Help Thảo luận, phân tích- Hôm nay trade cặp gì?

Newbie mới tập trade...mới vào lệnh sell EURUSD...không bít tình hình khả quan không...

nhìn vào mù màu luôn :binhsua21:
UHm nếu cậu nhìn không được cứ để qua, đừng comment như vậy :). Nếu so nó với cách đấy vài năm thì bây giờ thật sự đỡ hơn nhiều rồi đó, có thể cậu chơi thành công và chơi tốt nói chung chung là kiểu PA đi( thường cái chart khá sạch sẽ) những đừng vì thế mà làm đánh mất cơ hội của người khác muốn tìm hiểu những cái chi có ở trong hình của mình :). Nói như vậy không có nghĩa mình buồn hay phiền chi với nhận xét trên của cậu nhưng mà cái cmt đó vô tình làm mình không còn thiện chí để mà nói nhiều hơn nữa. Thật sự quản lý box Forex này lâu mình nhận thấy mỗi người điều có nhược điểm từ cái nhận thức về Forex, cách trao đổi và cách học hỏi đều có vấn đề cả. Hy vọng các bạn tự nhân thấy nhược điểm và cùng sửa, cùng tiến bộ hơn trong lĩnh vực này.
P.S: Cậu cứ đi hết mấy cái room Forex cả VIE và nược ngoài mà xem, từ trước tới nay trường phái chơi kiểu PA (không dùng indicator) và trường phái dùng indicator vẫn luôn đả kích, đấu đá lẫn nhau đấy :).

Tình hình là mình phát hiện thấy sự phân kì trên 2 cặp XXXJPY là EURJPY và USDJPY ! Hiện tại USDJPY đã down vòa bên EURJPY cũng có tín hiệu tiềm tàn tương tự. Theo ý kiến mình thấy EURJPY chỉ mang mức tiềm tàng vì bây giờ USDJPY đã down, EURUSD cũng đang up khá tốt nhưng chỉ cần thấy thằng EURUSD này mà điều chỉnh thôi thì mình tín chắt các bạn cũng hốt được một cơ số pips tại cặp EURJPY nếu bắt đúng lúc. Hiện tại như trên hình EURJPY nó còn đang ở trong đám mây còn được sự che chở của SPAN B trong H1 còn H4 thì lại có KIjun nên chưa thôi :) hoặc có thể nó điều chỉnh như vậy là vừa nên sẽ tiếp tục xu hướng. Cía ni còn tùy thuộc vào tình hình tín hiệu tối ni và ngày mai nữa, mình chi thấy tính hiệu và post lên mọi người bình luận cho vui :D
Cái đám xxx / j này chiều nay tự dưng tăng lên khá mạnh ( trên h1 và h4 thôi nhé ), UJ hiện tại nhìn chart h1 và h4 theo Ichimoku thì có vẻ mâu thuẫn nhau, h1 thì đang đụng mây kumo còn h4 thì đã lên trên, để coi nến h1 này kết thúc ( cũng là kết thúc h4) xem nếu nến h1 này đóng ngang với giá mở cửa của nến trước thì mình nghĩ có thế bán cặp uj được :D

Cái đám xxx / j này chiều nay tự dưng tăng lên khá mạnh ( trên h1 và h4 thôi nhé ), UJ hiện tại nhìn chart h1 và h4 theo Ichimoku thì có vẻ mâu thuẫn nhau, h1 thì đang đụng mây kumo còn h4 thì đã lên trên, để coi nến h1 này kết thúc ( cũng là kết thúc h4) xem nếu nến h1 này đóng ngang với giá mở cửa của nến trước thì mình nghĩ có thế bán cặp uj được :D
THật ra không phải là tự dựng mà trên D1 nó thể đi lên luôn rồi đó Minh :D. Vụ hôm qua nó hình thành để điều chỉnh thôi, nếu hôm nay mà coi trên H4 thấy nó quay lại qua đóng trên Kijun là thừa sức buy rồi. Mờ ngoài ra nhìn như chart kia cũng có mấy cây Pin Bar đó chăc cũng có ai đó hốt vụ này rồi :D. Như EJ sau khi mình post vẫn có giảm một lượng pips đó thôi, nhưng mà rồi cũng chú ý đoạn cần phải coi giá như thế nào với kIjjun nữa khi đó mới quyết định buy hay sell! UJ bây giờ thấy xu hướng lên có vẻ yếu nhưng mà không đồng nghĩa là chúng ta sẽ buy, theo ý kiến mình như vậy :D

THật ra không phải là tự dựng mà trên D1 nó thể đi lên luôn rồi đó Minh :D. Vụ hôm qua nó hình thành để điều chỉnh thôi, nếu hôm nay mà coi trên H4 thấy nó quay lại qua đóng trên Kijun là thừa sức buy rồi. Mờ ngoài ra nhìn như chart kia cũng có mấy cây Pin Bar đó chăc cũng có ai đó hốt vụ này rồi :D. Như EJ sau khi mình post vẫn có giảm một lượng pips đó thôi, nhưng mà rồi cũng chú ý đoạn cần phải coi giá như thế nào với kIjjun nữa khi đó mới quyết định buy hay sell! UJ bây giờ thấy xu hướng lên có vẻ yếu nhưng mà không đồng nghĩa là chúng ta sẽ buy, theo ý kiến mình như vậy :D

Đúng vậy đó Nai, nãy viết như trên nhưng nhìn lại trên h4 thì thấy nó đóng cửa trên kijun sen nên đã vào lệnh mua rồi, SL đặt như trong hình nếu không hit SL thì có thể để lệnh này vài ngày đó, mình nghĩ thế :D

Đúng vậy đó Nai, nãy viết như trên nhưng nhìn lại trên h4 thì thấy nó đóng cửa trên kijun sen nên đã vào lệnh mua rồi, SL đặt như trong hình nếu không hit SL thì có thể để lệnh này vài ngày đó, mình nghĩ thế :D
Hjhj nếu đã vào rồi thì có thảo luận cũng không có mang ý nghĩa chi nữa :D. Phóng lao rồi mà chỉ biết khi nào sai thì đành rút luôn ! Mình thấy các cặp như GJ,EJ hay AJ có triển vọng lên hơn. Dù sao quan sát các cặp như EU,GU,AU,NU đang có thể Up và duy trì xu hướng UP do đó có phần của USD yếu trong ni, bởi vậy mà trên UJ theo mình mới thấy hiện tượng cặp này muốn Up cũng khó mà down thì chưa đến lúc. Với mình là tránh cặp ni hjhj.
P.S: Sorry các bạn nếu mình viết nhanh nhiều lúc bị lỗi và thiết dấu phẩy "," làm các bạn đọc bị tặt cả lưỡi hix :(

Last edited by a moderator:
Hjhj nếu đã vào rồi thì có thảo luận cũng không có mang ý nghĩa chi nữa :D. Phóng lao rồi mà chỉ biết khi nào sai thì đành rút luôn ! Mình thấy các cặp như GJ,EJ hay AJ có triển vọng lên hơn. Dù sao quan sát các cặp như EU,GU,AU,NU đang có thể Up và duy trì xu hướng UP do đó có phần của USD yếu trong ni, bởi vậy mà trên UJ theo mình mới thấy hiện tượng cặp này muốn Up cũng khó mà down thì chưa đến lúc. Với mình là tránh cặp ni hjhj.
P.S: Sorry các bạn nếu mình viết nhanh nhiều lúc bị lỗi và thiết dấu phẩy "," làm các bạn đọc bị tặt cả lưỡi hix :(
Như vậy là các cặp như EJ,GJ đi được đấy chứ? AJ cũng có thể nhưng mà hơi yếu :D.
THeo mình thấy ai họ cũng có thể vẽ được mấy cái hình ni, cậu có thể cho ít câu bình luận nữa thì hay hơn đó! :)

UCHF, lệnh đầu tiên vào = trendline, bro nào thấy có gì sai chỗ nào chỉnh dùm nhá :)
Post hình mà không thấy nhận định chi, muốn chỉ sai cũng khó. Mình cũng chỉ đối lại cậu cái hình ni

:D. Lệnh buy đó cũng không tệ, mức Stop Loss đặt không tồi nhưng mà việc vào lệnh như vậy theo mình là chưa đúng lúc :)

Mà cậu post hình trên page gì rồi copy wa đây vậy? Page kia ảnh hơi mờ

save as picture... trong MT4, tick vào ô "Post image online in MQL5... "
nó tự post hình lên site mql5.com

----------------------------------------------------------------

mà bạn vào theo trendline gì kinh vậy ? cái trendline phía dưới có 1 chạm thôi. Hic

UCHF, lệnh đầu tiên vào = trendline, bro nào thấy có gì sai chỗ nào chỉnh dùm nhá :)

mới coi lại cái Fibonacci, nó cũng bá đạo nữa. Sao bạn ko lấy trọn đáy - đỉnh luôn ?

cha, lệnh buy của bác có vẻ ngon đấy, nhưng ko hiểu sao đường trend line phía dưới chỉ mới chạm 1 điểm, còn fibonance sao lại kéo từ giữa lên đỉnh @@,
e cũng newbie, post lên cho mọi ng nhận xét thử xem sao ..:binhsua75:

thấy đường Resistance-daily có thể chuyển thành support ngay chỗ này, đúng fibonance 61.8 luôn :binhsua90:

mà bạn vào theo trendline gì kinh vậy ? cái trendline phía dưới có 1 chạm thôi. Hic

mới coi lại cái Fibonacci, nó cũng bá đạo nữa. Sao bạn ko lấy trọn đáy - đỉnh luôn ?
Cái trend line bác chỉnh qua Weekly thì nó chạm 2 điểm nhé :), nhìn kỹ thì vẫn thiếu chút, sơ sót :p
Còn cái Fibo là auto draw :))

- - - Updated - - -

Cái trend line bác chỉnh qua Weekly thì nó chạm 2 điểm nhé :), nhìn kỹ thì vẫn thiếu chút, sơ sót :p

cha, lệnh buy của bác có vẻ ngon đấy, nhưng ko hiểu sao đường trend line phía dưới chỉ mới chạm 1 điểm, còn fibonance sao lại kéo từ giữa lên đỉnh @@,
e cũng newbie, post lên cho mọi ng nhận xét thử xem sao ..:binhsua75:

thấy đường Resistant-daily có thể chuyển thành support ngay chỗ này, đúng fibonance 61.8 luôn :binhsua90:

có lý đó chứ, bên USDCAD cũng xảy ra trường hợp như vậy nè, mà còn thêm cái trendline ngắn hạn 2 chạm bên dưới nữa

- - - Updated - - -

cái chạm thứ 2 là nó mới chạm vài giờ trước đó hả bạn? nếu vậy thì cái chạm đó ko đáng tin cậy đâu nhé

Mọi người cứ phân tích đi mới lòi ra cái sai. Nhìn sơ sai tè le hột me ;))
Ít nhất phải bào cỡ 3-4 TK mới ngộ dc
Nếu mà cứ bắt chước những gì có trên net thì trẻ con 5 tuổi nó còn bắt chước tốt hơn nhiều :))

Còn hình của mình post nhìn đơn giản nhưng ko đơn giản tí nào. Ai hiểu sao thì hiểu :))

sáng sớm mở mắt làm lệnh sell cho 2 ngày ^ ^

lý do: phân kì
break dưới pivot point low http://mmo4me.com/showthread.php?124273-Do-suc-manh-cua-thi-truong-bang-Pivot-points
đo thị trường bằng pivot point camria thì giả định của nó là trong 2 ngày tới thị trường dạo động manh http://mmo4me.com/showthread.php?124273-Do-suc-manh-cua-thi-truong-bang-Pivot-points

để xem 2 ngày nữa nó giảm thế nào =)) =))

k tin ư ? để xem 2 ngày nữa =))

indicator is the best ;))

some people dont study hard so it is wrong =))

bored with them =))

pivot point jesse livermore
macd appel
rsi wilder

they are legends market ;))

so who are they,who say it is wrong? =))

"retail" =)) =))
"retail" =)) =))
"retail" =)) =))
"retail" =)) =))

Announcements

Forum statistics

Threads
420,805
172,877
Latest member
lukaass1