu thực sự là người mới => MOD sai, MOD xin lỗi công khai và unbanned nick.
Nếu là người cũ xì, clone để làm trò mèo => " viết sai cấu trúc rồi , mình là người mới, đọc luật sơ sài," là ngụy biện => Thớt sai. BANNED.

Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Forum statistics

Threads
421,001
173,062
Latest member
Koora

Most viewed of week

Most discussed of week