• Chào Guest,

Hãy cùng mọi người hướng đến một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch. MMO4ME.com sẽ là nơi tập trung tất cả những thông tin uy tín cũng như lừa đảo (SCAM) của bất kì cá nhân nào. (Đọc chi tiết!)

Chương trình khởi động:
    Thưởng 1.5 MR ngay khi bạn tạo yêu cầu mới cho bất kì cá nhân nào và được duyệt thành công. Chi tiết các bạn có thể xem thêm tại đây.

Thế Nào Gọi Là Trẻ Trâu ?

có thể nghĩa nó là:
1: người xưa nói tuổi 17 bẻ gãy sừng trâu >chữ trâu chỉ sức mạnh =>chắc là ý nói tuổi còn trẻ và khỏe như con trâu =>trẻ trâu ;))
2: còn trẻ mà đã ngu như con trâu>chữ trâu chỉ độ ngu =>trẻ trâu nốt =))

Google thu phí rồi hả chủ thớt?
Theo mình biết thì trẻ trâu là những đứa hay lập thớt nhảm như bợn đấy

mình thấy trẻ trâu rất là tự vựng mới ,có ý nghĩa rất ngây thơ trong sáng. Nhưng mà người bị gọi là trẻ trâu lại ko thích ;))

:binhsua160: cứ cãi nhau ko thích ai thì gọi ng đó là trẻ trâu, ko bít tuổi tác thế nào, cứ trẻ trâu cái đã

đó gọi là trẻ trâu :binhsua146:

tigon là hotgirl thịt sao? ở tp hcm thì cho mình giao lưu với nhé. ;))

Google thu phí rồi hả chủ thớt?
Theo mình biết thì trẻ trâu là những đứa hay lập thớt nhảm như bợn đấy

nè cưng xoáy cái gì đấy ? 9x mà năng nổ quá nhỉ , Vina soy tài nghệ quá hem

theo các bạn thế nào gọi là trẻ trâu

nghe thấy cái từ này là lạ nên hỏi xem nào

Đây là trả lời

- - - Updated - - -

vừa lòng chủ theard chưa :binhsua146:

Định nghĩa: Trẻ trâu là những thằng nói chung tuy có chút kiến thức, nhưng tưởng mình giỏi dang lắm, hay đi khoe của.........và ko coi ai ra gì hết

Hệ quả: Có xu hướng "ngu mà tỏ ra hung hãn"

Google sắp tuyệt chủng, MMO4ME sắp thành bách khoa toàn thư

ĐM thằng ngu này, có vậy cũng không biết, lại còn không chịu search ngu vkl, không có não à?

^^^

Ví dụ minh hoạ, đó là trẻ trâu

Mod đừng ban em nha, ví dụ cho bạn ý biết thâu :binhsua146:

Ai mà có tuổi thơ đi chăn trâu rồi thì sẽ hiểu và hiểu tại sao khi mang ra so sánh với những kẻ chả ra gì thì họ thấy tự ái. Mình thấy nhiều đứa bình luận những câu thấy chúng nó éo đáng làm con trâu

Google sắp tuyệt chủng, MMO4ME sắp thành bách khoa toàn thư

ĐM thằng ngu này, có vậy cũng không biết, lại còn không chịu search ngu vkl, không có não à?

^^^

Ví dụ minh hoạ, đó là trẻ trâu

Mod đừng ban em nha, ví dụ cho bạn ý biết thâu :binhsua146:

thế ah cái ĐKM bạn nói như muốn cho 1 đống C vào mõm bạn ấy , seach 1 chuyện mà hỏi là chuyện khác hiểu ko

Trẻ trâu, 1 từ khá xa lạ với chúng ta phải không nào, Người ta hay cứ nghĩ rằng trẻ trâu là Trẻ trâu là trẻ em và con trâu , trẻ và lì như con trâu, Trẻ trâu là trẻ em thích làm người lớn giống con trâu, Trẻ trâu là trẻ giống con trâu,... nhưng tất cả đều sai =)) !!! thế tại sao nhiều người lại bị chửi mà lại không biết là bị chửi ntn ? và bây giờ mời các bạn coi định nghĩa =))

Trẻ trâu ám chỉ đến những thanh niên có hành động bốc đồng, ngông cuồng,đú đởn, nghịch ngu quê quê giống trẻ chăn trâu và rất thích thể hiện...

...Thường là hành động của những thanh niên mới lớn, do chưa có hiểu biết và nhiều kinh nghiệm sống nên hay thích thể hiện mình để gây sự chú ý, vì là ở độ tuổi mới lớn và hay có những hành động quê quê nên gợi cho tác giả của câu trẻ trâu liên tưởng đến cái cảnh nghịch ngu y như cái thời mình chăn trâu nên thốt ra 1 câu "Trẻ trâu vl"

...Nói tóm lại trẻ trâu là dùng cho những thanh niên ít hiểu biết, thích gây sự chú ý và làm gì cũng rất bốc đồng...

:m020::m020::m020::m020::m020::m020::m020::m020::m020::m020::m020::m020:

Last edited by a moderator:
Trẻ trâu là một từ gồm 2 tiếng "trẻ" và "trâu". Trong đó, "trẻ" là để chỉ những người có độ tuổi nhỏ (tương đối thôi, ko có mốc cụ thể). Và "trâu" là một loài động vật có ích cho nông dân Việt Nam bằng cách góp sức cho nhà nông. Nhưng người ta thường nói "Con trâu là đầu cơ nghiệp" nên "trẻ trâu" là để chỉ những người tuổi trẻ tài cao, mới sống trên đời ít năm mà đã góp ích cho đất nước, làm "đầu cơ nghiệp" cho quốc gia.

Trẻ Trâu hay còn gọi là Trẩu Tre khiến ta liên tưởng về cây Trẩu và cây Tre
Trẩu là loài cây nở vào mùa xuân ở núi rừng tây bắc là biểu tưởng cho sức sống mơn mởn của núi non hùng vĩ
Còn Tre từ lâu đã đi vào truyền thống văn hóa người Việt tượng trưng cho phẩm chất kiên cường dẻo dai ...
Có thể nói Trẻ Trâu là cách nói 1 bộ phận giới trẻ hiện nay : nổ như trẩu và lì như tre

Trẩu tre. :)) Ý nói cái trẩu của cây tre ý. Còn cái trẩu là kái gì thì gg nhé. =))

Trẻ trâu là một từ gồm 2 tiếng "trẻ" và "trâu". Trong đó, "trẻ" là để chỉ những người có độ tuổi nhỏ (tương đối thôi, ko có mốc cụ thể). Và "trâu" là một loài động vật có ích cho nông dân Việt Nam bằng cách góp sức cho nhà nông. Nhưng người ta thường nói "Con trâu là đầu cơ nghiệp" nên "trẻ trâu" là để chỉ những người tuổi trẻ tài cao, mới sống trên đời ít năm mà đã góp ích cho đất nước, làm "đầu cơ nghiệp" cho quốc gia.
------------------------

Trẩu là loài cây nở vào mùa xuân ở núi rừng tây bắc là biểu tưởng cho sức sống mơn mởn của núi non hùng vĩ
Còn Tre từ lâu đã đi vào truyền thống văn hóa người Việt tượng trưng cho phẩm chất kiên cường dẻo dai ...
Có thể nói Trẻ Trâu là cách nói 1 bộ phận giới trẻ hiện nay : nổ như trẩu và lì như tre​
thêm tấm hình cho dễ tưởng tượng =))

Có thể nói Trẻ Trâu là cách nói 1 bộ phận giới trẻ hiện nay : nổ như trẩu và lì như tre

À bạn này giải thích có vẻ hợp lý nè. ;)) Trẻ trâu là 1 từ gọi ngược của trẩu tre. Còn trẩu tre là gì thì bạn này đã giải thích rồi. VD khác là lò tôn. ;)) Cái lò làm bằng tôn. =))

thế ah cái ĐKM bạn nói như muốn cho 1 đống C vào mõm bạn ấy , seach 1 chuyện mà hỏi là chuyện khác hiểu ko

không nhìn thấy chữ ví dụ minh hoạ à

hãy search trước khi hỏi thay vì cái
gì cũng lập topic, OK?

không nhìn thấy chữ ví dụ minh hoạ à

hãy search trước khi hỏi thay vì cái
gì cũng lập topic, OK?

thế ko nhìn thấy cái câu seach 1 chuyện mà hỏi 1 chuyện ah ? cái gì cũng Google hoá ra đầu đất ah ? vãi

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,981
171,045
Latest member
visaotaoden
Back
Top Bottom