Event Tiền và Tình Cảm

Status
Not open for further replies.
có lẽ thớt như mình, chưa tìm đc mục đích và đam mê, tiền chỉ là giá trị khi mình theo đuổi 1 đam mê và đam mê đó giúp cho xã hội , tạp thể, và nó ra tiền,
nhớ câu nói tuổi trẻ thường chỉ quan tâm tới tiền mà k biết ý nghĩa và tại sao lại ra tiền

mọi việc vẫn bình thường chỉ tranh thủ vừa lướt web vừa chạy auto mỗi tháng có thêm 50$ xài , dẫn gấu đi xi nê thôi :D
Bác chạy cái gì mà được 50$/tháng thế? Share em với?

Tiền thực sự quan trọng cuộc sống này nhìn đâu cũng cần nó .
Cuộc sống nó nhạt có lẽ do bạn chưa có "mục tiêu" , "bạn bè" cũng là 1 điều rất cần thiết .

Về mục tiêu
m sẽ kể về mục tiêu của m để bạn dễ hình dung xem b đang thiếu gì : mục tiêu là những thứ b yêu thích , ví dụ như cách đây 2,3 năm rất ao ước 1 chiếc Ex gp để bằng bạn bằng bè . 1 mục tiêu , kiếm tiền và để dành 3 năm sau mua . Xong . Hoàn thành 1 ước muốn bạn sẽ cảm thấy hạnh phúc yêu cuộc sống này hơn. Bây giờ bạn cần dành thời gian suy nghĩ thật sự thì m đang mong muốn thứ gì ? nó có phục vụ việc xã stress cho bạn về lâu dài hay không ? m ví dụ thêm 1 số thứ đều là dân IT đôi lúc sẽ cùng sở thích : 1 dàn pc đủ để chơi game offline bên box VOZ , đồ công nghệ , vật dụng trong gia đình như TV m cũng có sở thích xem phim HD qua TV LED , 1 cây guitar hay piano ,1 gia đình (xem trong nhà mẹ hay người thân thích gì món nhè nhẹ tiền mua rồi gói lại cho bất ngờ dù chỉ là 1 hộp cafe) :D

Về bạn bè
Gần đây m ra net chơi dota 2 thôi , thì gặp lại 2 thằng bạn cấp 3 , 1 thằng bạn cấp 2 . 3 thằng này có 1 nhóm bạn tầm 8-10 đứa cứ t7,cn lại game , chiều chiều đá bóng , nhậu nhẹt , đi ăn khuya , đánh bài ( khuyến khích k chơi :)) )
Mỗi thứ m cũng tham gia 1 xíu thôi như đá bóng có biết đá cm gì đâu đi theo xem chơi thôi , đợi bọn nó chạy mệt vào đá thay chạy 5-7 phút thở hồng hộc rồi ra sân . Nhậu ae nc cũng vui kết giao thêm bạn mới. Ăn khuya cũng vậy dần dần sẽ có 1 đám bạn để giao lưu xã stress . Đôi khi trong những cuộc vui trên bạn sẽ gặp vợ tương lai của bạn :D

p.s Yếu môn ngữ văn bạn cố gắng đọc ^^
m kể chuyện tầm phào chia sẽ trong cuộc sống thôi k có ý dạy đời ai cả . m viết thêm dòng này vì sợ đôi khi lời nói của m nó khó nghe thì các bạn thông cảm bỏ qua cho :)

Max

Last edited:
Giờ công việc nhàm chán và sợ nhất đối với t là vps die , mỗi lần phải hỳ hục cặm cụi cài hàng chục thậm chí trăm con vps :mad:

Ai còn đi học thì hãy ráng học đừng để những công việc online chi phối , như mình bây giờ hối ko kịp , thấy có lỗi với ba mẹ thật sự . Dù sao đi nữa học cũng là quan trọng nhất .

Cái cần là phải xác định MMO là chính hay phụ , thi mới có thể dành thời gian và công sức chính xác được . Nhiều bạn dễ bị rối ở giai đoạn này.

Nếu online thường xuyên sẽ dễ bị mất nhiều thứ , chẳng hạn như sức khỏe vì không ra ngoài nhiều , ko vận động , chỉ ngồi một chỗ dễ mệt mỏi và gây tật ngủ ngày nếu thức khuya cày ; thứ 2 là khả năng giao tiếp , bu cái máy 1 tg ra ngoài bạn sẽ thấy khả năng giao tiếp giảm rõ rệt , tương tác kém ; thứ 3 là mối quan hệ - vì chỉ có máy tính làm bạn không xã giao bên ngoài ; cái thứ 4 mất đi cái nhìn của xã hội nếu như bạn ko có nghề chính hoặc ko thật sự mạnh để có 1 chỗ đứng trên thế giới ảo ... Tình cảm cũng ko ngoại lệ , sẽ khó có cơ hội gặp các em kute bên ngoài , hoặc dễ xích mích với người yêu vì suốt ngày online với cái lap .

Tóm lại cái gì cũng thế, quan trọng là bạn muốn cuộc sống như thế nào , mỗi người đều có 1 lý tưởng riêng không theo 1 khuôn mẫu , hãy làm những gì mình thích miễn đừng làm ảnh hưởng đến xã hội , ví dụ như loại scammer rẻ rách hay bọn cheater ham ăn hoặc mấy em hacker háu đói chẳng hạn . Đừng bao giờ làm điều xấu , vì nếu scam 1 lần sẽ có lần thứ 2 , cheat 1 lần sẽ có lần thứ 2, hack lần 1 sẽ có lần 2, phê thuốc 1 lần rồi sẽ có lần 2 . Mà hậu quả thì không tránh khỏi , đời đều có quy luật , chẳng có ai có thể phát xét bạn = chính bản thân bạn, đừng lấy những gì không thuộc về mình :D

Sống trên đời này thật sự rất khó , không hề dễ , nếu ta không cố gắng thì sẽ bị bỏ lại phía sau , và quan trọng hơn hết chính là 1 kế hoạch cho tương lai , vì sẽ có nhiều bạn kiếm nhiều tiền rồi cũng éo biết làm gì thì thật là phí :D

khóc nhiều đôi khi không tìm ra lối đi, nhưng vẫn khóc-khóc như là một bản năng.
sống nhiều khi coi khinh vật chất, quay lại mình là số 0 to và tròn đẹp đến đau đớn.
cười xong nghĩ nhạt thế nhỉ? sao không thật lòng với chỉ 1 nụ cười- tiền đem đi hết mất rồi.

Tiền không phải là nguyên nhân khiến người ta mất nhân cách, scam, hay bất cứ gì khác. Chẳng qua là do tiền đó dùng để thỏa mãn 1 thứ gì đó họ đang cần, đồng tiền chỉ là trung gian mà thôi.
Nhu cầu <-> Tiền <-> Cách kiếm tiền.
Không sớm thì muộn cũng phải kiếm tiền, nhưng hãy tự mà cân bằng giữ nó và cuộc sống.
Dù sao thì lo mà học đi, mình cũng từng giống cậu rồi, năm cuối mà vướng môn nào thì xác định.

Anh có rảnh ko?
Anh đang bận kiếm tiền.
Vậy mình chia tay cho rảnh đi!
Đôi khi vì mải mê kiếm tiền mà lãng quên đi những người thân yêu ở bên cạnh mình. Điều gì có ý nghĩa với cuộc sống của chúng ta? Tiền hay tình cảm??

Cái chính là mang lại niềm vui cho người khác và ban than cung thay vui là được.Kiếm tiền giúp phan nào cho 3 má . Kiếm tiền cả tháng cũng chỉ để nhậu 1 bữa cho vui voi anh em ! Rôi mua món quà cho gấu cười cái là hạnh phúc rôì .Còn scam anh em trên mmo thì cứ tho mái ! Tại họ không cần thận dễ tin người . Trung gian đầy đó ! Tiếc tí tiền thì chết thôi .Đưoc cái gì đó thì phải mất cái gì đó .Thôi thì chấp nhận làm con robot đi !

tiền ko phải là tất cả nhưng người ta làm tất cả vì tiền

P/s đây là 1 câu nói của 1 người nổi tiếng mà mình tâm đắc nhất và thấy là đúng nhất trong mọi trường hợp
Người nổi tiếng đó là Năm Cam

Ai còn đi học thì hãy ráng học đừng để những công việc online chi phối , như mình bây giờ hối ko kịp , thấy có lỗi với ba mẹ thật sự . Dù sao đi nữa học cũng là quan trọng nhất .

Cái cần là phải xác định MMO là chính hay phụ , thi mới có thể dành thời gian và công sức chính xác được . Nhiều bạn dễ bị rối ở giai đoạn này.

Nếu online thường xuyên sẽ dễ bị mất nhiều thứ , chẳng hạn như sức khỏe vì không ra ngoài nhiều , ko vận động , chỉ ngồi một chỗ dễ mệt mỏi và gây tật ngủ ngày nếu thức khuya cày ; thứ 2 là khả năng giao tiếp , bu cái máy 1 tg ra ngoài bạn sẽ thấy khả năng giao tiếp giảm rõ rệt , tương tác kém ; thứ 3 là mối quan hệ - vì chỉ có máy tính làm bạn không xã giao bên ngoài ; cái thứ 4 mất đi cái nhìn của xã hội nếu như bạn ko có nghề chính hoặc ko thật sự mạnh để có 1 chỗ đứng trên thế giới ảo ... Tình cảm cũng ko ngoại lệ , sẽ khó có cơ hội gặp các em kute bên ngoài , hoặc dễ xích mích với người yêu vì suốt ngày online với cái lap .

Tóm lại cái gì cũng thế, quan trọng là bạn muốn cuộc sống như thế nào , mỗi người đều có 1 lý tưởng riêng không theo 1 khuôn mẫu , hãy làm những gì mình thích miễn đừng làm ảnh hưởng đến xã hội , ví dụ như loại scammer rẻ rách hay bọn cheater ham ăn hoặc mấy em hacker háu đói chẳng hạn . Đừng bao giờ làm điều xấu , vì nếu scam 1 lần sẽ có lần thứ 2 , cheat 1 lần sẽ có lần thứ 2, hack lần 1 sẽ có lần 2, phê thuốc 1 lần rồi sẽ có lần 2 . Mà hậu quả thì không tránh khỏi , đời đều có quy luật , chẳng có ai có thể phát xét bạn = chính bản thân bạn, đừng lấy những gì không thuộc về mình :D

Sống trên đời này thật sự rất khó , không hề dễ , nếu ta không cố gắng thì sẽ bị bỏ lại phía sau , và quan trọng hơn hết chính là 1 kế hoạch cho tương lai , vì sẽ có nhiều bạn kiếm nhiều tiền rồi cũng éo biết làm gì thì thật là phí :D
người yêu e nó bảo :) máy tính là vợ em :(

event này nhọ nhỉ, lấy tiền mua cảm nhận, nói chung là tất cả cũng chỉ vì tiền thôi, đi scam bị phát hiện là lại giở trò xin lỗi hay bla bla....:(|
có tiền mua tiên cũng dk

tiền là thứ mà mẹ ta mua đồ ăn cho ta hàng ngày, và là thứ để cha ta lao động mệt mỏi để kiếm ra cho ta bằng bạn bằng bè ...

Trong mmo thì đồng tiền đánh giá đến bản chất của con người :D
Chúc mọi người kiếm dc nhiều tiền :D

HỢP RỒI PHẢI TAN

Tiền có rồi sẽ mất đi

Tình cảm cũng vậy

MONG RẰNG TÌNH CẢM SẼ GIỮ MÃI TRỌN 1 TÌNH AE

cứ nói về tiền , nó thì giá trị vẫn thế thôi , có nhiều thằng biến chất vì tiền rồi đổ thừa cho nó :rolleyes:

dạo qua 1 lần thấy các bạn cmt rất hay rất ý nghĩa
chanhchua :tiền ko thể mua được hạnh phúc... Nhưng nếu không có tiền con đường đến hạnh phục sẽ khó khăn hơn rất nhiều !!
animax1991 : Anh cũng cảm thấy vậy nè, MMO hơn 2 năm rùi, thấy cuộc sống nhạt vãi ra @@!

Còn trẻ dùng sức khỏe để cày ra tiền, tới già dùng tiền để cứu vãn sức khỏe ! ....
haha5lan : tiền ko phải vạn năng nhưng nếu không tiền thì vạn vạn bất năng
themen99 : Nói chung 2 thứ này quan trọng như nhau..! Tiền thì mang lại vật chất, tình cảm thì mang lại về khía cạnh tinh thần!
Nhưng nếu không có tiền thì sẽ khó có tình cảm (mặc dù hơi nghịch với lí thuyết - nhưng phải thừa nhận)!
1or0 : Đặc thù MMO là vậy mà, ngồi nhà có máy tính kết nối mạng và làm việc, nhàm chán. Đi làm công ty có nhóm này nhóm kia, làm việc theo nhóm tuy có những xích mích giữa các thành viên trong nhóm nhưng nó tạo nên huơng vị cho cuộc sống. nhưng nhiều khi cũng đau đầu áp lực công việc.

làm mmo k phải phải chịu nhiều những thay đổi mỗi ngày như khi làm offline. ngày này qua ngày lọ chỉ 1 mình với cái máy tính. nhàm chán đơn điệu.có chăng cũng chỉ bị 1 vài lần ăn cam. :D

Dù các b làm offline hay online đều vậy thôi. làm gì cũng có cái hay cái k hay. Đừng nên đứng núi này chông núi kia, trong chán ngoài thèm.

Hãy biết hài lòng với những gì mình đang có, nó sẽ làm b hạnh phúc hơn.:D Ví dụ như có những người chỉ cần có bát cơm ăn là hạnh phúc rồi như ở châu phi. hay có những người chỉ cần mua được oto là hạnh phúc rồi như người ở VN, hay những người có vài trăm triệu $ mới hạnh phúc như người US,... Hạnh phúc đơn giản là hài lòng với những gì mình đang có :D

chốt lại theo mình nghĩ : đúng là tiền ko phải là tất cả nhưng ko có tiền tất cả chả là gì ! dù gì thì gì ra đường có tiền trong túi ta vẫn tự tin hơn, ko có tiền cữ nghĩ đến trường hợp ngoài ý muốn thì lấy tiền đâu ra mà chi ! mình đi học cũng vậy nhiều khi chả mua j nhưng ko đem theo ví cứ thấy lo lo. có tiền đôi khi học xong ta tèng tèng đi uống nước cũng hay, nhờ tiền mà tình yêu đến nhiều hơn nhưng tình yêu thật sự thì chẳng có nhiều, có tiền thì ta tạo được mối quan hệ với mọi người xung quanh tốt hơn ! Nghèo đi với Hèn
về MMO như bạn trên nói , mỗi công việc có 1 đặc thù riêng đừng đúng núi này trong núi nọ . !
+ làm ở ngoài tùy theo công việc mà nhẹ nhàng hay ko nhẹ nhàng, nhiều tiền hay ko nhiều tiền, MMO cũng tương tự, nhưng làm ở ngoài thì ta có thể nâng cao khả năng giao tiếp ứng xử, nâng cao kinh nghiệp thực tế, kĩ năng mềm, nhưng kèm theo đó cũng khá nhiều hệ lụy như bị chủ là mắng, trừ tiền, bị khách trêu chọc, công việc nhiều áp lực, đôi khi còn đòi hỏi có kỹ năng , kinh nghiệm. làm ở ngoài còn phải nhon nhon lội nắng mưa bụi bặm
+ còn MMO đơn giản chỉ cần có mạng, có máy tính, 1 chút hiểu biết về máy tính và tin học thế là có thể có ngay 1 công việc, MMO chỉ ngồi 1 chỗ và làm, làm có, chơi có, nhưng đôi khi mình thấy chính bản thân mình mang tiếng là ngồi máy tính làm MMO mà toàn vào 4r + lên FB chém gió, chán rồi thì chat Yahoo với mấy bác sell vps, pp, rồi lượn lờ diễn đàn game, rồi vào game chơi xiu, chứ làm có 4-5 tiếng thôi ! hệ lụy của MMO là làm 1 mình muốn có nhiều ng thì phải lên 4r giao du kết bạn nói chuyện chứ ko như làm ở ngoài ! chưa kể ngồi máy tình nhiều cái bụng mình nó sệ hết rồi nhão hết người :( mong má càng ngày càng bự, ngồi nhiều quá tê hết cả phao câu :D đau lưng đau cổ nữa chứ :D mà cứ về nhà ko có máy tính thì buồn mà có thì ko học được, mặc dù lên máy tính chả cày tiền nhưng cũng ko tài nào cất nó đi để mà học bài ! có thể nói mình ghiền mất rồi :( nhưng làm MMO được cái ko phải lội nắng lội mưa, thích làm lúc nào thì làm, ko bị cản trở bởi thời gian ở trường hay gì đó, tiền thì cứ về thẻ thích rút lúc nào thì rút ! lại còn nâng cao 1 chút về tiếng anh, 1 chút về tin học, máy tính, và 1 chút về tránh lừa đảo trên mạng :D
( mình làm MMO nhiều nên viết có thiên về phía MMO và bên phía làm offiline thì ít nên có thể ko đc chính xác làm :D )
nói chung sống thì phải ăn mà muốn ăn thì phải làm và phải có tiền :D ko chỉ cho mình ăn mà còn cho ng khác ăn :D ( gia đình mình ấy :) )

mmo mới được hơn nửa năm đã thấy nhạt vãi ra rồi :( lao ngay ra ngoài kiếm công việc hên cái kiếm phát có luôn vậy là đi làm bên ngoài :D lương chỉ có 3tr thôi nhưng thấy vui lắm, đúng công việc mình yêu thích, được giao lưu nhiều ngoài xã hội, học hỏi thêm được nhiều điều mà người trong nghề cần biết!

nhưng mình vẫn giữ thói quen có time rảnh là bò lên mmo4me xem có gì hot không, vd như topic này chẳng hạn :p. thật ra vẫn có làm mmo nhưng giờ chỉ ăn tạp sơ sơ thôi chứ k cày cuốc nữa, lâu lâu có cơ hội lại quất phát ngày 100$ :p.

nói đến đây mới nhớ, tiền đối với mình thực sự quan trọng, vì mình đang cần nó để xây dựng cho tương lai của mình. tuy nhiên mình khi đặt ra mục tiêu nào đó thì cố gắng thực hiện được mục tiêu đó thôi, sau này có mục tiêu khác không thì tính tiếp, k phải lúc nào cũng cắm đầu vô kiếm tiền rồi mới ngỡ ra mình đã đánh mất cả quãng đời tuổi trẻ :)

tuy vậy thứ quan trọng hơn với mình đó là tình cảm. tình cảm với người yêu, bạn bè, gia đình... tiền chỉ là công cụ để mình vun đắp cho tình cảm thôi (chỉ là vun đắp thôi chứ không phải xây dựng đâu nhé;)) đã có một quãng thời gian mình túng thiếu k có đường nào xoay sở được, nhưng tinh cảm đã vực dậy mình, cho mình thêm ý chí để tiếp tục cố gắng. bây giờ mình đã có chút xíu thành quả, chưa là gì nhưng đối với mình là ổn rồi, thì mình lại dùng lại tiền để vun đắp tình cảm hơn nữa :)

rút cục lại: đối với mình tiền chỉ là công cụ, tình cảm mới là thứ cần thiết hơn trong cuộc sống. mục tiêu của mình là tình cảm, k phải là tiền :)

Lòng tham vô đáy , nhân cách đánh mất bởi đồng tiền . Ngay cả anh em ruột thịt còn chém giết nhau để giành tiền bạc huống chi .
Tóm lại tiền bạc không mua được tất cả nhưng nó mua được gần hết thôi :)

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,935
173,011
Latest member
phithuongnien

Most viewed of week

Most discussed of week