vì sao BTC và LTC rớt giá mạnh như ngày hôm nay 18/12/2013

:D chìu giờ bắt đáy 2 lần và xả hàng 2 lần lời được 79$... Đi ngủ cho lành:) mai tỉnh dậy rùi tính tiếp

:) đúng là có đại gia nào đó lũng đaọn thị trường BTC thê giới....Công nhận mấy member nước ngoài nắm thông tin kinh thiệt,,,,Lúc giá dow...Trên xàn Mtgox va bitstamp xuất hiện nhìu acc mới sell .... làm thiên hạ bán ầm ầm theo... Đến khi được các đại gia gom hàng +_+ .... chú ý các giao dịch nhỏ lẽ từ 0.5 trở xún....
Lúc này chơi BTC có lẽ là thú vị nhất. Các bác để ý:
Tụi TQ không phải ai cũng giỏi cả đâu. Cái vụ BTC này ở bên TQ nó lan tỏa mạnh dẫn đến người china chơi theo bầy đàn và bị dẫn dắt bởi dư luận + 1 bộ phận không nhỏ các công ty BTC ( ở VN và các nước khác không có) nên họ chơi ào ạt.
Đùng 1 phát thằng cha chủ tịch PBOC kêu 10 thằng ku quản lý các công ty thanh toán (kiểu giống như exchange mmo rứa đó) lên bảo rằng " Nè mấy ku ko được cho tụi đàn em nạp tiền nhân dân tệ để mua BTC nghe ku" rứa là mấy tên đó về loan tin rằng chính phủ ỡm ờ cấm đoán gì gì đó rối tung bát nháo lên. Dân ngu khu đen thì biết cái quái gì, rứa là đua nhau bán để rút CNY về.
Các bác thử nghĩ xem, khi bán tháo thì đương nhiên có người thò tay ra mua, mà mua thì phải trả tiền. Họ trả tiền gì đây? họ có nguồn USD ( có thể là rửa tiền hay tham nhũng gì gì đó mà có) rồi nạp vào sàn mà mua BTC của đám dân đen kia.
Hiện tại TQ là thị trường BTC lớn nhất thế giới, nơi đó hắt xì 1 phát thì nơi khác cũng căng cơ theo.
Sau 1 hồi cắm đầu cắm cổ bán ra thì họ hết thứ để bán hoặc có người sực tỉnh ra là tại sao lại bán thì tay bên kia họ đã âm thầm lên giá từ từ. Bước đầu họ sẽ dùng tay trái bán qua tay phải rồi từ từ nâng giá lên chóng mặt.

Vài ngày sau cơn lốc BTC chững lại thì dân mới hiểu ra là chính phủ TQ chẳng hề cấm đoán gì cả. Thế là họ dùng CNY đi mua USD thông qua WMZ, PM để dep lên.

Anh em MMO chúng ta hãy bình tĩnh và quyết thắng.

Chúc anh em ít thiệt hại và cũng chúc cho anh em nào biết nắm lấy cơ hội tát nước theo mưa lúc này.

Cheer.
Ai thành công thì nhớ khao cho tui 1 bữa nhé.

Tụi TQ không phải ai cũng giỏi cả đâu. Cái vụ BTC này ở bên TQ nó lan tỏa mạnh dẫn đến người china chơi theo bầy đàn và bị dẫn dắt bởi dư luận + 1 bộ phận không nhỏ các công ty BTC ( ở VN và các nước khác không có) nên họ chơi ào ạt.
Đùng 1 phát thằng cha chủ tịch PBOC kêu 10 thằng ku quản lý các công ty thanh toán (kiểu giống như exchange mmo rứa đó) lên bảo rằng " Nè mấy ku ko được cho tụi đàn em nạp tiền nhân dân tệ để mua BTC nghe ku" rứa là mấy tên đó về loan tin rằng chính phủ ỡm ờ cấm đoán gì gì đó rối tung bát nháo lên. Dân ngu khu đen thì biết cái quái gì, rứa là đua nhau bán để rút CNY về.
Các bác thử nghĩ xem, khi bán tháo thì đương nhiên có người thò tay ra mua, mà mua thì phải trả tiền. Họ trả tiền gì đây? họ có nguồn USD ( có thể là rửa tiền hay tham nhũng gì gì đó mà có) rồi nạp vào sàn mà mua BTC của đám dân đen kia.
Hiện tại TQ là thị trường BTC lớn nhất thế giới, nơi đó hắt xì 1 phát thì nơi khác cũng căng cơ theo.
Sau 1 hồi cắm đầu cắm cổ bán ra thì họ hết thứ để bán hoặc có người sực tỉnh ra là tại sao lại bán thì tay bên kia họ đã âm thầm lên giá từ từ. Bước đầu họ sẽ dùng tay trái bán qua tay phải rồi từ từ nâng giá lên chóng mặt.

Vài ngày sau cơn lốc BTC chững lại thì dân mới hiểu ra là chính phủ TQ chẳng hề cấm đoán gì cả. Thế là họ dùng CNY đi mua USD thông qua WMZ, PM để dep lên.

Chúc anh em ít thiệt hại và cũng chúc cho anh em nào biết nắm lấy cơ hội tát nước theo mưa lúc này.

Cheer.
Chả có btc nên đừng mơ? :)

Đúng vậy bác. Mình lời trên BTC chứ bây giờ so với USD thì giảm 30% cuối cùng còn lời ít.

Tặng các bác 1 công cụ xem nhịp tim của tụi TQ để yên tâm công tác nhé.
http://bitcoinwisdom.com/markets/btcchina/btccny
Hồi tui coment cái này thì tỷ giá 2391 CNY/BTC đó.
mua theo quả đồ thị của bác phát. thấy EMA 10 cắt EMA 21 rồi. em lỗ bác nhớ đền nhá :D

mua theo quả đồ thị của bác phát. thấy EMA 10 cắt EMA 21 rồi. em lỗ bác nhớ đền nhá :D
Mấy bác nên quan sát 1 tí và để ý múi giờ nữa cha. Giờ này hết giờ hành chính nên biến động rất ít ( giờ Bắc Kinh và giờ Hà Nội giống nhau). Đến đầu sáng mai nó sẽ biến động nhiều hơn. Giờ đến cỡ 11h mà không có gì thì các bác nên tùy cơ mà cắm máy đi ngủ. Chẳng có biến động gì nhiều đâu.

Hồi nãy buồn buồn còn 0.9USD bên btc-e chẳng biêt làm gì nên bèn mua PPC lúc 1.81, Bán ra rồi mua lại mấy bận giờ lên được 4 USD rồi. Vãi thiệt.

vậy thì thay vì ôm btc, sao chúng ta không ôm PM, WMZ ;) rủi ro thấp, thanh khoản cáo :p

rủi ro thấp nhưng lãi ít bác à! BTC giao động lớn mới thực hiện được giấc mơ làm giàu nhanh!

Anh em cứ giữ lại đi, thật đấy :). Nếu nhanh nhạy 1 chút thì sell đi lúc giá cao và mua lại ngay sau đó để tăng số lượng. Mà phải đảm bảo mua được, sell đi mà ko mua lại được giá thấp hơn thì vỡ mồm

Tììnhlaà nó đang lên đợi vài bữa chắc chắn s giàu to :D

LTC chạm mốc 16 :)

Lên 574 rầu khục khục ^^

74 USD của mình lại lên 95 USD rầu ^^

Tììnhlaà nó đang lên đợi vài bữa chắc chắn s giàu to :D

ai múc được 1 BTC lúc 420 thì giờ cũng lãi được 150 USD rầu đới ^^
ai múc được 1 LTC lúc 10 thì giờ cũng lãi được 6 USD rầu đới ^^

Cheer.

Cụ này phán như thánh, toàn thấy triết lý với chả trí tuệ, mệt vãi. Đọc thấy lảm nhảm và non tơ. Dưng mà vote cho tinh thần spam và chứng tỏ

den khuya nó phóng xuong 5$ thì té giếng

Cụ này phán như thánh, toàn thấy triết lý với chả trí tuệ, mệt vãi. Đọc thấy lảm nhảm và non tơ. Dưng mà vote cho tinh thần spam và chứng tỏ
Bác nói vậy là sỉ nhục tui rồi đó nghe. Họ gọi tui là thần đó.
Các bác có thấy đồ thị đi ngang và có lên chút đỉnh không. Yên tâm đến sáng giá ko xuống dưới 555 usd đâu và ltc ko dưới 15.5 đâu. Giá LTC sẽ tăng thêm ít nhất 1$ nữa cho đến sáng mai.

Hiện tại CNY đã tăng tới 25% so với 4h chiều rồi đấy.

Anh em chơi BTC phải quyết định dựa vào các yếu tố phân tích có lý để mua vào bán ra. Nếu có lý thì cứ nghe, ko thấy có lý thì thôi đừng theo, có gì đâu. Tui chưa tính tiền TUT đó nghe. Mình sẽ bán các TUT khác tức là bí quyết chơi BTC không bao giờ lỗ.

Bác nói vậy là sỉ nhục tui rồi đó nghe. Họ gọi tui là thần đó.
Các bác có thấy đồ thị đi ngang và có lên chút đỉnh không. Yên tâm đến sáng giá ko xuống dưới 555 usd đâu và ltc ko dưới 15.5 đâu. Giá LTC sẽ tăng thêm ít nhất 1$ nữa cho đến sáng mai.

Hiện tại CNY đã tăng tới 25% so với 4h chiều rồi đấy.

Anh em chơi BTC phải quyết định dựa vào các yếu tố phân tích có lý để mua vào bán ra. Nếu có lý thì cứ nghe, ko thấy có lý thì thôi đừng theo, có gì đâu. Tui chưa tính tiền TUT đó nghe. Mình sẽ bán các TUT khác tức là bí quyết chơi BTC không bao giờ lỗ.
bác cho hỏi giờ nên đầu tư cặp LTC/BTC hay LTC/ USD là hay nhất

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,764
172,831
Latest member
fabetbio

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week