[Thăm dò] - MMO, có đc xem là 1 nghề nghiệp chính ko ???

ko bao giờ có thể gọi là chính . Ko ai muốn nó là chính , mmo chỉ là nơi giới hạn số tiền kiếm ra thôi . nó đơn giản là 1 mỏ vàng nho nhỏ cho 1 số ng có khả năng đào lấy để cầm đầu tư ở bên ngoài kiếm hoài bão lớn hơn 1000 lần ở đây .

thix cm của bạn lắm đấy :)
Mình xem mmo là một nguồn vốn để mình kiếm đủ mở 1 quán cf của riêng mình
Ít ra gõ capcha cũng đủ trả tiền mặt bằng hàng thàng thì đỡ lo hơn ;)
Nhưng theo mình nghĩ MMO sau này sẽ càng phát triển hơn,và chính hay phụ tùy thuộc vào sức tìm hiểu và thời gian cũng như tiền bạc mỗi người!

ko bao giờ có thể gọi là chính . Ko ai muốn nó là chính , mmo chỉ là nơi giới hạn số tiền kiếm ra thôi . nó đơn giản là 1 mỏ vàng nho nhỏ cho 1 số ng có khả năng đào lấy để cầm đầu tư ở bên ngoài kiếm hoài bão lớn hơn 1000 lần ở đây . Nếu ai mà nghĩ nó là chính là chắc não cụt rồi , ko có ý chí tiến thân . có thể đụng chạm tới mấy bạn não cụt rồi @@ chuẩn bị ăn gạch . :)) bởi thế để ý các pro thật sự ấy toàn là người có cơ ngơi lớn ngoài xã hội cũng nhờ từ mmo . ( bước đi đơn giản nhất cho họ mau chóng có vốn để thực hiện dự án của bản thân nhanh hơn , thì tất nhiên kinh doanh đầu tư ở ngoài thành công sẽ trở thành đại gia thôi )

cái suy nghĩ tiền trà đá chẳng qua bạn chỉ kiếm tới đó thôi , thôi thì chịu vậy nhưng còn những người khác theo mình 1 tháng trên 1k$ là vừa sẽ có suy nghĩ khác , nó ko phải tiền trà đá nữa mà sẽ là vốn

cậu 1 ngày kiếm đc bao tiền và bao nhiêu tuổi rồi mà hơi 1 tí bảo người ta là não cụt thế ?

tui ko coi MMO là 1 nghề...mà là 1 đam mê.1 thử thách thú vị..đã chơi tất cả các thể loại...thất bại nhiều, thành công ít...!Nhưng vẫn rất ham...^^!:binhsua146::m186:
@5Tin: pro captcha ~3x wpm đây mà... bạn pro captcha nên bạn nghĩ ai cũng não ngắn hả...^^!...bạn nói cũng đúng...MMO là vốn....Nhưng tùy hình thức...Nếu là Forex thì nó ko đơn giản là vốn nữa đâu...:)....mong bạn cẩn thận trong phát ngôn!Thân.

ko bao giờ có thể gọi là chính . Ko ai muốn nó là chính , mmo chỉ là nơi giới hạn số tiền kiếm ra thôi . nó đơn giản là 1 mỏ vàng nho nhỏ cho 1 số ng có khả năng đào lấy để cầm đầu tư ở bên ngoài kiếm hoài bão lớn hơn 1000 lần ở đây . Nếu ai mà nghĩ nó là chính là chắc não cụt rồi , ko có ý chí tiến thân . có thể đụng chạm tới mấy bạn não cụt rồi @@ chuẩn bị ăn gạch . :)) bởi thế để ý các pro thật sự ấy toàn là người có cơ ngơi lớn ngoài xã hội cũng nhờ từ mmo . ( bước đi đơn giản nhất cho họ mau chóng có vốn để thực hiện dự án của bản thân nhanh hơn , thì tất nhiên kinh doanh đầu tư ở ngoài thành công sẽ trở thành đại gia thôi )

cái suy nghĩ tiền trà đá chẳng qua bạn chỉ kiếm tới đó thôi , thôi thì chịu vậy nhưng còn những người khác theo mình 1 tháng trên 1k$ là vừa sẽ có suy nghĩ khác , nó ko phải tiền trà đá nữa mà sẽ là vốn

Biện luận theo hướng chủ quan . Không co ý chí tiến thân . Chính là bạn không có ý tiến thân đó bạn à .
nó đơn giản là 1 mỏ vàng nho nhỏ cho 1 số ng có khả năng đào lấy để cầm đầu tư ở bên ngoài kiếm hoài bão lớn hơn 1000 lần ở đây
Bạn thử đem 10.000.000 VND ra thế giới thực đầu tư kiếm được 10.000.000.000 ( 10 tỷ đồng ) . Nếu bạn chấp nhận mình chỉ cần lấy giá 5 Tỷ với số vốn ban đầu bạn có 10.000.000 ( 10 triệu).
Nếu bạn làm được trong 1 năm mình xin làm thằng ở đợ cho bạn trong 1 năm .

Ai lúc đầu bước vào MMO cũng chỉ nghĩ là kiếm thêm tiêu vặt tuy nhiên khi đã làm được trên 200$/ tháng 1 bước đầu thật tốt so với việc nai lưng ra làm công ăn lương chưa bạn.

hiện tại 1 ngày tôi mất 3 tiếng và thu nhập hiện tại của tôi chỉ là 10$ , vì thế tôi vẫn k coi là nghề chính vì tôi cũng vẫn đang phải đi học

nhưng mà nếu mà thu nhập của tôi 100$/ngày ( chắc là ko bao h rồi ) thì tôi sẽ xác định mmo của tôi là nghề chính, ít nhất là trong thời gian tôi ko có vốn phải kiếm vốn để chuyển nghề khác. nên cậu đừng bao giờ nghĩ ng ta bảo mmo là nghề chính thì não ngắn, vì đúng là chỉ kiếm dc như thế nên nghĩ thế thôi, người ta cũng chưa nhận ra mà ở đây có rất nhiều bạn chưa rời khỏi ghế nhà trường, nên làm sao suy nghĩ đc sâu xa nhưng 1 khi lớn lên con ng ai cũng thế mà thôi, ai cũng muốn giàu , ai cũng có lòng tham, chẳng cần cậu phải dạy

còn tớ nói nãy h chỉ để nhắn với cậu 1 câu cuối cùng này

cái từ não ngắn đừng có đi đâu cũng phát biểu. ra đường mà thế có ngày ng ta ném gạch cho vỡ đầu

---------- Post added at 08:50 AM ---------- Previous post was at 08:48 AM ----------

Biện luận theo hướng chủ quan . Không co ý chí tiến thân . Chính là bạn không có ý tiến thân đó bạn à .

Bạn thử đem 10.000.000 VND ra thế giới thực đầu tư kiếm được 10.000.000.000 ( 10 tỷ đồng ) . Nếu bạn chấp nhận mình chỉ cần lấy giá 5 Tỷ với số vốn ban đầu bạn có 10.000.000 ( 10 triệu).
Nếu bạn làm được trong 1 năm mình xin làm thằng ở đợ cho bạn trong 1 năm .

Ai lúc đầu bước vào MMO cũng chỉ nghĩ là kiếm thêm tiêu vặt tuy nhiên khi đã làm được trên 200$/ tháng 1 bước đầu thật tốt so với việc nai lưng ra làm công ăn lương chưa bạn.

cậu nói đúng ý mình đấy

chắc cậu 5tin cũng chưa chắc đã học xong cấp 3, suy nghĩ còn quá nông cạn. Còn phải hiểu là trong cái xã hội này còn nhiều con người làm quần quật không kiếm nổi 100k/ ngày đâu

@vinhkhanhpy: good đó chú :m021:

---------- Post added at 08:52 AM ---------- Previous post was at 08:51 AM ----------

chắc cậu 5tin cũng chưa chắc đã học xong cấp 3, suy nghĩ còn quá nông cạn. Còn phải hiểu là trong cái xã hội này còn nhiều con người làm quần quật không kiếm nổi 100k/ ngày đâu
CAy bạn 5Tin rồi :binhsua163:

@vinhkhanhpy: good đó chú :m021:

---------- Post added at 08:52 AM ---------- Previous post was at 08:51 AM ----------

CAy bạn 5Tin rồi :binhsua163:

ôi cậu ạ mình đọc cái dòng phát biểu đấy mà nóng hết cả mắt :))

ôi cậu ạ mình đọc cái dòng phát biểu đấy mà nóng hết cả mắt :))
Chú nó phát biểu ngông cuồng tí ý mà...

---------- Post added at 09:04 AM ---------- Previous post was at 09:03 AM ----------

50k/1 ngày còn chưa đc nói gì 100k .
từ từ nó lên chứ bạn :)

nói chung so với lao động bên ngoài (ở đây là lao động tay chân như thợ hồ gì đó ...=)) ) thì MMO kiếm nhiều hơn hẳn !!

Công ty 1 : 3.000.000/ tháng . Không co thưởng chỉ có lễ tết sếp dẫn đi ăn nhậu.
Công ty 2 : 1.500.000/ tháng . Có việc thì làm, 12h đêm có dự án phải dậy đi làm , không có việc ngồi chơi không . 6 tháng tăng lương 1 lần. Không có việc làm ngồi chơi xếp bài cũng bị trừ lương.
Công ty 3 : 2 triệu 1 tháng làm phòng hành chính , ăn nhậu + ăn chặn là chính.
MMO : > 4 triệu 1 tháng , sắm được IPHONE , đi ăn nhậu đều đều ,..... ====> Hiện tại là nghề nghiệp chính.

Chúc mừng bạn đã xác định được hướng đi của minh.
Cố gắng phat huy!

:m025: :m025:

tôi biết bh ae mình ném gạch cậu ấy sẽ bảo ae mình não ngắn

nhưng mà làm như ra ngoài đường cứ có vốn là ăn đựoc tiền thiên hạ dễ thế. thế thì bán nhà đi lấy vốn kinh doanh xong rồi ai cũng giàu rồi hihihi

tôi biết bh ae mình ném gạch cậu ấy sẽ bảo ae mình não ngắn

nhưng mà làm như ra ngoài đường cứ có vốn là ăn đựoc tiền thiên hạ dễ thế. thế thì bán nhà đi lấy vốn kinh doanh xong rồi ai cũng giàu rồi hihihi
nói chung là chú ấy khiêm tốn chút chứ đừng chế bai người ta này nọ là đc :m025:

Má e đi làm công nhân 1 tháng 30 ngày chưa trừ xăng xe được 1 tr rưỡi...
E ngồi nhà bật pc ngày 30 phút tháng 2 tr là thấp...
Liệu có thể xem là nghề chính được ko?
Nói thế thôi chứ MMO nếu có chỗ làm ổn định thì ăn đứt khối nghề...
Còn ko ổn định với các rủi ro phát sinh thì cũng đủ tiền ăn sáng đi học, tối uống cafe...
=.="

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,950
173,026
Latest member
thicongphonghop

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week