Ask Thị trường quảng cáo Q2 - 2023

Theo các bác thời điểm này hiệu suất quảng cáo đã có dấu hiệu tăng trưởng trở lại chưa ạ? Từ tết ra tới giờ em thấy doanh thu giảm quá. Đặc biệt là tháng 4 vừa rồi. Giảm còn sâu hơn đợt đầu năm. Mấy hôm nay em thấy có tý khởi sắc nhưng mà so với năm ngoái thì vẫn giảm nhiều. Các bác có dự đoán gì về tình hình thị trường năm nay không ạ? Em đã chuẩn bị tâm lý là sẽ bị giảm nhưng mà vẫn hơi shock nên ngoi lên đây hỏi thăm tình hình của các hữu ạ.

B đang dùng net nào đấy. Có ok ko
Em đang dùng của bên value impression kết hợp với set passback về adsense bác ạ. Net này em thấy chạy cũng ok. Em chạy qua họ từ T9 năm ngoái. Lúc mới bắt đầu chạy thì hiệu suất chưa ổn định lắm. Như e thấy sau khoảng 2 tuần thì bắt đầu lên ok. Đợt vừa rồi e vừa dừng bên đấy để chạy thử net khác nhưng không ổn nên lại quay lại chạy bên này.

Em đang dùng của bên value impression kết hợp với set passback về adsense bác ạ. Net này em thấy chạy cũng ok. Em chạy qua họ từ T9 năm ngoái. Lúc mới bắt đầu chạy thì hiệu suất chưa ổn định lắm. Như e thấy sau khoảng 2 tuần thì bắt đầu lên ok. Đợt vừa rồi e vừa dừng bên đấy để chạy thử net khác nhưng không ổn nên lại quay lại chạy bên này.
Củ chuối này tôi add site cả nửa năm nó cũng không thèm từ chối hay gì, nghe nói người Mẽo gốc cây đứng đằng sau.

Củ chuối này tôi add site cả nửa năm nó cũng không thèm từ chối hay gì, nghe nói người Mẽo gốc cây đứng đằng sau.
Ngày xưa nó gửi email cho e mời chạy nên e cứ đăng ký cái tài khoản, add site rồi để đấy. Thấy họ duyệt site cũng nhanh lắm, đâu đó 1-2 hôm thôi. Năm ngoái doanh thu xuống thấp nên e mới chuyển sang chạy của họ thì lúc đấy site cũng được duyệt rồi nên e cũng không rõ họ duyệt site thế nào. Site bác về ngách gì? Không bác thử email cho họ xem.

Theo các bác thời điểm này hiệu suất quảng cáo đã có dấu hiệu tăng trưởng trở lại chưa ạ? Từ tết ra tới giờ em thấy doanh thu giảm quá. Đặc biệt là tháng 4 vừa rồi. Giảm còn sâu hơn đợt đầu năm. Mấy hôm nay em thấy có tý khởi sắc nhưng mà so với năm ngoái thì vẫn giảm nhiều. Các bác có dự đoán gì về tình hình thị trường năm nay không ạ? Em đã chuẩn bị tâm lý là sẽ bị giảm nhưng mà vẫn hơi shock nên ngoi lên đây hỏi thăm tình hình của các hữu ạ. View attachment 218929
Chạy ads gần đây ko ăn thua cậu ah

Nghe ổn áp nhể. E cũng có tài khoản ở net này đây, đang tính chạy thử xem doanh thu có tốt hơn không chứ dạo này giảm tụt quần. Nhưng phải mất 2 tuần doanh thu mới lên ổn định à thớt?

Nghe ổn áp nhể. E cũng có tài khoản ở net này đây, đang tính chạy thử xem doanh thu có tốt hơn không chứ dạo này giảm tụt quần. Nhưng phải mất 2 tuần doanh thu mới lên ổn định à thớt?
Vâng. em thấy họ bảo phải tối ưu gì mất 2 tuần. 2-3 ngày đầu thấy hơi thấp xong mới tăng dần. Đợt đấy em cũng không chuyển chạy hẳn của họ, chỉ chạy một phần thôi còn đâu dùng adsense. Lúc hiệu suất ok rồi mới chuyển hết sang rồi set passback về adsense.

Vâng. em thấy họ bảo phải tối ưu gì mất 2 tuần. 2-3 ngày đầu thấy hơi thấp xong mới tăng dần. Đợt đấy em cũng không chuyển chạy hẳn của họ, chỉ chạy một phần thôi còn đâu dùng adsense. Lúc hiệu suất ok rồi mới chuyển hết sang rồi set passback về adsense.
Ok thớt nhé, để em thử.

Tình hình chung thôi bác. Năm nay dự là còn giảm ác hơn năm ngoái. Site em chạy Adsense giảm từ đầu năm tới giờ chưa thấy ngóc lên được đây. Site của bác thấy tăng là còn oke rồi đấy.

Tình hình chung thôi bác. Năm nay dự là còn giảm ác hơn năm ngoái. Site em chạy Adsense giảm từ đầu năm tới giờ chưa thấy ngóc lên được đây. Site của bác thấy tăng là còn oke rồi đấy.
Vâng bác. Từ đầu năm tới giờ chạy ads không ăn thua. Mấy hôm nay e thấy có tý tăng. ngóng nó cứ theo cái đà tăng này đến cuối năm thì còn đỡ bác ạ.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,634
170,735
Latest member
tinhtrong

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom