• Chào Guest,

Hãy cùng mọi người hướng đến một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch. MMO4ME.com sẽ là nơi tập trung tất cả những thông tin uy tín cũng như lừa đảo (SCAM) của bất kì cá nhân nào. (Đọc chi tiết!)

Chương trình khởi động:
    Thưởng 1.5 MR ngay khi bạn tạo yêu cầu mới cho bất kì cá nhân nào và được duyệt thành công. Chi tiết các bạn có thể xem thêm tại đây.

Waiting for Answer Topic chứng minh Ex Brian k1984brian là scammer

Status
Not open for further replies.
Lại là 1 clone nữa chứ sao Bác :D Người ta gọi là ... 1 đàn :D
Đừng phán xét người khác khi chưa biết rõ nhé, đó hoàn toàn là suy nghĩ mình khi thấy 1 số vụ việc tương tự
p/s : nick chính nhé, và cũng không có 1 clone nào luôn, mà bác có dám thề là bác không có nick clone không ? MÌNH THÌ MÌNH DÁM THỀ ĐẤY !!!! ok ?

Bác tự cho mình đúng, một mực đưa ra các bằng chứng và sử dụng nghi ngờ để làm kết tội ( có biết vụ việc dùng nghi ngờ để phán tội khiến 10 năm tù oan không ? )
Có khi nào 1 scam lại để quá nhiều lỗ hổng vậy ko ?
p/s : Như đã thấy thì ex đã tham gia mmo từ lâu, liệu có phải là 1 scammer non tay đến vậy không ?
Dù sao thì bác vẫn nên chấp nhận cái sai từ đầu thuộc về mình, bán 1 khoản lớn mà không thực hiện đúng yêu cầu, viện lí do xác nhận và có bảo hiểm là cứ thế bán trong khi xác nhận thì chính bác bảo là mập mờ. Bác bảo ex không thể trùng hợp khi đọc sai rồi xác nhận thế bác liệu có phải là đọc không kĩ chỉ thấy xác nhận là bán nghe có hợp lí hơn không ?
50% cho việc xác nhận sai có lẽ là đủ cho ex
Thứ 1 mình ko quan tâm mấy thứ bạn lan man, Ex k non tay,vào mmo lâu bla bla
Thứ 2 Tôi ko thực hiện đúng yêu cầu ntn ? Tôi đã nói là tôi post topic và người ta tìm đến tôi chứ ko phải tôi tìm đến ngta mà tôi quan tâm đến yêu cầu.
Thứ 3 Tôi ko viện lí do xác nhận và có bảo hiểm gì cả, tôi và tên scammer đã deal ở skype và bảo hiểm 10tr đó ghi rành rành trên nick của Ex.Có quote thì tôi tin chắc rằng người nc với mình ở skype là Ex nên tôi tiến hành chuyển tiền thôi ?
Ko biết bạn có phải bạn của Ex hay ko nhưng bạn đang bênh vực khá mù quáng đấy,tòa án xử cũng phải dùng lí lẽ chứ ko hẳn cái gì cũng đòi chứng cứ 100% nhé, sơ hở chính là chứng cứ phạm tội.
Còn bạn cứ cố tình 50/50 thì mình cũng bó tay rồi,và mình cũng đã ko đồng ý 50/50 từ hồi tối rồi cơ :)

Đừng phán xét người khác khi chưa biết rõ nhé, đó hoàn toàn là suy nghĩ mình khi thấy 1 số vụ việc tương tự
p/s : nick chính nhé, và cũng không có 1 clone nào luôn, mà bác có dám thề là bác không có nick clone không ? MÌNH THÌ MÌNH DÁM THỀ ĐẤY !!!! ok ?
phải đăng nhập vào chửi thằng này.mày làm hành động này với đông cơ gì.cùng một ruột với nhau hay sao.hôm qua sao không vào to môn hôm nay sồm sồm lên làm gì.có được scam chia cho % không zay cu

Thôi thì cứ đợi @MOD vào xử lý sao cho hợp tình hợp lý vậy.

Bác tự cho mình đúng, một mực đưa ra các bằng chứng và sử dụng nghi ngờ để làm kết tội ( có biết vụ việc dùng nghi ngờ để phán tội khiến 10 năm tù oan không ? )
p/s : Như đã thấy thì ex đã tham gia mmo từ lâu, liệu có phải là 1 scammer non tay đến vậy không ?
Dù sao thì bác vẫn nên chấp nhận cái sai từ đầu thuộc về mình, bán 1 khoản lớn mà không thực hiện đúng yêu cầu, viện lí do xác nhận và có bảo hiểm là cứ thế bán trong khi xác nhận thì chính bác bảo là mập mờ. Bác bảo ex không thể trùng hợp khi đọc sai rồi xác nhận thế bác liệu có phải là đọc không kĩ chỉ thấy xác nhận là bán nghe có hợp lí hơn không ?
Giả sử nếu người ta làm đúng bước đầu bước xác nhận người ta làm sai thì theo bạn xử lý thế nào.Đàng này người ta làm sai bước đầu nhưng bước sau cho chắc người ta đã yêu cầu xác nhận rồi có thể nói nó bù dc bước đầu rui xác nhận là đang giao dịch Ex rùi lo gì nữa.
Còn nếu nói = chứng cụ thể như bạn muốn ở đây thì mình nghĩ ko bao giờ có đâu.Muốn có thì gọi CA nó lên nó thu cái máy tính về nó mổ xẻ drive mới dc cái bằng chứng như bạn nói

dài dòng vkl mấy ông quản trị web bảo 24h mà đến bây giờ vẫn chưa xong :cool: ( nói mà không làm đã đóng bảo hiểm là phải chịu trách nhiệm với những gì mình đã làm trên diễn đàn) bác bị scam đã có rất nhiều bằng chứng là mình tin vào bảo hiểm mà bị scam mất 500$ do cái bảo hiểm đó ----------> lấy tiền bảo hiểm rả cho bác ấy cho xong chuyện đỡ mất thời gian! :rolleyes::rolleyes::rolleyes: em theo dõi không hết lên nói gì sai các bác thông cảm vì em thấy buồn cho bạn bị mất tiền thôi :D:D ( ghét nhất mất thằng lừa đảo mong sao chúng nó chết mẹ nó hết cho sạch xã hội:confused::confused::confused::confused:)

Thứ 1 mình ko quan tâm mấy thứ bạn lan man, Ex k non tay,vào mmo lâu bla bla
Thứ 2 Tôi ko thực hiện đúng yêu cầu ntn ? Tôi đã nói là tôi post topic và người ta tìm đến tôi chứ ko phải tôi tìm đến ngta mà tôi quan tâm đến yêu cầu.
Thứ 3 Tôi ko viện lí do xác nhận và có bảo hiểm gì cả, tôi và tên scammer đã deal ở skype và bảo hiểm 10tr đó ghi rành rành trên nick của Ex.Có quote thì tôi tin chắc rằng người nc với mình ở skype là Ex nên tôi tiến hành chuyển tiền thôi ?
Ko biết bạn có phải bạn của Ex hay ko nhưng bạn đang bênh vực khá mù quáng đấy,tòa án xử cũng phải dùng lí lẽ chứ ko hẳn cái gì cũng đòi chứng cứ 100% nhé, sơ hở chính là chứng cứ phạm tội.
Còn bạn cứ cố tình 50/50 thì mình cũng bó tay rồi,và mình cũng đã ko đồng ý 50/50 từ hồi tối rồi cơ :)
Thế cái quote dưới ghi mập mờ thế, nhất là dòng Thanh Nguyen is typing... mà vẫn thực hiện giao dịch bình thường ???
p/s : Vẫn nhắc lại lần nữa, đây là nhận định của tôi, tôi vẫn phe trung lâp, tôi không quen biết ex và cũng chưa 1 lần giao dịch với ex, chỉ nhìn thấy vụ việc lần đầu tiên khi bạn đăng bài nghi ngờ lần đầu tiên. Vậy bạn nghĩ tôi có lí do gì không khi phải bảo vệ ex, người đang bị toàn bằng chứng có vẻ thuyết phục dồn về ???
Dù sự việc này có thiệt hại bao nhiêu thì bạn cũng biết thiệt hại uy tín lần này thế nào rồi đấy
Nhưng uy tín hay đánh giá thì sẽ là chuyện sau đó, chuyện trước mắt vẫn là giải quyết êm xuôi vụ này, nếu 2beenn đều không chịu nhượng bộ thì cứ tìm thêm bằng chứng rồi để mod quyết định

@samurai2536 bạn ko cần phải post những proof liên quan đến miếng cơm của bạn đâu kẻo vạ lây sau này

Thế cái quote dưới ghi mập mờ thế, nhất là dòng Thanh Nguyen is typing... mà vẫn thực hiện giao dịch bình thường ???
p/s : Vẫn nhắc lại lần nữa, đây là nhận định của tôi, tôi vẫn phe trung lâp, tôi không quen biết ex và cũng chưa 1 lần giao dịch với ex, chỉ nhìn thấy vụ việc lần đầu tiên khi bạn đăng bài nghi ngờ lần đầu tiên. Vậy bạn nghĩ tôi có lí do gì không khi phải bảo vệ ex, người đang bị toàn bằng chứng có vẻ thuyết phục dồn về ???
Dù sự việc này có thiệt hại bao nhiêu thì bạn cũng biết thiệt hại uy tín lần này thế nào rồi đấy
Nhưng uy tín hay đánh giá thì sẽ là chuyện sau đó, chuyện trước mắt vẫn là giải quyết êm xuôi vụ này, nếu 2beenn đều không chịu nhượng bộ thì cứ tìm thêm bằng chứng rồi để mod quyết định
nhượng bộ thì bạn nên xem lại thái độ của bạn EX kìa rồi hãy phán như thánh vậy , khi không kêu bạn bỏ 5tr bạn chịu ko ? vấn đề về bạn EX là quá lớn thì lý do gì phải chịu mất 5tr cho qua chuyện vậy bạn

Thank bạn giờ mình hiểu ra thêm một vấn đề nữa.
Các bác trong đây thường đi theo suy nghĩ là tại sao Ex quote lại dính cái chữ trên Sky.
Nhưng tự hỏi người sell tại sao ko đọc và thấy dòng "Thanh Nguyen is typing..." nhỉ.Nếu thấy thì sẽ cảm thấy lạ và ko gửi tiền mới đúng chứ.
Tới đây thấy rồi mù rồi đây.Thôi để Mod xử lý đi các thánh à

Mày đại diện cho ex scam hay sao mà nói như bố đời.mọi lời nói của mày đã tố cáo mày.chuyến này có cho ra đảo thi cho bac hienlr ra đảo luôn.clone mà.

Thank bạn giờ mình hiểu ra thêm một vấn đề nữa.
Các bác trong đây thường đi theo suy nghĩ là tại sao Ex quote lại dính cái chữ trên Sky.
Nhưng tự hỏi người sell tại sao ko đọc và thấy dòng "Thanh Nguyen is typing..." nhỉ.Nếu thấy thì sẽ cảm thấy lạ và ko gửi tiền mới đúng chứ
dọc lại từ đâu đi thằng cu.ngu tỏ ra nguy hiểm.cái vấn đề này là sau khi chủ topic report bác vôdanh phát hiện ra chứ không phải chủ topic

Mod nói Ex đồng ý 50/50 rồi.Chủ thớt thì không chịu
Có lẽ vậy, chưa biết ai chưa chịu chọn hướng giải quyết êm thấm nhất

Thực sự thì sự việc vẫn chưa ngã ngũ, vẫn hoàn toàn đủ ( cũng không phải phần ít ) khả năng rằng scammer là kẻ khác, đã qua mặt dễ dàng cả 2 bên
Vì vậy mong các bác đừng dồn hoàn toàn sự việc scam là do Ex
1, Sai đầu vẫn thuộc bên bán, giao dịch mà không tuân thủ quy tắc ( Có khi sau này các bác ex lại thêm câu : Mọi giao dịch không tuân thủ quy tắc trên thì bên ex không chịu trách nhiệm thì có lẽ mỗi người trước khi giao dịch mới thận trọng hơn )
2, Tiếp đó, bác ex sai khi xác nhận lại giao dịch trong khi xác nhận từ phía bên bán không khớp ( trên skype )
p/s : Còn việc xác nhận không rõ ràng tuy là lỗi dẫn đến sự việc bên bán tiền hành giao dịch nhưng vẫn hoàn toàn hợp lí với lí do : "bên bán" ( thực ra là scammer) yêu cầu không đăng nick YH mình lên ( Bên ex đương nhiên phải thực hiện theo vì phải bảo vệ không tiết lộ danh tính bên bán nếu chưa được phép bên bán )
3, Cái sai tiếp theo Ex là không up Ví Z rõ ràng, dễ tạo điều kiện cho scam lợi dụng
4, Tiếp tục, sau khi thấy xác nhận bên ex có điểm nghi vấn, bên bán vẫn tiếp tục giao dịch mà không 1 thắc mắc ( có lẽ phải nói là hấp tấp thực hiện giao dịch tiếp ) => sai bên bán
Do đó, mình nghĩ 50/50 là hơph lí nếu không có tình tiết nào có giá trị hơn

Bạn nên đọc thật kĩ hết cmt đi bạn ơi , đừng chém ghê quá , bạn sell Z ko chủ động pm bạn EX nên làm thá gì có rule mà áp đặt theo điều 1 của bạn ????
Điều 4 của bạn : EX qoute confirm khó hiểu chứ ko phải nhất thiết là nghi vấn nha bạn , vì là bên sell nên chỉ cần đc confirm thì sell thôi , cho là bạn gd thì bạn cũng như thế thôi đừng lên đời người khác
Suy ra tổng 4 điều của bạn thì ex sai hết cả 4 rồi bạn a

Bắt đầu thấy bạn nói chuyện vớ vẩn rồi đó, mình việc gì phải chịu 50% trong khi trách nhiệm mình ko đáng như vậy ? Và lừa đảo thì phải làm cho mọi thứ rõ ràng ra ngô ra khoai, đừng có cái kiểu chịu 1 chút trách nhiệm nghĩ là chuyện sẽ xong.

bác có thấy thái độ của ông ex lúc đầu không :D.

tự dưng lời 250$ ngot zay.chuyến này mà điều tra ra còn bị cho ra đảo chứ ở đó mà 5/5 trừ khi có thế lực ngầm chống lưng.

lấy đâu ra cái kiểu đóng bảo hiểm 10 triệu rồi người ta tin gửi 500$( 1 triệu) mà lại bồi thường 50/50 thế thì lãi quá ngày 5 triệu thế cũng cho em xin đóng bảo hiểm để kiếm tý nhé! đỡ phải làm mấy cái khác mà ngày có dc 5 triệu như người ta đâu!:rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes:

những vụ scam abc xyz gì đó.đa phân thằng scam mình có cảm tưởng như nó biết nhóm máu của ex luôn thì phải.nên con mồi mới dễ sập bẫy.

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,904
170,974
Latest member
Chkno1
Back
Top Bottom