Thắc mắc về phí chuyển từ 1 tk paypal đến 1 tk paypal!

TopD

Junior
Reactions
148
MR
0.048
Mình biết chuyển 10usd thì mất 0.1usd

Vậy chuyển 100usd thì mất 1usd phải không ạ?

Tài khoản mình không đủ tiền nên không thử để tự kiểm chứng được, xin chỉ giáo

xem nhiều hơn tại:
https://www.paypal.com/us/webapps/mpp/merchant-fees
https://www.paypal.com/us/webapps/mpp/paypal-fees

thớt đang sử dụng acc business phải không!? :rolleyes::rolleyes::rolleyes:

nô na: với acc business liên kết bank thì free còn debit card thì 1% của số chuyển và cao nhất $10

thớt hiểu chứ!? :D:D:D

Chính xác, account mình là Business, thẻ liên kết là Debit
Do ban đầu cũng khong hiểu mấy về paypal nên không hiểu sao làm cái account thành Business luôn, mặc dù mình chỉ sử dụng cá nhân để mua và làm freelancer thôi, chứ chưa thật sự là bán hàng gì đó

Mình có nên chuyển về account bình thường không bạn?

Do ban đầu cũng khong hiểu mấy về paypal nên không hiểu sao làm cái account thành Business luôn, mặc dù mình chỉ sử dụng cá nhân để mua và làm freelancer thôi, chứ chưa thật sự là bán hàng gì đó

Bác tạo tài khoản personal chuyển dạng family, free nhé.

chốt lại nhá!! :confused::confused::confused: (có việc chuyển thôi cũng dài dòng), với paypal không có sự chính xác tuyệt đối ... đôi khi, chỉ cần chuyển $1 (dạng family) củng limit cả 2 bên - ngược lại chuyển cao hơn vẫn bình thường ...:rolleyes::rolleyes::rolleyes:

cứ tự nhiên sử dụng đi, limit thì gở (sau khi gở được lại khoẻ) :):):)

sau khi xong topic "chuyển", thiếm thớt nên tạo thêm topic "nhận" đê!! o_Oo_Oo_O

chốt lại nhá!! :confused::confused::confused: (có việc chuyển thôi cũng dài dòng), với paypal không có sự chính xác tuyệt đối ... đôi khi, chỉ cần chuyển $1 (dạng family) củng limit cả 2 bên - ngược lại chuyển cao hơn vẫn bình thường ...:rolleyes::rolleyes::rolleyes:

cứ tự nhiên sử dụng đi, limit thì gở (sau khi gở được lại khoẻ) :):):)

sau khi xong topic "chuyển", thiếm thớt nên tạo thêm topic "nhận" đê!! o_Oo_Oo_O

Haha, ok cảm ơn bác.

Nên chuyển về premium nha bạn, bạn mình trước cũng là business tới lúc bị limit paypal đòi phải cung cấp hồ sơ kinh doanh như cty gì đó mới chịu gỡ, biết bao lâu mới giải quyết xong. Bạn vào contact us yêu cầu nó chuyển cho, 1 ngày là xong thôi, nếu giỏi tiếng anh thì lúc nó gọi điện cứ nghe, còn ko thì kệ hoặc lúc contact bảo nó ko giỏi tiếng anh, có gì liên lạc qua email.

Nên chuyển về premium nha bạn, bạn mình trước cũng là business tới lúc bị limit paypal đòi phải cung cấp hồ sơ kinh doanh như cty gì đó mới chịu gỡ, biết bao lâu mới giải quyết xong. Bạn vào contact us yêu cầu nó chuyển cho, 1 ngày là xong thôi, nếu giỏi tiếng anh thì lúc nó gọi điện cứ nghe, còn ko thì kệ hoặc lúc contact bảo nó ko giỏi tiếng anh, có gì liên lạc qua email.

Làm liền, chắc về Premium, cảm ơn dongxanh

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,616
170,726
Latest member
fb88vnme
Back
Top Bottom