Waiting for Answer Tổng hợp danh sách những nạn nhân vụ CountdownAds (CDA), khởi kiện cảnh sát công nghệ cao (C50)

Status
Not open for further replies.
Đang tò mò, tổng vụ này bao nhiêu nhỉ :eek:

Hay quá. Giờ chơi ptc bị lỗ, admin scam thì lập danh sách request CA đòi lại tiền thôi
Hài vl :D
Hài ở chỗ trước giờ scams nước ngoài C50 không khả thi:D
Hài ở chỗ biết là PTC mà không nhận ra được sự khác biệt ở lần này:)
Và càng hài ở chỗ đó giờ không đến đâu và nghĩ lần này cũng vậy :rolleyes:
Càng hài hơn nữa khi nhìn số Dep của thành viên và số Pay mà còn không biết đây là "lừa đảo" mà cứ khăng khăng là "lỗ" :cool:
Chuẩn chưa bạn...... ?
ẤU TRĨ ;)

Hay quá. Giờ chơi ptc bị lỗ, admin scam thì lập danh sách request CA đòi lại tiền thôi
chắc bạn nằm trong DS Admin Mod đó quá :D
Vụ này rỏ ràng từ đầu 2 thằng nó cố tình lừa đảo, dẩu bít PTC là scam bất cứ lúc nào, nhưng nó lấy danh mod Pro sai gây hậu quả NT, nếu bạn nằm trong số này bạn cũng thế thôi .
nếu từ đâu nó nói thật admin là ai thì ai theo chết cũng chả ý kiên đâu .
Đang tò mò, tổng vụ này bao nhiêu nhỉ :eek:
tớ nghĩ trên cũng 200tr :D

Vui lòng đọc kĩ bài viết, bạn nói nhảm vừa thôi, bạn từng thấy vụ PTC scam nào có địa chỉ và thông tin mà scammer nó thoát chưa?

Vụ này là sao ta. @@ . Nghe ly kỳ vậy

@mmo9 Cậu tham khao vụ này giúp mình

@windh. Bạn vietlove bên report có bài viết này đáng để xem xét, bạn tham khảo thử, ae sẽ phối hợp với bạn.

Thứ 1. Tố cáo đối tượng saolamiu (họ tên cụ thể do CA truy ra sau) tội "Lạm dụng tín nhiệm chiếm đoạt tài sản" theo điều 140 khoản 1b:
_Vay, mượn, thuê tài sản của người khác hoặc nhận được tài sản của người khác bằng các hình thức hợp đồng và đã sử dụng tài sản đó vào mục đích bất hợp pháp dẫn đến không có khả năng trả lại tài sản.
Hình thức vay mượn: thông qua hình thức huy động vốn bằng ngoại tệ trên trang mạng CountDownAds (đừng giải thích với em PTC là gì cho lằng nhằng, em chỉ nói trên phương diện pháp luật)
Phương thức thanh toán: thông qua Paypal (vì Paypal được pháp luật công nhận và bảo hộ ) hay nói rõ hơn là thông qua Citibank (ngân hàng trung gian cho mọi nguồn tiền ra vào của Paypal tại VN) để chuyển tiền cho đối tượng.

Thứ 2. Tố cáo đối tượng gmb (họ tên cụ thể gì gì đó) tội "Lợi dụng chức vụ, quyền hạn gây ảnh hưởng đối với người khác để trục lợi" theo Điều 283 khoản 1:
_Người nào lợi dụng chức vụ, quyền hạn, trực tiếp hoặc qua trung gian đã nhận hoặc sẽ nhận tiền, tài sản hoặc lợi ích vật chất khác dưới bất kỳ hình thức nào có giá trị từ năm trăm nghìn đồng đến dưới mười triệu đồng hoặc dưới năm trăm nghìn đồng nhưng gây hậu quả nghiêm trọng, đã bị xử lý kỷ luật về hành vi này mà còn vi phạm, để dùng ảnh hưởng của mình thúc đẩy người có chức vụ, quyền hạn làm hoặc không làm một việc thuộc trách nhiệm hoặc liên quan trực tiếp đến công việc của họ hoặc làm một việc không được phép làm.
Hình thức: Lợi dụng chức vụ quản trị viên của diễn đàn để kêu gọi huy động vốn bằng ngoại tệ cho trang mạng CountDownAds của đối tượng saolamiu nhằm trục lợi.

Bác muốn làm tới thì cũng nên đúng trình tự, chứ bác lên C50 nói nào là PTC, ref hay Mod Ad gì đó thì mấy anh C50 hiểu đó nhưng nó không chính quy, không có cái cớ chính đáng để mấy anh ấy làm việc. Chúc các bác sớm lấy lại được lúa.

chả tin
COCC có người quen thì 30 giây
còn hô hào các kiểu thì .... hên xui

@windh. Bạn vietlove bên report có bài viết này đáng để xem xét, bạn tham khảo thử, ae sẽ phối hợp với bạn.

Thứ 1. Tố cáo đối tượng saolamiu (họ tên cụ thể do CA truy ra sau) tội "Lạm dụng tín nhiệm chiếm đoạt tài sản" theo điều 140 khoản 1b:
_Vay, mượn, thuê tài sản của người khác hoặc nhận được tài sản của người khác bằng các hình thức hợp đồng và đã sử dụng tài sản đó vào mục đích bất hợp pháp dẫn đến không có khả năng trả lại tài sản.
Hình thức vay mượn: thông qua hình thức huy động vốn bằng ngoại tệ trên trang mạng CountDownAds (đừng giải thích với em PTC là gì cho lằng nhằng, em chỉ nói trên phương diện pháp luật)
Phương thức thanh toán: thông qua Paypal (vì Paypal được pháp luật công nhận và bảo hộ ) hay nói rõ hơn là thông qua Citibank (ngân hàng trung gian cho mọi nguồn tiền ra vào của Paypal tại VN) để chuyển tiền cho đối tượng.

Thứ 2. Tố cáo đối tượng gmb (họ tên cụ thể gì gì đó) tội "Lợi dụng chức vụ, quyền hạn gây ảnh hưởng đối với người khác để trục lợi" theo Điều 283 khoản 1:
_Người nào lợi dụng chức vụ, quyền hạn, trực tiếp hoặc qua trung gian đã nhận hoặc sẽ nhận tiền, tài sản hoặc lợi ích vật chất khác dưới bất kỳ hình thức nào có giá trị từ năm trăm nghìn đồng đến dưới mười triệu đồng hoặc dưới năm trăm nghìn đồng nhưng gây hậu quả nghiêm trọng, đã bị xử lý kỷ luật về hành vi này mà còn vi phạm, để dùng ảnh hưởng của mình thúc đẩy người có chức vụ, quyền hạn làm hoặc không làm một việc thuộc trách nhiệm hoặc liên quan trực tiếp đến công việc của họ hoặc làm một việc không được phép làm.
Hình thức: Lợi dụng chức vụ quản trị viên của diễn đàn để kêu gọi huy động vốn bằng ngoại tệ cho trang mạng CountDownAds của đối tượng saolamiu nhằm trục lợi.

Bác muốn làm tới thì cũng nên đúng trình tự, chứ bác lên C50 nói nào là PTC, ref hay Mod Ad gì đó thì mấy anh C50 hiểu đó nhưng nó không chính quy, không có cái cớ chính đáng để mấy anh ấy làm việc. Chúc các bác sớm lấy lại được lúa.

Cái thứ 2 xem lại đi cậu, chức vụ quản trị viên diễn đàn thì không thích hợp để áp dụng để xử lý ngoài đời đâu!

Nghe nó kỳ cục lắm, anh ấy là mod diễn đàn, lời của anh ấy có trọng lượng nên chúng tôi tin tưởng đầu tư nhiều tiền => hơi chuối đúng không?

Cái chức vụ ở đây là cái mà được định nghĩa rõ ràng trong văn bản pháp luật kia!

chắc bạn nằm trong DS Admin Mod đó quá :D
Vụ này rỏ ràng từ đầu 2 thằng nó cố tình lừa đảo, dẩu bít PTC là scam bất cứ lúc nào, nhưng nó lấy danh mod Pro sai gây hậu quả NT, nếu bạn nằm trong số này bạn cũng thế thôi .
nếu từ đâu nó nói thật admin là ai thì ai theo chết cũng chả ý kiên đâu .

tớ nghĩ trên cũng 200tr :D
11k thành viên mà không thống kê được những thành viên nước ngoài nữa, cá nhân mình phải hơn 200 rất nhiều (chủ quan)

tớ nghĩ mấy thánh nên dep vào PAYPAL thôi vì đc Việt Nam công nhận ! dep PM , .............. có công nhận đâu mà xử với lí

chả tin
Mình thì tin cả
chả tin
Mình thì rất tin vào lần này. Vì sao ?
1. Không thống kê được mem nước ngoài nhưng VN là vài trăm
2. Đông thế không quen này cũng quen nọ
3. Dep & Pay có thể chứng minh "lừa đảo chiếm đoạt tài sản" không còn là PTC
4. Thành viên Dep mạnh và có những người có lực và trình độ
5. Vụ này đã ầm lên và mọi người quyết tâm biến nó thành sự thật mang tính "răn đe" sau này
Mình mong các bạn không liên quan đừng loãng topic, có phát biểu thì mang tính xây dựng và đừng nói theo kiểu: chém gió, không tin hay đại loại như vậy :).

tớ nghĩ mấy thánh nên dep vào PAYPAL thôi vì đc Việt Nam công nhận ! dep PM , .............. có công nhận đâu mà xử với lí
Khi công an tìm được địa chỉ chính xác, công an không xử lý bằng luật pháp được thì còn có luật rừng mà, địa chỉ đã có thì chạy đàng trời.

Hình như hồi lâu có phạt bác nào ở Hải Dương tội lừa đảo chiếm đoạt paypal & thẻ tín dụng 7 năm tù.. :D

vụ này có vẻ to chuyện up cho các thánh sớm lấy được tiền

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,819
170,891
Latest member
anvantien
Back