Waiting for Answer Tổng hợp danh sách những nạn nhân vụ CountdownAds (CDA), khởi kiện cảnh sát công nghệ cao (C50)

Status
Not open for further replies.
Thật sự mà nói thì vụ này mà lọt vào tai VTV thì tụi nó xào nấu thôi rồi, nó sẽ tha hồ đặt điều về giới MMO, tụi nó chẳng biết quái gì về MMO đâu, chỉ có làm phóng sự một cách phiến diện thôi, không tin thì tìm lại video về vụ LR, hay tụi nó nói về bitcoin, còn thêm 1 phóng sự tụi nó bảo captcha là lừa đảo này nọ, đủ hiểu tụi nó không có được cái nhìn đúng về MMO, thêm vụ này thì tự hiểu.

Mình mới nhận tin nhắn cảnh báo từ Mobifone nè. Mọi người cảnh giác nha, mấy topic như vầy trong forum rất có thể bị bọn scam lợi dụng mượn danh để lừa đảo lắm đây.
Nguyên văn tin nhắn:
"Cục Cảnh sát phòng, chống tội phạm sử dụng công nghệ cao thông báo: Gần đây một số đối tượng xấu đã giả mạo số điện thoại của các cơ quan Công an để lừa đảo, yêu cầu người dân chuyển tiền vào tài khoản để phục vụ công an điều tra sau đó chiếm đoạt. Đề nghị mọi người dân khi phát hiện cần báo ngay cho cơ quan Công an nơi gần nhất để giải quyết."
Cái xã hội này riết rồi chỉ thấy toàn scam với scam. Chúng cứ như vi khuẩn vậy, sản sinh ngày càng nhiều và ngày càng lắm trò hơn.

Hồi xưa ôn con nào đó làm site scam vietcoin.asia về coin ảo đó, may mà phát hiện cảnh bảo sớm chứ ko ông MOD cũng cõng rắn cắn gà nhà :D
Mình cảnh bảo mà mấy tên tham tài còn bật ^_^.
Vụ này có vẻ bà con dính nặng hơn vì nó scam tinh vi hơn :D

Cái xã hội này riết rồi chỉ thấy toàn scam với scam. Chúng cứ như vi khuẩn vậy, sản sinh ngày càng nhiều và ngày càng lắm trò hơn.
ăn học cho đã chả làm gì cho có ích mà toàn đi lừa đảo, chả biết cha mẹ chúng ăn thứ gì mà đẻ ra toàn thứ vứt đi, chúng còn tệ hơn vi khuẩn ấy. Làm mất lòng tin, làm lung lay xã hội.

Chìm chưa pà con?

Nếu Admin không public info Gmb để chúng tôi điều tra Saolamiu thì chúng tôi đành phải nhờ cảnh sát tìm truy nã thôi, ảnh hưởng đến Forum hay không đều do Admin lựa chọn.
1. Admin giao thông tin Gmb để chúng tôi làm việc với Gmb.
2. Cảnh sát sẽ tìm giúp chúng tôi.

Tùy Admin lựa chọn, đây là quyền lợi của chúng tôi và không muốn MMO4ME là cái chốn làm ăn của Scammers.

Chào bạn,

Đã có thông báo của @animax1991 về vấn đề này rồi. Và Rules của Forum đã có từ rất lâu cho vấn đề này:
Nếu không thể chứng mình gmb409 SCAM thì mình không thể cung cấp thông tin cho các bạn đuợc. Đây là thông tin nhạy cảm của nên mình cần phải có đủ thông tin trước thì mới có thể Public, tránh ảnh hưởng đến người khác không hay. BQT đã làm tất cả những gì có thể, và đây là vụ việc không ai muốn. Lòng người khó đoán nên mới có trường hợp này.

Mặt khác saolamiuMember tự do nên BQT không hề giữ bất kì thông tin nào của bạn ấy. BQT có thể cung cấp cho các bạn một vài IP mà bạn ấy sử dụng nếu cần thiết. Nên nếu bạn muốn thì PM mình để lấy nha.

PS: Các bạn muốn làm gì cũng được, nhưng hy vọng các bạn đừng làm ảnh hưởng đến những sinh viên nghèo và những người thất nghiệp đang mưu sinh ở đây.
Thân

Chào bạn,

Đã có thông báo của @animax1991 về vấn đề này rồi. Và Rules của Forum đã có từ rất lâu cho vấn đề này:
Nếu không thể chứng mình gmb409 SCAM thì mình không thể cung cấp thông tin cho các bạn đuợc. Đây là thông tin nhạy cảm của nên mình cần phải có đủ thông tin trước thì mới có thể Public, tránh ảnh hưởng đến người khác không hay. BQT đã làm tất cả những gì có thể, và đây là vụ việc không ai muốn. Lòng người khó đoán nên mới có trường hợp này.

Mặt khác saolamiuMember tự do nên BQT không hề giữ bất kì thông tin nào của bạn ấy. BQT có thể cung cấp cho các bạn một vài IP mà bạn ấy sử dụng nếu cần thiết. Nên nếu bạn muốn thì PM mình để lấy nha.

PS: Các bạn muốn làm gì cũng được, nhưng hy vọng các bạn đừng làm ảnh hưởng đến những sinh viên nghèo và những người thất nghiệp đang mưu sinh ở đây.
Thân

Viết thiếu kìa admin. Đây là thông tin nhạy cảm của nên mình...

Nếu Admin không public info Gmb để chúng tôi điều tra Saolamiu thì chúng tôi đành phải nhờ cảnh sát tìm truy nã thôi, ảnh hưởng đến Forum hay không đều do Admin lựa chọn.
1. Admin giao thông tin Gmb để chúng tôi làm việc với Gmb.
2. Cảnh sát sẽ tìm giúp chúng tôi.

Tùy Admin lựa chọn, đây là quyền lợi của chúng tôi và không muốn MMO4ME là cái chốn làm ăn của Scammers.
nhờ cảnh sát c50 thôi cậu ạ, admin k chịu public, mình đã gửi đơn lên c50 rồi

Chào bạn,

Thân

Gửi @Shin
Lờ nghĩ như thế này:
1. Mặc dù ko thể chứng minh Bê scam, nhưng rất dễ chứng minh Bê lừa dối member để giúp PR site của thằng scam. Lừa dối ở chỗ, biết nó là Admin Việt nhưng vẫn nói nó là người bạn nước ngoài mà Bê biết, rồi úp mở kiểu như admin trang này với Grandbux có vẻ là 1, rồi là nên đầu tư site này... Cái này có ở 1 topic của Bê mà Lờ có đọc qua, ko biết đã bị edit chưa. Lờ ko thù oán gì với Bê, ngược lại thích tính cách cậu ấy nữa là khác. Nhưng công bằng thì chắc chắn Bê phải chịu 1 phấn trách nhiệm trong chuyện này.
2. @Shin có nói đừng làm ảnh hưởng đến các bạn sv và lao động nghèo đang mưu sinh ở đây. Nếu thực hiện triệt để tiêu chí mà bạn nêu ra thì bạn nên bỏ 1 số box như: PTC, HYIP, Matrix...
- PTC: quá tốn thời gian để kiếm 1 vài nghìn đồng/ngày, rồi khi đủ minpay thì có thể site scam. Nếu đầu tư thì lại dính vào ponzi: là kiểu mà cứ 100 sinh viên nghèo đầu tư thì chỉ có không quá 5 sv giàu hơn tí, còn lại thì nghèo thêm.
- HYIP và Matrix: cũng là Ponzi, hậu quả như trên.
...
Đừng để forum Make Money thành nơi Lose Money.

Gửi @Shin
Lờ nghĩ như thế này:
1. Mặc dù ko thể chứng minh Bê scam, nhưng rất dễ chứng minh Bê lừa dối member để giúp PR site của thằng scam. Lừa dối ở chỗ, biết nó là Admin Việt nhưng vẫn nói nó là người bạn nước ngoài mà Bê biết, rồi úp mở kiểu như admin trang này với Grandbux có vẻ là 1, rồi là nên đầu tư site này... Cái này có ở 1 topic của Bê mà Lờ có đọc qua, ko biết đã bị edit chưa. Lờ ko thù oán gì với Bê, ngược lại thích tính cách cậu ấy nữa là khác. Nhưng công bằng thì chắc chắn Bê phải chịu 1 phấn trách nhiệm trong chuyện này.
2. @Shin có nói đừng làm ảnh hưởng đến các bạn sv và lao động nghèo đang mưu sinh ở đây. Nếu thực hiện triệt để tiêu chí mà bạn nêu ra thì bạn nên bỏ 1 số box như: PTC, HYIP, Matrix...
- PTC: quá tốn thời gian để kiếm 1 vài nghìn đồng/ngày, rồi khi đủ minpay thì có thể site scam. Nếu đầu tư thì lại dính vào ponzi: là kiểu mà cứ 100 sinh viên nghèo đầu tư thì chỉ có không quá 5 sv giàu hơn tí, còn lại thì nghèo thêm.
...
Đừng để forum Make Money thành nơi Lose Money.
L nói mới để ý là shin lấy sv và lao động nghèo ra làm lá chắn cho 4rum trùm phá hoại, trùm gato, trùm cheat ngu (cái lợi trước mắt bất chấp hậu quả), trùm scam (ko chừng cái vụ ông chú viettel cũng là mem mmo4me :D))) ), trùm lừa dối, hại đồng bào. mmo4me dẹp có khi lại ổn định nền mmo việt nam hơn.
mà nói chung đó là nhận định cá nhân của riêng mình, chứ so với cách phân tích của L thì vẫn còn thua xa. ^_^

(p/s: like cho cái chữ kí khảng khái, mặc dù bây giờ hàng gì cũng made in china. kk)

tôi là gmb409, nick này tôi mượn của memb và tôi đã viết topic " Xin lỗi các bạn " bên box Chat nên không phải giả mạo đâu

tôi chỉ mới đọc comment ở trang 17 thôi, mà tôi thấy các bạn hơi bị.... tếu, làm việc cái kiểu jì mà yêu cầu Shin gửi thông tin của tôi cho các bạn ... để các bạn tìm thông tin saolamiu ... vãi cả liên quan :v

saolamiu bữa bác nào public thông tin rồi mà, thông tin không thật à, tôi không quan tâm tới thông tin nên ko thể giúp các bạn được, ... nhờ C50 lấy từ bank ngân hàng là xong, không khó mà

tôi vẫn chờ tin từ C50 của các bạn và sẵn sàng lên phường bất cứ lúc nào, các bạn suy luận không có căn cứ mà đòi kết quả cho mình luôn thì có hơi wá không, tôi có liên wan trực tiếp tới vụ này không thì để C50 điều tra

Last edited:
Sv nghèo thì không có quyền chơi free à, cứ bắt buộc bỏ tiền vào à, không được phép gom tiền lẻ bạc cắc à??? Còn ai có nhiều tiền đầu tư thì đã không phải sinh viên nghèo.

tôi là gmb409, nick này tôi mượn của memb và tôi đã viết topic " Xin lỗi các bạn " bên box Chat nên không phải giả mạo đâu

tôi chỉ mới đọc comment ở trang 17 thôi, mà tôi thấy các bạn hơi bị.... tếu, làm việc cái kiểu jì mà yêu cầu Shin gửi thông tin của tôi cho các bạn ... để các bạn tìm thông tin saolamiu ... vãi cả liên quan :v

saolamiu bữa bác nào public thông tin rồi mà, thông tin không thật à, tôi không quan tâm tới thông tin nên ko thể giúp các bạn được, ... nhờ C50 lấy từ bank ngân hàng là xong, không khó mà

tôi vẫn chờ tin từ C50 của các bạn và sẵn sàng lên phường bất cứ lúc nào, các bạn suy luận không có căn cứ mà đòi kết quả cho mình luôn thì có hơi wá không, tôi có liên wan trực tiếp tới vụ này không thì để C50 điều tra

Ok đợi thông tin từ phía c50 đi.

Còn cậu thì đến giờ vẫn cái giọng như mình là nạn nhân rồi đẩy hết tội qua cho saolamiu. Ok, saolamiu scam ai cũng hiểu. Nhưng bản thân cậu biết thông tin admin nhưng vẫn cố tình ""giả tạo "" thông tin admin thì CẬU CÓ PHẢI SCAM LÒNG TIN CỦA MEMBER KO??

Cậu chính là nguyên nhân khiến member bị thiệt hại số tiền lớn đến như vậy. Nên ko phải đơn giản chỉ nói là vì tôi không nghĩ cậu ta scam nên tôi lừa các bạn, tôi ko có tôi. Nghe vô lý lắm :)

Nếu C50 vào cuộc thì tất nhiên họ sẽ yêu cầu admin forum phải cung cấp info của cậu thôi. Vì trong đơn bạn tôi gửi có ghi rõ chức vụ và cậu có gửi info cho admin forum này. Đến bây giờ thì ko cần nói thêm gì nữa, hãy để luật pháp làm việc. Vì forum + chúng tôi, ko có cách nào giải quyết với các cậu nữa rồi :)

Peace out!

đ
Ok đợi thông tin từ phía c50 đi.

Còn cậu thì đến giờ vẫn cái giọng như mình là nạn nhân rồi đẩy hết tội qua cho saolamiu. Ok, saolamiu scam ai cũng hiểu. Nhưng bản thân cậu biết thông tin admin nhưng vẫn cố tình ""giả tạo "" thông tin admin thì CẬU CÓ PHẢI SCAM LÒNG TIN CỦA MEMBER KO??

Cậu chính là nguyên nhân khiến member bị thiệt hại số tiền lớn đến như vậy. Nên ko phải đơn giản chỉ nói là vì tôi không nghĩ cậu ta scam nên tôi lừa các bạn, tôi ko có tôi. Nghe vô lý lắm :)

Nếu C50 vào cuộc thì tất nhiên họ sẽ yêu cầu admin forum phải cung cấp info của cậu thôi. Vì trong đơn bạn tôi gửi có ghi rõ chức vụ và cậu có gửi info cho admin forum này. Đến bây giờ thì ko cần nói thêm gì nữa, hãy để luật pháp làm việc. Vì forum + chúng tôi, ko có cách nào giải quyết với các cậu nữa rồi :)

Peace out!
dđi ngủ đi bác,mọi việc rồi cũng sẽ qua

đ
dđi ngủ đi bác,mọi việc rồi cũng sẽ qua

Bạn mình gửi đơn rồi , bên c50 họ nói sẽ cần 2->3 tuần để xác thực và củng cố hồ sơ trước khi quyết định xử lý.

Cũng ko ai mong forum gặp khó khăn vì tốt hay xấu thì forum cũng là nơi sinh sống của mọi người. Hi vọng nếu có yêu cầu từ phía C50 thì admin sẽ hợp tác phối hợp với họ để xử lý. Đúng sai gì thì để cho cơ quan có thẩm quyền định đoạt.

Tiền thì mất rồi, đầu tư có rủi ro ai cũng hiểu, nhưng mất tiền vì bị coi là thằng ngu, bị dắt mũi thì không vui vẻ gì. Anh em cũng hạn chế tranh luận về vấn đề này. Để tránh bị soi mói ko hay :)

Tôi không nói mình vô tội, nếu C50 cần thì Shin sẽ cung cấp, C50 cần thông tin tôi để chất vấn tôi về vụ này

Còn các bạn cần thông tin của tôi để làm ji, nói như bên trên cần thông tin của tôi để tìm thông tin của saolamiu ... nge vớ vẩn, chẳng liên wan gì giữa 2 cái đó

Nói thật chứ khi tuyển ref thằng nào chả nói site này thế nọ site này tốt thế kia , admin là ng thế này thế kia , còn khi scam thì biết làm sao dc , Mấy bác tuyển ref site của nước ngoài cả đống ref dc nửa tháng site scam vào xin lỗi mem 1 câu là coi như xong chuyện , các bố đang làm tổng tuyển ref mấy site các bố có công nhận như tôi vừa nói ko . Mình cũng bị các bác tuyển ref làm cho scam mấy vụ cũng thiệt hại gần nghìn $ chứ làm dc gì chúng nó , còn các bạn bảo C49 VỚI C50 toàn dọa nạt nhau chúng nó chả làm dc mẹ gì đâu

Status
Not open for further replies.

Announcements

Forum statistics

Threads
420,872
172,946
Latest member
Trinhhuyen

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week