Thảo luận mức fee trung gian giao dịch

magic

Hero
Reactions
561
MR
0.022
Như mọi người đều biết tình trạng scam diễn ra khá nhiều nên admin đã mở box Insuree & Middle man cho các bạn có ý làm trung gian. Tuy nhiên hiện nay box Insuree & Middle man vẫn chưa có ai đăng ký nên một số mod như mình vẫn nhận làm trung gian cho các newbie. Hiện tại mình vẫn chưa biết fee thế nào để phù hợp cho thuận ý cả 2 bên mua và bán. Các bạn có ý kiến nào post lên để cho mình tham thảo nhé

Như mọi người đều biết tình trạng scam diễn ra khá nhiều nên admin đã mở box Insuree & Middle man cho các bạn có ý làm trung gian. Tuy nhiên hiện nay box Insuree & Middle man vẫn chưa có ai đăng ký nên một số mod như mình vẫn nhận làm trung gian cho các newbie. Hiện tại mình vẫn chưa biết fee thế nào để phù hợp cho thuận ý cả 2 bên mua và bán. Các bạn có ý kiến nào post lên để cho mình tham thảo nhé

Tùy lòng hảo tâm :m131:. mún tặng nhiêu thì tặng :m131:
không thì fee 5k là max

Upvote 0
Đóng phí bảo hiểm 10 triệu, nhiều người vẫn không đủ khả năng để làm!

Upvote 0
Dưới 50$ thì free.
50$ - 100$ : fee 1$
100$ - 200$ : fee 1.5$
200$ - 500$ : fee 2$
500$ - 1000$ : fee 5$
Trên 1000$, không giao dịch.

Fee mỗi bên chịu phân 1/2 tiền.

Upvote 0
mua bán lr thì thường với ex cho uy tín chẳng có mấy người mua bán với người khác bằng lr
còn chủ yêu là pp và ap 2 cái này check nguồn rất mệt và rất dễ bị hold, limit nên là trung gian rất nhiều rủi ro
nếu trung gian miễn phí thì ko sao, còn trung gian có phí thì trung gian nên xem xét trách nhiệm về việc trung gian rủi ro do hold tiền của 2 loại tiền này
ko có gì dễ ăn đâu nên suy nghĩ kĩ rồi ghi rõ ko lúc có chuyện lại kiện tụng này nọ

Upvote 0
Dưới 50$ thì free.

với fee như thế thì chẳng cần làm gì ngồi nhà làm trung gian cho nhanh giàu :)) ko biết admin yêu cầu đóng phí trung gian là bao nhiêu nhỉ?

nhưng cái vụ dưới 50$ miễn phí thì có vẻ các trung gian phải làm việc ko công dài dài đây ;)) là em nếu có 100$ em sẽ chuyển thành gd 2 lần với 2 nick khác nhau để trốn fee ;))

Last edited by a moderator:
Upvote 0
Dưới 50$ thì free.

500$ - 1000$ : fee 5$ -> cái này hơi chat nhỉ! Chẳng biết dịch vụ này có hot không? Có ai sử dụng không? Chắc phải làm pool vote!

Upvote 0
mua bán lr thì thường với ex cho uy tín chẳng có mấy người mua bán với người khác bằng lr
còn chủ yêu là pp và ap 2 cái này check nguồn rất mệt và rất dễ bị hold, limit nên là trung gian rất nhiều rủi ro
nếu trung gian miễn phí thì ko sao, còn trung gian có phí thì trung gian nên xem xét trách nhiệm về việc trung gian rủi ro do hold tiền của 2 loại tiền này
ko có gì dễ ăn đâu nên suy nghĩ kĩ rồi ghi rõ ko lúc có chuyện lại kiện tụng này nọ
Trung gian chỉ làm việc giữ và chuyển thôi, chứ check chi. Ai mua thì người đó check chứ.
với fee như thế thì chẳng cần làm gì ngồi nhà làm trung gian cho nhanh giàu :)) ko biết admin yêu cầu đóng phí trung gian là bao nhiêu nhỉ?
Kêu bác đóng phí 500$ để làm trung gian, bác chịu làm 0?
Phí đó đem đi làm này kia cũng có lãi nhiều hơn rùi.
Đựoc mấy giao dịch trong tháng nhờ đến trung gian. 0 đủ tiền húp cháo, chứ nói gì giàu.

Upvote 0
trung gian pp với ap hold trung gian chịu trong khi tiền fee nhận được không đáng là bao cả phải có quy định rõ ràng hold thì 2 bên tự giải quyết chứ có gì xảy ra cũng lôi trung gian ra chịu thì biết làm thế nào

Upvote 0
Dưới 50$ thì free.

như bạn này cũng hợp lí . vì đa phần newbie mới cần trung gian mà newbie k GD nhiều . còn pro thì ngta đã có các mối quen rồi cần gì trung gian . quan trọng là trung gian phải uy tín . tốt nhất là Mod lun ( fee coi như trả công cho họ làm vì forum nữa ):binhsua24:

Upvote 0
cái vấn đề trung gian thì tất nhiên người khác check nguồn nhưng ko tính đến trường hợp mở tranh chấp lằng nhằng thì cái ap của trung gian cũng bị kiểm tra đấy, ko cẩn thận nó làm liên lụy dây chuyền 1 loạt người :binhsua29:

Upvote 0
trung gian thì nhận những cái như LR, Bank , WMZ thôi ai bắt cầm ap vs pp làm zề :m066:

Upvote 0
trung gian thì nhận những cái như LR, Bank , WMZ thôi ai bắt cầm ap vs pp làm zề :m066:
;)) vậy xem 1 tháng có nhiều người nhờ trung gian lr và wmz nhé, mấy cái đó kiếm site auto cho lẹ tiền phí trung gian này nọ còn tốn hơn là giao dịch trực tiếp :binhsua27:

Upvote 0
ah cũng có lý chỉ giao dịch 3 cái đó là cũng đủ hết rồi, vậy thì đội trung gian cần phải đầy đủ bank các NH là ok. chắc phải đi vay tiền làm trung gian thôi :)) ko biết admin yêu cầu bao nhiêu tiền để làm đây :binhsua27:

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
419,791
171,859
Latest member
businesstrends
Back
Top Bottom