Vụ k1984brian bồi thường 50% a-e thấy sao

Status
Not open for further replies.

PhamHongViEHG

Junior
Reactions
269
MR
0.027
Mình chưa thấy vụ nào site auto scam, đừng bảo là mấy site fake nó scam đó, còn scam ở trên forum thì qua nhiều rồi.
chưa thấy ko phải là ko có... vì nó có hoạt động trên mmo4me cho các bạn hô hào đòi trả ziền đâu mà :D nhớ là site exchange gì đó... còn scam theo cách fake hay gì gì thì kệ mịa chả qtam.. túm cái váy thì cũng là 1 hình thức scam
scam trên forum nhìu mà bạn nào chứng minh được ex hay trung gian scam ko,nói tên luôn đi ngại ngùng gì nữa...hay bị thèn nào đo lừa đảo mà ko bik.. .nếu ko chứng minh được đừng chỉ trích ngta nặng nề làm gì.. cứ vote bồi thường 100% là oke rồi... cứ thèn nào sai bt 100% hoặc mất trắng.thế thôi :D

makeno

Hero
Reactions
1,162
MR
0.024
Chào bạn @dohoanglong & @khoatai : Các bạn để ý cách ăn nói và comment giúp nhé !

@monkey247 Còn về phần topic thì không phải sai rule , tuy nhiên nếu cố ý đưa hướng topic chuyển sang hướng gây war và tỏ vẻ thái độ với BQT thì mình sẽ close ngay lập tức .

Về vấn đề các bạn thắc mắc thì mong các bạn đặt mình vào hoàn cảnh của BQT để xem xét chứ đừng nói vu vơ khi chưa thực sự hiểu chuyện .

P/s : 1 lần nữa nhắc nhở các bạn không quá khích khi tham gia topic này !

Thân !
Tỏ thái độ? Ý câu này là sao? Giờ mem ko được quyền ý kiến hay thế nào?? Vãi chán khi nghe cái câu này :eek::eek::eek:

Xin hỏi BQT có cho mem lập poll vote vụ này ko? @Shin @animax1991

Vụ này ko thể 50/50, vô lý đến khó hiểu, ít cũng phải 80% o_Oo_O

Với giờ ông samurai ko chịu nhận 50% thì sao? BQT bùng luôn à :rolleyes::rolleyes:

monkey247

Banned
Reactions
1,477
MR
0.000
Chat with me via Skype
Tỏ thái độ? Ý câu này là sao? Giờ mem ko được quyền ý kiến hay thế nào?? Vãi chán khi nghe cái câu này :eek::eek::eek:

Xin hỏi BQT có cho mem lập poll vote vụ này ko? @Shin @animax1991

Vụ này ko thể 50/50, vô lý đến khó hiểu, ít cũng phải 80% o_Oo_O

Với giờ ông samurai ko chịu nhận 50% thì sao? BQT bùng luôn à :rolleyes::rolleyes:
80% là bạn samurai đồng ý và 20% còn lại bạn ấy kêu đóng vào TT, vậy mà vãi cả BQT :))

YouAndIVN

Hero
Verified
Trusted 3
Reactions
1,789
MR
2.686
$740.00
Call me! Call me! Follow me on Facebook Chat with me via Skype
Nói thật là thằng EX này nó ngu ở chỗ nó lộ thái độ chối bay chối biến trách nhiệm => Nên mới bị nghi ngờ => Lộ đuôi => Bị bắt rèfund 100% vì lỗi quote hoàn toàn là do nó

Chứ còn nó mà khôn giả giọng nhân nghĩa kiểu như là : thật sự mình rất buồn, mình cũng ko dư dả gì nhưng cũng muốn chia sẻ bớt lỗi lầm và hỗ trợ lại bạn samurai 1 phần, mình có thể hỗ trợ với bạn 50% , hi vọng bạn thông cảm :) ====> 100% là mọi người sẽ ủng hộ và vui vẻ cả làng (dù bị scam vẫn vui)

Nhưng rất tiếc là chú ấy quá non và xanh nên cuối cùng đã bị anh em úp sọt . Bác nào đóng bảo hiểm để SCAM thì lần sau nhớ LẤY LÒNG mọi người thì mới DỄ DÀNG LẤY TIỀN nhé :rolleyes:
:rolleyes:

vhtt2014

Banned
Reactions
72
MR
0.000
Chat with me via Skype
Lập thớt ủng hộ cho bác samurai đê các bác, mình đi trước, 200k :D

hoangclcc

Senior
Reactions
235
MR
0.000
chưa thấy ko phải là ko có... vì nó có hoạt động trên mmo4me cho các bạn hô hào đòi trả ziền đâu mà :D nhớ là site exchange gì đó... còn scam theo cách fake hay gì gì thì kệ mịa chả qtam.. túm cái váy thì cũng là 1 hình thức scam
scam trên forum nhìu mà bạn nào chứng minh được ex hay trung gian scam ko,nói tên luôn đi ngại ngùng gì nữa...hay bị thèn nào đo lừa đảo mà ko bik.. .nếu ko chứng minh được đừng chỉ trích ngta nặng nề làm gì.. cứ vote bồi thường 100% là oke rồi... cứ thèn nào sai bt 100% hoặc mất trắng.thế thôi :D
bạn nói thế thì chịu rồi, làm 1 cái site để đi scam thì dễ ko thôi mà, sao ko bảo ngoài đời có bao nhiêu vụ scam, lừa đảo đi, đang nói trên này lại cứ đưa ví dụ ở ngoài vào là sao? Lại cái giọng điệu chứng mình, chứng minh bằng mắt. scam có phải ngu đâu, chỉ để ra 1 ít sơ hở chứ kiếm đâu ra chứng minh 100% là nó scam được,

Nói thật là thằng EX này nó ngu ở chỗ nó lộ thái độ chối bay chối biến trách nhiệm => Nên mới bị nghi ngờ => Lộ đuôi => Bị bắt rèfund 100% vì lỗi quote hoàn toàn là do nó

Chứ còn nó mà khôn giả giọng nhân nghĩa kiểu như là : thật sự mình rất buồn, mình cũng ko dư dả gì nhưng cũng muốn chia sẻ bớt lỗi lầm và hỗ trợ lại bạn samurai 1 phần, mình có thể hỗ trợ với bạn 50% , hi vọng bạn thông cảm :) ====> 100% là mọi người sẽ ủng hộ và vui vẻ cả làng (dù bị scam vẫn vui)

Nhưng rất tiếc là chú ấy quá non và xanh nên cuối cùng đã bị anh em úp sọt . Bác nào đóng bảo hiểm để SCAM thì lần sau nhớ LẤY LÒNG mọi người thì mới DỄ DÀNG LẤY TIỀN nhé :rolleyes:
:rolleyes:
mình thắc mắc mỗi 1 điểm nó k nhận đc Z tại sao lúc nó vào topic k nói luôn mà lại đưa ra những bằng chứng lằng nhằng kia, và 1 cấu nói của nó nó muốn gd cho nhanh để chơi game nên k để ý :)

mà mình thấy rất lạ là tại sao @hienlr 1 dịch vụ lâu năm của forum , dù đã nghỉ 1 thời gian nhưng uy tín của cậu ta vẫn còn tại sao phải tạo 1 nick mới đóng bảo hiểm và làm dịch vụ??? Với lại các tài khoản gd dịch thì cứ giấu kín... Đến khi nick @brian bị banned thì mới vào nhận là của mình???

Và hơn hết tại sao lại sử dụng 2 tài khoản forum riêng biệt như 2 người hoàn toàn khác nhau, tại sao lại đc verified , liệu là sử dụng 1 info hay 2 info???

Tại sao 1 tài khoản ko đủ tiêu chuẩn để vẻrified , để làm dịch vụ lại đc tham gia dịch vụ, đc ver tài khoản (thiếu post , thiếu like, ít hoạt động, ko có gì chứng minh đc uy tín )...

Và còn rất nhiều bất cập khác.... Đề nghị BQT xem xét lại việc này nhé @Shin , @animax1991, @legialoc , @Tranau90 : Rõ ràng có 1 sự khuất tất ko hề nhẹ ở đây

mà mình thấy rất lạ là tại sao @hienlr 1 dịch vụ lâu năm của forum , dù đã nghỉ 1 thời gian nhưng uy tín của cậu ta vẫn còn tại sao phải tạo 1 nick mới đóng bảo hiểm và làm dịch vụ??? Với lại các tài khoản gd dịch thì cứ giấu kín... Đến khi nick @brian bị banned thì mới vào nhận là của mình???

Và hơn hết tại sao lại sử dụng 2 tài khoản forum riêng biệt như 2 người hoàn toàn khác nhau, tại sao lại đc verified , liệu là sử dụng 1 info hay 2 info???

Tại sao 1 tài khoản ko đủ tiêu chuẩn để vẻrified , để làm dịch vụ lại đc tham gia dịch vụ, đc ver tài khoản (thiếu post , thiếu like, ít hoạt động, ko có gì chứng minh đc uy tín )...

Và còn rất nhiều bất cập khác.... Đề nghị BQT xem xét lại việc này nhé @Shin , @animax1991, @legialoc , @Tranau90 : Rõ ràng có 1 sự khuất tất ko hề nhẹ ở đây
người ta có tiền có quyền bạn ý kiến gì hả :@ muốn ra đảo ko

hoavnn29

Verified
Reactions
259
MR
0.003
Chat with me via Skype

bạn thích gì, người ta có tiền ==> có quyền làm thế :D, ý kiến lên phường nhá :D ( gặp cô Hường nói bạn của anh ....)

bạn nói thế thì chịu rồi, làm 1 cái site để đi scam thì dễ ko thôi mà, sao ko bảo ngoài đời có bao nhiêu vụ scam, lừa đảo đi, đang nói trên này lại cứ đưa ví dụ ở ngoài vào là sao? Lại cái giọng điệu chứng mình, chứng minh bằng mắt. scam có phải ngu đâu, chỉ để ra 1 ít sơ hở chứ kiếm đâu ra chứng minh 100% là nó scam được,
thì có thèn cmt trên nó bảo dùng site auto là an toàn mới dẫn chứng... đọc ko hết còn la cho to..

animax1991

Staff member
Super Moderator
MMO4ME United
Trusted Max
Solutions
6
Reactions
14,379
MR
1,116.311
$1,610.00
Call me! Call me! Chat with me via Yahoo Messenger Follow me on Facebook Chat with me via Skype
Chào mọi người,

Đầu tiên, BQT đánh giá cao sự nhiệt tình và quan tâm của các bạn đến vụ việc cũng như những hoạt động tại forum. BQT đã nhận thấy lổ hỏng trong rule và đã cập nhật rule ngay sau khi có quyết định

Tuy nhiên, chưa đủ bằng chứng để chứng minh brian SCAM, mọi nhận định đều dựa vào cảm tính và phỏng đoán, Nguyên nhân chính là sơ hở của 2 bên bị SCAM lợi dụng. Mình đã thông báo quyết định cuối cùng của tập thể BQT, và không có ý định thay đổi quyết định. Rule mới chỉ áp dụng cho những trường hợp sau khi cập nhật rule. Vụ việc đã có kết luận cuối cùng, các bạn vui lòng không lập thêm topic.

BQT mmo4me.com

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,824
176,268
Latest member
kaihuynh

Most viewed of week