Waiting for Answer Tổng hợp danh sách những nạn nhân vụ CountdownAds (CDA), khởi kiện cảnh sát công nghệ cao (C50)

Status
Not open for further replies.
sao phải xoắn đóng thì thôi :D
Nói như bác bọn nó cứ tọ Uy tín xong scam =)) hòa cả làng
Ố Ồ nó lạm dụng chức mod đấy bác ah :D
đường nào bác nói cũng cho được

Nếu Admin không public info Gmb để chúng tôi điều tra Saolamiu thì chúng tôi đành phải nhờ cảnh sát tìm truy nã thôi, ảnh hưởng đến Forum hay không đều do Admin lựa chọn.
1. Admin giao thông tin Gmb để chúng tôi làm việc với Gmb.
2. Cảnh sát sẽ tìm giúp chúng tôi.

Tùy Admin lựa chọn, đây là quyền lợi của chúng tôi và không muốn MMO4ME là cái chốn làm ăn của Scammers.

Nếu Admin không public info Gmb để chúng tôi điều tra Saolamiu thì chúng tôi đành phải nhờ cảnh sát tìm truy nã thôi, ảnh hưởng đến Forum hay không đều do Admin lựa chọn.
1. Admin giao thông tin Gmb để chúng tôi làm việc với Gmb.
2. Cảnh sát sẽ tìm giúp chúng tôi.

Tùy Admin lựa chọn, đây là quyền lợi của chúng tôi và không muốn MMO4ME là cái chốn làm ăn của Scammers.
:D:D
tự nhiên CA nào dám phát lệnh truy nã. Truy nã phải là tội phạm đã có hồ sơ và tội phạm cực kỳ nguy hiểm. đằng này người ta còn chưa có hồ sơ thẩm vấn chưa có hồ sơ kết luận cấu thành tội mà đòi truy nã :p

Thứ nhất, quy định về kinh doanh tiền ảo ở Việt Nam vẫn chưa được rõ ràng, các đơn vị, ngân hàng cũng chưa thống nhất với nhau, nên khi có vướng mắc rất khó dựa vào luật quy định để xác định căn cứ phạm tội. tuy có thể chuyển hóa tội danh của các đối tượng phạm tội lừa đảo điều 139 BLHS. Nhưng thật ra họ cũng chả sợ đâu các bạn gọi C50 thì người ta cũng xác định có luật sư , một khi họ có luật sư thì C50 ko có điều luật nào giằng buộc được luật sư phá vụ này vì quy định về kinh doanh tiền ảo ở Việt Nam vẫn chưa được rõ ràng.
Tóm lại để giải quyết sự việt này một cách khách quan nhất theo tôi thì việc đầu tiên các bạn phải viết đơn tố cáo bằng tay( khoảng 4 đến 7 bạn) viết. nội dung đơn chỉ nói đến việc tố cáo ông ( Nguyễn văn gì . địa chỉ . số điện thoại ) có hành vi dùng internet để lừa đảo chiếm đoạt tài sản. tổng tài sản ước tính khoảng 500 tỷ :D và đề nghị cơ quan có thẩm quyền vào cuộc để đưa tội phạm ra ánh sáng . ( Không cần đưa bằng chứng vội nhé vì đưa bằng chứng bằng mấy cái ảnh các bạn giao dịch tiền ảo là họ hết hợp tác phá án cho các bạn ) sau khi nhận đơn tố cáo rồi họ mới xác mình thông tin, lúc này họ mới liên lạc với các bạn để lấy thêm thông tin, khi họ đã liên lạc với các bạn thì 100% cấp trên đã ra quyết định cho tổ công tác đi làm nhiệm vụ và đã là quyết định thì họ phải phá án đến cùng, lúc này họ hỏi thì các bạn mới đứa đồng loạt chứng cớ ra nhé :oops: Nhớ đừng đưa chứng cớ ra trước khi gửi đơn tố cáo. tiếp theo việc đầu tiên là họ sác mình thông tin bị hại và người lừa đảo , chỉ cần có số điện thoại cửa đứa lừa đảo họ tim ra ngay vì số điện thoại phải đăng ký rồi. sau đó họ sẽ triệu tạp đối tượng đến làm việc. đến đây nhiệm vụ của các bạn đã xong giờ họ yêu cầu gì thì các bạn cung cấp cái đó. rồi ngồi chờ đợi.
...........................
Trên là cách các bạn khiến cho C50 phải vào cuộc. còn có cách để mấy tên lừa đảo thoát tội. mình sẽ ko nêu ở đây , nhưng khi họ nhờ đến luật sư thì C50 cũng chỉ bó tay thôi

Last edited:
Thứ nhất, quy định về kinh doanh tiền ảo ở Việt Nam vẫn chưa được rõ ràng, các đơn vị, ngân hàng cũng chưa thống nhất với nhau, nên khi có vướng mắc rất khó dựa vào luật quy định để xác định căn cứ phạm tội. tuy có thể chuyển hóa tội danh của các đối tượng phạm tội lừa đảo điều 139 BLHS. Nhưng thật ra họ cũng chả sợ đâu các bạn gọi C50 thì người ta cũng xác định có luật sư , một khi họ có luật sư thì C50 ko có điều luật nào giằng buộc được luật sư phá vụ này vì quy định về kinh doanh tiền ảo ở Việt Nam vẫn chưa được rõ ràng
Cứ mời luật sư :|

Thứ nhất, quy định về kinh doanh tiền ảo ở Việt Nam vẫn chưa được rõ ràng, các đơn vị, ngân hàng cũng chưa thống nhất với nhau, nên khi có vướng mắc rất khó dựa vào luật quy định để xác định căn cứ phạm tội. tuy có thể chuyển hóa tội danh của các đối tượng phạm tội lừa đảo điều 139 BLHS. Nhưng thật ra họ cũng chả sợ đâu các bạn gọi C50 thì người ta cũng xác định có luật sư , một khi họ có luật sư thì C50 ko có điều luật nào giằng buộc được luật sư phá vụ này vì quy định về kinh doanh tiền ảo ở Việt Nam vẫn chưa được rõ ràng.
Tóm lại để giải quyết sự việt này một cách khách quan nhất theo tôi thì việc đầu tiên các bạn phải viết đơn tố cáo bằng tay( khoảng 4 đến 7 bạn) viết. nội dung đơn chỉ nói đến việc tố cáo ông ( Nguyễn văn gì . địa chỉ . số điện thoại ) có hành vi dùng internet để lừa đảo chiếm đoạt tài sản. tổng tài sản ước tính khoảng 500 tỷ :D và đề nghị cơ quan có thẩm quyền vào cuộc để đưa tội phạm ra ánh sáng . ( Không cần đưa bằng chứng vội nhé vì đưa bằng chứng bằng mấy cái ảnh các bạn giao dịch tiền ảo là họ hết hợp tác phá án cho các bạn ) sau khi nhận đơn tố cáo rồi họ mới xác mình thông tin, lúc này họ mới liên lạc với các bạn để lấy thêm thông tin, khi họ đã liên lạc với các bạn thì 100% cấp trên đã ra quyết định cho tổ công tác đi làm nhiệm vụ và đã là quyết định thì họ phải phá án đến cùng, lúc này họ hỏi thì các bạn mới đứa đồng loạt chứng cớ ra nhé :oops: Nhớ đừng đưa chứng cớ ra trước khi gửi đơn tố cáo. tiếp theo việc đầu tiên là họ sác mình thông tin bị hại và người lừa đảo , chỉ cần có số điện thoại cửa đứa lừa đảo họ tim ra ngay vì số điện thoại phải đăng ký rồi. sau đó họ sẽ triệu tạp đối tượng đến làm việc. đến đây nhiệm vụ của các bạn đã xong giờ họ yêu cầu gì thì các bạn cung cấp cái đó. rồi ngồi chờ đợi.
...........................
Trên là cách các bạn khiến cho C50 phải vào cuộc. còn có cách để mấy tên lừa đảo thoát tội. mình sẽ ko nêu ở đây , nhưng khi họ nhờ đến luật sư thì C50 cũng chỉ bó tay thôi
Ai có ý đồ sẽ làm Scammers cho mau giàu thì nên mời luật sư như bạn này nói là được thoát khỏi cảnh sát và pháp luật đấy!?

Không biết ở VN như thế nào nhưng ngay cả ở bên Mỹ, tụi nó scam ầm ầm mà cứ vẫn trơ ra đấy đâu bị gì, vẫn nhơn nhởn nói chuyện bình thường với mọi người bên EMS

Sẽ lại chìm mà thôi,

Hôm trước thì bảo chúng tôi tự giải quyết, việc forum đã xong, được mấy hôm lại vào uy hiếp admin và mọi người đòi forum thế này thế nọ, rồi bảo là cái chốn làm ăn của scammer. Đừng có quơ đũa cả nắm thế, biết là chỗ làm ăn của scammer thì đừng có bước vào, ok?

đến đây lại phát sinh vấn đề mới :(
Hiện tại tồn tại vấn đề:
- Kiện cáo có thể gây đóng cửa forum, mà nơi đây là nơi sinh hoạt của đa số các MMOer trên cả nước.
- Không kiện cáo thì những người bị hại trong vụ lừa đảo sẽ ko chịu được vì vừa mất tiền, vừa chứng kiến tụi scam nhởn nhơ, điều này chả khác nào là một minh chứng sống cho phương châm "scam mau giàu và chả phải sợ trách nhiệm gì cả"

Em có một số góp ý:
- Các quản trị forum:
+ Thanh lọc nhóm quản trị, giữ uy tín là tuyệt đối, nhóm quản trị cần tránh tình trạng như cậu GMB, vì các cậu là người được các mem tin tưởng cao nhất.
+ Công khai mình bạch địa chỉ, tên tuổi của những thành viên scam (nếu biết).
+ Hỗ trợ các member bị scam có thể lấy lại được tiền của mình (trong khả năng có thể. VD: tư vấn luật này, thủ tục thưa kiện này, địa chỉ người scam này, díspute này nọ...)

- Các bị hại trong vụ CDA:
+ Cãi vã, tranh luận ko đem lại tiền bị mất cho các cậu, lại gây thêm hiềm khích, mâu thuẫn giữa các cậu và các mem khác trong forum. Cứ im lặng mà làm, ai nói gì kệ, tiền các cậu mất, các cậu sót, các cậu tìm cách lấy lại, điều này ko sai (chỉ sai khi nó gây hại cho người ko liên quan).
+ Vấn đề trọng yếu nhất các cậu đặt ra là gì, cho đối tượng bị scam đi tù hay lấy lại tiền, điều này sẽ là phương hướng cho các cậu khi hành động.
+ Em thấy trước mắt nhất là cần 1 địa chỉ thật của scamer. Lo vấn đề này trước đi.
+ Mong các cậu khi làm bất cứ cái gì, hạn chế đưa tài liệu liên quan đến forum nếu được, vì đây là mảnh đất của rất nhiều mem khác, ko phải là mảnh đất riêng của các scamer, thế nên nếu được mong các cậu đừng làm gì liên quan đến forum; hiện thấy có nhiều mem ko ủng hộ các cậu kiện cáo, thì đây cũng là 1 lý do, và lý do này ko sai, họ ko làm bất cứ gì tổn thất các cậu, nhưng bởi vì hành động các cậu có thể làm họ mất nơi sinh hoạt (hoặc mất miếng ăn ko chừng).

p.s: Mong thành viên ban quản trị nếu có địa chỉ các scamer, vui lòng pm bị hại để giúp họ thuận lời trong việc lấy lại những gì họ đã mất và không làm ảnh hưởng nhiều đến forum .

P.s 2 : em còn gà , nghĩ gì nói nấy, vừa muốn forum phát triển, vừa muốn các cậu bị scam lấy lại được công bằng, thế nên nghĩ gì viết nấy, có xúc phạm hay đụng chạm gì ai thì cứ viết ra, em sai sẽ xin lỗi, đừng chửi tội em :)

Forum mà đóng cửa chỉ ảnh hưởng tới mấy bác exchan, bán vps thôi, chứ mấy bác làm offer vs youtube thì chả sao cả! hehe! Chứ thực ra forum này chỉ toàn để chém gió vs trao đổi mua bán tiền ảo, và chỗ làm ăn của mấy bác dịch vụ (vps, domain ..v.v..). Chứ MMo4me giờ đâu có ai share cách kiếm tiền nữa đâu!

Forum mà đóng cửa chỉ ảnh hưởng tới mấy bác exchan, bán vps thôi, chứ mấy bác làm offer vs youtube thì chả sao cả! hehe! Chứ thực ra forum này chỉ toàn để chém gió vs trao đổi mua bán tiền ảo, và chỗ làm ăn của mấy bác dịch vụ (vps, domain ..v.v..). Chứ MMo4me giờ đâu có ai share cách kiếm tiền nữa đâu!
newbie đâu , newbie tuy không được hướng dẫn thành pro, nhưng kiến thức cơ bản, cơ hội gặp gỡ pro, cũng có khá nhiều
roài tuyển ref của các ngành nghề
roài giới thiệu các site mới (site ptc, site offer, site hyip, site invest.... và có thể trong số đó có 1 site rất tiềm năng ko chừng :D)
nói chung forum này bị đóng cửa sẽ ảnh hưởng rất nhiều người, rất rất nhiều người

Bác pro rồi thì để newbie bọn em còn hóng nhé

newbie đâu , newbie tuy không được hướng dẫn thành pro, nhưng kiến thức cơ bản, cơ hội gặp gỡ pro, cũng có khá nhiều
roài tuyển ref của các ngành nghề
roài giới thiệu các site mới (site ptc, site offer, site hyip, site invest.... và có thể trong số đó có 1 site rất tiềm năng ko chừng :D)
nói chung forum này bị đóng cửa sẽ ảnh hưởng rất nhiều người, rất rất nhiều người

Bác pro rồi thì để newbie bọn em còn hóng nhé

mình đâu có mong forum này đóng cửa đâu 2 cậu! Chả qua thấy 2 bác ex với bán vps vào comment nên nêu chọc 2 bác ấy tì thôi mà! :D

mình đâu có mong forum này đóng cửa đâu 2 cậu! Chả qua thấy 2 bác ex với bán vps vào comment nên nêu chọc 2 bác ấy tì thôi mà! :D
cũng ko có ý gì, chỉ nêu ra sự cần thiết của của forum với các bác MMO thâu :D

hóng close site mmo :D, len tbn ở

CÁC BÊN KHÔNG LIÊN QUAN VỤ ÁN DỪNG NGAY CHÉM GIÓ. XÀM ĐU QUÁ.

THỌC ZÔ CŨNG TỤI MÀY, ĐÂM RA CŨNG TỤI MÀY.

AI KO LIÊN QUAN VỤ ÁN NGƯNG CMN CMT Ở ĐÂY LÀM PHIỀN TOPIC TRỌNG TÂM CỦA NGƯỜI TA.

CÁC BÊN KHÔNG LIÊN QUAN VỤ ÁN DỪNG NGAY CHÉM GIÓ. XÀM ĐU QUÁ.

THỌC ZÔ CŨNG TỤI MÀY, ĐÂM RA CŨNG TỤI MÀY.

AI KO LIÊN QUAN VỤ ÁN NGƯNG CMN CMT Ở ĐÂY LÀM PHIỀN TOPIC TRỌNG TÂM CỦA NGƯỜI TA.
xin lỗi, ngưng ngay kể từ comment này :D

Status
Not open for further replies.

Announcements

Forum statistics

Threads
420,871
172,945
Latest member
taiiwinclub88

Most viewed of week

Most discussed of week