• Chào Guest,

Hãy cùng mọi người hướng đến một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch. MMO4ME.com sẽ là nơi tập trung tất cả những thông tin uy tín cũng như lừa đảo (SCAM) của bất kì cá nhân nào. (Đọc chi tiết!)

Chương trình khởi động:
    Thưởng 1.5 MR ngay khi bạn tạo yêu cầu mới cho bất kì cá nhân nào và được duyệt thành công. Chi tiết các bạn có thể xem thêm tại đây.

[Tư vấn] một hướng đi cho năm 2016 với những gì đang có?

Mình Vừa học vừa mmo, cử nhân QTKD ạ, nhưng ko tha thiết vs đi làm công ăn lương, nên dự định học tiếp chương trình truyền thông quảng cáo để tự mình làm việc cho mình lun, thời bây h có bằng hay ko có cũng chỉ quan trọng vs những ng thích đi làm thui bác, chứ mmo như chúng ta thì kiên trì + nhạy bén là nhanh lên đời lắm.

QTKD đổi gió mmo cũng dễ hơn em mà bác, chứ e ngành y đổi gió coi như vứt những năm học y . Nói chung cuộc đời nó thế :p

QTKD đổi gió mmo cũng dễ hơn em mà bác, chứ e ngành y đổi gió coi như vứt những năm học y . Nói chung cuộc đời nó thế :p
Đúng ak, ngành của mình làm j cũng dễ, ko bị lạc hậu theo tg, chỉ khi nào kinh tế sụp đổ mới thất nghiệp kaka.

Quá đăng luôn ý chứ, trước giờ chắc ăn các kênh content không sao, có làm sao thì vẫn có ít tiền trang trải, giờ hỏng :((
hãy cứ coi YTB là 1 nghề làm phụ đi bạn, đừng nghĩ nghề phụ kiếm ko bằng nghề chính, nhưng hãy thử làm thêm cái khác, trên MMO cũng đc, ít nhất phải kiếm đc cái gì để còn nuôi sống mình qua ngày đã. Để có động lực chiến đấu tiếp, chứ trông mong cái thằng YTB thì đau tim lắm, mình nghĩ xác bạn dễ trôi về Thái Bình nếu cứ làm YTB lắm =))

hãy cứ coi YTB là 1 nghề làm phụ đi bạn, đừng nghĩ nghề phụ kiếm ko bằng nghề chính, nhưng hãy thử làm thêm cái khác, trên MMO cũng đc, ít nhất phải kiếm đc cái gì để còn nuôi sống mình qua ngày đã. Để có động lực chiến đấu tiếp, chứ trông mong cái thằng YTB thì đau tim lắm, mình nghĩ xác bạn dễ trôi về Thái Bình nếu cứ làm YTB lắm =))

theo bác thì cái gì ổn định nhất mmo này. e thấy kiểu GA content, như mấy web blog thachpham, trogiup, theson... mấy cái đó chắc khá ổn định đúng k b

Hoàn cảnh của em giờ là không thể làm cái gì khác ngoài mmo ấy bác. :((

theo bác thì cái gì ổn định nhất mmo này. e thấy kiểu GA content, như mấy web blog thachpham, trogiup, theson... mấy cái đó chắc khá ổn định đúng k b

Hoàn cảnh của em giờ là không thể làm cái gì khác ngoài mmo ấy bác. :((
bạn thử đếm xem có bao nhiêu thằng nó đc như thế. Cái Group về youtube trên face mấy nhóm nhóm nào cũng 20 30k mem, mà có đc mấy mống như vậy. Họ là người giỏi rồi, để đc như vậy cũng mất vài năm là ít, không tính cơ bản họ đã có từ đầu.
Bạn làm content thì bạn làm về cái gì, bạn giỏi về cái gì để có thể làm content để có vài chục nghìn thằng hàng ngày vào site của bạn xem. Làm gì để có cái video vài trăm nghìn lượt view.
Xin lỗi chứ mình nghĩ bạn chưa thể làm đc. ( chưa thôi nhé ).
Mình nghĩ cơ bản chưa có,, tốt nhất có thể làm Offer kiếm thêm, làm solo thôi.
Sau này có thể:
1:thành lead nếu bạn chịu khó mầy mò tìm hiểu..
2:tìm hiểu thêm những cái khác trong khi làm off ( nhớ nên làm free thôi là chủ đạo để lấy kinh nghiệm, hạn chế đầu tư )
3:Tìm hiểu những cái dễ làm, PTC... CPM ( chest nhé, chứ đừng nghĩ content làm gì ở cái thời điểm này của bạn ) ... Đến khi bạn có thể thành công với cả PTC và CPM thì có quá nhiều con đường cho bạn lựa chọn..lúc đó có thể làm content đc. mới có thể bằng 1 phần như thế sơn, thach phạm..v.v. đc
Bạn nhìn ở trên cái diễn đàn này thì hiểu có bao nhiêu thứ có thể kiếm ra tiền.....Không nhất thiết phải đi theo họ, vì có thể nó không phù hợp với bạn..... Vấn đề ít nhất bạn cũng phải thành công trong 1 cái ngành gì đó, Offer, PTC CPM hay YTB thì làm thêm những cái khác nó mới dễ. Kể cả trên này có nhiều bạn có dịch vụ như trade, mua đi bán lại hay làm trung gian thôi, mỗi tháng cũng kiếm chục củ rất đơn giản...

:D GA tiếp đi ,bác ngược với em nhỉ em biết kéo traffic nhưng không rành về web giao diện code các kiểu đang tìm hiểu . Hiện đang ăn nhờ YTB
Không bao giờ lập được web như mình mong muốn

bác kéo đc traffic từ web không? em đang cần kéo traffic cho web, còn những vấn đề như Ga, hay là seo em có thể chỉ bác

chia sẻ cho bạn câu truyện 100% mình biết.
Mình có 2 thằng em, cùng học CNTT Thái Nguyên, cùng làm YTB,
1 thằng chỉ YTB và 1 thằng ngoài YTB thì nó còn đi đá bóng suốt, đánh đế chế và LOL vãi lol luôn. ( tạm gọi là thằng A và B nhé =)) )
Hôm sinh nhật thằng A, nghe qua nó bảo mới kiếm đc hơn 80 củ. tổ chức hoành tráng vê lù, mấy tháng trước đó tháng nào cũng mua PP của mình, về sau mỗi tháng mình làm ra bao nhiêu PP nó mua sạch sẽ.. Đến giờ còn gần 400$ 2 tháng hơn rồi chưa trả mình..... nhắc khéo em nó thì em đợi tiền về... :(. mình biết nó còn nợ nhiều chú nữa mà ko biết có trả đc ko nếu thăng quýt nó không pay...
thằng B thì nó hay lên mạng rồi xem mấy cái strem của Hàn Quốc nó đánh LOL, rồi ghi lại úp lên YTB, chả seo sủng mẹ gì, trước có kéo ads fb vài lần rồi giờ cũng nghỉ, xem cái kênh của nó video nào cao cũng đc hơn 20k là nhiều, không toàn vài K. Thế mà tháng nó cũng kiếm vài trăm,,, sống vui vẻ, 3 kênh nhét 3 chỗ, 1 con life 1 quýt 1 year1 thấy hay rủ mình đi uống rượu lắm mà mình không có time đi, trước kéo ads FB cũng bằng visa của mình mà....
Hôm trước thấy thằng B nó đặt mua ông anh 15 con IP 5s. Chả biết lọ mọ làm offer từ bao giờ, kêu lập đc team rồi giờ mua về đầu tư cho mem chiến offer IOS..
Mình thì 2 cái mảng này gà nên cũng ko hiểu ntn, nhưng mình thấy thằng B nó có hướng đi hay hơn thằng A rất nhiều ( tên thằng B là chữ B đầu luôn nhá =)) ). Nó đi lên gần như từ Free luôn....

Có bác nào trao đổi kinh nghiệm các mảng ngon khác với GA không ạ. E sẽ share full a-z về GA nếu bác nào đó share em một mảng thơm ^^

:D GA tiếp đi ,bác ngược với em nhỉ em biết kéo traffic nhưng không rành về web giao diện code các kiểu đang tìm hiểu . Hiện đang ăn nhờ YTB
Không bao giờ lập được web như mình mong muốn
Inbox tớ chỉ cho chơi GA nếu kéo traffic ok

Có 10tr thì làm quách cái mảng HIYP slow PTC cho ùi !

Cũng kiếm lời ok ! Grandbux, paidverts , trafficmon... Học làm cái khác làm gì cho mệt :D ! !!!!!!!!!

Thích kiếm lời on định và không sợ bị scam thì 10 bỏ hết vào cái hitleap cho rồi ! :p

Em cày app đây, hên xui tháng nọ bù tháng kia cũng đc vài trăm obama, ngoài GG e còn search trực tiếp trên 4rum này, gần như là ko thiếu cái gì.
Ctrl + D box cái Offer thi thoảng lại nhảy vào xem có bài gì mới ko - đọc - học - theo sát tình hình, nhiều khi hên gặp ông share app này app nọ bem sớm cũng kiếm đc 1 mẻ =))
Lúc làm off chờ load - lead...học thêm tiếng anh, acc nào ko trả viết mail mấy câu đơn giản đòi nó lại trả :)). Đa số mail tự động, đòi thì 7-80% nó pay !
Đầu tư thì nhỏ, 1 200k tool change, vài chục ngàn tiền SSH thế là thoải mái bem.
Bác thử xem ! :D

:D ở Hà Nội thì ra Trần Duy Hưng mà đứng tháng nào chả được 10 chai
thím nghĩ ra dc trần duy hưng là rễ á,

Mình Vừa học vừa mmo, cử nhân QTKD ạ, nhưng ko tha thiết vs đi làm công ăn lương, nên dự định học tiếp chương trình truyền thông quảng cáo để tự mình làm việc cho mình lun, thời bây h có bằng hay ko có cũng chỉ quan trọng vs những ng thích đi làm thui bác, chứ mmo như chúng ta thì kiên trì + nhạy bén là nhanh lên đời lắm.
Nghe đên Truyền thông quảng cáo lại nổi máu hám rồi, từng trai qua nhưng do thời trẻ trâu chỉ học dc nghề k có quan hệ nên bỏ

Có thì có nhưng e kp dược sĩ, cũng kp bác sĩ, e là cử nhân xét nghiệm thôi à. với cả có những vấn đề xảy ra nên e bỏ bằng để làm nghề khác nên giờ quay lại đầu tiên là chịu thua với tất cả những ng khác và hai là kĩ năng về ngành học e chả nhớ gì cả @@
trời học cái quách gi trả giống nhau, quan trọng thím có chập nhận thay đổi, chấp nhân hy sinh k thôi,
Con ng ta học gì k quan trọng, quan trọng tiếp nhận thông tin và sử lý thông tin.

trời học cái quách gi trả giống nhau, quan trọng thím có chập nhận thay đổi, chấp nhân hy sinh k thôi,
Con ng ta học gì k quan trọng, quan trọng tiếp nhận thông tin và sử lý thông tin.

Khac chứ thím, thế giờ giả dụ so sanh 1 ông học cntt với 1 ông học nghề hoàn toàn khác mà cùng chơi mmo thì đương nhiên ông cntt lợi thế hơn r.

Khac chứ thím, thế giờ giả dụ so sanh 1 ông học cntt với 1 ông học nghề hoàn toàn khác mà cùng chơi mmo thì đương nhiên ông cntt lợi thế hơn r.
thế ạ vậy bác vs em cung choi thử xem,

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,942
171,012
Latest member
doithuongsunwin
Back
Top Bottom