Event Tiền và Tình Cảm

Status
Not open for further replies.
tham gia MMO đã 8 năm. mình đã thực sự điên lên vì tiền. hầu như có thời gian là lại ngồi máy tính, tập trung cày tiền, gạt ra tất cả cái khác. Và mình nhận ra đã mất quá nhiều thứ. Cái lớn nhất chính là tuổi thanh xuân của mình. Trôi qua thật nhạt nhẽo và vô vị. Sau này già chắc ngẫm lại sẽ rất hối hận.
có lẽ mình sẽ k đi theo vết xe đỗ của bác này .. :)

tham gia MMO đã 8 năm. mình đã thực sự điên lên vì tiền. hầu như có thời gian là lại ngồi máy tính, tập trung cày tiền, gạt ra tất cả cái khác. Và mình nhận ra đã mất quá nhiều thứ. Cái lớn nhất chính là tuổi thanh xuân của mình. Trôi qua thật nhạt nhẽo và vô vị. Sau này già chắc ngẫm lại sẽ rất hối hận.
cũng có nhiều người về già hối hận vì lúc trẻ k chịu làm việc chăm chỉ, phát triển sự nghiệp đó b :D

Không có gì là hoàn hảo, được cái này mất cái kia là quy luật của cuộc sống :D

cứ làm những gì mình muốn, miễn ko sai trái là dc :). Cứ nghĩ đơn giản là tui làm ra tiền để sống, chứ ko phải sống vì tiền thì sẽ thấy ko nhạt, và cần đi ra ngoài để xả stress là xong

Những cái tốt của việc nghèo:
1. Sức khỏe tốt (nếu biết giữ sức khỏe)
ko rượu chè, cờ bạc, trai gái , thời buổi ăn ít thì ít hấp thụ hóa chất vào người.
2. Có định hướng cuộc sống (cày tiền)
ko giống như những đứa gà vàng chẳng biết gì suốt ngày than chán
3. Biết tận hưởng niềm vui nho nhỏ trong cuộc sống
sắm 1 món đồ..
4. Sống lâu
ko ăn chơi đập phá, ko đụng chạm lũ trẻ trâu trên bar, nhà hàng, khách sạn, ko đua xe ..

Nói chung là nghèo cũng khóc mà giàu cũng khóc . Biết tận hưởng cuộc sống thì ko nhất thiết phải giàu. Dân MMO cũng còn tốt chán, ở ngoài xã hội thất nghiệp tràn đầy, thừa sức khỏe, trí óc cũng ko biết làm gì đành ăn bám gia đình. Còn dân MMO thì ít ra cũng biết kiếm ra tiền trên mạng.
Tuy nhiên đúng là MMO chi phối con người thật vì tiền kiếm ko có giới hạn nên càng ngồi nhiều càng kiếm nhiều, đúng là mê lực của đồng tiền, đôi khi còn chi phối cả nhân cách con người.

Cuối cùng thì vẫn tự hào là dân MMO vì giờ lũ bạn cùng khóa vẫn thất nghiệp đến 90% trong khi mình có 1 khoản thu nhập khá ổn định :D

nói thật kiếm tiền online mình thấy chán thế nào ấy, công việc ngon thì ko có nhiều, nhưng số người tham gia kiếm $ lại quá nhiều, giành giật lợi dụng lẫn nhau...v.v nó làm mọi người sống thực dụng quá, mình nghĩ thà ra ngoài kiếm gì làm thêm cho rồi , ở ngoài tuy cũng phần nào giống trên mmo, nhưng ít ra mình nghĩ nó đỡ hơn trên mmo, thêm nữa là sinh viên thì nên kiếm việc nào lao động chân tay cho khỏe + có tinh thần học, chứ ngồi hoài 1 chỗ thì...

o_O vì tiền mà thớt làm mọi cho ác min:D đùa tí đừng quăng gạch đá nhé

:cool: Con người trải qua 3 giai đoạn:
giai đoạn 1: nghèo: thèm tiền + gái+ thèm ăn
giai đoạn 2: trung bình: có tí tiền thì cái gì cũng cào
giai đoạn 3: giàu có thì sanh ra bệnh hoạn do giai doạn 2 mà ra
:D nghèo cũng chết mà giàu cũng chết thích nhất là tà tà như giai đoạn 2

tình hình mmoer =))

Không cần phải nói nhiều ! mình cùng một con đường như mấy bác lên mmo đào tiền ..có người thu nhập chính ..có người kiếm thêm ...
Gần đây đã và đang cảm thấy bị chi phối bởi đồng tiền ..tuy răng k nhiều ..nhưng mình quá tập trung cho việc kiếm tiền online ==>> online nhiều == thấy cuộc sống nó nhạt ..nhưng thiếu tiền cũng chã làm được gì ...mình sinh viên năm nhất :)
Mấy bác suy nghĩ sao về vấn đề này ????
Lợi danh , mất nhân cách hay scam cũng vì đồng tiền ???
Mình thấy nhạt quá ............
1 lời bình ý nghĩa ...mình sẽ tự đọc và chọn ra 1 giải nhất và 2 giải nhỉ
nhất 3$
2 nhì 1$
Của ít lòng nhiều thôi ..riêng cái event cảm nhận mà cũng phải bỏ tiền ra để chi phối mấy bác nghĩ đề viết chứ đừng nói gì nữa @@
Thanks all !!!
update sẽ trao giải vào chủ nhật tuần này :)
Tiền không là gì nhưng nó chi phối tất cả
tôi làm thuê cho tiền chứ tôi không làm thuê cho người

Dạo này mình thấy có nhiều người vì tiền mà bán rẻ đi danh dự và phẩm chất đạo đức của mình thật không đáng chút nào :(
Còn có một số người nữa thì khác bất chấp thủ đoạn kiếm tiền chẳng hạn như dụ những newbie để bán tut. Khi bán xong thì mặc xác người khác được hay mất miễn là mình có được tiền trong túi là được chứ không quan tâm người được mjk bán tut có lấy lại dc vốn từ tut của mjk không??????
Tất cả chỉ vì đồng tiền mà làm cho con người họ mất hết đi nhân cách con người và mang nhiều tội lỗi :(

ra đường ko có 5k trong túi xấu hổ đi về, không tiền tôi cảm thấy tự ti
giờ có tiền tôi tự tin nhìn thẳng vào cuộc đời mà sống

lăm lúc cũng có cảm giác như cậu thớt!!! kiếm tiền được cái mang hết đi tiêu!!! lắm lúc ko biết tiêu cái gì nhưng cố mà tiêu cho hết tại vì có những lúc thấy trống rỗng đến kì lạ!!! con bồ hỏi sao anh kiếm tiền mà cứ tiêu hoang vậy??? mà mình chẳng biết trả lời làm sao cả chỉ là thấy nó sao sao ấy!!! thế cho nên lúc nào cũng khổ vì tiền

thời buổi kinh tế khó khăn thì tạm thời chỗ nào kiếm được tiền thì mò vào chỗ đó, miễn sao đừng có mù quá hóa tham rồi ngu là được! online hay offline cũng thế. Cũng có kẻ này người nọ, làm ăn đàng hoàng thì tất sẽ sống được lâu dài.
Khi của cải mất, chẳng có gì mất cả
Khi sức khỏe mất, mất một vài thứ
Khi ý chí mất, chẳng còn gì nữa
(Vô tình đọc được mấy câu này cảu người nổi tiếng, đưa lên đây khoe ! :) :) :)) )

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,935
173,012
Latest member
goldbullionshops

Most viewed of week

Most discussed of week