Suggest Thắc mắc về việc đóng bảo hiểm thế nào mới được

Status
Not open for further replies.

vpsseller

Junior
Reactions
72
MR
0.001
Chào BQT,
mình có gửi email theo yêu cầu nhưng nhận được thông tin
Bạn nên tham gia Forum thêm một thời gian nữa rồi Verify thông tin cá nhân và đóng phí bảo hiểm nha.

Nich mình tham gia 2011 thì không biết 4 năm đã đủ chưa,cũng đã mua bán cũng 1 số topic trên này
https://mmo4me.com/threads/777-pp-vn-veri-rate-19-5-vcb.230668/ đây là 1 ví dụ.Mục đích đóng bảo hiểm mình cần để an toàn giao dịch,không biết bạn nói như vậy là tham gia đến khi nào nữa.Có cần thiết phải như vậy không.Bạn có thể nói cụ thể cho anh em được biết là như thế nào ? mình thấy khá thắc mắc

P/s: @Shin nên chủ động mở cửa cho thành viên đóng bảo hiểm

Last edited:
hãy tham tích cực và sử dụng dịch vụ bên thứ 3 tạm thời thôi bạn @vpsseller :(
Ngày trước mình cũng phải tham gia thêm vài tháng + sử dụng dịch vụ an toàn trên 4rum rồi mới dc xét (ko có ai đứng ra bảo đảm nên tự cày cuốc thôi :) )

Upvote 0
forum mình phát triển và sôi nổi củng nhờ quá trình bảo hiểm để an toàn hơn cho giao dịch
cho nên ngày càng được đông đảo ae tính nhiệm nhưng song song đó cũng có nhiều kẻ xấu lợi dụng nên shin phải làm như vậy để tốt cho newbiz và lại làm cho ae muốn làm ăn chân chính gặp phải khó khăn , cái gì củng có ưu và khuyết điểm cũa nó.
do đó mình góp thêm ý kiến là shin nên gởi 1 mail trả lời kèm thời gian cụ thể để theo giỏi ví dụ là 1 tuần 1 tháng hay vài tháng để member thực sự muốn làm sẻ không nôn nóng mà chờ đợi hơn

Upvote 0
Cũng đang thắc mắc vấn đề này. Mấy hôm nay muốn đóng bảo hiểm để mục đích bán paypal. Nhưng vào đây đọc topic của bạn này xin đóng bảo hiểm thì không cho.

Trong khi 3 ông này nick mới toanh thì được cho đóng. Nhờ admin giải thích rõ việc này cho thành viên hiểu được không? Phải chăng có ăn chia gì đó thì được ưu tiên? Hay là người thân? Hay là đi đêm ăn nhậu sẽ được?

https://mmo4me.com/threads/buy-wmz-...ange-com-auto-buy-an-toan-nhanh-chong.227596/

https://mmo4me.com/threads/buy-payp...in-an-toan-cho-paypal-cua-ban-vcb-acb.233046/

https://mmo4me.com/threads/5000z-rate-20-8-vcb.234636/

Chào bạn @vpsseller,

Quá trình Verify dùng để kiểm tra mức độ uy tín của bạn. Bạn không hoạt động ở Forum nhiều thì BQT không thể kiểm tra được nên mình buộc phải yêu cầu bạn hoạt động thêm.

Đây là quá trình khá quan trọng và có thể sẽ ảnh hưởng đến nhiều người khác nên BQT kiểm tra khá khó khăn để hạn chế tối đa những rủi ro đến cho Members. Nên mong bạn và những người sau này cố gắng làm theo hướng dẫn trong Email là được nha.

BQT MMO4ME
Thân

Admin Shin có thể giải thích tại sao 3 nick kia đăng ký mới toanh vào tháng 01-03/2015 và chỉ có vỏn vẹn 30 post thì lại được đóng bảo hiểm không? Đây là thắc mắc của người mới như mình. Cám ơn bạn

Last edited:
Upvote 0
@Shin vẫn trả lời lòng vòng,mình biết kiểm tra của bạn mang tính chủ quan nhưng không biết cụ thể thế nào mới gọi là nhiều, đó mới là điều quan trọng nhất.
@binh6699 : mình cũng đã gửi email hỏi nhưng không thấy trả lời nên mới post lên đây.
Nếu không ai giải thích cụ thể hơn nữa thì mod có thể close topic tại đây.
Chào bạn,
Việc Admin Shin trả lời cho bạn là rất rõ ràng rồi nên mình không hiểu bạn còn thắc mắc việc gì nữa ?
Việc bạn Reg nick từ rất lâu nhưng khi check log lại thì bạn hầu như có 1 thời gian rất rất dài không hoạt động gì tại 4room (không log in nick vào 4room)
Nên việc Admin yêu cầu bạn hoạt động thêm là không có gì lạ :)
Còn bạn và 1 số thành viên thắc mắc tại sao có nick mới reg chưa đủ post, chưa đủ like nhưng vẫn được Veri và đóng BH thì việc này chờ Admin giải thích thôi.
Còn theo ý kiến cá nhân của mình thì mình cũng đang rất nghi ngờ nick của vpsseller đã bị hack và 1 người nào đó có mưu đồ xấu đang lợi dụng sự thâm niên để hoạt động.
Do đó nếu bạn mong muốn được veri nick thì trước tiên bạn phải đáp ứng tối thiểu yêu cầu mà 4room đưa ra chứ đừng có tỵ nạnh rằng người này được, người kia được tại sao tôi không được.
Nói thẳng, đơn giản là Admin muốn thử xem bạn chấp nhận đáp ứng yêu cầu của Admin, của 4room hay bạn lại nhảy đong đỏng lên như đỉa phải vôi thế này đó.
Cẩn tắc vô ái náy.. việc Admin có nghi ngờ độ trung thực và sự tin cậy từ 1 thành viên nào đó là điều hiển nhiên và các thành viên tham gia mặc nhiên phải chấp nhận.
Mong bạn đọ, suy nghĩ và hiểu nhé.
Trân trọng.

Upvote 0
@Sir.NamTuoc Ở đây mình và mọi người đều thắc mắc như vậy chứ không phải riêng ai,từ đầu đến giờ mình chưa nói câu nào có vẻ chê trách hay xuất phát ra những lời nói khó nghe như bạn cả,đơn giản chỉ là xem ý kiến góp ý mà thôi.Còn bạn trả lời ngôn từ mới member như vậy thì hãy xem lại mình.

Upvote 0
@Sir.NamTuoc Ở đây mình và mọi người đều thắc mắc như vậy chứ không phải riêng ai,từ đầu đến giờ mình chưa nói câu nào có vẻ chê trách hay xuất phát ra những lời nói khó nghe như bạn cả,đơn giản chỉ là xem ý kiến góp ý mà thôi.Còn bạn trả lời ngôn từ mới member như vậy thì hãy xem lại mình.
Chào bạn,
Không rõ mình dùng ngôn từ như thế nào mà khiến bạn thấy khó nghe vậy ?
Việc bạn thắc mắc là không mới nhé, trước bạn có rất nhiều người lập topic rồi (có vẻ do bạn quá ít hoạt động nên không hay, không biết và không rõ) đấy thôi.
Còn lại thì bạn nên chấp nhận sự thật rằng bạn chưa đủ điều kiện để veri đóng bảo hiểm đi nhé. :)

Upvote 0
Đừng đòi hỏi người khác phải chìu mình mà phải tự hỏi bản thân mình có đáp ứng đủ điều kiện người ta đưa ra hay không.

Upvote 0
Mod @Sir.NamTuoc@vpsseller bình tĩnh...
Bạn thớt mình đã mở lại topic theo đúng nguyện vọng bạn và @Shin cũng đã trả lời cho bạn một cách rõ ràng! Nếu có vấn đề gì bạn nên inbox cho Shin. Shin nhất định sẽ trả lời bạn.
P/s: như mình đã từng kể trước đây mình cũng giống như bạn (thậm chí acc mình còn tham gia sau bạn rất lâu) mình và Shin chưa từng biết nhau. Lúc đó thậm chí mình còn chưa đủ thời gian để acc được Very. Mình đã kiên nhẫn chờ đợi và thuyết phục. Cuối cùng là Shin cũng chấp nhận. Mình tin chắc rằng trong 4rum này có rất nhiều bạn được Shin giúp như vậy! Một cách chủ quan, Shin rất thấu tình đạt lý! Shin không hề trả cho bất cứ TMod, Mod hay SMod bất cứ đồng lương nào nhưng tại sao lại có nhiều thành viên BQT luôn hết mình vì Shin...anh @chemgio làm Mod ở Box Charity anh ấy được quyền lợi gì mà vẫn cống hiến hết mình. Đó chỉ là 1 ví dụ cho bạn thấy thôi chứ thật ra có rất nhiều thành viên BQT, thành viên 4rum hết mình với Shin!
Lời khuyên cuối cùng cho bạn rằng khi làm bất cứ gì hãy bình tĩnh và nhẫn nại. Nhất định bạn sẽ thành công!
Nếu không có gì thắc mắc mình sẽ close topic này vào cuối giờ chiều nay!
Trân trọng,

Upvote 0
@vpsseller : nếu chưa ai biết bạn là ai, bạn chứng tỏ mình đủ điều kiện để đóng bảo hiểm như thế nào?

Những trường hợp đc đóng bảo hiểm sớm có thể là BQT đã xác thực đc họ là ai, đủ uy tín hay ko để đóng bảo hiểm hoạt động trên diễn đàn.

Upvote 0
Đừng đòi hỏi người khác phải chìu mình mà phải tự hỏi bản thân mình có đáp ứng đủ điều kiện người ta đưa ra hay không.
mod ơi điều kiện đóng bh là sao mod, cho e xin cái link, e cũng muốn đóng :oops:

Upvote 0
mod ơi điều kiện đóng bh là sao mod, cho e xin cái link, e cũng muốn đóng :oops:
Tham khảo Rule đi cậu :)
Vào 4room mà không biết Rule nằm đâu để đọc thì....

Upvote 0
mod sir.namtuoc nóng tánh và nói khó nghe quá! mình chỉ góp ý tí thôi! :D
Chào bạn,
Không biết mình đã nóng tánh thế nào và những lời nào của mình làm bạn khó nghe vậy nhỉ ?
Cơ mà hình như mình chưa hề ép bạn phải nghe theo mình cả mà :)

Upvote 0
@vpsseller : nếu chưa ai biết bạn là ai, bạn chứng tỏ mình đủ điều kiện để đóng bảo hiểm như thế nào?

Những trường hợp đc đóng bảo hiểm sớm có thể là BQT đã xác thực đc họ là ai, đủ uy tín hay ko để đóng bảo hiểm hoạt động trên diễn đàn.
Chuẩn không cần chỉnh luôn :D

Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,911
172,995
Latest member
w88actor