Ung thư phổi, có ai có người quen đã chữa khỏi ung thư phổi chưa?

Thời đại mới rồi, cái gì cũng nên dựa vào căn cứ khoa học bạn à.Ung thư phổi có nhiều cách điều trị như phẫu thuật, hóa trị, xạ trị, đốt sóng cao tần tùy vào giai đoạn mà chỉ định khác nhau. Những phương pháp trên được khoa học công nhận có hiệu quả và áp dụng cho rất nhiều người, Việt Nam hay các quốc gia tiên tiến ở nước ngoài đều chung một phác đồ. Những bệnh nhân giai đoạn sớm có thể khỏi, giai đoạn muộn thì kéo dài thời gian sống. Bạn nên đưa người thân tới các bệnh viện hay trung tâm chuyên về ung thư để được tư vấn tốt nhất. Nếu các phương pháp dân gian hay thầy lang nào mà chữa khỏi được ung thư thì các bác sỹ cùng bệnh viện tuyệt chủng từ lâu rồi.
mình nghĩ tâm lý chung của những trường hợp nghiêm trọng gần như hết hi vọng rồi thì sẽ muốn thử nhiều cách

Thời đại mới rồi, cái gì cũng nên dựa vào căn cứ khoa học bạn à.Ung thư phổi có nhiều cách điều trị như phẫu thuật, hóa trị, xạ trị, đốt sóng cao tần tùy vào giai đoạn mà chỉ định khác nhau. Những phương pháp trên được khoa học công nhận có hiệu quả và áp dụng cho rất nhiều người, Việt Nam hay các quốc gia tiên tiến ở nước ngoài đều chung một phác đồ. Những bệnh nhân giai đoạn sớm có thể khỏi, giai đoạn muộn thì kéo dài thời gian sống. Bạn nên đưa người thân tới các bệnh viện hay trung tâm chuyên về ung thư để được tư vấn tốt nhất. Nếu các phương pháp dân gian hay thầy lang nào mà chữa khỏi được ung thư thì các bác sỹ cùng bệnh viện tuyệt chủng từ lâu rồi.

chữa theo Tây Y thì ko cầm cự được lâu bạn à. Còn trường hợp khỏi theo đông y thì khá nhiều người khỏi,nhưng mỗi người khả năng hấp thu thuốc và cách thức dùng thuốc khác nhau nên mình mới lập topic này để tổng hợp và rút ra kinh nghiệm thôi

thật buồn các bạn ạ bố mình mới qua đời vì ung thư gan.Mong người nhà bạn vượt qua được.
chia buồn cùng bạn nhé. Ung thư gan mình cũng thấy nhiều trường hợp chữa khỏi theo dân gian bằng dùng là đu đủ+Xả hoặc thêm mật cóc nữa.Không biết ngày xưa nhà bạn đã có thử những phương pháp như vậy ko? Chỗ mình ung thư gan chữa khỏi bằng lá đu đủ và xả thấy cũng nhiều lắm, chỉ phổi là chưa thấy thôi.Nơi khác thấy rồi nhưng người thân mình dùng thuốc có hỗn hợp chứa lá đu đủ thấy ko có thay đổi gì nhiều

Ung thư phổi giai đoạn mấy hả bác ? Bác nhìn chẩn đoán xem T,N,M Bs ghi thế nào ?
Nếu gđ đầu chưa có di căn hạch,bộ phận xung quanh thì chỉ định phẫu thuật cắt u rồi hóa trị, xạ trị ổn thôi bác. Quan trong là tư tưởng, bác và người nhà phải động viên cho ng bệnh tâm lí thoải mái thì bệnh gì cũng nhẹ nhàng hết bác ạ.

Ung thư phổi không thể đùa được, nhiều bệnh nhân theo kinh nghiệm này nọ, theo google rồi tới khi bệnh chuyển nặng mới lên bệnh viện thì tiếc thay đã muộn. Nếu đi bv sớm thì đã khác rồi. Dân gian, đông y mà khỏi ung thư thì nước mình đã thành nước có y học phát triển nhất thế giới mất rồi và rồi bọn tây nó ùn ùn qua nước mình để học hỏi, người tây qua đây điều trị, các thầy cứ thế mà giật giải Nobel. Cứ vào bv đi tùy vài giai đoạn ,vào thể trạng mà người ta điều trị cho, đừng để muộn.

Ung thư phổi giai đoạn mấy hả bác ? Bác nhìn chẩn đoán xem T,N,M Bs ghi thế nào ?
Nếu gđ đầu chưa có di căn hạch,bộ phận xung quanh thì chỉ định phẫu thuật cắt u rồi hóa trị, xạ trị ổn thôi bác. Quan trong là tư tưởng, bác và người nhà phải động viên cho ng bệnh tâm lí thoải mái thì bệnh gì cũng nhẹ nhàng hết bác ạ.
bác sĩ chuẩn đoán giai đoạn cuối bác ạ

Bạn cứ lên gôogle search rất nhiều người đã khỏi nhờ thế .
Quan trọng là tinh thần không gục ngã , không buông suôi , nếu bạn chỉ đi chữa trị ở bệnh viện , họ chỉ có xạ trị là cách tốt nhất , đôi khi bác sĩ tốt sẽ khuyên bạn làm như mình , bạn cứ lên gôogle search chế độ dinh dưỡng , cắt nguồn cung cấp dinh dưỡng thì coi như vỉrus ung thư không sống được , mà không sống được thì đồng nghĩ các tế bào miễn dịch và kháng thể sẽ làm nhiệm vụ đào thải nó ra khi tế bào virus ung thư chết đi ,.
nó đây http://thanhnientudo.com/2015/09/27...-bo-ra-1-phut-doc-bai-nay-truoc-khi-qua-muon/

chia buồn cùng bạn nhé. Ung thư gan mình cũng thấy nhiều trường hợp chữa khỏi theo dân gian bằng dùng là đu đủ+Xả hoặc thêm mật cóc nữa.Không biết ngày xưa nhà bạn đã có thử những phương pháp như vậy ko? Chỗ mình ung thư gan chữa khỏi bằng lá đu đủ và xả thấy cũng nhiều lắm, chỉ phổi là chưa thấy thôi.Nơi khác thấy rồi nhưng người thân mình dùng thuốc có hỗn hợp chứa lá đu đủ thấy ko có thay đổi gì nhiều
mình đã định cho bố chữa bằng đu đủ và xã vì đã có tìm hiểu nhiều trên mạng. Nhưng người nhà mình ( cô trong gia đình ) giới thiệu ông thầy thuốc nam nghe ổng phán là sẽ chữa khỏi bằng thuốc nam, nhưng thật không ngờ bố mình uống thuốc của ổng chỉ trong 5 ngày đi ngoài ra máu nhiều dịch chảy nhiều và đã ( lúc này bố mình cũng hk đến nỗi quá yếu vì chỉ mới phát hiện ra bệnh ung thư chỉ 2 tuần thôi ) ... Giờ mình rất bàng hoàng và không biết nên xử lý thằng thầy thuốc đó ntn? một phần do mình sơ ý không còn giữ lại mấy liều thuốc đó để đi xét nghiệm làm bằng chứng, 1 phần là ông đó là người quen họ hàng với cô của mình. Mong các bạn cho mình ý kiến, đã có lúc mình nghĩ sẽ lên tới nhà thằng đó cho nó 1 dao nhưng nghĩ lại mình không nên làm như vậy. Nhưng mình muốn những kẻ như nó sẽ bị trừng trị thích đáng nhưng giờ mình sơ ý hk còn giữ thuốc làm bằng chứng.

P/S: Thuốc của thằng đó hk biết thuốc gì mà mình đi lấy hết 15 triệu chỉ uống được vài ngày là bố mất. Do quá thương bố nên mình và gia đình lúc đó hk suy nghĩ được gì chỉ biết kéo lấy mọi hy vọng có thể. Nhưng hk ngờ lại gặp thằng ác nhân này. Liệu nó có bị quả báo hk mọi người? Liệu mình có nên ra đập cho nó nát tay nátchân của nó để nó hk đi lừa người khác nữa không?

bác sĩ chuẩn đoán giai đoạn cuối bác ạ
Mình cũng có 1 người quen mới mất vì bệnh ung thư phổi
Từ lúc 70kg, chỉ sau 1 nửa năm phát hiện bệnh thì cơ thể chỉ còn da và xương ko, da sạm, rụng hết tóc dù có trị liệu đều đặn cả chục lần chạy xạ nhưng vẫn ko cứu đc
Khi đến thăm nó, nó chỉ nằm quay mặt vào tường, ko tiếp chuyện với ai, nó mới hơn 17 tuổi thôi, có lẽ suy sụp tinh thần cũng là điều đẩy nhanh tiến độ bệnh
Mình đc nghe kể có trường hợp họ khỏi khi ko ăn đường, sữa và thậm chí cả cơm để chặn nguồn cung cho khối u ác tính
Chí duy nhất uống nước ép hoa quả, và đặc biệt là nước ép cà rốt, và sau 1 thời gian tái khám thì gần như những tế bào ung thư đã teo hết
Nhưng mình ko biết ở giai đoạn cuối có kịp nữa ko khi cơ thể đã quá suy nhược
Chúc người quen của bạn có thể vượt qua

Từ lúc 70kg, chỉ sau 1 nửa năm phát hiện bệnh thì cơ thể chỉ còn da và xương ko, da sạm, rụng hết tóc dù có trị liệu đều đặn cả chục lần chạy xạ nhưng vẫn ko cứu đc
Khi đến thăm nó, nó chỉ nằm quay mặt vào tường, ko tiếp chuyện với ai, nó mới hơn 17 tuổi thôi, có lẽ suy sụp tinh thần cũng là điều đẩy nhanh tiến độ bệnh
Mình đc nghe kể có trường hợp họ khỏi khi ko ăn đường, sữa và thậm chí cả cơm để chặn nguồn cung cho khối u ác tính
Chí duy nhất uống nước ép hoa quả, và đặc biệt là nước ép cà rốt, và sau 1 thời gian tái khám thì gần như những tế bào ung thư đã teo hết
http://thanhnientudo.com/2015/09/27...-bo-ra-1-phut-doc-bai-nay-truoc-khi-qua-muon/

đúng là phải kiêng ăn khá nhiều món thì mới cắt được nguồn dinh dưỡng cho ung thư...nhưng quan trọng nhất là tinh thần phải lạc quan và muốn trị bệnh mới hy vọng khỏi được...mất lòng tin 1 cái là mất sức khoẻ thì làm sao mà chiến đấu với ung thư. Nên gia đoạn phát hiện thì gia đình, người thân rất quan trọng...

Nghe bảo ung thư là án tử, giờ ko biết đã chữa đc chưa :(

mình đã định cho bố chữa bằng đu đủ và xã vì đã có tìm hiểu nhiều trên mạng. Nhưng người nhà mình ( cô trong gia đình ) giới thiệu ông thầy thuốc nam nghe ổng phán là sẽ chữa khỏi bằng thuốc nam, nhưng thật không ngờ bố mình uống thuốc của ổng chỉ trong 5 ngày đi ngoài ra máu nhiều dịch chảy nhiều và đã ( lúc này bố mình cũng hk đến nỗi quá yếu vì chỉ mới phát hiện ra bệnh ung thư chỉ 2 tuần thôi ) ... Giờ mình rất bàng hoàng và không biết nên xử lý thằng thầy thuốc đó ntn? một phần do mình sơ ý không còn giữ lại mấy liều thuốc đó để đi xét nghiệm làm bằng chứng, 1 phần là ông đó là người quen họ hàng với cô của mình. Mong các bạn cho mình ý kiến, đã có lúc mình nghĩ sẽ lên tới nhà thằng đó cho nó 1 dao nhưng nghĩ lại mình không nên làm như vậy. Nhưng mình muốn những kẻ như nó sẽ bị trừng trị thích đáng nhưng giờ mình sơ ý hk còn giữ thuốc làm bằng chứng.

P/S: Thuốc của thằng đó hk biết thuốc gì mà mình đi lấy hết 15 triệu chỉ uống được vài ngày là bố mất. Do quá thương bố nên mình và gia đình lúc đó hk suy nghĩ được gì chỉ biết kéo lấy mọi hy vọng có thể. Nhưng hk ngờ lại gặp thằng ác nhân này. Liệu nó có bị quả báo hk mọi người? Liệu mình có nên ra đập cho nó nát tay nátchân của nó để nó hk đi lừa người khác nữa không?
bọn thầy thuốc bây giờ thất đức lắm bạn à, bệnh này không có cơ hội làm lại vậy mà nhiều người vì đồng tiền mà làm mất cả cả hội sống của người khác. Thuốc uống không đỡ mà tiền thì nhiều.Người quen của mình cũng theo thuốc nam 2 tháng rồi chưa thấy tiến triển gì,cảm giác như chúng nó nhiều khi thổi phồng khả năng của chúng nó để rút tiền người bệnh. Hỏi thì kêu chưa trường hợp nào mà chữa không khỏi, mình mà theo tiếp có khi chẳng qua nổi mùa đông năm nay mất bạn à.Bệnh hành hạ và cơ thể suy nhược ko trụ được. Thuốc của mình 5tr500k/tháng. Trường hợp của bạn đúng là khó xử thật,đúng là với loại người ấy thì không biết phải dùng hình phạt nào cho đích đáng,bạn có thể đến đối chất trực tiếp và nếu là họ thổi phồng chém gió khả năng của nó thì bạn hãy đập cho nó 1 trận (ko gãy,ko chảy máu) nhưng đừng làm gì để dính đến lao lý nhé,còn ko có y đức sớm muộn cũng bị trừng phạt thôi

Nếu là gđ cuối thì điều trị giảm nhẹ thôi b ạ. Cách điều trị tốt nhất vẫn là điều trị về tâm lí.

Cái này thì nhà ông anh có mẹ trước bị ung thư vú đã cắt bỏ khối u, hiện tại thì hàng ngày uống 10g cây hoa dừa cạn. Cái này uống thay nước luôn. Tại vì cô đó nói thì uống ngăn ko cho tế bào ung thư phát triển.

Người thân của bạn bị ung thư đến giai đoạn nào rồi, đi lại ăn uống còn bình thường không, đã hóa trị, xạ trị gì chưa. Mẹ mình bị mất vì ung thư đây, mình đã tìm hiểu rất nhiều về ung thư, tiếc là mẹ mình phát hiện giai đoạn quá muộn, nếu vẫn còn sớm thì vẫn có cơ hội

Để chữa được ung thư thì phải kết hợp ăn kiêng và ngồi thiền. Bước đầu bỏ hết thịt cá, không uống thuốc ( có uống cũng ko tác dụng gì đâu, chỉ làm khó chữa thêm thôi ). Chỉ ăn cơm gạo lứt với muối mè, ăn rau (mà phải rau sạch chứ rau phun thuốc nữa thì chịu), kết hợp ngồi thiền ( giai đoạn phát hiện càng sớm càng dễ khỏi )

Last edited:
Người thân của bạn bị ung thư đến giai đoạn nào rồi, đi lại ăn uống còn bình thường không, đã hóa trị, xạ trị gì chưa. Mẹ mình bị mất vì ung thư đây, mình đã tìm hiểu rất nhiều về ung thư, tiếc là mẹ mình phát hiện giai đoạn quá muộn, nếu vẫn còn sớm thì vẫn có cơ hội

Để chữa được ung thư thì phải kết hợp ăn kiêng và ngồi thiền. Bước đầu bỏ hết thịt cá, không uống thuốc ( có uống cũng ko tác dụng gì đâu, chỉ làm khó chữa thêm thôi ). Chỉ ăn cơm gạo lứt với muối mè, ăn rau (mà phải rau sạch chứ rau phun thuốc nữa thì chịu), kết hợp ngồi thiền ( giai đoạn phát hiện càng sớm càng dễ khỏi )

mình xin chia buồn cùng gia đình bạn nhé, người nhà mình chưa hóa xạ trị gì cả vì sợ rằng hóa xạ trị rồi sẽ khó chữa trị hơn. Tài liệu viết rất nhiều nhưng bằng chứng sống chữa khỏi bệnh theo phương pháp này mình chưa thấy có ai bạn à

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,111
172,166
Latest member
Thanlong0106

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week