Event Tiền và Tình Cảm

Status
Not open for further replies.
"Tiền và tình" cái nào quan trọn hơn thì cũng tùy vào hoàn cảnh và thời điểm mà quyết định. Có lúc tiền quan trọng hơn, có lúc ngang nhau và có lúc thì ngược lại. Cuộc đời con người chia ra 3 giai đoạn và tùy theo giai đoạn mà cái nào quan trọng hơn trong 2 chữ đó " Tình và tiền" 1. Tuổi mộng mơ từ 18-23: Tình quan trọng hơn vì ta chưa lụy tình và chưa lụy tiền 2. Tuổi chín chắn kết hôn: 23-30: Tình và tiền ngang nhau là tốt nhất, nếu yêu được người có đủ 2 thứ đó thì hạnh phúc đủ đầy. Có một số trường hợp đặt nặng chừ tiền hơn thì do hoàn cảnh như Thúy Kiều hy sinh chữa tình vì chữ hiếu/lấy tiền bán mình chuộc cha (ngày nay là bán mình cho Đài Loan, Hàn Quốc để đỏi đời cho gia đình mà hy sinh chữ tình). Nếu như tiền tình 70/30 thì là những cô gái lựa chọn tấm chồng giàu có hơn, chấp nhận yêu ít hơn để an toàn cho bản thân. Thường thời nay giữa 1 người yêu tay trắng và một người chưa yêu có sự nghiệp thì các cô chọn phương án 2 (Chữ tiền rõ ràng cao hơn) 3. Giai đoạn 50-60: sự nghiệp ổn định, kinh tế vững vàng, con cái lớn khôn thì các ông lại đặt chữ tình cao hơn (chữ tình ở đây là tình dục). Thường lúc này các ông tìm đối tượng trẻ trung xinh đẹp để thỏa mãn nhu cầu TD của mình và khẳng định đẳng cấp giải phóng năng lượng mà kg dc giải phóng ở nhà do vợ đã toan về già. Bởi vậy nên rất khó nói Tình và TIền cái nào quan trọng hơn.

http://www.webtretho.com/forum/f187/tien-tinh-cai-nao-quan-trong-hon-1084286/

Trước tiên cảm ơn TKLGroup đã lập nên topic cũng như event này để ae cùng vào đây thảo luận, và xin ủng hộ toàn bộ những ý kiến mà các bạn thành viên đã tham gia đóng góp.
Sau thì mình xin trình bày ý kiến của mình về quan điểm này ;)
Mình hiểu và đồng cảm với chủ topic bởi thực trạng này k chỉ diễn ra trên mạng xã hội, cụ thể là mmo, mà nó là tình trạng chung của toàn bộ cá thể khi tham gia hoạt động kinh tế (vì dính dáng đến giao dịch, trao đổi hàng hoá nói chung và tiền tệ nói riêng nghĩa là lqan đến lĩnh vực kinh tế r, có điều mmo là tham gia hđ kinh tế theo hình thức tin học thôi). Mình là dân kinh tế nên diễn đạt theo ngôn ngữ mang hơi tính kinh tế 1 tý, mng thông cảm :))
Nói thẳng ra thì mmo cũng là 1 hình thức kiểu dạng đa cấp, cũng có upline downline, và cũng có những người làm ăn chân chính, có những thành phần đen. Và chính những thành phần đen đấy làm biến tướng đi nhiều hình thức kiếm tiền cực kì hay, khiến cho nhiều người hoang mang và dị ứng với nó.
Cũng may chủ topic mới là năm nhất đã hiểu được điều này thì còn khá nhiều thời gian phía trước để cho bạn học hỏi và trải nghiệm nhiều thứ hơn ở cuộc sống (nhiều cái hay lắm :D)
Cố lên chủ topic, đời còn dài, cảm giác nhạt nhẽo chán nản cũng là tình trạng chung của nhiều sinh viên năm nhất, bởi họ mới bước vào 1 môi trường thực sự mới với họ, họ chưa biết mình là ai, mình như thế nào, có điểm mạnh và hạn chế gì, và mục tiêu trong tương lai ra sao, nhưng lại lúc nào cũng cho mình là số 1 (theo nghiên cứu đây là tâm lý chung :)).
Mình thì mình vẫn tin vào luật nhân quả, chúng ta cho đi như thế nào thì dù k lại được như thế nhưng sẽ nhận lại được 1 dạng năng lượng tương đương như thế, ví dụ như yêu thương 1 ai đó chưa chắc đã nhận lại yêu thương từ người đấy, nhưng chắc chắn sẽ nhận lại sự yêu thương từ 1 người khác :). Bởi vậy ai mà sống lừa dối và mất nhân cách như vậy sớm muộn gì thì cũng dính luật nhân quả thôi :).

Người ta thường nói : Tiền không mua được tình cảm
Thử hỏi mấy a đi của mấy e lâu lâu không mời uống nước, hay ngồi ăn quán lề đường thì làm sao cua được ?
Không phải e tham tiền. nhưng chốt 1 câu : Tiền không trực tiếp mua được tình cảm .... Mà nó gián tiếp mua qua phương thức khác... Ít hay nhiều thôi.

" Mất tiền bạc là mất một phần, mất danh dự là mất một nửa, mất niềm tin là mất tất cả " :)

Tiền và Tình 2 thứ cần cho cuộc sống không thể thiếu.
Bây giờ bạn đang đi học ĐH, thì bạn cứ kiếm thêm thôi. Lám sao online kiếm từ và vẫn có thời gian chơi với mọi người vừa thoả mái là được.
Đang đi học nhiệm vụ vẫn là học, kiếm thêm chút cho bố mẹ đỡ cực là được rồi.
Thoả mái đi

TIỀN CÓ RỒI SẼ MẤT

TÌNH AE MONG SẼ GIỮ MÃI NHÉ THẰNG E

NGẮN GỌN XÚC TÍCH

Không cần phải nói nhiều ! mình cùng một con đường như mấy bác lên mmo đào tiền ..có người thu nhập chính ..có người kiếm thêm ...
Gần đây đã và đang cảm thấy bị chi phối bởi đồng tiền ..tuy răng k nhiều ..nhưng mình quá tập trung cho việc kiếm tiền online ==>> online nhiều == thấy cuộc sống nó nhạt ..nhưng thiếu tiền cũng chã làm được gì ...mình sinh viên năm nhất :)
Mấy bác suy nghĩ sao về vấn đề này ????
Lợi danh , mất nhân cách hay scam cũng vì đồng tiền ???
Mình thấy nhạt quá ............
1 lời bình ý nghĩa ...mình sẽ tự đọc và chọn ra 1 giải nhất và 2 giải nhỉ
nhất 3$
2 nhì 1$
Của ít lòng nhiều thôi ..riêng cái event cảm nhận mà cũng phải bỏ tiền ra để chi phối mấy bác nghĩ đề viết chứ đừng nói gì nữa @@
Thanks all !!!
update sẽ trao giải vào chủ nhật tuần này :)
Kiếm tiền ai chẳng tham... có tiền cuộc sống thoải mái.. ít lo lắng nhiều... tự kiếm được tiền thì hãnh diện, nhìn lên thì chưa chắc bằng ai nhưng nhìn xuống thì nhiều người thua xa mình.. hãy xem công việc này là kiếm thêm tiền thu nhập đừng coi nó là nguồn thu nhập chính.. lên tới sinh viên rồi thì nhanh chóng ra trường để ổn định gia đình sẽ vui vẻ... scam thì toàn là đạp lên nhau để sống chẳng mấy ai mà giúp đỡ nhau cùng đi lên đâu em ah...

Ngoài thời gian online, minh đi chơi, nuôi chó,.... :D

Kiếm tiền là kiếm tiền. Tiền nào cũng là tiền. Cày trên mạng hay cày ở ngoài cũng là cày. Còn làm ra tiền được thì cố mà làm đi.
Quan trọng là hãy nhớ một điều: LÀM VIỆC KIẾM TIỀN KHÔNG PHẢI CHỈ ĐỂ THỎA MÃN CHO BẢN THÂN MÌNH.
Vì vậy chẳng có thời gian cho những cảm xúc mông lung ích kỷ của chính mình đâu :)

Tớ cũng từng 1 đợt như thớt nên có vài lời muốn nói, tạm dẹp chuyện công danh, sự nghiệp qua 1 bên nhé.
-Cậu có đam mê gì ko, hoặc là sở thích thôi cũng được ( chơi nhạc, nhảy nhót, vẽ vời, bất kì thứ gì )? Nếu có thì nên dành thời gian cho chúng. Đam mê nó cho mình nhiều cái thú vị lắm, nhiều khi nó giúp tô màu cho những mảng còn lại trong cuộc sống, phải thử mới biết được
-Cậu có bạn bè chứ, bạn thân càng tốt. Chịu khó đi chơi với tụi nó, mở lòng ra. Không có bạn bè thân thiết nhiều khi cô đơn lắm. Tớ có 2 thằng bạn thân, chẳng đứa nào yêu người yêu nó hơn yêu bọn tớ cả ^^. Mấy đứa cứ gặp nhau là cười miết cho đến lúc ra về à :D
-Nên yêu ít nhất 1 lần, mà 1 lần là đủ. Tớ nói "yêu" là yêu bằng cả con tim, ko chút toan tính ấy. Yêu thật lòng vào, mình nhìn đời khác lắm, thấy đc nhiều cái trước giờ chưa bao giờ thấy. Và sau đó thì nên chia tay :)). Quãng thời gian sau khi chia tay nó như 1 chuyến phiêu lưu vậy, và càng bế tắc, tuyệt vọng thì khi tự mình thoát ra được lại càng mạnh mẽ, lạc quan.
Ở trên là 3 yếu tố giúp tớ luôn yêu đời, đã lâu lắm rồi tớ không biết đến cảm giác cô đơn, buồn chán :)
Thiết nghĩ, nếu cậu có những cái nêu trên, cậu vững vàng về mặt tâm lí thì mọi chuyện cậu đều có thể nghĩ thông suốt
Trên đây rõ là chẳng liên quan gì đến topic, tự nhiên cao hứng nên tớ để lại vài dòng tâm sự, và cũng chẳng ham hố gì cái event. Chào thân ái và quyết thắng, tớ đi ngủ :D

Tớ cũng từng 1 đợt như thớt nên có vài lời muốn nói, tạm dẹp chuyện công danh, sự nghiệp qua 1 bên nhé.
-Cậu có đam mê gì ko, hoặc là sở thích thôi cũng được ( chơi nhạc, nhảy nhót, vẽ vời, bất kì thứ gì )? Nếu có thì nên dành thời gian cho chúng. Đam mê nó cho mình nhiều cái thú vị lắm, nhiều khi nó giúp tô màu cho những mảng còn lại trong cuộc sống, phải thử mới biết được
-Cậu có bạn bè chứ, bạn thân càng tốt. Chịu khó đi chơi với tụi nó, mở lòng ra. Không có bạn bè thân thiết nhiều khi cô đơn lắm. Tớ có 2 thằng bạn thân, chẳng đứa nào yêu người yêu nó hơn yêu bọn tớ cả ^^. Mấy đứa cứ gặp nhau là cười miết cho đến lúc ra về à :D
-Nên yêu ít nhất 1 lần, mà 1 lần là đủ. Tớ nói "yêu" là yêu bằng cả con tim, ko chút toan tính ấy. Yêu thật lòng vào, mình nhìn đời khác lắm, thấy đc nhiều cái trước giờ chưa bao giờ thấy. Và sau đó thì nên chia tay :)). Quãng thời gian sau khi chia tay nó như 1 chuyến phiêu lưu vậy, và càng bế tắc, tuyệt vọng thì khi tự mình thoát ra được lại càng mạnh mẽ, lạc quan.
Ở trên là 3 yếu tố giúp tớ luôn yêu đời, đã lâu lắm rồi tớ không biết đến cảm giác cô đơn, buồn chán :)
Thiết nghĩ, nếu cậu có những cái nêu trên, cậu vững vàng về mặt tâm lí thì mọi chuyện cậu đều có thể nghĩ thông suốt
Trên đây rõ là chẳng liên quan gì đến topic, tự nhiên cao hứng nên tớ để lại vài dòng tâm sự, và cũng chẳng ham hố gì cái event. Chào thân ái và quyết thắng, tớ đi ngủ :D
đang thực hiện 3 điều thớt bảo :D gấu thì có rồi ..bạn thân cũng hay đi chơi ..riêng cái vụ đam mê chỉ đam mê ngồi máy tính thôi hehe

Người ta thường nói : Tiền không mua được tình cảm
Thử hỏi mấy a đi của mấy e lâu lâu không mời uống nước, hay ngồi ăn quán lề đường thì làm sao cua được ?
Không phải e tham tiền. nhưng chốt 1 câu : Tiền không trực tiếp mua được tình cảm .... Mà nó gián tiếp mua qua phương thức khác... Ít hay nhiều thôi.
chỉ được cái nói đúng

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,935
173,011
Latest member
phithuongnien

Most viewed of week