• Chào Guest,

Hãy cùng mọi người hướng đến một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch. MMO4ME.com sẽ là nơi tập trung tất cả những thông tin uy tín cũng như lừa đảo (SCAM) của bất kì cá nhân nào. (Đọc chi tiết!)

Chương trình khởi động:
    Thưởng 1.5 MR ngay khi bạn tạo yêu cầu mới cho bất kì cá nhân nào và được duyệt thành công. Chi tiết các bạn có thể xem thêm tại đây.

Xây dựng hệ thống tiền tệ MMO

gialoui

Senior
Reactions
308
MR
0.000
Em thấy hiện nay trên Forum mình có khá nhiều bài post rất hữu ích, nhưng những newbie mới chập chững mới vào nghề ko thể nào nắm bắt và tận dụng hiệu quả các bài hướng dẫn đó được :binhsua29:. Nên em xin đề nghị lập ra hệ thống tiền tệ, thứ bậc trong MMO4VN.
:binhsua116:

Thứ bậc được phân theo tiền tệ như sau:
Notice: Tiền tệ sẽ được cộng sau mỗi lần post bài (+10), reply (+5), bị MOD del bài vì spam (-10). Ngoài ra còn có thể đặt giá tiền MMO cho bài post đó, nếu như nó giá trị. Hạn đặt tối đa là 10, ít nhất 2 (Chỉ dành cho các mem Junior trở lên).
+ Newbie: Thành viên mới reg nick (có sẵn 20 tiền), số lượng tiền MMO ít hơn 50
+ Dân nghiệp dư: Thành viên có số lượng tiền MMO nhiều hơn 50 và ít hơn 150

+ Dân chuyên cấp I: Thành viên có số tiền MMO nhiều hơn 150 và ít hơn 300
+ Dân chuyên cấp II:
Thành viên có số tiền MMO nhiều hơn 300 và ít hơn 500
+ Quan nhị phẩm:
Thành viên có số tiền MMO nhiều hơn 500
:binhsua113:

Site Demo: http://www.tvb-ffvn.vn/

Last edited by a moderator:
cái mô để làm chi rứa !!! Cái ví dụ bạn là 4rom post film người nào pót nhìu thì dc cái đó thay như thank !! Mà tiền ấy có đổi thành tiền thật dc đâu !!

Upvote 0
Chào bạn,

Đầu tiên mình cám ơn bạn đã nhiệt tình đóng góp ý kiến. Về vấn đề tiền tệ thì BQT đã nghĩ tới khá lâu rồi, nhưng thấy cái này không có nhiều hữu ích cho lắm, mà mang lại khá nhiều vấn đề nên BQT mới không sử dụng. Và cái này nó cũng gần như User Group hiện tại của các bạn, VD:

• Junior Member
  • Member
  • Senior Member
  • ...
Nên có lẽ cái này không cần thiết cho lắm. BQT sẽ cố gắng nghiên cứu thêm về điều này.

BQT MMO4VN
Thân

Upvote 0
khỏi nghiên cứu nữa như hiện nay là dc rồi
Chào bạn,

Đầu tiên mình cám ơn bạn đã nhiệt tình đóng góp ý kiến. Về vấn đề tiền tệ thì BQT đã nghĩ tới khá lâu rồi, nhưng thấy cái này không có nhiều hữu ích cho lắm, mà mang lại khá nhiều vấn đề nên BQT mới không sử dụng. Và cái này nó cũng gần như User Group hiện tại của các bạn, VD:

• Junior Member
  • Member
  • Senior Member
  • ...
Nên có lẽ cái này không cần thiết cho lắm. BQT sẽ cố gắng nghiên cứu thêm về điều này.

BQT MMO4VN
Thân

Upvote 0
Quan trọng là đơn vị "tiền" mà bạn nói đến sẽ được sử dụng như thế nào? Nếu chỉ như bạn nói thì nó cũng không khác số post là mấy. Nó sẽ khiến forum mình nặng thêm. Đơn vị dạng tiền tệ này đang được hàng loạt forum sử dụng. Không biết có lợi thật sự không?

Upvote 0
giống như bên HGV ý pác để mua các hiệu ứng rùi bảng tên...... mà thấy cái này không cần thiết lắm

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,954
171,026
Latest member
ngannguyennb

Most discussed of week

Most discussed of week

Back