• Guest, bạn sẽ được thưởng theo giá trị giao dịch tương ứng khi báo cáo [Scammer]:
    • Từ 50tr trở lên: thưởng liền 20 MR (~ $20)
    • Còn lại: thưởng liền 1 MR - 10 MR (~ $1 - $10)
    • Các trường hợp báo cáo [Warning] cũng sẽ được thưởng 1 MR (~ $1)
    • Báo cáo tại đây

Warning Webkiemtien24h 140 PM

tunvit

Vip
Verified
Solutions
1
Reactions
11,910
MR
46.429
Chat with me via Yahoo Messenger Chat with me via Skype
Khi lập thread
- có 1 thằng vào phản bác mình => ừ thì chắc nó ghen ghét hay bất đồng chính kiến thôi, éo care

- có 1 đám phản bác => chắc tụi nó có phe cánh, bầy đàn hùa nhau ấy mà, kệ mạ chúng nó

- tất cả đều phản bác => tự soi gương xem lại mình đúng hay sai, cần thiết thì đi chết đi

geek

Banned
Reactions
305
MR
0.000

monkey247

Banned
Reactions
1,477
MR
0.000
Chat with me via Skype
Mình xin trả lời vời bạn thế này.
1. Ở đây mình phối hợp để giải quyết giao dịch của bạn, hoàn toàn không có việc xin - cho gì cả. Teamview là để xác minh và hoàn trả giao dịch không khớp nội dung, nên bạn dùng "mình đã cho cậu 1 lần để teamview" nghe có vẻ không thuận tai lắm.

2. Bạn ra tiệm net hay đi đâu đó để mở teamview mà có báo mình trước không? Mình login không chỉ trên máy, mà cả trên điện thoại. Ngay cả khi ngồi trên máy tính, mình có thể đã cố log vào trình duyệt để tìm lại lịch sử hội thoại. Việc yahoo lag, mất sms là điều thường xảy ra. Tại sao thay vì "ngồi đợi đến 6h" như bạn nói, bạn không chủ động gọi điện thoại báo cho mình để mình vào máy teamview. Ở đây mình khẳng định, mình không hề biết bạn chấp nhận teamview, và cũng chẳng nhận được cái sms bạn báo là chấp nhận teamview cả. Bạn lấy lý do đó để bảo rằng bạn đã "cho" cơ hội teamview, nhưng mình không thực hiện là hoàn toàn không hợp lý. Và nếu chấp nhận teamview, sao phải chỉ với 1 lần không thành công mà không có lần thứ 2,3,... Nó thực sự khó khăn đến vậy, hay tự bạn muốn tạo ra khó khăn?

3. Mình hoàn toàn không yêu cầu bạn gọi điện lên và cung cấp số hiệu nhân viên nhằm mục đích xác minh. Mình biết rằng nhân viên VCB không thể cung cấp STK người gửi (vì đây không phải là lần đầu tiên mình xử lý những TH như thế này), trong khi bạn khẳng định bạn đã gọi lên VCB và họ sẵn sàng cung cấp cho bạn STK người gửi. Chính vì lẽ đó, mình mới nói bạn cung cấp số hiệu nhân viên tư vấn để mình hỏi về việc này. Mình đã gọi lên VCB sau đó, nhân viên số hiệu bạn cung cấp bận liên tục, không kết nối được. Hỏi nhân viên đang tư vấn cho mình về việc cung cấp số tài khoản người gửi, câu trả lời thu được là "không thể cung cấp STK người gửi". Bạn yêu cầu mình "cố", nhưng bạn đã "cố" hợp tác để tạo điều kiện cho mình xác minh giao dịch chưa?

4. Mình không yêu cầu teamview ngay trên máy bạn đang dùng, có thể dùng máy khác hay ra tiệm net hoặc ngay cả với VPS, nên lý do bạn lo ngại ảnh hưởng tới máy tính của bạn nghe có vẻ không thuyết phục lắm.

5. Khi không teamview được, mình cũng đề xuất 1 lựa chọn khác là được tự login vào tk của bạn để check bạn cũng không chấp thuận. Nếu bạn lo ngại lộ mật khẩu thì có thể đổi pass trước khi giao cho mình. Xong mọi việc có thể tự đổi pass lại. Nếu lo ngại vì số tiền đang có trong tk thì có thể chuyển tạm đi đâu đó nếu muốn. Và thực sự cho dù có nhiều tiền trong đó đi chăng nữa mình cũng chẳng thể chuyển 1 đồng nào ra khỏi tài khoản của bạn. Vậy bạn lo ngại điều gì?

2 yêu cầu cơ bản cần thiết để xác minh bạn đều từ chối thì lấy gì để làm cơ sở để mình tin khoản tiền đó là tiền của bạn và thực hiện yêu cầu của bạn?
ông nói chi dài dòng cái loại não phẳng nó ko hiểu gì đâu, dm nó tưởng báo CA dễ lắm =))
2k$ mà cả tháng chưa đâu tơi đâu ở đó 140$ mà báo CA ==))

hungtai1900

Senior
Pre-verified
Trusted 3
Reactions
503
MR
0.130
$540.00
Call me! Call me! Follow me on Facebook
Nếu bạn chủ topic không thể cho teamview hay check bank thì đây có thể sẽ là lựa chọn duy nhất. Bạn chủ topic chịu khó ra bank làm tra soát. Mình sẽ phối hợp với bank để xử lý hoàn trả khoản tiền này về lại tài khoản người gửi.[/QUOTE]
Bạn @kutuanpp nên cùng bạn @DarkLight giải quyết vấn đề đơn giản hơn:
1. Bạn hẹn ngày giờ cụ thể để bạn @DarkLight temview
2. Bạn ra ngân hàng tra soát và bạn @DarkLight phối hợp
Như vậy sẽ giải quyết nhanh chóng hơn

sakura_angel

Junior
Reactions
819
MR
0.026
Khi lập thread
- có 1 thằng vào phản bác mình => ừ thì chắc nó ghen ghét hay bất đồng chính kiến thôi, éo care

- có 1 đám phản bác => chắc tụi nó có phe cánh, bầy đàn hùa nhau ấy mà, kệ mạ chúng nó

- tất cả đều phản bác => tự soi gương xem lại mình đúng hay sai, cần thiết thì đi chết đi

Hay quá anh ấy ơi :D

Beanmonica

Junior
Reactions
32
MR
0.000
Dạng thớt bố cmn láo vãi lìn :mad::mad::mad:, đề nghị các Mod và bác Ex sung quỹ 140 PM cho lành, không cần dây dưa ở đây. Đỡ mất công của bác Ex.:D:D:D Mà người nghèo lạị thích điều này :p:p:p

duongnd1980

Legendary
Kindness
Verified
Reactions
4,703
MR
0.003
$963.88
Services
Call me! Call me! Follow me on Facebook Chat with me via Skype X.com
K bít thread này lớn hay nhỏ mà ngu vkl, dm bao nhiu ng nói rỏ lý do bị hold r mà nó cứ bướng lôi cái proof ảnh ra nói dm thiếu j cách có cái proof đó như tui nói ở cmt trên đó, mịa bà đã sai lại còn ngu, đã ngu lại còn bướng .
Thất bại vkl .
Bạn @monkey247 cần kìm chế trong ngôn từ nhé

Nếu bạn chủ thớt không cho team tức là không hợp tác thì cái này chả ai giải quyết dc
Máy có gì đến nỗi không thể team
Tắt hết chương trình quan trọng của bạn rồi phối hợp team cho nhanh gọn cần gì cứ phải kéo dài
Một khi bên @DarkLight muốn phối hợp để giải quyết mà bên chủ thớt hok chịu thì cũng đừng có trách ai
Muốn kéo sự việc cho phức tạp để làm gì

Nếu bạn chủ thớt không cho team tức là không hợp tác thì cái này chả ai giải quyết dc
Máy có gì đến nỗi không thể team
Tắt hết chương trình quan trọng của bạn rồi phối hợp team cho nhanh gọn cần gì cứ phải kéo dài
Một khi bên @DarkLight muốn phối hợp để giải quyết mà bên chủ thớt hok chịu thì cũng đừng có trách ai
Muốn kéo sự việc cho phức tạp để làm gì
Có ng cho mượn cả vps còn ko chịu mà .

Flooding

Newbie
Reactions
23
MR
0.000
Giải quyết khó khăn quái gì đâu mà kéo dài tới 10 page dữ vậy. Thấy quá VIỆT NAM - CAMPUCHIA - LÀO =)))

1. Teamviewer -> https://mmo4me.com/threads/webkiemtien24h-140-pm.236930/page-4#post-4461145

2. Lão DarkLight refund lại số tiền đến TK đã chuyển $$$ vào TK của lão

PS: Nhóng chóng, hiệu quả. Bớt dây dưa và rễ má -_-

Last edited:

tieungunhi

Junior
Reactions
45
MR
0.000

bente075

Junior
Reactions
141
MR
0.009
@DarkLight inbox mình cái giao dịch đó mình bảo đứa em con ông chú làm ở VCB refund lại cho chính chủ nè (cái này nói thiệt chứ không giỡn nha mấy bố)
Nếu thật sự là vậy thì tốt, và nếu làm đc thì khi Ex rf nhớ ghi memo yahoo hay sdt để chủ khoản tiền pm hỏi có phải sự việc nó đúng như thớt nói ko nhé. Vẫn thắc mắc vấn đề này từ page 1 đến giờ :D

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,812
176,255
Latest member
jackbillkid1988

Most discussed of week

Most discussed of week

Back
Top Bottom