Thi lấy bằng lái xe máy?

BuyLR

Senior
Reactions
701
MR
0.441
Follow me on Facebook Chat with me via Skype
Tình hình là vài hôm tới mình định thi lấy bằng lái xe máy, mún hỏi các bác ai đã từng thi bằng lái xe máy và đậu 2 năm gần đây, tức là 2010.2011.2012 thì cho e hỏi tý

1. Mình thi là lấy xe của trung tâm đi và để số 3 sẵn chỉ việc lên vài lái đúng ko ạ?
2. Thi thực hành có 4 cái: số 8, đường thẳng, đánh võng và gồ gề, phải ko ạ, có bác nào có exp chia sẻ vs
3. Thi trắc nghiệm họ ra ở đâu, nghe nói họ ra trong tài liệu: 405 câu gì gì đó, ko biết đúng ko? nếu ko phải , có tài liệu cho e xin..

Thank cả nhà

ct_ou

Hero
Verified
Reactions
1,059
MR
1.700
Trắc nghiệm thì mua quyển sách của nó với lại chịu khó đi hoc là nó chỉ bí kiếp làm bài hết. Còn thực hành thì lấy xe mà luyện thôi chứ có gì đâu

nhangheo

Banned
Reactions
663
MR
0.000
Chat with me via Skype
Tình hình là vài hôm tới mình định thi lấy bằng lái xe máy, mún hỏi các bác ai đã từng thi bằng lái xe máy và đậu 2 năm gần đây, tức là 2010.2011.2012 thì cho e hỏi tý

1. Mình thi là lấy xe của trung tâm đi và để số 3 sẵn chỉ việc lên vài lái đúng ko ạ?
2. Thi thực hành có 4 cái: số 8, đường thẳng, đánh võng và gồ gề, phải ko ạ, có bác nào có exp chia sẻ vs
3. Thi trắc nghiệm họ ra ở đâu, nghe nói họ ra trong tài liệu: 405 câu gì gì đó, ko biết đúng ko? nếu ko phải , có tài liệu cho e xin..

Thank cả nhà
1 - đi thi bằng xe nha mình
2 - đi vòn số 8 >> đường gồ gề >> đánh võng
3 - lí thuyết trong cái quyển sách họ bán ấy

Trắc nghiệm thì mua quyển sách của nó với lại chịu khó đi hoc là nó chỉ bí kiếp làm bài hết. Còn thực hành thì lấy xe mà luyện thôi chứ có gì đâu

ỦA vậy là mình đăg ký thi là nó cho tài liệu để ôn + 1 khoá học à bác? mất bn tiền cho sách vs khoá học hả bác

resign

Senior
Reactions
352
MR
0.000
trả lời giùm bác:
1. bác đi số nào cũng đc. miễn là đc 80d để đậu:D mà bác dùng chính xe mình đi cho quen xe, việc gì phải dùng xe trung tâm
2. đúng như bác nói
3. ngày xưa em thi người ta phát cho quyển có 100 câu thôi (cách đây 3 năm rồi), câu hỏi trong đó hết, ko biết bây giờ ra sao

ỦA vậy là mình đăg ký thi là nó cho tài liệu để ôn + 1 khoá học à bác? mất bn tiền cho sách vs khoá học hả bác
Quyển sách thì phải mua. Còn đi hoc thì chỉ 1 buổi nhưng mà nó chỉ hết cách làm bài không tốn sức để học bài.

tongquyduc02

Junior
Reactions
58
MR
0.001

1 - Tùy trung tâm cho phép mang xe nhà vào thi hay không (có 1 số trung tâm cho phép thí sinh mang xe của mình vào thi.) - còn số thì ko ép buộc, quen chạy sao thì cứ việc chạy như vậy (số 3 thì gặp xe lởm làm gì có trớn mà lết vòng số 8 ;)) )
2 - 4 cái đó chung 1 vòng thi (đi hết vòng số 8 > đường thẳng > lạng > gồ ghề --- mà đừng có lạng quá nó ghét lại trừ cho mấy điểm)
3 - Trắc nghiệm ra trong cuốn sách ôn hoặc đĩa kèm lúc đăng ký hoặc google search cái soft trắc nghiệm (chú ý phần sa hình và mấy cái hình thứ tự các xe đi trước sau + biển báo cấm)

Sao tìm trên mạng thấy kêu xe của trung tâm, :)
đùng cái gì cũng lên mạng thế chứ bác . phải đi ra thực tế mới thấy nhiều cái thú vị .không phải học lái xe là chán đâu lắm gái xinh lắm đây . đợt em đi thi nhin lác hết cả mắt:binhsua72:

nhanav

Hero
Reactions
558
MR
0.001
trắc nghiệm dễ mà bác ;)). nó phát đề xong mình làm xong oài =)). có cuốn sách hơn 100 câu hỏi gì đấy. đọc cái. là okie thoai

triplex090

Hero
Reactions
711
MR
0.028
ờ thì bài thi là :
đi đường thẳng, đề ba dốc, đi đường vuông góc, qua ngã tư có đèn, tình huống bất ngờ, tăng tốc, vào ga ra, đi đường vòng quanh co, đi đường địa hình xấu !

hatga0vp

Hero
Verified
Reactions
477
MR
0.108
Follow me on Facebook Chat with me via Skype
thêm vài $ chống trượt cho chắc. nhớ lại hồi xưa mình đi thi phần thực hành đến vòng số 8 làm phát xuyên qua nó vẫy ra khỏi thi luan :m131:

vovantuong

Banned
Reactions
380
MR
0.000
Cái này trước khi thi thì cứ tưởng khó thôi, thi dễ lắm bác à, trắc nghiệm đọc lúc là nhớ hết, còn lái xe cứ đi bình tĩnh là dc, lấc cấc ban giám khảo ghét bỏ là cho trượt ngay

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,812
176,250
Latest member
cuongnd8791

Most discussed of week

Most discussed of week

Back
Top Bottom