Help Thảo luận, phân tích- Hôm nay trade cặp gì?

Thích cảm giác mạnh thì thức khuya mà chơi. Cẩn thận thì sáng 5-6h dậy tập thể dục xong coi tin rồi chờ cơ hội vào thị trường cũng ko muộn
mấy news đó thổi một chút thôi :), hạn chế chơi mấy cái news đó cho nó khỏe, ngủ đủ giấc mới tốt lẫn :">
cái đường dọc ở ở trên cùng với ichimoku ,giống như cái hộp đó MOD
Àh rứa thì cái đó là Pivot đấy chính xác là Daily Pivot :)...search cái file ni nếu cần nè " Daily PIVOT LEVELS" :)

Tình hình các cặp EU GU tuần vừa qua down mạnh nên chăc ai thích lướt thì vào ăn điều chỉnh chi của nó, mà không biết cái ông Draghi chém thế nào để cho EURO nó phục hồi tí nên thôi mình không chơi cho dù thấy nó đang có khả năng điều chỉnh rất lớn khi các bạn theo dõi chart cũng thấy thế. Thây vào đó là quan sát bộ ba AU, UCAD, NU sẽ theo dõi đặc biệt thằng UCAD có lẽ đang hình thành tín hiệu cất đó khi nào vào sell được không đây!

Các bạn thấy bộ 3 này thế nào nhỉ?
Ngoài ra theo quan sát của mình thì cũng có thể các cặp XXXJPY tuần trước điều chỉnh như vậy thì khả năng nó trở lại xu hướng cũng rất cao ! Nên nhiều khi các bạn cứ coi vào buy được thì buy luôn đấy :)
Có ai vô Buy thằng NU hay AU chi không rứa? Tụi nó đang lên ngon đấy...tiếc là mới vào mà bị out ra khỏi rồi , set TP hơi mỏng :D dở quá ! hixxx

Phân tích nhẹ nhàng trước khi FED chém gió tí nhỉ ;))

Theo hình của bác quaza thì nên hiểu thế nào ạ, có phải giá EU sẽ lên test cái ô tròn của bác và sau đó lại rớt xuống. Và bác cho em hỏi luôn trên D1 có phải đang gặp cản 1.282x không hả bác ( tại em đang tập nhìn cản )

Chỉ là tương đối thôi, nhưng xác suất chạm trên rồi down cao hơn là up.
Chủ yếu là tin tối nay nó tác động như thế nào...
Nếu FED tiếp tục bơm tiền thì chả có gì gọi là cản hết, còn ngược lại thì ko có gì bất ngờ

Cho hỏi mọi người tí về cách xem tin trên FF. VD cái tin của FOMC Minutes sắp ra, khi nó ra rồi thì lật lại và bấm vô detail --> Source để xem phải ko?

Cho hỏi mọi người tí về cách xem tin trên FF. VD cái tin của FOMC Minutes sắp ra, khi nó ra rồi thì lật lại và bấm vô detail --> Source để xem phải ko?

đầu tiên theo mình bạn chỉnh lại h theo h việt nam trên mục login có đồng hồ đó

lọc ra tin đỏ đó là tin quan trọng ảnh hưởng nhiều đến giá

rồi bạn xem h ra tin biết thôi

LOL, vâng FED sẽ tiếp tục bơm tiền. Chính sách thay đổi xoành xoạch =))
1 đêm bằng cả nửa tháng market chạy.
Chỉ có 1 từ "hoảng loạn" ;))

Ơh nói khách quan thì cái chi cũng tương đối àh. CŨng không dám khẳng định nhưng mà việc giá di chuyển lên có thể xác định được và xác nhận được trước khi news ra đó :). Dù sao nhiều khi lên rứa cũng còn nằm ở tâm lý của người tham gia thị trường nữa đó chứ :D

hên quá e nghe bác, đặt stop 2 đầu, cũng đc hơn trăm pips :binhsua141:

Tốt đấy, hôm qua lường trước nên cũng đặt stop limit đầy đủ rồi đi ngủ. Sáng dậy lệnh đỏ đã đóng và lệnh xanh vẫn chạy. Tổng kết tk vẫn ko bị thọt :))
Remember: minimize the risk, reward will find you =))

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,617
172,677
Latest member
hungnedungso

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom