Help Xin hỏi về bản quyền hình ảnh trên youtube

thaongan2002

Newbie
Reactions
3
MR
0.065
Mọi người cho mình hỏi . Mình mới làm youtube . Giờ lấy hình ảnh nội dung ở trên các trang báo việt nam . Liệu có bị làm sao không vậy. Và có kiếm được tiền ko . Mình mới học làm . Mong m.n chỉ dẫn

Mọi người cho mình hỏi . Mình mới làm youtube . Giờ lấy hình ảnh nội dung ở trên các trang báo việt nam . Liệu có bị làm sao không vậy. Và có kiếm được tiền ko . Mình mới học làm . Mong m.n chỉ dẫn
Làm gì làm thì cũng đừng nên copy 100% nội dung nha bạn. Mọi hình ảnh và video đều nên xào nấu lại. Nếu bạn không khéo thì sẽ bị ăn gậy của Youtube.

Không nên copy 100% bạn ah, bạn nên học 1 số cách chỉnh sửa ảnh đơn giản để sửa ảnh.
Nếu kênh của bạn vẫn nhỏ, bí quá dùng tạm chắc cũng ksao, nhưng lâu dài thì ko nên.

Không nên copy 100% bạn ah, bạn nên học 1 số cách chỉnh sửa ảnh đơn giản để sửa ảnh.
Nếu kênh của bạn vẫn nhỏ, bí quá dùng tạm chắc cũng ksao, nhưng lâu dài thì ko nên.
Mình mới tạo kênh thôi bạn . Sửa ảnh thì chỉnh sáng lên . Có được không bạn

làm bt nha bạn , nhưng làm kiểu N10tv ấy , có cái mặt trên đó là được , kiểu bình luận đánh giá là được , k sao đâu

làm kênh xong đưa link kênh cho mọi người xem góp ý kiến là kiếm được tiền à.

bạn lấy ảnh trên báo làm thì chắc là mảng tin tức nhỉ, mảng này nhiều ng làm quá, khó cạnh tranh,
còn lấy hình ảnh của họ làm thì rất dễ dính gậy bản quyền nếu bê nguyên về. b nên cắt 1 phần hoặc chỉnh sửa cho khác và độc đáo hơn để thu hút người xem.
cũng nên ghi nguồn ảnh ở video và mô tả.

Hình ảnh lấy từ báo chí có thể bị trùng lặp nội dung. Khi đó video sẽ khó được bật kiếm tiền. Hãy cân nhắc kĩ

Hình ảnh lấy từ báo chí có thể bị trùng lặp nội dung. Khi đó video sẽ khó được bật kiếm tiền. Hãy cân nhắc kĩCòn
Còn trường hợp mình chỉnh sửa ví dụ như thêm số liêu hoặc diễn giải thêm thì có bị lỗi trùng lặp nội dung không bạn ?

Còn trường hợp mình chỉnh sửa ví dụ như thêm số liêu hoặc diễn giải thêm thì có bị lỗi trùng lặp nội dung không bạn ?
Nếu kênh lớn thì việc này có thể không gặp nhiều vấn đề khi trích dẫn hình ảnh. Nhưng nếu bạn làm từ đầu, kiểu dạng video tin tức. Bạn sẽ rất khó đạt được điều kiện bật kiếm tiền.
Theo mình bạn phải có kênh sẵn bật kiếm tiền rồi làm nội dung tin tức như vậy sẽ dễ dàng hơn.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,659
170,751
Latest member
LuDiTu

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom