Làm lại cuộc đời. Thất bại tuổi 28

Tammo

Newbie
Reactions
15
MR
0.052
Tình hình là giờ kinh tế khó khăn. Sau một thời gian 2-3 năm vật lộn với coin củng future, Em đã mất hết. Giờ lại bị out meta bởi chính cái nghề ads của mình nó cập nhập quá nhanh.
Hiện tại e đã giải tán team từ cuối năm ngoái team e trước đó thì làm MMO mảng POD áo thun google ads. Giờ còn dư 6 PC với 5 Phone. Không biết có mảng nào làm đầu tư ít mà kiếm tiền cơm đều ko các bác, Hiện tại chỉ mong kiếm thêm ít đồng trang trải cho gia đình chứ chẳng mong gì nhiều. Cũng tính đi ra làm thuê nhưng mà giờ trình độ bị out meta so với các ae khác nên nghĩ cũng khó cạnh tranh với trước giờ làm việc thoải mái giờ vào môi trường mới bị áp lực bởi người khác e sợ chịu ko được rồi lại nghỉ cũng tốn thời gian :( Em ở Đà Nẵng, có AE nào tiện kết nối ko ạ

Upvote 0
Được. Grab mỗi ngày dư tiền mua 1 củ khoai, 1 củ cải, 1 củ cà rốt, nói chung các loại rau củ ngoài chợ mua 1 vài củ ko thành vấn đề.
ngày 1 cũ là họ chạy 4 bánh đó , 1 củ nghe ghê như phải tốn nhiều phí khác nữa , lỡ hỏng hay trầy tí là tiền triệu

Upvote 0
Upvote 0
Thời buổi khó khăn. Còn sống, còn sức khỏe là được Bác ạ, cố gắng lênn
sắp có nạn đói kìa , dịch bệnh nữa , kì này dập cú nữa là rụng hết

Upvote 0
Đi ra ngoài làm mà ổn định cuộc sống, chứ đừng nghe mấy bánh vẽ trên MMO hiện tại, nói thì nói được rất nhiều, nhưng làm được thì rất khó.
Mảng nào trên MMO hiện tại cũng cực khó để kiếm ổn định cả

Upvote 0
Đi ra ngoài làm mà ổn định cuộc sống, chứ đừng nghe mấy bánh vẽ trên MMO hiện tại, nói thì nói được rất nhiều, nhưng làm được thì rất khó.
Mảng nào trên MMO hiện tại cũng cực khó để kiếm ổn định cả
ko phải thế mà toàn làm lừa đảo , lùa gà thôi

Upvote 0
Mình trước cũng kiếm được kha khá từ MMO, đoạn 2013 - 2017
Sau đó thoái trào dần, giờ chuyển sang làm đúng chuyên ngành hồi xưa học IT
Vẫn làm MMO nhưng coi nó là nghề tay trái buổi tối làm cho vui, chứ phụ thuộc vào MMO fulltime là rất khó hiện tại, dẫu biết rằng có nhiều người rất giỏi, tuyệt nhiên trong đó không có mình

Upvote 0
Mình trước cũng kiếm được kha khá từ MMO, đoạn 2013 - 2017
Sau đó thoái trào dần, giờ chuyển sang làm đúng chuyên ngành hồi xưa học IT
Vẫn làm MMO nhưng coi nó là nghề tay trái buổi tối làm cho vui, chứ phụ thuộc vào MMO fulltime là rất khó hiện tại, dẫu biết rằng có nhiều người rất giỏi, tuyệt nhiên trong đó không có mình
nên nhớ 1 tháng làm mmo có thể ăn đc cả năm

Upvote 0
mình đã từng mất hết 100k$ năm 2019-2020. Năm ngoái mình lấy lại gấp 3 lần. Ae nào đang bế tắc nhắn mình qua tele. Không cần vốn chỉ cần có thời gian và bỏ công. Sẽ nên người sớm thôi. @dontbeshy11

Upvote 0
mình đã từng mất hết 100k$ năm 2019-2020. Năm ngoái mình lấy lại gấp 3 lần. Ae nào đang bế tắc nhắn mình qua tele. Không cần vốn chỉ cần có thời gian và bỏ công. Sẽ nên người sớm thôi. @dontbeshy11
nghe mùi kèm cái nick mới tạo là nghi rồi hahahaha

Upvote 0
K sao. Tuỳ b nghĩ. Đã từng 1 thời chạy grab giờ cũng đỡ hơn r b ah
thôi thôi , hồi đi học cũng nghe mấy câu chuyện kiểu này ở quán cafe gần amway rồi sợ lắm hihihihi

Upvote 0
thôi thôi , hồi đi học cũng nghe mấy câu chuyện kiểu này ở quán cafe gần amway rồi sợ lắm hihihihi
Công nhận sao t viết ra nghe giống đa cấp nhỉ. Nhưng mà ý là t từng mất nhiều. Lấy lại được gấp 3. Nhưng k phải t chỉ cho nta lấy lại được bằng cách t đã làm năm 2022. Điều ấy k thể làm lại được. Chỉ là t đang có 1 công việc khác, cũng kiếm tốt, cũng cần có người làm cùng thì dễ hơn.

Upvote 0
Chào bạn,

Tôi hiểu hoàn cảnh của bạn rất khó khăn. Tuy nhiên, đừng nản chí nhé! Cuộc sống luôn có lúc lên xuống, quan trọng là chúng ta phải kiên cường và lạc quan.

Bạn có thể thử các cách sau:

• Tận dụng 6 PC và 5 điện thoại còn lại để làm việc online, chẳng hạn như biên dịch, thiết kế, làm video, build hệ thống seeding, create accounts, buff views...
  • Học thêm kỹ năng mới để nâng cao giá trị bản thân, ví dụ học lập trình web, thiết kế đồ họa, tiếng Anh...
  • Tìm việc part-time để có thêm thu nhập, có thể là giao hàng, bán hàng online...
  • Chia sẻ kinh nghiệm, kỹ năng của mình qua các khóa học online, youtube... để kiếm thêm thu nhập thụ động.
  • Giảm bớt chi phí, tận dụng tối đa những gì đang có sẵn.
  • Tìm sự giúp đỡ của bạn bè, người thân trong thời điểm khó khăn. Cũng đừng ngại chia sẻ khó khăn của mình.
Hy vọng những lời khuyên trên sẽ giúp ích cho bạn. Hãy giữ vững tinh thần và tích cực tìm hướng đi mới. Chúc bạn sớm vượt qua giai đoạn khó khăn này!
Người xưa có câu ngã ở đâu đứng dậy ở đấy. Chết ở Phiu chờ thì đm tất tay hết 6Pc và 5 Phone đứng dậy ở nó thôi đứng dậy cho nhanh hoặc nằm luôn đừng đứng nữa =))

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,662
170,759
Latest member
vutran105
Back
Top Bottom