vì sao BTC và LTC rớt giá mạnh như ngày hôm nay 18/12/2013

Bác nói vậy là sỉ nhục tui rồi đó nghe. Họ gọi tui là thần đó.
Các bác có thấy đồ thị đi ngang và có lên chút đỉnh không. Yên tâm đến sáng giá ko xuống dưới 555 usd đâu và ltc ko dưới 15.5 đâu. Giá LTC sẽ tăng thêm ít nhất 1$ nữa cho đến sáng mai.

Hiện tại CNY đã tăng tới 25% so với 4h chiều rồi đấy.

Anh em chơi BTC phải quyết định dựa vào các yếu tố phân tích có lý để mua vào bán ra. Nếu có lý thì cứ nghe, ko thấy có lý thì thôi đừng theo, có gì đâu. Tui chưa tính tiền TUT đó nghe. Mình sẽ bán các TUT khác tức là bí quyết chơi BTC không bao giờ lỗ.
ặc, có cả bí quyết đó nữa hả :|

Bác nói vậy là sỉ nhục tui rồi đó nghe. Họ gọi tui là thần đó.
Các bác có thấy đồ thị đi ngang và có lên chút đỉnh không. Yên tâm đến sáng giá ko xuống dưới 555 usd đâu và ltc ko dưới 15.5 đâu. Giá LTC sẽ tăng thêm ít nhất 1$ nữa cho đến sáng mai.

Hiện tại CNY đã tăng tới 25% so với 4h chiều rồi đấy.

Anh em chơi BTC phải quyết định dựa vào các yếu tố phân tích có lý để mua vào bán ra. Nếu có lý thì cứ nghe, ko thấy có lý thì thôi đừng theo, có gì đâu. Tui chưa tính tiền TUT đó nghe. Mình sẽ bán các TUT khác tức là bí quyết chơi BTC không bao giờ lỗ.
bác này phân tích chuẩn này. đầu tư giàu kinh nghiệm

bác cho hỏi giờ nên đầu tư cặp LTC/BTC hay LTC/ USD là hay nhất
Bác cứ nghĩ xem. Tỷ giá bình thường ít biến động nhất đó là LTC/BTC thường là > 0.035, nhưng hôm nay nó có lúc xuống mức 0.02 đó là vì tại sao? Bởi vì người trước đây đồng LTC được người dân BTC mới, người mới chơi vốn ít (mong cơ hội sẽ đến với LTC) họ mua vào rất nhiều ( vì giá dễ chơi nữa). Nhưng hôm nay 1 cuộc tháo chạy chưa từng có. Dân Trung Quốc đồng loạt rút về tiền của họ đó là BTC. Nhưng các sàn rút tiền CNY ở trung quốc ít có sàn nào rút trực tiếp từ LTC sang CNY mà chủ yếu là BTC sang CNY. Do đó họ phải đổi LTC sang BTC bằng mọi giá dẫn đến tỷ giá LTC/BTC bị giảm mạnh, đẩy đổng LTC xuống mức tưởng chừng vô giá trị.
Nếu bây giờ thị trường BTC ổn định (tăng hay giảm không quan trọng) thì đồng LTC lại tiếp tục trở lại vị trí của nó là 0.035 (hiện tại l;à 0.028). Giá LTC hiện tại quá rẻ để có thể mua vào.

Nếu các bạn đã nắm trong tay BTC mà không muốn rút thì có lẽ nên chuyển qua LTC thì hay hơn. Mình không khuyến khích các bạn bỏ tiền USD ra để mua BTC vào lúc này.

Ngày mai phiên giao dịch offline sẽ tiếp tục mở cửa, giá BTC có thể sẽ giảm thêm 1 chút nữa. Các bác đừng có tham mà thâm. Nên cắt BTC ở 585 là vừa. Mai tính tiếp

ặc, có cả bí quyết đó nữa hả :|
Đương nhiên là có bác. Mình đã và đang chơi đây. Mình chơi trên vốn BTC nên chỉ làm tăng số BTC mình đang có chứ không bận tâm tỷ giá USD/BTC. (hiện tại nếu so với USD thì đương nhiên bị giảm lời 40% rồi nhưng so với BTC thì luôn lời)

Hình như là Mỹ và Trung Quốc cấm BTC thì phải , cấm để thâu tốm BTC :D , Mỹ mở nguyên 1 trường đào tạo về BTC mà Mỹ với Trung Quốc nham hiểm quá vài ngày lại lên thôi :D

Cậu cho tớ theo học hỏi exp cái nào@@
Đương nhiên là có bác. Mình đã và đang chơi đây. Mình chơi trên vốn BTC nên chỉ làm tăng số BTC mình đang có chứ không bận tâm tỷ giá USD/BTC. (hiện tại nếu so với USD thì đương nhiên bị giảm lời 40% rồi nhưng so với BTC thì luôn lời)

Bác cứ nghĩ xem. Tỷ giá bình thường ít biến động nhất đó là LTC/BTC thường là > 0.035, nhưng hôm nay nó có lúc xuống mức 0.02 đó là vì tại sao? Bởi vì người trước đây đồng LTC được người dân BTC mới, người mới chơi vốn ít (mong cơ hội sẽ đến với LTC) họ mua vào rất nhiều ( vì giá dễ chơi nữa). Nhưng hôm nay 1 cuộc tháo chạy chưa từng có. Dân Trung Quốc đồng loạt rút về tiền của họ đó là BTC. Nhưng các sàn rút tiền CNY ở trung quốc ít có sàn nào rút trực tiếp từ LTC sang CNY mà chủ yếu là BTC sang CNY. Do đó họ phải đổi LTC sang BTC bằng mọi giá dẫn đến tỷ giá LTC/BTC bị giảm mạnh, đẩy đổng LTC xuống mức tưởng chừng vô giá trị.
Nếu bây giờ thị trường BTC ổn định (tăng hay giảm không quan trọng) thì đồng LTC lại tiếp tục trở lại vị trí của nó là 0.035 (hiện tại l;à 0.028). Giá LTC hiện tại quá rẻ để có thể mua vào.

Nếu các bạn đã nắm trong tay BTC mà không muốn rút thì có lẽ nên chuyển qua LTC thì hay hơn. Mình không khuyến khích các bạn bỏ tiền USD ra để mua BTC vào lúc này.

Ngày mai phiên giao dịch offline sẽ tiếp tục mở cửa, giá BTC có thể sẽ giảm thêm 1 chút nữa. Các bác đừng có tham mà thâm. Nên cắt BTC ở 585 là vừa. Mai tính tiếp
bác có thể cho em thêm kinh nghiệm về giá LTC trong tương lai được không? có thể có nhiều cơ hội tăng vọt như BTC không

Thật sự khó hiểu thiệt. BTC cứ thế được sinh ra. giá trị thì khủng khiếp. Đến các chính phủ các nước cũng vào cuộc. Không biết sắp có chuyện gì ko hay đây. 1 cơn lạm phát lớn nhất hành tinh hay là chiến tranh thế giời thứ 3 :( mong là ko phải thế :((

Thật sự khó hiểu thiệt. BTC cứ thế được sinh ra. giá trị thì khủng khiếp. Đến các chính phủ các nước cũng vào cuộc. Không biết sắp có chuyện gì ko hay đây. 1 cơn lạm phát lớn nhất hành tinh hay là chiến tranh thế giời thứ 3 :( mong là ko phải thế :((

Nghe sợ nhỉ :-ss

Thay may ban o day phan tich ghe wa. Theo kinh nghiem ban than minh thi Btc ko giong vang hay do la dau ma co the du doan truoc nay no. Gia btc tang hay giam la do cac dai gia dau co mua hay ban nhieu hAy ko thoi. Dot giam gia lien thc vua roi la do cac ngan hang Trung Quoc mua Btc de tich tru cho du luat bitcoin o Tq dc thong qua. RAt tiec la chinh phu TQ cam ko cho luu hanh loai tien nay, nen cac ngan hang ban ra gap de lay lai von. The nen moi co tinh trang nay.

Em dân học kinh tế, cũng ko chơi BTC. Phải đăng nhập để like cho bác. Bác có thể truyền e ít kinh nghiệm đc ko ^^

ImageView.aspx

Bong bóng tiền ảo Bitcoin đã bắt đầu vỡ, giá trị tụt giảm mạnh trong ngày 18-12 - Ảnh: Internet​
Sàn giao dịch tiền ảo Bitcoin lớn nhất Trung Quốc BTC China đã buộc phải công bố ngừng chấp nhận tiền gửi đồng nhân dân tệ vào ngày hôm nay (18-12), khiến giá của Bitcoin rơi nhanh tại một trong những thị trường lớn nhất của loại tiền ảo này.
Thông báo được BTC China đăng tải trên tài khoản Weibo của mình, sau khi Ngân hàng Trung ương và bốn cơ quan chính phủ Trung Quốc ra quyết định cấm các đơn vị tài chính giao dịch bằng tiền ảo Bitcoin ngày 6-12. BTC China cho biết vẫn tiếp tục hoạt động, các khoản tiền gửi bằng tiền ảo Bitcoin cũng như rút tiền đồng nhân dân tệ sẽ không bị ảnh hưởng.
Sau thông báo của BTC China, giá trị của tiền ảo Bitcoin giảm đến 30% so với ngày 17-12, xuống mức 500 USD/đồng (đến hiện tại còn 470 USD/Bitcoin). Đỉnh điểm giá trị của Bitcoin tại Trung Quốc là ngày 1-12 khi mỗi Bitcoin có giá tương đương 7.395 nhân dân tệ.
Đây là hiệu ứng sau cuộc gặp giữa Ngân hàng Trung ương Trung Quốc (PBOC) và 10 công ty cung cấp hệ thống giao dịch tài chính để yêu cầu ngừng tất cả các giao dịch liên quan đến các loại tiền ảo. Dịch vụ thanh toán trực tuyến lớn nhất Trung Quốc AliPay của Alibaba cũng đã tham gia.
Theo hãng tin BBC, PBOC tuyên bố đồng tiền ảo Bitcoin không được một chính phủ hay ngân hàng trung ương nào bảo đảm, không có giá trị pháp lý, do đó không thể vận hành như một đồng tiền. PBOC cũng cảnh báo nguy cơ rửa tiền thông qua các giao dịch đồng Bitcoin.
Đây không phải là lần đầu tiên tiền ảo bị "hạ gục" tại Trung Quốc. Năm 2009, loại tiền ảo do công ty Internet nội địa Tencent khởi xướng cũng đã bị chính phủ Trung Quốc ra lệnh cấm.
Thị trường tiền ảo trên thế giới đã thật sự xáo động sau sự kiện BTC China trong hôm nay. Không chỉ Bitcoin bị ảnh hưởng, các loại tiền ảo khác như Litecoin, Peercoin, Quark, Namecoin, Worldcoin... đã rớt thê thảm, giảm hơn 30% - 40% giá trị, theo biểu đồ số liệu cập nhật trực tiếp từ CoinMarketCap.

ImageView.aspx

Ảnh chụp giao diện biểu đồ giá trị các loại tiền ảo trong ngày 18-12 từ CoinMarketCap​

Tối qua có bác nào kiếm được chút gì không?

Tình hình có vẻ khả quan lên rồi. Đồ thị CNY/BTC đi theo hình dấu sắc là thích rồi. Điều này có nghĩa là:
- Tính thanh khoản CNY tại Trung Quốc đến hôm nay tại các công ty BTC khá tốt (các công ty BTC ở TQ ít nhất cũng khá uy tín đối với dân TQ).
- Người dân có lẽ đã hiểu hơn về sự mập mờ việc nạp/rút CNY cũng như trao đổi BTC tại nước này trước thông báo của PBOC rằng: Việc rút CNY vẫn bình thường như Đan Trường nên họ bình tĩnh trở lại.

Ở một chiến trường khác:
Tại Việt Nam ghi nhận lúc 10h ngày 19/12 có 1 số dư chấn có lợi như sau:
Giá PM đã âm thầm tăng 200 vnđ/PM, phải chăng do sức mua PM để Dep lên sàn(cái này là suy nghĩ chủ quan của mình nếu ai thấy không đúng thì cứ ném đá).
Giá PPC trên btc-e luôn ổn định và tăng giá đều. Các bác đang có btc-ecode hoặc USD thì nên mua PPC lúc này hay hơn mua trực tiếp BTC.
- Số USD được giao dịch nhận thấy trên 2 sàn btc -e và mtgox hôm qua lần lượt là: 150 triệu usd và 250 triệu usd còn các sàn okcoin, btcchina... thì khủng hơn nữa. Nhưng trong 1 thời gian ngắn đã thanh khoản hết. Do đó anh em ta vẫn có lý do để có niềm tin bám trụ vào cái gọi là Bitcoin này.

Túm cái váy lại: Nếu trước 4h 30 (cái này do mình xem thiên văn mà đoán thôi) ngày hôm nay giá không xuống nữa thì tối nay giá lại lên nhè nhẹ đủ làm ấm lòng chiến sĩ.

Chúc các bác tai qua nạn khỏi. Nhanh chóng bình phục kiếm thiệt nhiều tiền chơi noel cùng với gấu yêu.

Bác nào có chơi BTC thì đừng quên cái link này, công cụ đắc lực đấy.
http://bitcoinwisdom.com/markets/btcchina/btccny

Dự là chiều nay sẽ có 1 đợt xuống giá. Anh em chuẩn bị súng đạn ăn hàng nào :D

2 giờ rồi mà không xuống thì khả năng xuống ít lắm. Nó sẽ quanh mốc 560 cỡ 10$ thôi. Mình nghĩ là giá sẽ lên nhè nhẹ. BTC bây giờ không phải tự phát như lúc trước nữa đâu.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,879
172,967
Latest member
Kuro28

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom