thật sự là lúc huy khổ lắm rồi.cần mọi người chia sẻ .

huyhuy0093

Junior
Reactions
143
MR
0.003
tối hôm nay thật sự huy rất buồn.mà không biết nên nói từ đâu.
huy ở đồng nai.đúng ra là hồi tháng 5 huy lên sài gòn học tiếp,nghề của huy là cơ điện.huy tính học cho xong để ra làm riêng.vào thời điểm này thì bà chị của huy do đang nợ nần ở nhà mà trốn nợ lên bình dương ở với 1 người khác,người này cũng là hàng xóm.người này chưa có vợ.chị huy thì bỏ chồng rồi.vào thời điểm huy sắp lên sài gòn.thì bà chị gọi điện cho huy kêu lên đây buôn bán đi.ở đây buôn bán được lắm...

huy lên đó,với ý định là xem xem họ làm ăn ra sao,rồi vài bữa lên sg.ai ngờ đâu.họ mượn xe của huy cầm để trả nợ.huy nghĩ là thôi cho mượn 1 tháng rồi tháng sau lên sg.nhưng mà vào lúc này họ làm ăn chẳng có lời lãi gì,và rồi huy bị kẹt cứng ở chỗ họ cho tới giờ.3 đứa ở chung.bà chị huy thì có cái tính xấu là ăn nhậu như đàn ông.và trên hết là chỉ biết tới tiền .khi khó khăn huy đã cho mượn xe cầm 1 lần.giờ là lần thứ 2 vậy mà khi huy ở với chị thì chị huy lại tính toán với huy.2 tháng trước huy đi làm cơ khí,huy đưa tiền phụ giúp ,mà thật ra thì cũng không bao nhiêu.vluo7ong7 huy chỉ có 160k ngày.với lại huy phải lo cho mình,tức là huy đóng 2 triệu để học lấy bằng lái xe nâng,huy nghĩ là học xong làm việc sẽ nhẹ nhàng hơn,và có ít tiền mà đầu tư mmo.từ hơn 1 tháng nay huy thất nghiệp phải ở nhà.huy cũng ngại việc này lắm.vì không thích ở không người ta nuôi.nhưng mà lực bất tòng tâm.đúng ra ko học lái xe.huy đã về nhà rồi.ở nhà chỉ có 2 mẹ con huy nên thoải mái.không lo gì hết.

nhưng mà đã lỡ học rồi nên huy phải ở trên này.hồi nọ anh chị huy có kêu về mượn mẹ 2 triệu để cho họ vay họ mở quán ăn.vì anh chị mình nên huy tính toán làm gì,cũng ráng cực nhọc về nhà vay.khi về đưa cho được có 250k.khi huy lên huy cầm 2 triệu.nhưng họ có cái tính như con nít hay cãi nhau.nên huy không đưa.huy nghĩ là lúc nào họ làm lành rồi đưa.nhưng rồi ngay lúc đó máy tính hư buộc huy phải sửa,không sửa sao mà làm mmo.hết 1 triệu.thằng bạn mượn 600 còn lại huy chi tiêu vớ vẩn.mấy hôm nay họ trách huy là tốn tiền cho huy về nhà mà không được cái gì,chuyện đó cộng thêm chuyện họ hay mặt nặng mặt nhẹ nên huy tress lắm.tối hôm nay ngồi nhậu 3 người.huy có nói là từ giờ tới tháng 11 chắc là em ko có tiền phụ giúp anh chị rồi,thế nên nhờ anh chị giúp cho em vì khi anh chị khốn khó em cũng giúp cho anh chị,ông anh kêu là ừ thì mấy đứa tao lo đủ thứ tiền nhưng mà cũng ráng cày giúp mày vậy...còn bà chị thì nói : mày ở đây tháng hết mấy trăm ngàn tiền điện.trong khi đó mày đánh máy được bao nhiêu.

mình có nói là kệ nó tuy ít nhưng mà cũng đủ để đầu tư online rồi.bà chị lại kêu mày làm cái gì thực tế đi làm mấy cái đó mất thời gian vô ích....
lại phải buồn thêm khi nghe như thế.huy bực mình mới nói: việc tui tui làm mấy người có biết gì đâu mà nói.bà chị lại nói tới chuyện tốn tiền điện tiền cước internet hàng tháng.huy mới nói là vậy là không giúp cho tui được phải không.bả kêu ừ.vậy là huy nói : ok được rồi,không sao.không lo được thì thôi tui tự lo cho tui chứ không có gì cả.vậy là tan cuộc nhậu .họ đi ngủ.còn huy thì buồn bã .huy đang tính ngày mai dọn tìm chỗ phòng khác ở .mà lại không có tiền lúc này.có nhắn tin cho bạn nhờ nó,thì nó kêu là thứ 7 nó mới có.mai kiếm chỗ khác ở mà tiền thì không có,trong khi đó internet đòi hỏi là phải có .vì cuộc sống của huy với internet như là bạn thân vậy.nó là cái mà mang lại cho huy nhiều niềm vui và ý chí để phấn đấu...rồi thì ví dụ có phòng ở rồi không biết lấy tiền đâu mà sinh hoạt cho tới khi lấy bằng lái xe .xe nâng đấy các bạn ạ.rồi để có net thì phải mua DCOM ...tùm lum cái suy nghĩ trong đầu mà bây giờ huy rối không biết làm sao nữa.chuyện thì dài mà cũng không biết nói làm sao cho đủ được ý muốn nói.ở trên này huy ko có bạn.chỉ có những người bạn online mà thôi.

huy chỉ biết tâm sự cùng các bạn chứ biết nói cùng ai.cuộc sống thì huy có từng sống kiểu bụi đời rồi nên huy ko lo lắm vào ngày mai mặc dù là không có tiền .cũng may là 2 hôm nay có gõ captcha .nên mới pay xong được hơn 100k.ngày mai huy chỉ nhờ vào số tiền đó mà tự tính toán thôi.đúng ra tiền đó là huy để dành để úp tk zeek cho mem,nhưng mà huy phải lo lấy để lo cho mình lúc này.mọi người xin cho huy 1 sự đồng cảm để huy bớt sự cô đơn vào lúc này.huy buồn lắm.khi mình sống tốt với người ta mà người ta lại tính toán với mình thì phải làm sao chứ,vì người ta đó là chị ruột của mình chứ có phải ai xa lạ đâu.trong khi trong nhà chỉ có 2 chị em.

thật sự mà nói bà chị làm khổ huy nhiều lần chứ không phải chỉ có thế này.chẳng lẽ mình lại tính toán những cái nhỏ nhặt hay sao.mình phải làm sao đây.trong dự tính tới cuối năm nay thì mmo sẽ bắt đầu mang lại lợi nhuận cho huy rồi.mà bây giờ lâm vào cảnh khốn khó như thế này nếu mà dự tính bị trật đi rồi thì hậu quả có ai chịu cho đâu.chẳng lẽ lại ngửa tay ra xin mẹ nữa sao.năm nay 25 tuổi rồi,bao nhiêu cố gắng bao nhiêu hy sinh để mong cuộc sống đổi thay .thế mà cứ mãi phải luẩn quẩn trong những cái trớ trêu.có lẽ là tại huy hết chứ không phải tại ai,nên trách mình hay trách ai đây.

cập nhật: hôm nay chắc là huy phải mạo muội vay các bạn rồi,bạn nào có thể cho huy vay 1 ít được thì vui lòng gửi cho huy qua số ví này nhé :
WMZ : Z266873540848
LR : U8043473
VCB : 0461000434471 tên chủ tk : ĐINH VĂN HÙNG
ĐÔNG Á : 0106258211 tên chủ tk : ĐỖ VĂN HÀ.

vui lòng ghi chú là cho huy vay với số tiền...,yahoo id để khi có tiền lại huy sẽ trả lại cho các bạn cho dễ nha.cả ơn sự quan tâm thương yêu của các bạn rất nhiều.chân thành biết ơn tất cả mọi người .

Last edited by a moderator:

vinammos

Banned
Reactions
1,290
MR
0.000
Chat with me via Skype
:m098: chữ ko là chữ...đọc xong chít ngắc rồi chia sẻ nỗi gì :m098:

chimcanhcut

Senior
Reactions
1,638
MR
0.364
Cố gắng thêm nữa thôi chứ ko biết nói thêm gì bây giờ.....

sumale

Junior
Reactions
99
MR
0.000
chỉnh lại, enter xuống dòng mấy cái ý chính đi bác, đọc thấy khổ quá nên bỏ nữa @@, ráng vượt qua , sau cơn mưa trời lại sáng thôi

loimuonnoi

Verified
Reactions
533
MR
2.000
cố lên, tui cũng tên huy, 20t, cố lên, ai cũng khổ thôi !!

Reactions
276
MR
0.000
Tháng này mình cũng gặp xui lắm,mất tiền quá trời vì lý do vớ vẩn,rồi bị gãy tay cũng chả làm ăn được gì.
Sau 1 năm mmo giờ cũng lại trắng tay,nhưng cũng phải cố gắng lên thôi,từ từ mọi chuyện sẽ trở nên dần tốt đẹp

longbahe

Junior
Reactions
156
MR
0.015
Chat with me via Skype
đã đọc hết entry của bạn rất thông cảm cho bạn phải cố gắng thôi đời ko như mơ mà

TongHaoNhi

Senior
Verified
Reactions
2,215
MR
0.008
Mình mới bị scam 15$ nếu k đã giúp đỡ để bạn vượt wa khó khăn những ngày này rồi.
Số phận cuộc đời luôn nghiệt ngã như vậy đó bạn, nếu vượt wa được hoàn cảnh bây giờ thì mình tin rằng sẽ ko còn khó khăn nào có thể quật ngã được bạn nữa.
AE nào ở gần thì giúp đỡ cậu ấy 1 chân đi, xem như là 1 việc tốt thì lòng sẽ cảm thấy vui mà.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
424,457
176,980
Latest member
thuynguyen1

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week