[Xin giúp đỡ]Hỏi về điều cơ bản để trở thành Vblogger

Vipgirl2018

Newbie
Reactions
0
MR
0.000
Chào cả nhà ạ,

Em mới biết đến diễn đàn mới đây thôi và em là mem mới tinh hôm nay. Em có niềm ấp ủ đã lâu thế nhưng không biết hỏi ai nên em mạn phép được lên đây hỏi anh chị ạ.

Chuyện là em cảm thấy sinh viên ra trường rồi làm văn phòng lương ba cọc ba đồng chẳng được là bao. Nghe nói làm youtube có thể có tiền thêm thu nhập và nếu làm tốt thì khả năng kiếm được vài chục củ một tháng, vài trăm củ một tháng là điều trong tầm tay.

Em khá tham vọng nhưng em cũng có tìm hiểu trên mạng mà thấy mông lung quá. Em hiện không có nhiều tiền, ở thì ở trọ. Nên muốn kiếm thêm chút ít biếu tiền mẹ cha, trang trải thêm. Và em vào thẳng vấn đề những điều em thắc mắc luôn ạ. Hy vọng anh chị bớt chút thời gian giải đáp giúp đỡ em với nhé.

1. Em chỉ có điện thoại Iphone (6plus) để quay video, vậy em cần tải phần mềm nào để hình ảnh được đẹp, sáng và âm thanh rõ nét ạ?
2. Em chỉ cần nói thì trong video sẽ nghe rõ hay cần mua mic ạ? Hay có cách nào khác để âm thanh rõ nét trong trẻo hơn không ạ? Hay cần sử dụng phần mềm?
3. Loại đèn nào giá mềm chất lượng khá ổn dùng để bật khi quay kèm điện thoại ạ? (Vì em thấy phòng tối quá).
4. Khi up lên youtube thì quy định bao nhiêu Sub hay bao nhiêu view mới được bật kiếm tiền hay là kênh mới cũng bật được ạ?
5. Một máy tính được làm nhiều kênh không ạ?
6. Từ iphone up video qua máy tính bằng cách nào nhanh ạ?
7. Anh chị có thể tiết lộ cho em trung bình 1 tháng anh chị kiếm được bao nhiêu $ từ youtube không?

Em hỏi thực sự nghiêm túc và chất chứa khao khát, nên rất mong được sự giúp đỡ từ anh chị đi trước ạ, vì em muốn tiến hành nhanh, chứ ấp ủ từ lâu mà không thực hiện.
Em cảm ơn thật nhiều. :-*

1. Với những thứ em đang có thì đều làm được, hãy bắt đầu ngay khi có thể.
  2. Em cần có ít nhất 10k view để Youtube xét duyệt cho em kiếm tiền.
  3. Youtube đang siết chặt lương bổng do phía quảng cáo ngày càng khó tính, nên kiếm được ít lắm nhé. Ví dụ ở US kiếm được 100$ với 10k view thì ở VN chỉ kiểm đc 10$ với 10k view.
  4. Em nên tham gia các mạng lưới kênh để họ bảo vệ em khi có kiện cáo, họ sẽ ăn % trên doanh thu của em.
  5. Những cái chuyên môn hơn em nên hỏi bác Google, có hết trên đó.

Các yếu tố này chỉ là yếu tố kỹ thuật và có thể nâng cấp rất đơn giản,

Quan trọng nhất của 1 Vlogger là phải có :
1 Biên kịch viên ( nếu đã học khoa đạo diễn thì quá ngon ) hoặc ko thì tìm một bạn nhiều ý tưởng và có khả năng viết truyện
2. Cần hiểu được cộng đồng mục tiêu của bạn ( độ tuổi, sở thích, mong muốn, insight - cái này đi học ... )

chỉ cần 2 điểm này các thứ khác thì lên MMO hoặc mấy trang fiverr ... nhờ vả hoặc mua bán là được

Cũng thích Vlogs lắm mà không biết bắt đầu từ đâu. Hi Hi, ăn nhau ở cái kịch bản, nó là cái sườn để biến cmn tấu ra

Hic, cân nhắc và học thêm các điều khoản của anh bạn gg, chứ làm nhăng nhít quá nó tăt cmn $ như thằng cu NTN có mà cám chẳng có ăn lúc đó tiếc công sức lắm.

Nói chung là bạn phải chém gió pro hoặc có tài kể truyện và điều quan trọng là cầm máy quay ra đường nói lảm nhảm một mình mà ko sợ bị người khác nói là điên :D

mông lung như một chò đừa .mình làm 1 tháng kiếm hơn 300 triệu . giờ ngồi ko tận hường và truy lạc thôi .
cố lên bạn .lúc đầu thì hơi nản chứ sau thì lại truy lạc giống mình thôi ..

Hic, cân nhắc và học thêm các điều khoản của anh bạn gg, chứ làm nhăng nhít quá nó tăt cmn $ như thằng cu NTN có mà cám chẳng có ăn lúc đó tiếc công sức lắm.
anh ấy ăn no nê rồi ăn đến nát bét cái ytb rồi:D

mông lung như một chò đừa .mình làm 1 tháng kiếm hơn 300 triệu . giờ ngồi ko tận hường và truy lạc thôi .
cố lên bạn .lúc đầu thì hơi nản chứ sau thì lại truy lạc giống mình thôi ..
làm gì mà ghê thế chắc toàn us với uk không bạn nhỉ, us với uk thì kids ngon nhất nhưng giờ nó quét quá:oops:

Bạn phải thẩm du tinh thần nhiều vào.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,808
170,882
Latest member
finomall
Back
Top Bottom