Tư vấn mua máy...

Reactions
541
MR
0.278
Facebook
Follow me on Facebook
Chào các bác!...
Hiện tại con lap của em vừa ra đi nên em cần 1 máy PC nhưng thấy PC hay lỗi phải đi sửa :oops: ( không biết có đúng không? :D) và em cũng chưa biết chọn con nào!
Bây giờ thì em chỉ dùng để trade coin và làm các thứ linh tinh thâu nhưng em muốn chọn cái cấu hình cho ổn xíu cỡ con lap trước để thuận tiện về sau như làm off chẳng hạn :p:p Con lap cũ của em là Dell Latitude E6410 ạ!..
Rất mong nhận được nhiều sự tư vấn của ae :) Thanks ae trước nạ!

Chào các bác!...
Hiện tại con lap của em vừa ra đi nên em cần 1 máy PC nhưng thấy PC hay lỗi phải đi sửa :oops: ( không biết có đúng không? :D) và em cũng chưa biết chọn con nào!
Bây giờ thì em chỉ dùng để trade coin và làm các thứ linh tinh thâu nhưng em muốn chọn cái cấu hình cho ổn xíu cỡ con lap trước để thuận tiện về sau như làm off chẳng hạn :p:p Con lap cũ của em là Dell Latitude E6410 ạ!..
Rất mong nhận được nhiều sự tư vấn của ae :) Thanks ae trước nạ!
Macbook pro đi bác:D

Không hay hư đâu bác. Máy mới mua thì vài năm sau mới có trục trặc phần cứng thôi. Phần mềm thì cũng như laptop thôi bác, siêng backup định kỳ là được :D Em xem laptop của bác cũng bình thường, bác cứ làm dàn i3 kabylake là đủ nhu cầu của bác :D

Macbook pro đi bác:D
Ặc... Tiền đâu bác ơi! Đang kẹt nên mới phải lựa chọn :oops:

Không hay hư đâu bác. Máy mới mua thì vài năm sau mới có trục trặc phần cứng thôi. Phần mềm thì cũng như laptop thôi bác, siêng backup định kỳ là được :D Em xem laptop của bác cũng bình thường, bác cứ làm dàn i3 kabylake là đủ nhu cầu của bác :D

Ừm... Thì cái lap của e dòng xách tay mà!:D cũ rồi!...Ý bác là tự mua về ráp hả? :confused::confused:

Ặc... Tiền đâu bác ơi! Đang kẹt nên mới phải lựa chọn :oops:

Ừm... Thì cái lap của e dòng xách tay mà!:D cũ rồi!...Ý bác là tự mua về ráp hả? :confused::confused:
Không phải bác, bác đưa giá tiền bác muốn lên em sẽ build cho bác, bác mang ra nói người ta bán như vậy là được.

Đây là cấu hình build sẵn của azaudio đó bác, 30m thì bác nói mấy anh đó đổi lên kabylake luôn, dùng i5 hay xeon đều được, riêng em ttì em thích xeon, bên đó hỗ trợ nhiệt tình và tốt nên bác có thể nói mấy ãnh build cho cấu hình theo ý muốn :D
  • CPU : Intel Core i5-6600 3.3GHz (3.9GHz Turbo Boost ) Skylake LGA 1151
  • MAIN : MSI B150 Gaming M3
  • RAM : Corsair VENGEANCE DDR4 8GB (1X8GB) 2133
  • VGA : Zotac GTX 1070 AMP 8GB
  • SSD : Plextor S1C 128GB
  • HDD : Western Digital Caviar Blue 1TB
  • PSU : Seasonic S12II 620
  • CASE : Cooler Master Master Box 5 Black

Giá niêm yết: 27.700.000 ₫

thớt mua không inbox em, em có con dual xeon E5 2650 giá tốt

Làm con Asus đi bác, con này bảo hành em thấy ngon lành lắm.

Nếu mua laptop thì cứ macbook pro mà triển bác. Giữ giá với xử lý tác vụ cũng nhanh mà lo bị lo wanacry :p

Ở hà nội thì vote ra HNC để có giá chuẩn nhất, mới làm bộ gần 20 chai ở đấy, khá ok

mua lap thôi bác, pc cồng kềnh lắm
tùy vào như cầu chứ nhỉ, chứ ko đem đi đây đó mà để cố định mua PC chứ ai đời mua laptop
P/S : Nhu cầu bác thread là gì sao ko nói, làm sao biết mà tư vấn

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,634
170,736
Latest member
tinhtrong

Most viewed of week

Most viewed of week

Back