Event Tiền và Tình Cảm

Status
Not open for further replies.
Trước tiên cảm ơn TKLGroup đã lập nên topic cũng như event này để ae cùng vào đây thảo luận, và xin ủng hộ toàn bộ những ý kiến mà các bạn thành viên đã tham gia đóng góp.
Sau thì mình xin trình bày ý kiến của mình về quan điểm này ;)
Mình hiểu và đồng cảm với chủ topic bởi thực trạng này k chỉ diễn ra trên mạng xã hội, cụ thể là mmo, mà nó là tình trạng chung của toàn bộ cá thể khi tham gia hoạt động kinh tế (vì dính dáng đến giao dịch, trao đổi hàng hoá nói chung và tiền tệ nói riêng nghĩa là lqan đến lĩnh vực kinh tế r, có điều mmo là tham gia hđ kinh tế theo hình thức tin học thôi). Mình là dân kinh tế nên diễn đạt theo ngôn ngữ mang hơi tính kinh tế 1 tý, mng thông cảm :))
Nói thẳng ra thì mmo cũng là 1 hình thức kiểu dạng đa cấp, cũng có upline downline, và cũng có những người làm ăn chân chính, có những thành phần đen. Và chính những thành phần đen đấy làm biến tướng đi nhiều hình thức kiếm tiền cực kì hay, khiến cho nhiều người hoang mang và dị ứng với nó.
Cũng may chủ topic mới là năm nhất đã hiểu được điều này thì còn khá nhiều thời gian phía trước để cho bạn học hỏi và trải nghiệm nhiều thứ hơn ở cuộc sống (nhiều cái hay lắm :D)
Cố lên chủ topic, đời còn dài, cảm giác nhạt nhẽo chán nản cũng là tình trạng chung của nhiều sinh viên năm nhất, bởi họ mới bước vào 1 môi trường thực sự mới với họ, họ chưa biết mình là ai, mình như thế nào, có điểm mạnh và hạn chế gì, và mục tiêu trong tương lai ra sao, nhưng lại lúc nào cũng cho mình là số 1 (theo nghiên cứu đây là tâm lý chung :)).
Mình thì mình vẫn tin vào luật nhân quả, chúng ta cho đi như thế nào thì dù k lại được như thế nhưng sẽ nhận lại được 1 dạng năng lượng tương đương như thế, ví dụ như yêu thương 1 ai đó chưa chắc đã nhận lại yêu thương từ người đấy, nhưng chắc chắn sẽ nhận lại sự yêu thương từ 1 người khác :). Bởi vậy ai mà sống lừa dối và mất nhân cách như vậy sớm muộn gì thì cũng dính luật nhân quả thôi :).
Nếu anh (chị) ở Đà Nẵng thì hi vọng được đi cafe với anh (chị ) nha :D

mình có nhiều dự định, làm nhiều thứ, nhưng rồi vì tiền mà phải lao vào MMO hết cả bao nhiêu thời gian quý giá, nghĩ cũng tiếc, một thời gian nữa thôi sẽ bỏ mmo đầu tư cho tương lai của mình

Tớ cũng từng 1 đợt như thớt nên có vài lời muốn nói, tạm dẹp chuyện công danh, sự nghiệp qua 1 bên nhé.
-Cậu có đam mê gì ko, hoặc là sở thích thôi cũng được ( chơi nhạc, nhảy nhót, vẽ vời, bất kì thứ gì )? Nếu có thì nên dành thời gian cho chúng. Đam mê nó cho mình nhiều cái thú vị lắm, nhiều khi nó giúp tô màu cho những mảng còn lại trong cuộc sống, phải thử mới biết được
-Cậu có bạn bè chứ, bạn thân càng tốt. Chịu khó đi chơi với tụi nó, mở lòng ra. Không có bạn bè thân thiết nhiều khi cô đơn lắm. Tớ có 2 thằng bạn thân, chẳng đứa nào yêu người yêu nó hơn yêu bọn tớ cả ^^. Mấy đứa cứ gặp nhau là cười miết cho đến lúc ra về à :D
-Nên yêu ít nhất 1 lần, mà 1 lần là đủ. Tớ nói "yêu" là yêu bằng cả con tim, ko chút toan tính ấy. Yêu thật lòng vào, mình nhìn đời khác lắm, thấy đc nhiều cái trước giờ chưa bao giờ thấy. Và sau đó thì nên chia tay :)). Quãng thời gian sau khi chia tay nó như 1 chuyến phiêu lưu vậy, và càng bế tắc, tuyệt vọng thì khi tự mình thoát ra được lại càng mạnh mẽ, lạc quan.
Ở trên là 3 yếu tố giúp tớ luôn yêu đời, đã lâu lắm rồi tớ không biết đến cảm giác cô đơn, buồn chán :)
Thiết nghĩ, nếu cậu có những cái nêu trên, cậu vững vàng về mặt tâm lí thì mọi chuyện cậu đều có thể nghĩ thông suốt
Trên đây rõ là chẳng liên quan gì đến topic, tự nhiên cao hứng nên tớ để lại vài dòng tâm sự, và cũng chẳng ham hố gì cái event. Chào thân ái và quyết thắng, tớ đi ngủ :D

Bạn này nghĩ giống mình. Nên có 1 sở thích nghệ thuật hoặc niềm đam mê nghệ thuật nào đó để cân bằng cuộc sống. Mình có một ông anh rất thích tranh ấn tượng của Pháp và chơi guitar. Ổng dành rất nhiều thời gian nghiên cứu những "đam mê" của mình. Chính ổng là người đã nói với mình câu: em nên tập chơi 1 thứ gì đó để ko bị cuốn vào vòng xoáy của đồng tiền.

Same here . Bị đồng tiền chi phối từ năm thứ 2 . Tốt nghiệp học viện ngân hàng với bằng trung bình khá là 1 thất bại . Chưa từng nghĩ mình sẽ ra trường với tấm bằng đó . :( . MMO 24/24 . Mọi thứ chỉ quan quẩn bên cái PC . phòng đóng cửa 24/24 , chỉ ra ngoài lúc ăn cơm :( . Cs nhàm chán . Bị MMO chi phối quá nhiều . Có lẽ qua tết sẽ đi làm , MMO rảnh thì tham gia :(

Same here . Bị đồng tiền chi phối từ năm thứ 2 . Tốt nghiệp học viện ngân hàng với bằng trung bình khá là 1 thất bại . Chưa từng nghĩ mình sẽ ra trường với tấm bằng đó . :( . MMO 24/24 . Mọi thứ chỉ quan quẩn bên cái PC . phòng đóng cửa 24/24 , chỉ ra ngoài lúc ăn cơm :( . Cs nhàm chán . Bị MMO chi phối quá nhiều . Có lẽ qua tết sẽ đi làm , MMO rảnh thì tham gia :(

Tốt nghiệp rồi thì đi làm thôi, ở nhà ôm máy 24/24 sao được, tự kỷ đấy :D

mình cũng từng làm sv năm nhất,từng lao đầu kiếm tiền và bây giờ ko thể học xong đại học,tuy nhiên lại cảm thấy mmo là một môi trường hợp với mình,như cá gặp nước vậy
vấn đề ko phải là bạn thấy vui hay ko vui
quan trọng là ai cũng phải kiếm miếng cơm,và ko kiếm thì chỉ có đi xin
tiền mmo hay tiền bốc vác cũng là lao động
chấp nhận làm việc thì sẽ chấp nhận sự lặp đi lặp lại,trắc trở và nhạc nhẽo của nó

TIỀN KO PHẢI LÀ TẤT CẢ NHƯNG TẤT CẢ CŨNG VÌ TIỀN
CÁI GÌ KO MUA ĐƯỢC BẰNG TIỀN THÌ SẼ MUA ĐƯỢC BẰNG RẤT NHIỀU TIỀN

tiền ko phải là tất cả nhưng người ta làm tất cả vì tiền

P/s đây là 1 câu nói của 1 người nổi tiếng mà mình tâm đắc nhất và thấy là đúng nhất trong mọi trường hợp
Người nổi tiếng đó là Năm Cam
giải nhì đầu tiên :D

Tớ cũng từng 1 đợt như thớt nên có vài lời muốn nói, tạm dẹp chuyện công danh, sự nghiệp qua 1 bên nhé.
-Cậu có đam mê gì ko, hoặc là sở thích thôi cũng được ( chơi nhạc, nhảy nhót, vẽ vời, bất kì thứ gì )? Nếu có thì nên dành thời gian cho chúng. Đam mê nó cho mình nhiều cái thú vị lắm, nhiều khi nó giúp tô màu cho những mảng còn lại trong cuộc sống, phải thử mới biết được
-Cậu có bạn bè chứ, bạn thân càng tốt. Chịu khó đi chơi với tụi nó, mở lòng ra. Không có bạn bè thân thiết nhiều khi cô đơn lắm. Tớ có 2 thằng bạn thân, chẳng đứa nào yêu người yêu nó hơn yêu bọn tớ cả ^^. Mấy đứa cứ gặp nhau là cười miết cho đến lúc ra về à :D
-Nên yêu ít nhất 1 lần, mà 1 lần là đủ. Tớ nói "yêu" là yêu bằng cả con tim, ko chút toan tính ấy. Yêu thật lòng vào, mình nhìn đời khác lắm, thấy đc nhiều cái trước giờ chưa bao giờ thấy. Và sau đó thì nên chia tay :)). Quãng thời gian sau khi chia tay nó như 1 chuyến phiêu lưu vậy, và càng bế tắc, tuyệt vọng thì khi tự mình thoát ra được lại càng mạnh mẽ, lạc quan.
Ở trên là 3 yếu tố giúp tớ luôn yêu đời, đã lâu lắm rồi tớ không biết đến cảm giác cô đơn, buồn chán :)
Thiết nghĩ, nếu cậu có những cái nêu trên, cậu vững vàng về mặt tâm lí thì mọi chuyện cậu đều có thể nghĩ thông suốt
Trên đây rõ là chẳng liên quan gì đến topic, tự nhiên cao hứng nên tớ để lại vài dòng tâm sự, và cũng chẳng ham hố gì cái event. Chào thân ái và quyết thắng, tớ đi ngủ :D
giải nhất nhé :)

Người ta thường nói : Tiền không mua được tình cảm
Thử hỏi mấy a đi của mấy e lâu lâu không mời uống nước, hay ngồi ăn quán lề đường thì làm sao cua được ?
Không phải e tham tiền. nhưng chốt 1 câu : Tiền không trực tiếp mua được tình cảm .... Mà nó gián tiếp mua qua phương thức khác... Ít hay nhiều thôi.
giải nhì nhé ;)

@kfcomg

Mình đã và đang làm theo như thớt hướng dẫn mà thật ra trước đó mình cũng có dự định như thế này và đang thực hiện đấy ;)
@babylove

Thử hỏi mấy a đi của mấy e lâu lâu không mời uống nước, hay ngồi ăn quán lề đường thì làm sao cua được ?
Không phải e tham tiền. nhưng chốt 1 câu : Tiền không trực tiếp mua được tình cảm .... Mà nó gián tiếp mua qua phương thức khác... Ít hay nhiều thôi.

Đúng rồi tiền nó gián tiếp mua hạnh phúc đấy ;)
@nh0kzin

P/s đây là 1 câu nói của 1 người nổi tiếng mà mình tâm đắc nhất và thấy là đúng nhất trong mọi trường hợp

Chân lý rầu :D
Cảm ơn tất cả mọi người nhiều nha ! ai cũng xứng đáng đạt giải hết nhưng có điều ở đây chỉ có 3 giải nên mình buộc phải chọn những cmt mà mình tâm đắc nhất :D hì !
3 bạn để PM mình gửi tiền nha :D

@babylove mà có ở đà nẵng thì dạo nào đi cafe ha :p

@kfcomg

Mình đã và đang làm theo như thớt hướng dẫn mà thật ra trước đó mình cũng có dự định như thế này và đang thực hiện đấy ;)
@babylove

Đúng rồi tiền nó gián tiếp mua hạnh phúc đấy ;)
@nh0kzin

Chân lý rầu :D
Cảm ơn tất cả mọi người nhiều nha ! ai cũng xứng đáng đạt giải hết nhưng có điều ở đây chỉ có 3 giải nên mình buộc phải chọn những cmt mà mình tâm đắc nhất :D hì !
3 bạn để PM mình gửi tiền nha :D

@babylove mà có ở đà nẵng thì dạo nào đi cafe ha :p
em ở xa a ơi. em có tiền. yêu thật lòng nhưng vẫn bị phụ. đơn giản vì em là người thứ 3, và người đó đến với em chỉ vì những thứ em đang có. em đã khóc 3 đêm. giờ cứ nhắc là khóc. nhiều khi muốn tự tử nhưng nghĩ thương cha, thương mẹ nên không nỡ. bởi z em quyết đi thật xa, nơi mà không ai quen biết em để em làm lại từ đầu. tối nào cũng nằm khóc 1 minh. thật sự e nói câu phía trên chỉ đúng 1 phần nổi của tảng băng chìm.

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,935
173,011
Latest member
phithuongnien

Most viewed of week

Most discussed of week