Ask Tự dưng tên miền không vào được

Mình mua tên miền của bọn stablehost, cũng hơn nửa năm rồi, làm cái blogsport bé xíu, tự dưng hôm nay vào xem thì không truy cập vào được.
Mình hỏi support thì nó trả lời như thế này

Anh em có ai hiểu là tên miền bị sao không ?

Nó bảo đợi 24 đến 48 tiếng, nhưng mình kiểm tra thống kê truy cập thì từ 20/7 đã không có truy cập, chứng tỏ là bị 3 hôm trước rồi.
Lần đầu bị cái vấn đề với tên miền thế này :((

b đang dùng tên miền với host bên họ luôn đúng không? theo ảnh thì DNS của họ đang lỗi chờ bên đó fix thôi

b đang dùng tên miền với host bên họ luôn đúng không? theo ảnh thì DNS của họ đang lỗi chờ bên đó fix thôi
Vậy à bạn, căn bản mình ko hiểu từ "under propagation" là ý nó do cái gì.

Tiện mua host nên domain mình mua luôn ở đó. Trước có khuyến mại ở cái trang canhme chứ giờ dùng mới thấy stablehost dùng chán nản vãi chưởng.

host bên đó yếu, nếu muốn ngon khoẻ qua đây với mình. giá phải chăng chỉ 300k/năm. đặt ở singapore

Cảm ơn bạn, nhưng h mình cũng có dùng host nó nữa đâu, dùng mỗi tên miền :D
vậy trỏ miền về DNS của cloudflare đi b

cái này là họ nâng cấp định kì thôi , thường 1 năm 2 lần , hoặc theo quý , k có j đáng lo đâu

Mình mua tên miền của bọn stablehost, cũng hơn nửa năm rồi, làm cái blogsport bé xíu, tự dưng hôm nay vào xem thì không truy cập vào được.
Mình hỏi support thì nó trả lời như thế này

View attachment 225412

Anh em có ai hiểu là tên miền bị sao không ?

Nó bảo đợi 24 đến 48 tiếng, nhưng mình kiểm tra thống kê truy cập thì từ 20/7 đã không có truy cập, chứng tỏ là bị 3 hôm trước rồi.
Lần đầu bị cái vấn đề với tên miền thế này :((
tên miền mà cũng hẹo thế này lạy chúa thằng stablehost , Transfer về cloudflare đi b gia hạn siêu rẻ rồi (không tính khuyến mãi)

vậy trỏ miền về DNS của cloudflare đi b
tên miền mà cũng hẹo thế này lạy chúa thằng stablehost , Transfer về cloudflare đi b gia hạn siêu rẻ rồi (không tính khuyến mãi)
Vấn đề là mình không thể trỏ nó đi đâu được ý :((((

Mình bó tay luôn, mình đổi thử nameservers thì nó báo thế này :

Thông thường tên miền có phần điền các thứ như CNAME nhưng trang của nó ko có, có mỗi phần đổi nameservers.
Mình tìm mãi mới thấy bài hướng dẫn vào cPanel thì nó lại vào kiểu http:// domain/cPanel nhưng tên miền ấy có vào được đâu.

Đang bực mình quá đi mất :((

View attachment 225691

Thông thường tên miền có phần điền các thứ như CNAME nhưng trang của nó ko có, có mỗi phần đổi nameservers.
Mình tìm mãi mới thấy bài hướng dẫn vào cPanel thì nó lại vào kiểu http:// domain/cPanel nhưng tên miền ấy có vào được đâu.

tới hôm nay vẫn còn hẹo à :pepe_the_Frog_002: :pepe_the_Frog_002: :pepe_the_Frog_002:

View attachment 225691

user custom nameserver kìa thay nameserver của cloudflare vào
Vào cloudflare -> thêm tên miền vào cloudflare -> cloudflarecheck nếu nó không thấy cấu hình nó sẽ hiện lên 2 nameserver -> lấy nameserver thêm vào phần custom trên ảnh -> chờ vài giờ để tên miền được định tuyến lại.

tới hôm nay vẫn còn hẹo à :pepe_the_Frog_002: :pepe_the_Frog_002: :pepe_the_Frog_002:
vẫn hẹo bạn ạ, vừa nhắn tin support nó, cứ 10p mới trả lời 1 câu

user custom nameserver kìa thay nameserver của cloudflare vào
Vào cloudflare -> thêm tên miền vào cloudflare -> cloudflarecheck nếu nó không thấy cấu hình nó sẽ hiện lên 2 nameserver -> lấy nameserver thêm vào phần custom trên ảnh -> chờ vài giờ để tên miền được định tuyến lại.
Mình thử rồi mà nhưng ko được ý.

Mình trỏ domain về cloudflare được rồi, thanks ae.

Sau khi bình tĩnh xem lại thì mọi việc nó thế này

Trước mình mua Hosting bên nó, sau đó mua thêm 1 tên miền khác cũng ở trang nó.

Sau đó khoảng nửa năm, hosting nó lởm quá, mình ko dùng nữa nên trỏ tên miền sang nơi khác, mọi chuyện vẫn bình thường.

Đến hôm kia tự dưng nó block domain của mình. Hóa ra là cái Hosting hết hạn (domain vẫn còn hạn), chắc nó không để ý, khóa luôn cả tên miền.

Từ hôm đầu hỏi mỗi tên miền, thế mà nó lại bảo thấy mỗi cái hosting 😅

Nãy mới mở lại được cái domain. Thôi lúc gần hết hạn mình phải tìm cách chuyển sang bên khác vậy

Sau đó khoảng nửa năm, hosting nó lởm quá, mình ko dùng nữa nên trỏ tên miền sang nơi khác, mọi chuyện vẫn bình thường.

Đến hôm kia tự dưng nó block domain của mình. Hóa ra là cái Hosting hết hạn (domain vẫn còn hạn), chắc nó không để ý, khóa luôn cả tên miền.

View attachment 225696

Nãy mới mở lại được cái domain. Thôi lúc gần hết hạn mình phải tìm cách chuyển sang bên khác vậy
bọn này làm ăn lôm côm nhỉ, site mình mà bị vậy có mà chết mất bao nhiêu tiền :)

chúc mừng bác :popo_big_smile:

View attachment 225696

~ shit :ami_fat_cat_019: :ami_fat_cat_019: :ami_fat_cat_019: .. tiện thể chuyển nhà luôn đi :pepe_the_Frog_018: :pepe_the_Frog_018: :pepe_the_Frog_018:

m đang dư tên miên thoi trang, quanaonugialai(com), hsd năm năm, hàng goddady, b nào cân mua pm neh Zalo: 0965604144

Announcements

Forum statistics

Threads
418,675
170,773
Latest member
phantuanvu
Back
Top Bottom