tư vấn

Reactions
6
MR
0.000
em đang làm video bằng corel studio mà viết chữ không copy được văn bản. nên làm lâu lắm. có bác nào biết phần mềm nào cho copy chữ vào không chỉ em với

Mình thấy nó copy text và paste được mà ta!? Bạn copy text như thế nào mà không được, nói rõ chút xíu để còn hướng dẫn!
Muốn text nâng cao thì bạn cài Plugin Boris Graffiti 7, thằng này chuyên tạo text 3D cho Corel VideoStudio Pro X9.

coppy tiếng việc bác ạ. lỗi font hết
Bạn đang dùng Corel phiên bản nào? Các phiên bản cũ từ X8 trở về trước thì làm như sau:
- Mở bộ gõ Unikey lên và chọn bảng mã VNI Windows.
- Trong Corel chọn font chữ thuộc loại font VNI.
(Bạn sao chép text tiếng Việt bên ngoài rồi dán vào Corel thì đoạn text đó phải là mã VNI nha, mã Unicode thằng corel nó hẻm hỗ trợ!!)

Riêng phiên bản mới nhất hiện nay (Corel VideoStudio Pro X9) thì hầu như không thể gõ được tiếng Việt, dù đã thử tất cả các bàng mã tiếng Việt.
Muốn gõ tiếng Việt trên bản X9 thì phải dùng plugin Boris Graffiti 7, sau đó cứ dùng bộ mã VNI Windows và font VNI để gõ.

Attachments

375.5 KB · Views: 171
Last edited:
VNI cũng ko được pro ạ. vni thì đánh nó ra tiếng việt thôi còn không thể coppy được em dùng x8
Thế thì bạn cài plugin Boris Graffiti 7(hoặc phiên bản cũ hơn) cho X8 mà dùng, plugin này có rất nhiều chức năng cao cấp cho text và một vài công dụng khác....Có gì không hiểu về plugin này thì hỏi Google.

screenshot00016-png.74493

Thế thì bạn cài plugin Boris Graffiti 7(hoặc phiên bản cũ hơn) cho X8 mà dùng, plugin này có rất nhiều chức năng cao cấp cho text và một vài công dụng khác....Có gì không hiểu về plugin này thì hỏi Google.

screenshot00016-png.74493
bác cho em link dow được không em tìm mãi ko thấy.. em cảm ơn

Không có cách nào Copy Paste đúng font được ngay đâu. Bắt buộc bạn phải Type đúng font vào Caption.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,824
170,899
Latest member
laikocotk

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week