Waiting for Answer Tổng hợp danh sách những nạn nhân vụ CountdownAds (CDA), khởi kiện cảnh sát công nghệ cao (C50)

Status
Not open for further replies.
nói chung hổm rài nạn nhân chém gió là chủ yếu, còn xử thật thì ko thấy ai quyết tâm, còn kiện cáo thì giờ mới có vài nạn nhân lọ mọ làm.
chúc mấy thím thua kiện mà mang nhục nhé. =))))))))))))))))))))))))

mấy thím trình gì đòi đấu với scamers, còn non và gà lắm. scamer nó ăn trên đầu các chú cũng chẳng làm mấy chú hết gà. :D))))))

vụ này cả đống th nạn nhân mà ko xử xong mấy th scamers thì đem não xuống đit hết đi. :)

cái mmo4me này có sập cũng *** can hệ gì mấy chú đâu mà lo, chỉ là do các chú thích túm tụm vào 1 cái trang xyz rồi nghĩ là nó quan trọng, nhiều pro còn *** thèm lên màu ở cái mmo4me này. sập site này lập site khác. dân mmo tụ họp lại phải nói là nhanh như kiến.

scamers ở đây tồn tại cũng quá nhiều rồi, mà toàn thành phần
màu ko mới hay. mà đã dính tới màu thì *** khi nào thấy xử đến nơi đến chốn. cái màu thấy hại mem là nhiều, vậy nên diệt màu. làm sạch để lấy tiền lệ.

có lẽ admin mmo4me cũng mệt mỏi rồi mà ko nỡ đóng site, thôi thì mọi người lập site mới cho admin nghỉ ngơi đi nhé. :D)))))))) admin bất lực.

Và lúc họ kiện thành công thì bạn sẽ là người mang NHỤC

Các bạn nên suy nghĩ cho chín chắn.
Thứ nhất: Đã tham gia MMO thì chấp nhận rủi ro.
Thứ hai: Nếu tố cáo với công an, họ sẽ đóng của 4Rum, vì không có giấy phép mạng xã hội, rồi nhiều thứ khác nữa.
Thứ ba: Mọi người, gia đình sẽ mất thiện cảm về MMO.
Thứ tư: Công an sẽ chẳng làm gì đâu vì nhiều lý do, phát luật không rõ ràng, các bạn tham gia là tự nguyện....

Thứ hai: Nếu tố cáo với công an, họ sẽ đóng của 4Rum, vì không có giấy phép mạng xã hội, rồi nhiều thứ khác nữa.
Thứ tư: Công an sẽ chẳng làm gì đâu vì nhiều lý do, phát luật không rõ ràng, các bạn tham gia là tự nguyện....

1. Rủi ro mình nghĩ ai cũng chấp nhận, nhưng nếu biết người lừa đảo mình vẫn nhởn nhơ trước mặt mình thì mình nghĩ ko ai có đủ lòng bồ tát để bỏ qua.
2. Có lẽ; thế nên, mong:
- Ý kiến các mod.
- Nên biết là người chơi MMO rất nhiều, đóng cửa cái này cũng sẽ mở cái khác, cái này mình chắc chắn :D, chỉ là ko được có qui mô và trật tự , đông đảo như forum này :).
3. Cái này thì 100%, dù có vụ này xảy ra hay không, nên vấn đề này xem như ko có :)
4. Cứ làm tới đi, chuyện gì tới sẽ tới, ai dám chắc chắn CA ko giải quyết, mà ai dám đảm bảo CA giải quyết, chỉ có hành động, thời gian và thực tế sẽ chứng minh.

p.s: cứ làm gì mà mọi người cho là đúng, có lẽ sẽ có trả giá đấy, vì cái gì cũng có cái giá của nó mà, nhưng ko làm thì là dung túng, mà dung túng thì sẽ tạo điều kiện cho phát sinh........... Thế nên mình ủng hộ các cậu làm tới cùng :)

mún đọc hết mà mệt quá :D
bác nào cho xin cái số thiệt hại đi.
Mà cái bác GMT jj đó :D đúng là hết thuốc. luôn thách thức ae.
Hy vọng sẽ có bác nào bản lĩnh đứng lên viết đơn tố cáo. Chứ chém gió kiểu này thì khó mà xong việc đc.

những j bác nói là suy đoán cá nhân hay có cơ sở ??

Về những điều bác nêu:

Thứ nhất: Vụ này k phải vụ bình thường, theo dõi tình hình từ đầu khắc hiểu vì sao mọi người làm căng.
Thứ hai : Bao nhiêu trang k có giấy phép , k lẽ đóng hết , 4rum này lâu năm như vậy , chẳng nhẽ c.a k bik , nó muốn đóng thì nó đóng lâu r .
Thứ ba : thiện cảm j bác, k phải dân mmo thì đã sẵn k có thiện cảm vs mmo r , k có thì lấy j mà mất
Thứ tư : Bác là c.a s ? Họ chưa lên tiếng bác đã tr lời dùm đc !!!

1. Rủi ro mình nghĩ ai cũng chấp nhận, nhưng nếu biết người lừa đảo mình vẫn nhởn nhơ trước mặt mình thì mình nghĩ ko ai có đủ lòng bồ tát để bỏ qua.
2. Có lẽ; thế nên, mong:
- Ý kiến các mod.
- Nên biết là người chơi MMO rất nhiều, đóng cửa cái này cũng sẽ mở cái khác, cái này mình chắc chắn :D, chỉ là ko được có qui mô và trật tự , đông đảo như forum này :).
3. Cái này thì 100%, dù có vụ này xảy ra hay không, nên vấn đề này xem như ko có :)
4. Cứ làm tới đi, chuyện gì tới sẽ tới, ai dám chắc chắn CA ko giải quyết, mà ai dám đảm bảo CA giải quyết, chỉ có hành động, thời gian và thực tế sẽ chứng minh.

p.s: cứ làm gì mà mọi người cho là đúng, có lẽ sẽ có trả giá đấy, vì cái gì cũng có cái giá của nó mà, nhưng ko làm thì là dung túng, mà dung túng thì sẽ tạo điều kiện cho phát sinh........... Thế nên mình ủng hộ các cậu làm tới cùng :)

nếu you nghĩ việc những nạn nhân dám đòi và đòi thành công quyền lợi chính đáng của họ mà là nỗi nhục thì cứ tiếp tục nhục thay họ đi nhé. :)

Cậu nói chuẩn , đếm trên đầu ngón tay chỉ có vài người hiểu dc sự việc nói chuẩn , mình nói mấy bạn còn ném gạch mình .
Còn nhớ cách đây vài năm chính xác là 4 năm về trước mình có làm 1 diễn đàn có lẽ nổi nhất trong giới hacker , hầu như đó là nơi đào tạo , chia sẻ và là cái nôi tạo tools hack để bán , cũng có nhiều thành viên thành công cũng gọi là có tiền tỷ. cũng kiện cáo tùm lum rồi đâu cũng vào đó , họ mất tiền tỷ mà cũng kiện khắp nơi cũng có ai làm sao đâu , chỉ tội cho diễn đàn bị buộc khóa lại cuối cùng chia đàn xẻ nghé mỗi nhóm lại lập site riêng. sau tiếp đó là 1 loạt diễn đàn nổi lên trong đó forum mới của mình lại đi theo một hướng khác tạo tools hack để câu kéo thành viên về bán rank và click , một ngày cũng có khoảng 40k người đăng nhập , nói đến đoạn này chắc trong này cũng có người biết, người này cũng từng dc mình đưa lên làm smod hình như có thời làm cả admin quản lý giúp mình , sau thời gian bận việc lấy vợ sinh con nên bỏ bê , cuối cùng phải bán........ Xin phép ko nói tên 2 site trên của mình. và đến bây giờ thì ai cũng có con đường riêng.
Còn C50 bây giờ họ chỉ tập trung phá mấy site dạng kiểu bán tài liệu, và sai phạm về hành chính quản lý quền hạn là domain và server được đăng ký tại việt nam để để sử hạt hành chính , ví dụ năm ngoài site bán tài liệu của bạn mình bị phạt 16 triệu vì trong site có bán 1 tài liệu của bên CA nên bị phạt. còn PTC mà các bạn đang muốn kiện họ đăng ký domain và mọi thứ ở nước ngoài kể cả các bạn có bằng chứng nhưng C50 cũng không đủ pháp lý và hồ sơ để đưa sự việc này đến khởi tố , các bạn nên hiểu rõ rằng thu thập tài liệu để khởi tố là cả một vấn đề , ngoài mấy cái ảnh các bạn chụp giao dịch ra còn liên quan đến nhiều yếu tố khác.

Cậu nói chuẩn , đếm trên đầu ngón tay chỉ có vài người hiểu dc sự việc nói chuẩn , mình nói mấy bạn còn ném gạch mình .
Còn nhớ cách đây vài năm chính xác là 4 năm về trước mình có làm 1 diễn đàn có lẽ nổi nhất trong giới hacker , hầu như đó là nơi đào tạo , chia sẻ và là cái nôi tạo tools hack để bán , cũng có nhiều thành viên thành công cũng gọi là có tiền tỷ. cũng kiện cáo tùm lum rồi đâu cũng vào đó , họ mất tiền tỷ mà cũng kiện khắp nơi cũng có ai làm sao đâu , chỉ tội cho diễn đàn bị buộc khóa lại cuối cùng chia đàn xẻ nghé mỗi nhóm lại lập site riêng. sau tiếp đó là 1 loạt diễn đàn nổi lên trong đó forum mới của mình lại đi theo một hướng khác tạo tools hack để câu kéo thành viên về bán rank và click , một ngày cũng có khoảng 40k người đăng nhập , nói đến đoạn này chắc trong này cũng có người biết, người này cũng từng dc mình đưa lên làm smod hình như có thời làm cả admin quản lý giúp mình , sau thời gian bận việc lấy vợ sinh con nên bỏ bê , cuối cùng phải bán........ Xin phép ko nói tên 2 site trên của mình. và đến bây giờ thì ai cũng có con đường riêng.
Còn C50 bây giờ họ chỉ tập trung phá mấy site dạng kiểu bán tài liệu, và sai phạm về hành chính quản lý quền hạn là domain và server được đăng ký tại việt nam để để sử hạt hành chính , ví dụ năm ngoài site bán tài liệu của bạn mình bị phạt 16 triệu vì trong site có bán 1 tài liệu của bên CA nên bị phạt. còn PTC mà các bạn đang muốn kiện họ đăng ký domain và mọi thứ ở nước ngoài kể cả các bạn có bằng chứng nhưng C50 cũng không đủ pháp lý và hồ sơ để đưa sự việc này đến khởi tố , các bạn nên hiểu rõ rằng thu thập tài liệu để khởi tố là cả một vấn đề , ngoài mấy cái ảnh các bạn chụp giao dịch ra còn liên quan đến nhiều yếu tố khác.
Thánh chém!

NGAY CẢ VẤN ĐỀ XỬ LÝ SCAMERS CŨNG KO TRIỆT ĐỂ.
NGAY CẢ VẤN ĐỀ KIỆN CÁO CŨNG KO DÁM LÀM, HOẶC ĐỂ CHO VÀI ĐỨA HÙ DỌA, BÀN LÙI MÀ ĐÃ NHỤT CHÍ THÌ CỨ ĐỂ VỤ NÀY CHÌM XUỒNG. VÀ CỨ ĐỂ RẤT RẤT NHIỀU NGƯỜI KHÁC ĂN SCAM. :)

Vãi cả so sánh forum hacker với forum mmo.
Còn về cách làm việc của công an à. Lúc nào lên phường sẽ hiểu nhé. Người ta có "nghiệp vụ" của người ta. Những vụ chết người trong đồn chỉ là tai nạn "nghề nghiệp" thôi :rolleyes:. Cơ mà bàn về cái vấn đề này bây giờ thì hơi sớm. Tóm lại trên forum sự việc đến đây kết thúc. Các bạn cũng ko cần phải chém gió trên này mất thời gian ko giải quyết được vấn đề gì đâu.

S-Mod @animax1991 đã banned rồi thì banned cho trót, tìm người nick nào cùng IP Bê thì banned 1 loạt cho nó lành.

nói chung hổm rài nạn nhân chém gió là chủ yếu, còn xử thật thì ko thấy ai quyết tâm, còn kiện cáo thì giờ mới có vài nạn nhân lọ mọ làm.
chúc mấy thím thua kiện mà mang nhục nhé. =))))))))))))))))))))))))
nếu you nghĩ việc những nạn nhân dám đòi và đòi thành công quyền lợi chính đáng của họ mà là nỗi nhục thì cứ tiếp tục nhục thay họ đi nhé. :)

Hình như bạn có vấn đề về đọc hiểu và bạn cũng không hiểu những gì bạn viết ra thì phải.
Bạn nên về học lại đi rồi sau đó mới có thể lên đây tỏ ra mình là bố đời chửi cả trăm người nhé.
Thôi sợ bạn không đọc hiểu được nên mình không rep nữa đâu nhé. :D

Hình như bạn có vấn đề về đọc hiểu và bạn cũng không hiểu những gì bạn viết ra thì phải.
Bạn nên về học lại đi rồi sau đó mới có thể lên đây tỏ ra mình là bố đời chửi cả trăm người nhé.
Thôi sợ bạn không đọc hiểu được nên mình không rep nữa đâu nhé. :D
định ngưng cmt để cho các nạn nhân tập trung giải quyết vụ này. nhưng cho you câu này mà định nói từ nãy rồi "không biết you trong mmo giỏi hay dở thế nào, nhưng you vẫn còn thiển cận" :) với có lẽ cũng bộp chộp, vừa thấy ngay cmt lạ là chụp ngay để "tỏ ra ta đây đang đứng về phía những người bị scam", mà ko hề đi xuống dưới để xem tiếp cmt là gì. :)

xem ra sự việc đang đi sai đường, các cậu đang đi sai mục đích, thay vì tranh luận nên hay ko nên kiện cáo. Các cậu nên tập trung những người bị thiệt hại lại, tạo group chat riêng, tìm một luật sư hoặc một người rành luật, nhờ họ tư vấn, viết đơn, gởi, hỏi thủ tục này nọ.... mình thấy điều đó thiết thực hơn, và sớm có kết quả hơn.....

chứ các cậu chỉ bàn, bàn thì đảm bảo roài sẽ suy nghĩ lại, rồi sẽ ngại, rồi sẽ lười và vụ việc sẽ lặn mất tăm......

Hành động thay vì lời nói.........Kết quả : thời gian sẽ trả lời

@vo-_-danh @hatrongtin @winndh @hoanglytrong @acevnvn @thethaipro và các nạn nhân nên lập 1 group facebook để thông tin cho nhau những việc đã làm, nên làm và sắp làm. Cùng nhau đưa 2 tên Bê-Đê vào hũ đi. Khi nào có kết quả thì hãy thông tin trên forum. Không cần làm bước nào công khai bướcđó làm gì để lũ clone scammer nó hóng, nó nhảy nhót, nó hăm dọa. Nhìn vào comment thì biết ai là clone thôi, cách nói chuyện ra vẻ của Bê là biết liền. Còn nói về đóng forum thì mơ đi, Shin không phải dạng vừa đâu mà mang ra dọa, nếu lơ mơ thì đã bị close như vietmaker trong vụ ex LR rồi. Vụ LR lên tivi lên báo ầm ầm còn xoay sở đc, vụ này mà đòi đóng forum á, trò dọa trẻ con!

P.S: Nhớ verify proof scam trước khi accept người vào group. Tránh để scammer trà trộn nghe ngóng.

Thứ nhất. Ai cũng hiểu. Nhưng trước giờ ai cũng sẵn sàng chấp nhận rùi ro khi đầu tư, nhưng k sãn sàng để ng khác sỏ mũi và dắt đi, nhất là đó là 1 thằng khốn nạn biết nói tiếng Việt.
Thứ 2: Sẽ không có chuyện đóng cửa 4r, chuyện đăng kí mạng xã hội thì VN này có khoảng 1k 4r. chắc đóng hết.
Thứ 3: Mọi người, gia đình có ai biết tới MMO đâu. Đó là gđ mình. Còn các bạn, nếu chơi MMO k lẽ cũng khoe vs bố mẹ con chơi MMO để rồi khi bị scam thì mếu máo bảo con bị người ta lừa.
Thứ 4: Bạn hơi bị nhầm rồi. Xin lỗi bạn chứ ở đó mà CA k làm gì. Bạn chưa thấy lợi dụng lòng tin để đi mượn tiền với số lượng vài chục, vài trăm. cùng lắm là làm chủ dây hụi đi , lợi dụng lòng tin ngừoi ta rồi hốt 1 mẻ thì có bị CA hỏi thăm k? hay là CA nó nói mấy ông ngu thì tự chịu. Sao ông lên Mod mà éo hiểu cái gì cũng được lên Tmod vậy.

Status
Not open for further replies.

Announcements

Forum statistics

Threads
420,871
172,945
Latest member
taiiwinclub88

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week