thật sự là lúc huy khổ lắm rồi.cần mọi người chia sẻ .

huyhuy0093

Junior
Reactions
143
MR
0.003
tuy rất thông cảm với bạn này nhưng nhiều điểm thật sự ko xuôi tai
bạn lập nick năm 2011 và chẳng lẽ trong 1 năm bạn ko biết làm gì?? bạn ko thật sự kiếm tiền từ cái gì ??
Mình ko tin điều đó.
Bạn nói captcha ko làm gì ra tiền, 1 ngày mình kiếm 15->20$ từ captcha đó bạn à.
Bỏ thời gian, công sức, sức khỏe, niềm vui cá nhân, tình yêu để ngồi gõ captcha kiếm tiền
Chứ ko phải bỏ thời gian đi than thân trách phận để ngửa tay xin tiền bạn à, bạn có sức khỏe, ko phải lo cho ai thì nên tập trung mà làm việc đi, đừng sống = lòng thương hại của người khác
vài lời dành cho bạn

mình đâu có nói là captcha không làm ra tiền.mà là chị mình nói với mình như thế.cuộc sống phải lo chuyện này chuyện nọ nên là nhiều khi công việc mmo bị gián đoạn,pix có những thời điểm rất là khó làm khó ăn nữa,cho nên khó khăn xảy ra nhiều là vì như vậy bạn à.

kutjhocdoj

Hero
Reactions
1,501
MR
0.001
Nhìn lên thì chẳng = ai nhìn xuống cũng chẳng ai = mình. Hoàn cảnh bạn như vầy ko = nhiều người nhưng cũng có nhiều người ước được như bạn. Hoàn cảnh số đẩy sinh nhân tài. Gluck !

cuonga3k

Banned
Reactions
493
MR
0.000
đi vay bạn bè hàng xóm người thân họ hàng ok?giờ xin trợ cấp từ những người không quen biết?được bao nhiêu???

chipnho

Hero
Reactions
295
MR
0.054
Tại sao bạn lại coi trọng MMO như vậy nhỉ, tránh xa nó ra bạn sẽ không cần phải lo nghĩ đến tiền điện, tiền internet, tiền mua DCOM, đỡ hơn được rất nhiều rồi chứ. Bạn có thể nghĩ thế này, nếu giờ vẫn không có chỗ ở, không có tiền sinh hoạt thì hãy xin đi làm ở những quán ăn, quán cafe cần người phụ giúp mà lo cho ăn ở. Vừa có tiền trang trải cuộc sống, vừa không phải lo nghĩ quá nhiều. 25 tuổi, sức dài vai rộng, người ta nên nghĩ đến những thứ to lớn hơn, đừng để những việc nhỏ nhặt như vậy làm ảnh hưởng quá nhiều tới cuộc sống của bạn
Đọc dến đây phải viết cho bạn này vai cậu dọc tiếp , MMO với mình hiện tại thu nhập chỉ có 1-2$/ngàytrung bình dc 30k/ngày thoi , nhưng 1 thang mình dc tầm 1tr nhưng 1tr này mình sai ko qua 500k/thang , còn dư hơn 500k , nếu đi làm ở ngoài tiên xang tiền ăn tinh ra hơn sô tiền làm , bù chẳng đủ , MMO giúp mình tư do thời gian , chẳng lệ thuộc ai

mix_dance1105

Junior
Reactions
80
MR
0.001
Bạn có máy tính và tiền điện + tiền net để online.
Như vậy cuộc sống của bạn đã ở mức trên trung bình rồi.

Nếu bạn muốn tu chí làm ăn thật sự và yêu thích mmo thì mình có lời khuyên như thế này.

Hãy bán máy tính của bạn đi và đừng làm mmo nữa. nếu có chơi zeek thì ngày bỏ ra vài phút có thể ra quán net làm dc.
Như vậy bạn có một số vốn ban đầu và hàng tháng tiết kiệm được tiền điện và net.

Hãy ra đời mà kiếm việc. Ngoài cuộc sống còn rất nhiều việc cho bạn làm để kiếm ra tiền đấy. Đơn giản như phục vụ quán cafe cũng đem lại thu nhập mình nghĩ là đủ sống cho 1 mình bạn.

Như bạn nói cuối năm nay sẽ có lãi từ mmo. ok. vậy hãy đi làm ở ngoài đi cho đến lúc cuối năm đó. Bạn có lãi từ mmo.bạn có tiền tích góp được từ đi làm. Đến lúc đó hãy so sánh giữa công việc hiện tại của bạn và mmo.xem bên nào có thu nhập tốt hơn và hãy lựa chọn.

Bạn còn rất trẻ và cuộc sống của bạn còn cực kỳ tốt để phải kêu khổ.

Bạn còn trẻ.có sức lực hãy sống bằng đôi tay của mình!

Nếu bạn muốn tu chí làm ăn thật sự và yêu thích mmo thì mình có lời khuyên như thế này.

Hãy bán máy tính của bạn đi và đừng làm mmo nữa. nếu có chơi zeek thì ngày bỏ ra vài phút có thể ra quán net làm dc.
Như vậy bạn có một số vốn ban đầu và hàng tháng tiết kiệm được tiền điện và net.

Hãy ra đời mà kiếm việc. Ngoài cuộc sống còn rất nhiều việc cho bạn làm để kiếm ra tiền đấy. Đơn giản như phục vụ quán cafe cũng đem lại thu nhập mình nghĩ là đủ sống cho 1 mình bạn.

Như bạn nói cuối năm nay sẽ có lãi từ mmo. ok. vậy hãy đi làm ở ngoài đi cho đến lúc cuối năm đó. Bạn có lãi từ mmo.bạn có tiền tích góp được từ đi làm. Đến lúc đó hãy so sánh giữa công việc hiện tại của bạn và mmo.xem bên nào có thu nhập tốt hơn và hãy lựa chọn.

dồng ý với ý kiến này . như sữa lại tý là bạn chọn mmo nếu bạn gõ captcha 1ngay ít nhất 7-10$ thì ok , nếu ko đạt dc số tiền đó làm bên ngoài tạm dành ít phút chơi zeek , đùng có bán cái máy tính nếu vẫn chưa đến nỗi nào , dù sao thanh ban mix_dance1105 cách này khá ổn rồi

xxo0kid0oxx

Senior
Reactions
195
MR
0.000

mình nghĩ ko cần phải bỏ mmo đâu, còn thời gian rảnh thì đi làm part-time phụ việc thêm. Cũng có thêm thu nhập. Bạn có sức khỏe thì ko thiếu việc cho bạn làm đâu :-)

superboy0905

Junior
Reactions
74
MR
0.002
Chat with me via Skype
làm nam nhi có chút khó khăn vậy đã kêu,nói thật nhé ngoài kia bao nhiêu người miếng cơm chẳng có ăn nhưng họ vẫn vươn lên mà sống
giờ mọi người có thể giúp bạn nhưng sau đó thì sao? đi lên bằng đôi chân mình vẫn là vững chắc nhất,ai cũng có lúc khó khăn cả thôi....

Name

Banned
Reactions
57
MR
0.000
cheat VIP . đem acc bán đi bạn . chek 100 acc sau 2 tháng bán 1 acc 10 $ xem có ai mua k . sút hết cả đống đó chứ ...

mmnol

Banned
Reactions
178
MR
0.238
Huy đang buồn khổ và rất khó khăn, hãy chuyển khoản cho, HÙNG VÀ HÀ, hài vãi thật =))

tên chủ tk : ĐINH VĂN HÙNG
tên chủ tk : ĐỖ VĂN HÀ.

ai cũng khó khăn hết, phải tự thân vận động, ai cũng mong được hội chử thập đỏ cứu trợ hết vậy sao được.
dạy thêm cũng là 1 cách hiệu quả mà

yugo

Hero
Reactions
720
MR
0.015
Mình rất thông cảm với bạn, nhưng bạn vậy là hạnh phúc vì lên sài gòn còn có anh chị, chưa gì mà đã than vãn
Việc làm sg thiếu gì mà bạn ko tìm việc làm thêm.
Nhà mình cũng khó khăn nên lên sài gòn học mình phải tự lo tất cả, lại phải lo cho đứa em gái học năm 2, mình vừa ra trường đi làm quản trị mạng tháng có 3.5 thấp quá nên mình nghỉ về nhà gõ capchat tháng hơn 5 chai ngon hơn đi làm. lại có tiền đầu tư online(giờ đang chơi zeek).
Bạn phải biết tự lo cho mình và sắp xếp công việc một cách hợp lý, và biết vượt lên chính mình và số phận, không phải đụng chuyện là trách than số phận. Chúc bạn có suy nghĩ đúng đắn hơn

begs_nt

Banned
Verified
Reactions
1,590
MR
0.000
Ko đọc nhưng kéo xuống cuối bài xem có số tk này nọ ko.và....tất nhiên là có :binhsua58:
Thôi đag nghèo nên đi ra vậy :binhsua51:

Ko đọc nhưng kéo xuống cuối bài xem có số tk này nọ ko.và....tất nhiên là có :binhsua58:
Thôi đag nghèo nên đi ra vậy :binhsua51:

tình trạng than vãn số phận này gặp rất nhiều ỏ các 4rum, và đều bị ném đá vì dựng chuyện để lấy lòng và lừa đảo người khác, mình ko có ý gì nhưng cẩn thận là hơn, có nhiều kẻ ko muốn làm mà toàn đi xin:binhsua58:

tình trạng than vãn số phận này gặp rất nhiều ỏ các 4rum, và đều bị ném đá vì dựng chuyện để lấy lòng và lừa đảo người khác, mình ko có ý gì nhưng cẩn thận là hơn, có nhiều kẻ ko muốn làm mà toàn đi xin:binhsua58:

Ừ tks bạn, mình cũng ko có ý gì về thớt này, có lẽ chủ topic chán đời thật (or not) nhưng mình lại thấy có ác cảm với mấy thớt kiểu thế này :D Khi thất nghiệp, bạn đang khỏe mạnh, bạn có chịu lết ra đường cầm nón xin ko? Hãy tự lực cánh sinh để biết bản thân mình còn giá trị

KenF4

Newbie
Reactions
5
MR
0.000
pro giup

tuy rất thông cảm với bạn này nhưng nhiều điểm thật sự ko xuôi tai
bạn lập nick năm 2011 và chẳng lẽ trong 1 năm bạn ko biết làm gì?? bạn ko thật sự kiếm tiền từ cái gì ??
Mình ko tin điều đó.
Bạn nói captcha ko làm gì ra tiền, 1 ngày mình kiếm 15->20$ từ captcha đó bạn à.
Bỏ thời gian, công sức, sức khỏe, niềm vui cá nhân, tình yêu để ngồi gõ captcha kiếm tiền
Chứ ko phải bỏ thời gian đi than thân trách phận để ngửa tay xin tiền bạn à, bạn có sức khỏe, ko phải lo cho ai thì nên tập trung mà làm việc đi, đừng sống = lòng thương hại của người khác
vài lời dành cho bạn

CHo theo nghề với BRO:):binhsua52:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,791
176,241
Latest member
88clbcam

Most viewed of week

Most discussed of week